ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

เฮลิคคอปเตอร์ ตกอีกแล้วครับ !! รวม 3 ลำแล้ว

ผมพึ่งดูข่าว มะกี้ ตกลำที่ 3 ลำนี้มีผู้เสียชีวิต 3 บาดเจ็บ 1

รวมทั้งหมด เสียชีวิต 17 บาดเจ็บ 1 โห เสียดายคนดีๆ ทหารดีๆ ทั้งนั้น

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://www.upyim.com/%E0%B8%82%E0%B9...8%A1%E0%B8%94/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Belkan-War อ่านกระทู้
    Weather Radar ไม่ได้ทำให้ ฮ.บินในสภาพอากาศนั้นดีครับ มันทำได้แค่แจ้งเตือนล่วงหน้าว่าสภาพอากาศ ณ ตอนนั้นเป็นอย่างไรเฉยๆ อากาศแบบนั้นต่อให้เอา Stealth Black Hawk ของสหรัฐหรือเอา ฮ.ติดออฟชั่นครบมาก็ร่วงครับ และ Weather Radar ก็ไม่สามารถแจ้งได้ว่าจะมีอากาศแปรปรวณฉับพลัน (Stealth Black Hawk นี่ก็ร่วงตอนปฏิบัติภารกิจเหมือนกัน เหลือแค่หางไว้เป็นอนุสรณ์)

เรื่องเล่าเช้านี้เขาก็บอกว่า Black Hawk ตกเพราะสภาพอากาศปิดฉับพลัน Black Hawk ที่เข้าไปในพื้นที่นั้นต้องหลบออกมา จนไปเจอกับกระแสลม Microburst แล้วก็อย่างที่เห็น................... ก่อนจะนำเครื่องขึ้นทางแม่ทัพภาคที่ 1 เขาก็บอกว่าอากาศเปิด

ส่วน Bell 212 เกิดจากสภาพเครื่อง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสภาพอากาศเลย แต่อย่าลืมว่า ตลอดที่ผ่านมาตั้งแต่ Huey ตก ฮ.ของ ทบ.ก็บินทั้งวันทั้งคืนมาตลอด

ตอนนี้คาดเดาอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ว่าสาเหตุอะไรเป็นอย่างไร ก็ได้แค่เดาไปเรื่อย และถ้ายิ่งเดาไปในแง่ลบ คนอื่นที่เขามาเห็นก็คงจะเชื่อตามไปด้วยอีก กลายเป็นว่า ทบ.โดนมองในแง่ลบเข้าไปอีก และไอ้คนที่วิเคราะห์ทั้งหลาย อยากจะรู้เหมือนกันครับว่าเขารู้เรื่องเกี่ยวกับอากาศยานแค่ไหน เห็นโทษว่าเครื่องเก่า , อาถรรถ์ , หรือทุจริตอะไหล่ เอาไปโยงกับ GT200 , เรือเหาะ ประจำ!!!!!!! และผมอยากจะให้ ทบ.ออกมาชี้แจงสาเหตุด้วยครับ จะได้ล้างไอ้ความเข้าใจผิดในหลายๆ อย่างซะที ถ้าท่านไม่ผิดและมีเหตุผลก็ออกมาชี้แจงเลยครับ

ที่เสียไปมี Huey , Black Hawk , และ Bell 212 อย่างละ 1 ครับ และยังไม่ครบทุกชนิด ยังเหลือ MI-17 , CH-47 (แต่อย่าให้เสียไปอีกเลย) ไม่ได้เสียไปมากกว่านี้ ไอ้เสีย ฮ.น่ะ สำหรับผมไม่อะไรเท่าไรหรอก แต่เสียบุคลากรนี่ รู้สึกเสียดายมากกว่า นานนะครับ กว่าจะปั้นเขามาได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 24th July 2011 เมื่อ 17:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ก็ขอให้ดวงวิญญานทั้งหมดไปสู่้สุขติ

R.I.P
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ทำไมมันถึงร่วงบ่อยจังอะ สภาพอากาศเเถวนั้นมันไม่ดีเหรอ-*-*-*-*-

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ตกเรื่อยเลยแหะ
    มันชักแมงๆ แล้วนะเนี่ย
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    โอ้ลำที่ 3 ตกตาย 3 คนพอดีอะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ดูข่าวเหมือนกัน เขาว่าตกครบทุกรุ่นแล้วล่ะครับ คอปเตอร์ ของบ้านเรา(หรือว่จะโดนประเทศ.........เล่นของใส่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurosagi_diow 2 : 24th July 2011 เมื่อ 15:45

