ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275

Question อยากทราบวิธีซื้อPSNให้PS4ครับ

ขอเกริ่นก่อนนะครับ

จากที่ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องจะซื้อPS4ก็มีคนมาให้ความรู้มากมายก็ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านมากนะครับและที่สำคัญคือขขอบคุณคนที่ซื้อให้ผมพาผมไปซื้อก็คือคุณพ่อนั่นเองและก็คุณCPERTT

ที่ตอบกระทู้ผมบ่อยซะจนผมกลัวข้อหาปั๊มกระทู้เลย 555

แล้วตอนนี้ผมก็เล่นPS4มาได้ซักพักจนเกิดปัญหาว่าผมจะซื้อPSN plusยังไง ผมใช้บัตรmaster cardพ่อมาเติมเข้าไปในaccount แต่มันก็errorตลอดเลยไม่ว่าจะซื้อผ่านเว็บหรือจากเครื่องPS4ก็ตาม

ก็เลยอยากถามว่าต้องทำยังไงครับหรือมีที่ไหนขายบ้างหรือถ้าผมไปซื้อตามร้านจะสะดวกกว่า ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theerapatau : 14th April 2014 เมื่อ 20:14

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เอาเเบบง่ายๆละกันครับ
    1 ต้องรู้ก่อนว่าเราใช้ PSN ของประเทศอะไร เช่น us jap hk
    2 ที่ว่ามาทั้ง 3 ตัวในข้อเเรก มันจะมีบัตรเติมเงินขายครับ โทรไปสั่งโอนเงิน รอรับรหัสที่บ้านทางมือถือเลย
    3 ได้รหัสมาเเล้วให้ไปที่ Account managment > Reedem code ใส่รหัสที่ได้มา
    4 ไปที่ Store เลือกระยะเวลา PSN+ ที่เราจะสมัคร
    5 ถ้าทุกอย่างเรียบร้อย จะมีเครื่องหมายพลัสที่หน้าไอดีเรา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    สวัสดีครับคุณ theerapatau ยินดีกับ ps4 เครื่องไหม่ด้วยครับ ฮ่าๆ

ไม่ทราบตอนสมัคร Psn เลือกประเทศอะไรไว้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    สวัสดีครับคุณ theerapatau ยินดีกับ ps4 เครื่องไหม่ด้วยครับ ฮ่าๆ

ไม่ทราบตอนสมัคร Psn เลือกประเทศอะไรไว้ครับ
    ผมใส่ประเทศไทยไว้ครับ แต่ผมเห็นมีคนบอกว่าให้เล่น2idทั้งไทยและus แต่ผมสงสัยว่าถ้ามีแผ่นที่มันเล่นได้แต่โซน3 แล้วมันต้องเติมplusเล่นออนไลน์เนี่ย แล้วผมเนี่ยเติมplus id us ผมจะเล่นได้ไหมครับ

เห็นว่าบางเกมที่เป็นโซน3 เนี่ยเราไม่สามารถใช่id us เล่นได้ใช่ไหมครับ สมมุตินะครับว่า BF4เล่นได้เฉพาะโซน3แล้วผมดันมีพลัสอยู่ในid usเนี่ยผมก็ไม่สามารถเล่นได้ใช่ไหมครับ แล้วมีเกมไหนของโซน3บ้างครับที่ไม่วามารถใช่id us เล่นได้

ขอบคุณนะฮะที่มาตอบอีกไม่ได้ท่านนี้แย่เลย 555

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ผมใส่ประเทศไทยไว้ครับ แต่ผมเห็นมีคนบอกว่าให้เล่น2idทั้งไทยและus แต่ผมสงสัยว่าถ้ามีแผ่นที่มันเล่นได้แต่โซน3 แล้วมันต้องเติมplusเล่นออนไลน์เนี่ย แล้วผมเนี่ยเติมplus id us ผมจะเล่นได้ไหมครับ

เห็นว่าบางเกมที่เป็นโซน3 เนี่ยเราไม่สามารถใช่id us เล่นได้ใช่ไหมครับ สมมุตินะครับว่า BF4เล่นได้เฉพาะโซน3แล้วผมดันมีพลัสอยู่ในid usเนี่ยผมก็ไม่สามารถเล่นได้ใช่ไหมครับ แล้วมีเกมไหนของโซน3บ้างครับที่ไม่วามารถใช่id us เล่นได้

ขอบคุณนะฮะที่มาตอบอีกไม่ได้ท่านนี้แย่เลย 555
    555 ผมว่าแล้วต้องมีคำถามแบบนี้ ผมจะเคลียร์ให้หมดที่คุณสงสัยเลยครับ

