ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

VRX ร้านเกม VR สุดล้ำ

VRX ร้านเกม VR สุดล้ำที่สยามสแควร์วัน!

https://www.facebook.com/VRXNOW/

ต้องยอมรับว่าเครื่องเกม VR นั้นเป็นเทคโนโลยีที่ใหม่ และล้ำมากๆในโลกของวิดิโอเกม ทั้งคอนโซลและPC
    ด้วยความที่ใหม่ และสด ราคาค่างวดต่อเครื่องจึงสูงมากตามไปด้วย อีกทั้งยังมีความยุ่งยากในการติดตั้งชนิด
    ถ้าไม่อ่านคู่มือ หรือมีผู้ชำนาญการให้คำแนะนำ ก็อาจจะส่งผลเสียต่อเครื่องเล่นดังกล่าวด้วย

แต่ในตอนนี้ ประเทศเรากำลังจะมี “ร้านเกมVR” ที่ให้บริการโดยทีมงานมืออาชีพด้านเครื่องเกม VR และ
    แต่ละเกมล้วนมาจาก STEAM และซอฟท์แวร์เฉพาะทาง นี่คือร้านเกม VR ที่ชื่อว่า “VRX” (วี อาร์ เอ็กซ์)
    ซึ่งแอดมินได้ไปลองเล่นในช่วง “ทดสอบระบบ” มาครับ เดี๋ยวมาดูกันว่าในร้านมีอะไรบ้าง!!

VRX คืออะไร!?

เป็นชื่อของร้านเกม VR ที่มีคอนเซปท์ “สวนสนุก VR” ที่ทางร้านได้เตรียมเครื่องเล่น VR หลายชนิด
    เพื่อรองรับเหล่าบรรดาผู้ที่อยากลองสัมผัสประสบการณ์ในการเล่นเกมที่ต่างออกไปจากเดิม ในราคาที่ไม่
    Overated จนเกินไป

ทางร้านใช้ PC สเปคที่โหดสุดในเวลานี้อย่าง ACER PREDATOR ในการประมวลผลระบบเกมทั้งหมด
    โดย 1 เครื่องเล่น/ PC 1 เครื่อง ดังนั้นหายห่วงได้เลยในเรื่องของความแรง และการให้งานภาพที่สวย
    งามระหว่างเล่น

ในร้านจะมีเครื่องเล่นที่สามารถแบ่งออกได้เป็น OMNI / HTC VIVE / SAMSUNG VR และ เครื่อง
    เล่น4DX

นอกจากนั้นยังมีเกมขัวรถที่เหมือนจริงสุดๆ ทั้งแรงเหวี่ยง แรกงปะทะ ถ่ายทอดผ่านทางเก้าอี้ไฮโดร
    ลิคแบบจัดเต็ม

OMNI

เป็นเครื่องเล่น VR ที่แอดมินคิดว่ามันเจ๋งสุด ล้ำสุดของร้านนี้ โดยเครื่องจะเป็นลักษณะเหมือนลู่วิ่งพิเศษที่ให้
    เราถือปืนเอง วิ่งเอง ยิงเอง การกระโดด หมุนตัวทุกอย่าง ทำได้ด้วยตัวเองผ่านเซนเซอร์พิเศษ และรองเท้า
    เฉพาะ ซึ่งเกมที่รองรับในขณะนี้จะเป็นเกมแนวเดินหน้ายิง และในร้านตอนนี้มีทั้งหมด 4 เครื่อง โดยสามารถ
    เลือกที่จะเรียนรู้การบังคับเบื้องต้นจากทีมงานได้ครับ

ปืนของระบบ OMNI

ตัวล๊อกเอว มีหลายไซส์ ใครอ้วน ผอม สูง เตี้ย ทีมงานจัดให้เล่นได้หมด แม้แต่ไซส์ของรองเท้าวิ่งที่
    ใช้ก็มีหลายขนาดเช่นกัน

HTC VIVE

เป็นเครื่องเล่น VR สำหรับเกมใน STEAM โดยเฉพาะ ในตอนนี้ทางร้านระบุว่าจะมีเกมดังๆมากมายหลายแนว
    ทั้งแอคชั่น ซิมูเลชั่น แนวสยองขวัญ และในอนาคต ทางร้านจะเปลี่ยนแนวทางเพิ่มเติม “สตูดิโอสำหรับแคส
    เกม VR
    ” พร้อม Greenscreen อีกด้วยในอนาคต