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เค้าบอกกันว่า เสียแบล็คฮ็อค์ไป 2 แล้วเครื่องล่าสุดตัวนี้ เบล์ 212 มาใหม่สุดล่าสุดดีสุดก็ยังตกตายอีก ตอนนี้ก็มีการพูดถึงปัญหาคอลรัปชั่นของ รัฐบาลที่ซื้อมาแล้วเนื่องจาก ซื้อมา 2 ลำแต่ราคาถูกกว่าลำเดียวซะอีก อุปกรณ์ไม่ครบ อะไหล่ขาดที่สำคัญซื้อมาแบบไม่มี เรดาร์ไม่สามารถล่วงรู้อะไรเลยครับ ว่าข้างหน้าจะเกิดอะไร ฝนฟ้าอากาศ มลสุมเต็ม แล้วยังมีทั้ง เสื้อเกราะปลอมใส่ไว้ทำเพื่อ ? เครื่อง GT200 (Geforec หรือเปล่า)แน่ 55+ ****ซื้อมาเครื่องละ เป็น ล้าน ๆ แต่ตรวจสอบแล้ว****เป็นเครื่องเด็กเล่นอย่างฮาแต่ทุเรศมาก เปิดมาไม่มีอุปกรณ์ข้างในไม่มีระบบมีแต่กล่องพลาสติกเปล่า ๆ ทุเรศประเทศนี้จัง กองทัพตอนนี้โดนตรวจสอบพลุนแน่ครับ " นี่นะหรือที่บอกว่ามีศักยภาพจะรบกับเขมรก็ไม่ไหวแล้วหละ "

รอภาวนาว่าลำที่ 4 จะโดนอีกไหม เสียเงินไปที่พันล้านแล้วหล่ะ เสียฮอลไป 3 ลำเนี่ย

ข่าว จาก ASTV
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.a...=9540000091084
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bi Boy vence 2011 : 24th July 2011 เมื่อ 15:48
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มัน ตก ได้ ไง อะ ลำ ที่ 3

ที่ ที่ ตก มัน เป็น ที่ ราบ เลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ georgeInw อ่านกระทู้
    มัน ตก ได้ ไง อะ ลำ ที่ 3

ที่ ที่ ตก มัน เป็น ที่ ราบ เลย
    เห็นคนรอดตายคือ ช่างเครื่อง เค้าบอกว่าเครื่องบินเกิดมีปัญหาเอง เครื่องเบล์นะครับ 212 อะ มันเกิดปัญหาขึ้นเองเครื่องดับและไฟลุกไหม้ ทำให้ตกไม่ใช่เพราะดินฟ้าอากาศ เหมือนแบล็คฮอลค์ ที่ไม่มีเรดาร์ไว้ดู
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    ทุเรศจัง -*-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ทุเรศรัฐบาลไทย =..= เเผ่นดินไหวโดนทำ เนียบทับตายทีเหอะขอเเบบตายเรียบทุกพรรคด้วยนะ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bi Boy vence 2011 อ่านกระทู้
    เค้าบอกกันว่า เสียแบล็คฮ็อค์ไป 2 แล้วเครื่องล่าสุดตัวนี้ เบล์ 212 มาใหม่สุดล่าสุดดีสุดก็ยังตกตายอีก ตอนนี้ก็มีการพูดถึงปัญหาคอลรัปชั่นของ รัฐบาลที่ซื้อมาแล้วเนื่องจาก ซื้อมา 2 ลำแต่ราคาถูกกว่าลำเดียวซะอีก อุปกรณ์ไม่ครบ อะไหล่ขาดที่สำคัญซื้อมาแบบไม่มี เรดาร์ไม่สามารถล่วงรู้อะไรเลยครับ ว่าข้างหน้าจะเกิดอะไร ฝนฟ้าอากาศ มลสุมเต็ม แล้วยังมีทั้ง เสื้อเกราะปลอมใส่ไว้ทำเพื่อ ? เครื่อง GT200 (Geforec หรือเปล่า)แน่ 55+ ****ซื้อมาเครื่องละ เป็น ล้าน ๆ แต่ตรวจสอบแล้ว****เป็นเครื่องเด็กเล่นอย่างฮาแต่ทุเรศมาก เปิดมาไม่มีอุปกรณ์ข้างในไม่มีระบบมีแต่กล่องพลาสติกเปล่า ๆ ทุเรศประเทศนี้จัง กองทัพตอนนี้โดนตรวจสอบพลุนแน่ครับ " นี่นะหรือที่บอกว่ามีศักยภาพจะรบกับเขมรก็ไม่ไหวแล้วหละ "

รอภาวนาว่าลำที่ 4 จะโดนอีกไหม เสียเงินไปที่พันล้านแล้วหล่ะ เสียฮอลไป 3 ลำเนี่ย

ข่าว จาก ASTV
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.a...=9540000091084
    Weather Radar ไม่ได้ทำให้ ฮ.บินในสภาพอากาศนั้นดีครับ มันทำได้แค่แจ้งเตือนล่วงหน้าว่าสภาพอากาศ ณ ตอนนั้นเป็นอย่างไรเฉยๆ อากาศแบบนั้นต่อให้เอา Stealth Black Hawk ของสหรัฐหรือเอา ฮ.ติดออฟชั่นครบมาก็ร่วงครับ และ Weather Radar ก็ไม่สามารถแจ้งได้ว่าจะมีอากาศแปรปรวณฉับพลัน (Stealth Black Hawk นี่ก็ร่วงตอนปฏิบัติภารกิจเหมือนกัน เหลือแค่หางไว้เป็นอนุสรณ์)