เริ่มจาก Ps4 นั้นจะสามารถให้เราเลือก Id เป็น Primary (ไอดีหลัก) กับ Secondary (ไอดีรอง) ในกรณีที่คุณ theerapatau จะเติม Plus ไว้ไอดี Us ก็เข้าไปตั้งให้ Id us เป็น primary id แล้วไอดีที่เหลือในเครื่องจะได้สิทธิ์เล่นออนไลน์ หรือ Dlc ต่างๆ เหมือนกับ id us ทั้งหมดครับครับ แต่ในทางกลับกันถ้า คุณ theerapatau ซื้อ dlc ต่างๆไว้ใน Secondary id ไอดีหลักอย่าง us จะไม่ได้รับสิทธิ์ ใน Dlc นั้นๆ เว้นแต่ว่า คุณ theerapatau จะสลับ id อื่นที่ทำการซื้อ dlc ต่างๆไว้เป็น primary แทน id us ก็สมารถทำได้ครับ แต่ไอดีหลักของคุณจะไม่สามารถออนไลน์ได้เพราะไม่มี Plus ครับผม แต่ id us ที่ได้รับสิทธ์ของ Id primary จะสามารถออนไลน์ได้ เพราะ Id us มี Plus ติดตัวอยู่นั้นเอง งงไหมครับ เอาง่ายๆ Secondary (ไอดีรอง) จะได้รับสิทธิ์ทุกอย่างจาก Primary (ไอดีหลัก) แต่ในทางกลับกัน Primary จะไม้ได้รับสิทธ์ใดๆจาก Secondary ครับ

ส่วนเรื่องโซนแผ่นไม่ต้องเป็นห่วงครับ ไม่ว่า Id โซนอะไรเประเทศอะไร เล่นได้หมดครับ ขอแค่มี Plus แต่ Dlc ซื้อตรงโซนกับแผ่นครับ Bf4 ผมก็แผ่น โซน 3 ผมเติม Plus ไว้กับ Id us แล้วให้ Id us เป็น primary ในเครื่องผมมี 3 id (thai us jp ) ทุก Id สามารถเล่นออนไลน์ ได้ทุกเกมครับ เพราะสิทธ์ Plus ผมอยู่กับ id หลักอย่าง us ไอดีรอง เลยได้สิทธ์นั้นตามไปด้วย

ถ้าอยากให้ Id ไหนเป็น id primary เข้าไปที่ Setting -> PSN -> Activate as your primary ps4 -> Activate จบครับ Id ที่เหลือจะกลายเป็น secondary ไปโดยอัตโนมัติครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CPERTT : 17th April 2014 เมื่อ 04:14

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    555 ผมว่าแล้วต้องมีคำถามแบบนี้ ผมจะเคลียร์ให้หมดที่คุณสงสัยเลยครับ

เริ่มจาก Ps4 นั้นจะสามารถให้เราเลือก Id เป็น Primary (ไอดีหลัก) กับ Secondary (ไอดีรอง) ในกรณีที่คุณ theerapatau จะเติม Plus ไว้ไอดี Us ก็เข้าไปตั้งให้ Id us เป็น primary id แล้วไอดีที่เหลือในเครื่องจะได้สิทธิ์เล่นออนไลน์ หรือ Dlc ต่างๆ เหมือนกับ id us ทั้งหมดครับครับ แต่ในทางกลับกันถ้า คุณ theerapatau ซื้อ dlc ต่างๆไว้ใน Secondary id ไอดีหลักอย่าง us จะไม่ได้รับสิทธิ์ ใน Dlc นั้นๆ เว้นแต่ว่า คุณ theerapatau จะสลับ id อื่นที่ทำการซื้อ dlc ต่างๆไว้เป็น primary แทน id us ก็สมารถทำได้ครับ แต่ไอดีหลักของคุณจะไม่สามารถออนไลน์ได้เพราะไม่มี Plus ครับผม แต่ id us ที่ได้รับสิทธ์ของ Id primary จะสามารถออนไลน์ได้ เพราะ Id us มี Plus ติดตัวอยู่นั้นเอง งงไหมครับ เอาง่ายๆ Secondary (ไอดีรอง) จะได้รับสิทธิ์ทุกอย่างจาก Primary (ไอดีหลัก) แต่ในทางกลับกัน Primary จะไม้ได้รับสิทธ์ใดๆจาก Secondary ครับ

