ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6

Microsoft Visual Studio 2010 Ultimate (ตัวเต็มจาก MSDN ไม่ต้องใส่ serial)[Full]

สุดยอดเครื่องเมือพัฒนาโปรแกรมแห่งยุค ตัวนี้เป็น Ultimate Edition ที่เป็นเวอร์ชั่นสูงสุดนะครับ เป็นเวอร์ชั่นเต็ม ไม่ใช่ trial ไม่มีจำกัดเวลาใช้งานครับ

เปรียบเทียบความสามารถของแต่ละ edition
    http://www.microsoft.com/visualstudio/en-us/products

ปล. ข้อมูลจากเจ้าของไฟล์ แจ้งว่าเป็น Untouched ISO ที่เอามาจาก MSDN โดยตรง
    เป็น x86 (แต่ run บน Windows 64 bit ได้)

------------------------------------------------------------------
    หลังจากทยอยออก Beta และ RC มาหลายรุ่น ก็ได้เวลาที่ไมโครซอฟท์จะเปิดตัวชุดโปรแกรมสำหรับนักพัฒนารอบใหม่ โดยคราวนี้ออกรุ่นใหม่พร้อมกันถึง 3 ตัวคือ
    Visual Studio 2010
    .NET Framework 4
    Silverlight 4

ฟีเจอร์ใหม่แบบคร่าวๆ มีดังนี้
    Visual Studio 2010

ปรับโฉมโลโก้ใหม่ อันนี้หลายคนคงเคยเห็นกันแล้ว
    รองรับการต่อหลายจอ
    รองรับ SharePoint , Azure , Windows 7 , Ribbon
    ปรับปรุงฟีเจอร์ด้าน Intellisense และ code snippet
    ปรับปรุงฟีเจอร์ด้าน Debugger และ Profiling

.NET Framework 4
    เพิ่มฟีเจอร์ให้ภาษา C# และ VB ใน VS2010
    รองรับภาษา F# , IronRuby , IronPython และเริ่มรวม Oslo/M เข้ามาบ้างแล้ว
    CLR 4 engine ตัวใหม่ ประสิทธิภาพดีขึ้น
    ปรับปรุง base class libraries (BCL)
    ลดขนาดของแพกเกจ redistribute ลง
    เพิ่มความสามารถในการประมวลผลแบบขนาน เช่น Parallel LINQ

Silverlight 4
    รองรับเว็บแคม ไมโครโฟน การพิมพ์
    แสดงผลนอกเบราว์เซอร์
    DRM แบบออฟไลน์
    เก็บข้อมูลแบบออฟไลน์
    ใช้กับ Chrome ได้แล้ว
    WCF Rich Internet application (RIA) Services

เครดิตจากคุณ : Sicknal52CPE โพสเมื่อ 5/11/2010 10:23
    จากเว็ป : http://www.cpe52.com

เป็นแบบBITนะครับวิ่งแรงอยู่

ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่ใช้ในการเรียนอะครับ รับลองลงได้ใช้ได้ 100% ครับ

โปรแกรมBIT ภาษาไทย

เรียนลัด VB.NET เบื้องต้น
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 9th September 2012 เมื่อ 21:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    เนื่องด้วย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=11595
    SQL server 2005 < มีตัวนี้อยุ่รวมอยุ่ไหม

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tappyfrozen อ่านกระทู้
    เนื่องด้วย http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=11595
    SQL server 2005 < มีตัวนี้อยุ่รวมอยุ่ไหม
    มีครับแต่เป็นตัว 2008 ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมก็เป็นสมาชิกเพราะมหาลัยทำสัญญาไว้ ทั้ง ม เลยได้โหลดฟรีเกือบทุกผลิตภัณฑ์จากไมโครซอฟเลยทีเดียว แล้วยังเป็นของแท้อีก ><

กำลังใช้ตัวนี้แหละครับ โปรเจคมันกำลังถล่มเข้ามาอยู่ 555

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cruzercruz อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นสมาชิกเพราะมหาลัยทำสัญญาไว้ ทั้ง ม เลยได้โหลดฟรีเกือบทุกผลิตภัณฑ์จากไมโครซอฟเลยทีเดียว แล้วยังเป็นของแท้อีก ><

กำลังใช้ตัวนี้แหละครับ โปรเจคมันกำลังถล่มเข้ามาอยู่ 555
    ของแท้จัดไปครับ อิอิ ผมกำลังศึกษาลองใช้หาโค้ตต่างๆอยู่ครับ กะจะเอาไว้ ทำโปรเจค ตอน จบ มีของดีๆก้มาแบ่งกันมั่งเน้อ อิอิ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    โหลดกันก็เยอะนะ แต่ไม่เห็นมี Comment เลย

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ขอนำไปศึกษาดูนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    thank youu

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoesangza อ่านกระทู้
    ขอนำไปศึกษาดูนะครับ ขอบคุณครับ
    ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน ลองทำโปรแกรมเองดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    thank youu
    ครับ เอาไปศึกษาลองใช้ดู

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    มีวิธีหัดเริ่มต้นใช้โปรแกรมไหมครับ คือผมอยากจะลองทำมั้ง แต่ไม่เคยใช้มาก่อนเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอโทษนะครับ คือว่า ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับว่าโปรแกรมเอาไว้ใช้ทำอะไร แต่ก็ยังไงก็ขอโหลดเก็บไว้ก่อนแล้วกันนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านผู้ใจดีัทั้งหลาย รบกวนบอกหน่อยนะครับ ว่าโปรแกรมมันเอาทำอะไร เดี๋ยวผมจะลองหาดูใน Google ดูนะครับ - -''