เรื่องเล่าเช้านี้เขาก็บอกว่า Black Hawk ตกเพราะสภาพอากาศปิดฉับพลัน Black Hawk ที่เข้าไปในพื้นที่นั้นต้องหลบออกมา จนไปเจอกับกระแสลม Microburst แล้วก็อย่างที่เห็น................... ก่อนจะนำเครื่องขึ้นทางแม่ทัพภาคที่ 1 เขาก็บอกว่าอากาศเปิด

ส่วน Bell 212 เกิดจากสภาพเครื่อง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสภาพอากาศเลย แต่อย่าลืมว่า ตลอดที่ผ่านมาตั้งแต่ Huey ตก ฮ.ของ ทบ.ก็บินทั้งวันทั้งคืนมาตลอด

ตอนนี้คาดเดาอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ว่าสาเหตุอะไรเป็นอย่างไร ก็ได้แค่เดาไปเรื่อย และถ้ายิ่งเดาไปในแง่ลบ คนอื่นที่เขามาเห็นก็คงจะเชื่อตามไปด้วยอีก กลายเป็นว่า ทบ.โดนมองในแง่ลบเข้าไปอีก และไอ้คนที่วิเคราะห์ทั้งหลาย อยากจะรู้เหมือนกันครับว่าเขารู้เรื่องเกี่ยวกับอากาศยานแค่ไหน เห็นโทษว่าเครื่องเก่า , อาถรรถ์ , หรือทุจริตอะไหล่ เอาไปโยงกับ GT200 , เรือเหาะ ประจำ!!!!!!! และผมอยากจะให้ ทบ.ออกมาชี้แจงสาเหตุด้วยครับ จะได้ล้างไอ้ความเข้าใจผิดในหลายๆ อย่างซะที ถ้าท่านไม่ผิดและมีเหตุผลก็ออกมาชี้แจงเลยครับ

ที่เสียไปมี Huey , Black Hawk , และ Bell 212 อย่างละ 1 ครับ และยังไม่ครบทุกชนิด ยังเหลือ MI-17 , CH-47 (แต่อย่าให้เสียไปอีกเลย) ไม่ได้เสียไปมากกว่านี้ ไอ้เสีย ฮ.น่ะ สำหรับผมไม่อะไรเท่าไรหรอก แต่เสียบุคลากรนี่ รู้สึกเสียดายมากกว่า นานนะครับ กว่าจะปั้นเขามาได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StarCrusader อ่านกระทู้
    มันชอบประหยัดงบกันครับ พอมีปัญหามาก็โทษสภาพอากาศ

อุปกรณ์เครื่อง Blackhawk ที่ครบจริงๆมันไม่พาตกง่ายๆหรอกครับ คนข้างในมีเวลาโดดร่มออกมาสบายเลย แต่นี่ไม่มีซักรอบ
    หมายถึงดีดตัวหรือเปล่าครับ ผมจำได้ว่า ฮ.ที่นักบินดีดตัวได้มีแค่ KA-50/KA-52 เท่านั้นนะ

อุปกรณ์ที่ครบของ Black Hawk มีอะไรมั่งล่ะครับ ผมจำได้ว่าที่เหลือมีแค่ Weather Radar , Flir , Night Vision , รอกกว้าน , หรือไม่ก็คานติดถังเชื้อเพลิงและอาวุธเท่านั้นนะ แล้วทำไม Black Hawk ที่ไปปราบบินลาเดน Option ครบ ถึงยังตกได้ล่ะ?

ฮ.ที่จะติดเรดาห์มาจากโรงงานเลยมีแค่พวก ฮ.ที่ใช้งานทางทะเล เพราะเรดาห์จำเป็นต่อการใช้งานทางทะเล อย่าง Sea Hawk S-70B , Super Lynx 300 ของ ทร. แต่ถ้าเป็น ฮ.ชนิดอื่น จะไม่ติดเรดาห์มาให้ยกเว้นจะสั่งพิเศษเท่านั้นครับ จะมีแต่พวกอุปกรณ์นำร่องในทางการบิน พวก Weather Radar , Flir ๆลๆ พวกนี้เป็นอุปกรณ์เสริมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 24th July 2011 เมื่อ 18:14
    " Fortune favors the bold.."

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    มันชอบประหยัดงบกันครับ พอมีปัญหามาก็โทษสภาพอากาศ

อุปกรณ์เครื่อง Blackhawk ที่ครบจริงๆมันไม่พาตกง่ายๆหรอกครับ คนข้างในมีเวลาโดดร่มออกมาสบายเลย แต่นี่ไม่มีซักรอบ

GUNPLA MEISTER
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,528
    Blackhawk dow หนัง นะ เหมือน

Blackhawk ตก 2ลำ นะ