รายชื่อเกมในช่วงทดสอบ

SAMSUNG VR

อันนี้มันก็จะท้าแรงปะทะหน่อยๆ กับเครื่องเกม SAMSUNG VR เครื่อง VR ที่รันผ่านแอพมือถือ อันนี้มันจะ
    ไม่ใช่เกมละ แต่เหมือนกับการพาทัวร์ท้าแรงGกับภาพมูฟวี่ที่แสดงผลออกมา และมีระบบไฮโดรลิคของแท่น
    ยืน ที่จะยกผู้เล่นขึ้นลงซ้ายขวา งานนี้จับราวให้ดีๆ บางทีมันโยกแรงจนน่ากลัวเลย!

เครื่องเล่น4DX

อันนี้สำหรับท่านที่ไม่อยากเหนื่อยเล่นเอง หรือวิ่งยิง เครื่องเล่นนี้จะมอบประสบการณ์การ “นั่งเฉยๆที่ไม่
    ธรรมดา
    ” เพราะเป็นเก้าอี้สั่น พร้อมไฮโดรลิคที่สอดรับกับภาพที่แสดงผลออกมา จากที่ลองเล่น รถไฟเหาะ
    อันนี้ได้ความเสียวไส้ดีใช้ได้เลย เพื่อนแอดมินที่ไปด้วยก็บอกว่าเข้าท่ามากๆ ราคาเล่นไม่แพงด้วย

อีกตัวที่น่าสนใจก็คือ “รถดริฟท์” ที่มีการสะบัดซ้ายขวา แรงเหวี่ยงชวนหัวหมุนมาเต็ม ฟิลลิ่งเหมือนนั่งข้างๆ
    คนขับรถส่งเต้าหู้ทาคุมิยังไงยังงั้น!

ราคาค่างวดของการเล่นต่อเกมก็ตามภาพ แต่ถ้าอยากเล่นทุกอย่างวนลูปทั้งวัน 990 บาทเป็นอะไร
    ที่คุ้มค่ามากๆครับ

ใครสนใจก็ลองไปที่ร้านได้ ร้านจะตั้งอยู่ที่ชั้น 3 ศูนย์การค้าสยามสแควร์วัน (Siam Square One)
    เดินทางไปง่ายๆได้ด้วยรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีสยาม เดินขึ้นบันไดไปหน่อยก็เจอเลย!

CREDIT BY METALBRIDGES

ปล.ใครที่ยังไม่เคยลองหรือคิดว่าซื้อดีมั้ย ลองไปทดสอบดูครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อยากซื้อมาเล่นที่บ้าน... ผมเป็นพวกไม่ชอบปรากฏตัว 5555

Facebook :: Buddy Lord

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    อยากซื้อมาเล่นที่บ้าน... ผมเป็นพวกไม่ชอบปรากฏตัว 5555

เป็น เซเลป สินะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ค่าเล่นเท่าไหร่

แต่ผมว่าเฉยๆอะเกมสายปกติ อยากเล่นเกมสายมืดมากกว่าCM3D2 มีครบเลย VR อุปกรณ์ เกม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ค่าเล่นเท่าไหร่

แต่ผมว่าเฉยๆอะเกมสายปกติ อยากเล่นเกมสายมืดมากกว่าCM3D2 มีครบเลย VR อุปกรณ์ เกม
    ตามภาพเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    น่าลอง แบบเดย์พาส 990 นี่มึนหัวตาย 555
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    สวนสนุกแบบ ดิจิตอล สินะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากซื้อมาเล่นที่บ้านมากกว่าครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ทำไมไม่มีเกมส์ขับมอเตอร์ไซค์แบบ Simulator เหมือนรถยนต์บ้างอ่ะ หรือว่ามันทำยาก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อยากซื้อมาเล่นที่บ้านมากกว่าครับ
    ไปทดสอบดูก่อนครับ ว่าตัวไหนคุ้มค่าน่าซื้อไง (หรือจะเหมาหมด..)