ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149

Post ปัญหาใหม่คับ

ปัญหาใหม่คับ

ดูจากรูปเลยคับ

http://image.free.in.th/show.php?id=...ec3807a2c868fb

มันไม่มีแถบเมนู(ตรงกลอบสีแดง) แล้วผมจะ Format ยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th July 2011 เมื่อ 16:25

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    1 ใช่ครับแล้วตอนติดตั้งไม่ได้สั่ง Format หรอครับ หรือว่า install คนละ partition ?
    2 ลบ Driver ลบเสร็จ Restart เครื่องแล้วติดตั้งใหม่ครับ
    1.ตอนติดตั้งผมก็ทำตามคำแนะนำจากหลายๆเว็บ แล้วพอไปถึงที่จะให้ระบบลงเองกับให้เราเลือกปรับค่าเอง มันไม่มีตัวให้ Format เลย ผมก็เลยลง ยัดเลย (ต้องลงใหม่ใช่ปะ)
    2.ขอบคุณคับจะทำตาม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    1 ใช่ครับแล้วตอนติดตั้งไม่ได้สั่ง Format หรอครับ หรือว่า install คนละ partition ?
    1.1 Start > search > msconfig
    1.2 จะได้หน้าจอแบบในรูป

1.3 คลิกเลือก Boot entry ที่ไม่ต้องการแล้วกด Delete
    1.4 ลอง Restart ดูมันจะเข้า win 7 เลย
    1.5 จากนั้นก็หาที่ติดตั้งของ win xp แล้วกด shift + delete ได้เลย

2 ลบ Driver ลบเสร็จ Restart เครื่องแล้วติดตั้งใหม่ครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    1.1 Start > search > msconfig
    1.2 จะได้หน้าจอแบบในรูป

1.3 คลิกเลือก Boot entry ที่ไม่ต้องการแล้วกด Delete
    1.4 ลอง Restart ดูมันจะเข้า win 7 เลย
    1.5 จากนั้นก็หาที่ติดตั้งของ win xp แล้วกด shift + delete ได้เลย

1. มันมีเท่านี้อะ ทำไง ดี >>>>> http://image.free.in.th/show.php?id=...5d32cbea276be5

2. ทำแล้วคับ หายจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    มีแค่นั้น แต่ตอนเปิดเครื่อง menu ก็ยังคงมี 2 os ใช่มั้ยครับ ?
    ใช้โปรแกรม bcdedit แล้วลบ entry ที่เป็น win xp ออก
    วิธีใช้หาได้ตาม google
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    มีแค่นั้น แต่ตอนเปิดเครื่อง menu ก็ยังคงมี 2 os ใช่มั้ยครับ ?
    ใช้โปรแกรม bcdedit แล้วลบ entry ที่เป็น win xp ออก
    วิธีใช้หาได้ตาม google
    ใช้คับมี 2 os

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ผมว่าลงใหม่เถอะครับ ต้องกด F6 เพื่อทำการฟอร์แมทด้วยนะครับ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ผมว่าลงใหม่เถอะครับ ต้องกด F6 เพื่อทำการฟอร์แมทด้วยนะครับ
    ต้องกด F6 ตรงช่วงใหนหรอคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 29th July 2011 เมื่อ 16:10

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ล้างเครื่องลงใหม่เลยสั่งเริ่มบูตจากไดว์ ไม่ก็ทำใส่แฟลตไดว์ เจอเครืองมือ ลบ ฟอแมตแน่
    ถ้าไม่มีหาแผ่นใหม่มาได้เลย ครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ต้องกด F6 ตรงช่วงใหนหรอคับ

ตอนช่วงเริ่มแรกเลยนะครับ พอมันผ่านหน้าต่างที่ให้เรากดปุ่มอะไรก็ได้ในการบู๊ตจากแผ่น (ต้องเข้าไบออสเพื่อเซ็ทให้ระบบบู๊ตจากแผ่นด้วย)
    ขั้นตอนต่อไปนี่แหละครับที่จะต้องกด F6 (ให้คอยกด F6 ย้ำๆไว้เลยก็ได้ แต่ไม่ต้องถึงกับรัวยิกๆๆๆๆๆๆแบบเล่นเกมนะครับ 555+)
    เมื่่อกดแล้ว ระบบมันก็จะทำการเตรียมการติดตั้ง OS. ให้เรา ผ่านไปสักครู่ มันก็จะมีขั้นตอนในการฟอร์แมท HDD ให้เราครับ