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ง่ะ เป็น BIT เหรอครับ พอดีว่า ผม เล่น BIT ไม่เป็นซะด้วย - -'' เศร้าเลย...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยตอบหน่อยนะคับ คือว่าโหลดยังงัยอะคับ พอผมไปโหลดใน mediafire มาแล้วแล้วเอาไปทำยังงัยต่อคับ ในการโหลดบิต ไม่เคยใช้อะคับ คือที่โหลดมานั้นไม่ใช่ตัวโปรแกรมใช่ไหมคับ มันคือลิงค์ใช่ไหมคับหรือว่าอะไร ช่วยบอกด้วยนะคับ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ regention อ่านกระทู้
    มีวิธีหัดเริ่มต้นใช้โปรแกรมไหมครับ คือผมอยากจะลองทำมั้ง แต่ไม่เคยใช้มาก่อนเลย
    เรียนลัด VB.NET เบื้องต้น

เครดิต http://www.zone-it.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodtea อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับ คือว่า ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับว่าโปรแกรมเอาไว้ใช้ทำอะไร แต่ก็ยังไงก็ขอโหลดเก็บไว้ก่อนแล้วกันนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านผู้ใจดีัทั้งหลาย รบกวนบอกหน่อยนะครับ ว่าโปรแกรมมันเอาทำอะไร เดี๋ยวผมจะลองหาดูใน Google ดูนะครับ - -''
    เอาไว้เขียนโปรแกรมครับ เช่นเขียนเครื่องคิดเลขตามพวกร้านเช่าหนังไรแบบนี้อ่ะครับมีอีกเยอะแยะครับ ลองหาโค้ตศึกษาดูนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodtea อ่านกระทู้
    ง่ะ เป็น BIT เหรอครับ พอดีว่า ผม เล่น BIT ไม่เป็นซะด้วย - -'' เศร้าเลย...
    ผมลง ตัวโปรแกรมBIT ไว้ให้แล้วครับ โหลดไปลงเลยครับเป็นภาษาไทยเข้าใจง่ายครับตัวนี้ เล่นไม่อยากครับแค่กดโหลดจาก mediafire

แล้วก็ไปกดที่ตัวที่โหลดมาแล้วมันก็จะถามให้saveไว้ที่ไหนเสร็จแล้วเราก็กด ตกลงครับ ไฟล์ที่ได้จะเป็นISO นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jana113 อ่านกระทู้
    ช่วยตอบหน่อยนะคับ คือว่าโหลดยังงัยอะคับ พอผมไปโหลดใน mediafire มาแล้วแล้วเอาไปทำยังงัยต่อคับ ในการโหลดบิต ไม่เคยใช้อะคับ คือที่โหลดมานั้นไม่ใช่ตัวโปรแกรมใช่ไหมคับ มันคือลิงค์ใช่ไหมคับหรือว่าอะไร ช่วยบอกด้วยนะคับ
    ใช่ครับ เป็นแค่ลิ้งเฉยๆ เพราะผมไม่ได้อัพเกรด mediafire จึงทำให้อัพโปรแกรมไม่ได้ครับขนาดไฟล์มันใหญ่ ส่วนวิธีโหลดบิตลองอ่านตามด้านบนดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackmetal : 20th August 2011 เมื่อ 19:47

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    2010 มี 2008ป่าวงับhttp://www.jokergameth.com/board/new...1353&noquote=1

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rakjangs อ่านกระทู้
    2010 มี 2008ป่าวงับhttp://www.jokergameth.com/board/new...1353&noquote=1
    2008 อะไรหราครับ ถ้าSQL server 2008 มีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    323
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณมากกำลังเรียนอยู่เลย ใกล้จะจบละ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้มือใหม่ที่กำลังเขียน โปรแกรมทั้งหลายนะครับ...........+1
    คอมไม่แรง แต่เล่นได้ทุกเกมส์

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ *(!JAY!)* อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากกำลังเรียนอยู่เลย ใกล้จะจบละ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้มือใหม่ที่กำลังเขียน โปรแกรมทั้งหลายนะครับ...........+1
    ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ มีโค้ตโปรแกรมอะไรเจ๋งๆ มาแบ่งกันมั่งนะครับ จะได้ลองเอาไปศึกษาต่อดู หัดไว้ กะไว้จะเอาไปทำโปรเจ็คจบ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    ขออนุญาติ ดัน1ทีครับ เผื่อมีคนกำลังหา

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    อยากเขียนโปรแกรมเป็น แต่คงยากน่าดู

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supasit_sst อ่านกระทู้
    อยากเขียนโปรแกรมเป็น แต่คงยากน่าดู
    ลองฝึกดูครับผมก็ยังทำไม่ค่อยเป็น ลองหาซื้อหนังสืออ่านๆเอาผมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอเอาไปลองฟีเจอร์ใหม่ๆหน่อยละกันนะครับ. ฮ่ะๆ ปกติใช้แต่ 2005 (ใช้ตั้งแต่มันออกเลย ก็ 6 ปีแล้ว O.O)

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ปล่อยนานๆน้า
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sharashazka อ่านกระทู้
    ขอเอาไปลองฟีเจอร์ใหม่ๆหน่อยละกันนะครับ. ฮ่ะๆ ปกติใช้แต่ 2005 (ใช้ตั้งแต่มันออกเลย ก็ 6 ปีแล้ว O.O)
    ผมก็ใช้ไม่ค่อนเป็นแต่ผมว่ามันก็ใช้ง่ายนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wvhlyf อ่านกระทู้
    ปล่อยนานๆน้า
    นานแน่นอนครับไม่ต้องห่วง แรงด้วย^^"

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไม่เห็นมี seed สัก คน เซ็ง

Tags for this Thread