ส่วนเรื่องโซนแผ่นไม่ต้องเป็นห่วงครับ ไม่ว่า Id โซนอะไรเประเทศอะไร เล่นได้หมดครับ ขอแค่มี Plus แต่ Dlc ซื้อตรงโซนกับแผ่นครับ Bf4 ผมก็แผ่น โซน 3 ผมเติม Plus ไว้กับ Id us แล้วให้ Id us เป็น primary ในเครื่องผมมี 3 id (thai us jp ) ทุก Id สามารถเล่นออนไลน์ ได้ทุกเกมครับ เพราะสิทธ์ Plus ผมอยู่กับ id หลักอย่าง us ไอดีรอง เลยได้สิทธ์นั้นตามไปด้วย

ถ้าอยากให้ Id ไหนเป็น id primary เข้าไปที่ Setting -> PSN -> Activate as your primary ps4 -> Activate จบครับ Id ที่เหลือจะกลายเป็น secondary ไปโดยอัตโนมัติครับ
    โอ้โหขอบคุณมากครับ!!!ระหว่างที่อ่านเนี่ยผมก็มีข้อสงสัยต่างๆมาก แต่พออ่านไปเรื่อยๆก็เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับขอบคุณมากครับ แล้วอีกเรื่องเกมของโซนusเนี่ยมากกว่าโซนไทยใช่ไหมครับ แล้วถ้าidหลักusซื้อplusแล้วidรอง

เป็นของไทยเนี่ย id รองจะได้รับสถานะplusตามidหลักusหรือว่าจะได้รับplusในรูปแบบของthaiครับในกรณีidรองเป็นไทย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    โอ้โหขอบคุณมากครับ!!!ระหว่างที่อ่านเนี่ยผมก็มีข้อสงสัยต่างๆมาก แต่พออ่านไปเรื่อยๆก็เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับขอบคุณมากครับ แล้วอีกเรื่องเกมของโซนusเนี่ยมากกว่าโซนไทยใช่ไหมครับ แล้วถ้าidหลักusซื้อplusแล้วidรอง

เป็นของไทยเนี่ย id รองจะได้รับสถานะplusตามidหลักusหรือว่าจะได้รับplusในรูปแบบของthaiครับในกรณีidรองเป็นไทย
    เรื่องเกมหรือ สิทธิประโยชน์ Us ดีสุดแล้วครับ โปรโมชั่นดีๆมาบ่อย แต่บ้านเราส่วนใหญ่เกมจะแผ่น โซน 3 จะเยอะ

ไอดีรองไม่ได้สถานะ Plus ที่เอาไว้ใช้โหลดเกมฟรีนะครับ แค่ออนไลน์ได้เพราะไอดีหลักมี Plus เฉยๆ แต่ตัวเองก็ยังเป็น Id ทั่วไปไม่มี Plus ติดตัว อารมคล้ายๆ มีคนค้ำประกันให้ แต่ใช้ชื่อเราเล่นแทนหน่ะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    เรื่องเกมหรือ สิทธิประโยชน์ Us ดีสุดแล้วครับ โปรโมชั่นดีๆมาบ่อย แต่บ้านเราส่วนใหญ่เกมจะแผ่น โซน 3 จะเยอะ

ไอดีรองไม่ได้สถานะ Plus ที่เอาไว้ใช้โหลดเกมฟรีนะครับ แค่ออนไลน์ได้เพราะไอดีหลักมี Plus เฉยๆ แต่ตัวเองก็ยังเป็น Id ทั่วไปไม่มี Plus ติดตัว อารมคล้ายๆ มีคนค้ำประกันให้ แต่ใช้ชื่อเราเล่นแทนหน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับแล้วเกมในstoreของแต่ละประเทศต่างกันไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    แล้วมีร้านไหนแนะนำไหมครับสำหรับซื้อps plus usเนี่ย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    เรื่อง store ลองสมัครแล้วเข้าไปดูเองเลยครับ

ส่วน plus www.psnthailand.com เห็นร้านนี้ราคาถูกกว่าเจ้าอื่นนิดหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ZONE ไทย กับ US ต่างกันไม่มาก ตามช่วงเทศกาลครับ
    เกม ต่างที่ US มีเกม PS1 PS2 เยอะกว่า คุณเล่นไหมละ
    เกมฟรี Plus ไม่ต่างครับ
    ราคาไทยถูกกว่าครับ
    เกมใน อนาคตที่มี ซับไทย US ไม่มีครับ ต้องซื้อกับ Zone ไทยเท่านั้น
    ซื้อเกม Zone ไทยเป็นการสนับสนุน Zone ที่ตัวเองเล่นให้เติบโตจะได้มีอะไรดีๆมาลง ไม่ใช้ลงแค่ US
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย