ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ใครที่ save ไฟล์ host ไม่ได้ ให้ copy ไฟล์ host ไปไว้ที่ไหนก็ได้ก่อน แล้วแก้ไขไฟล์ แก้เสร็จให้นำไปทับไฟล์ host เหมือนเดิมครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    สำหรับคนที่เซฟไฟล์ host ไม่ได้ คลิ๊กขวาที่ไฟล์ host เลือก Properties แล้วเลือกหัวข้อ Security มองหาตรง Users (เลือกเป็น Users ของคุณ) แล้วเลือก Edit ติ๊กถูกที่ Full Control (อย่าลืมเลือก Users ของตัวคุณก่อน) อันนี้ภาพยืนยันว่าทำตามที่เจ้าของกระทู้บอกก็ได้ แต่โหลดแพทช์นานมากถึงมากที่สุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    -0- น่าเล่นมากครับ [ของฟรี]

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    แอบนึกว่าเป็นคนไทยคนเดียวที่เล่นอยู่ มีคนอื่นเล่นด้วยเหรอเนี่ย ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าตัวเกมส์ยังเป็นขั้น beta อยู่ บักเยอะมากๆ ที่เจอบ่อยจนเซ็งคือ terrain bug คือเดินอยู่ดีๆแล้วตายทันที ของในตัวหายไปหมด เล่นเกมส์นี้โดนคนอื่นยิงตายยังไม่เจ็บใจเท่ากับตายเพราะบัก สำหรับเกมส์ผมดีใจนะครับที่มีเซอร์เวอร์เถื่อนฟังดูอาจว่าผมเห็นแก่ตัว แต่ใครที่เล่นเซอร์เวอร์แท้จะรู้อยู่ในใจว่าเกมส์ warz เอาเปรียบคนเล่นมากๆ ที่เห็นชัดสุดก็เรื่องใครอยากเป็นเจ้าของเซอร์เวอร์ต้องเสียเงินเช่าเซอร์เวอร์ในเกมส์ซึ่งทั้งๆมันควรจะฟรี มีเซอร์เถื่อนก็ดีเหมือนกัน เผื่อของแท้จะปรับปรุงให้ดีขึ้นในหลายๆจุด

สำหรับคนที่อยากเล่นนะครับ
    1.ไปหาโหลด war ตัวเต็มจากกระทู้นี้ http://warzemulator.com/forums/showt...-Fast-and-Easy โหลดจากคำว่า Direct link from here (อย่าลืมปรับ idm เหลือ 4ช่องด้วยนะครับ)
    2.โหดลตัว warz nexus และ edit file hosts ตามที่ จขกท บอกไว้นั่นแหละ
    3.เข้าเกมส์โดยผ่าน warz launcher และสมัคร log-in เข้าเกมส์ผ่านทางตัว launcher นี้เท่านั้น จากนั้นก็กด play เข้าเล่นได้เลย แต่บางทีก็เจอปัญหาเซอร์เวอร์เต็มบ่อยเหมือนกัน

ข้อดีของ server nexus คือ
    1.ทุกคนจะได้เงินตอนเกิดกันทุกคน จำนวนเงินนี้จำไม่ได้ว่าได้เท่าไรแต่ได้เยอะมาก ซื้อของใช้ได้เลย
    2.ถ้าใคร donate เงินให้ก็จะได้เงินเพิ่มอีกโดยมีรายละเอียดทีได้คือ Anybody who donates more than one dollar will get a legendary badge in-game. For every five dollars we'll give you 100,000 in-game currency. And for every 10 dollars we'll give you 10,000 in-game premium currency. So if you donate 20 dollars you will get 200,000 in-game currency and 20,000 in-game premium currency
    3.สังคมกฏระเบียบเข้มงวดมาก ใครเจอผู้เล่นอื่นใช้โปร ให้แคปเจอร์ภาพเป็นหลักฐานแล้วส่งให้ mod เขา mod เขาจะแบนถาวรทันที
    4.ตอนเกิดใหม่ทุกคนจะได้ item พื้นฐานคือ 1.ไฟฉาย 2.ผ้าพันแผล 3.น้ำ 4.อาหารกระป๋อง
    5.ใครอยากเปิดเซอร์เวอร์ไทยสามารถทำได้ไม่ต้องจ่ายเงินอะไรด้วย แต่มีเงื่อนไขทางเวบเขาต้องการคือ 1.เก่งอังกฤษคือต้องเก่งทั้ง พูดและเขียน เพราะก่อนจะเปิดเซอร์เวอร์ได้จะต้องผ่านสัมภาษณ์กับนาย thedomo (thedomo คือเจ้าของโปรเจคและเป็นเคยมีผลงานbadcompany2 nexus แต่โดนปิดไปแล้ว) 2.ต้องมีเวลาเข้าไปดูแลทุกวันและคุยกับทีมงาน thedomo วันละไม่ต่ำกว่า 7 ชั่วโมง

ข้อเสีย
    1.เนื่องจากยังเป็น beta test server บักเยอะมาก ตายเพราะบักนี่เป็นเรื่องธรรมดาเลย
    2.คนในเซอร์เวอร์ค่อนข้างโหดเจอกันฆ่าอย่างเดียว ผมแนะนำว่าอย่าเล่นคนเดียว เพราะผู้เล่นคนเดียวนี่แหละคือเหยื่ออันโอชะ ของพวกต่างชาติ พวกนี้มันจะไปกันเป็นกลุ่มใหญ่ไปไหนมาด้วยกันหากเจอเหยื่อจะไล่ฆ่ากันเป็นทีม พยายามเล่นกันเป็นกลุ่มหรือไปกับเพื่อน เจอใครฆ่าได้ให้ฆ่าไปเลยไม่ต้องสนใจ ปัจจุบันนี้ดีหน่อยที่แยกเซอร์เวอร์สำหรับพวกรัสเซียออกไปแล้ว พวกรัสเซียนี่แหละตัวดีเลย

ปัญหา SDN server connection problem เป็นทุกคนครับ เกิดจากทางตัวเซอร์เวอร์ครับ ตอนนี้ทีมงานเขากำลังแก้ไขอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 28th November 2012 เมื่อ 22:26
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ขอดูภาพซักหน่อยก็ดี - -*

บอกเล่นกันได้ไม่มีซักภาพ in game อะ

กล่าวขอบคุณ
    327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yin29576 อ่านกระทู้
    ขอดูภาพซักหน่อยก็ดี - -*

บอกเล่นกันได้ไม่มีซักภาพ in game อะ
    ตอนนี้เซอร์เวอร์มีปัญหาอยู่ครับ ไม่มีใครเข้าเล่นได้ ทีมงานเขากำลังแก้ไขอยู่ครับ แต่ผมคนนึงละยืนยันว่าเล่นได้จริง เพราะเล่นอยู่ทุกวันยกเว้นวันนี้ ซึ่งมีการ update patch ใหม่ แต่ก็ทำให้ เซอร์เวอร์ล่มไปด้วย
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    คุณโอ๊ต ซุ่มเล่นไม่บอกเลย 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้อัพเดทแพทใหม่แล้วนะครับ เข้าไปโหลดกันได้เลย แต่แย่งกันโหลดเยอะมากช้าสุดๆ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ยืนยันครับว่าเเข้าเกมได้เล่นได้ครับ แต่เซิฟเวอร์ยังมีปัญหาอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    คุณโอ๊ต ซุ่มเล่นไม่บอกเลย 555
    ไม่ได้ไม่บอกจ้า แต่เพราะบักเยอะและเซอร์เวอร์ยังไม่เสถียรเลยกะว่าให้มันนิ่งก่อนแล้วค่อยมาบอก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยอดเขาขั่วโลกเหนือ อันหนาวเหน็บ ณ ดินแดนลี้ลับ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    มันน่าสนใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เทสเชิฟมาแล้วคับดูเหมือนจะคนเยอะมากๆ เชิฟดีดประจำ ตายแบบไม่ทราบสาเหตุ ปล. บัคตายคาที่ เพื่อนผมเทส วิ่งไปตาย สักพักผมก็เดินไปเจอจุดที่มันตาย ยืนอยุ่ดูว่าไม่มีใครจิง 5 นาที พอเดินเข้าไปเก็บของที่เพื่อนตายตกอยุ่เท่านั้นและ ตายคาที่เหมือนเพื่อนเลย อันตรายจิงๆ อิอิ ตอนนี้ ติด CDN หาเชิฟอัพเดตแพทไม่เจอดีดตลอดเลย แก้ไงนิ

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ติด CDN ผมก็เป็น เป็นที่เซิพเวอร์แหงๆ
    FC Barcelona Forever ~

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เดียว นั่ง หมุน เวล TS3 และ คงจะไม่ว่างเล่นแน่ๆ ----
    ต้องติด 1-20 อันดับให้ได้ !!!
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เซงเลยรอมานานนึกว่าจะไม่มีแล้ว แบบว่าอยากลองเล่นดูถ้าโดนจะได้ซื้อ แต่ซื้อมาแล้วไม่โดน เท่า Dayz เซงมาก อารมตอนนี้ มีใครขอซื้อ เราขายทันทีเลย 500
    ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    327
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Donutcoconut อ่านกระทู้
    เทสเชิฟมาแล้วคับดูเหมือนจะคนเยอะมากๆ เชิฟดีดประจำ ตายแบบไม่ทราบสาเหตุ ปล. บัคตายคาที่ เพื่อนผมเทส วิ่งไปตาย สักพักผมก็เดินไปเจอจุดที่มันตาย ยืนอยุ่ดูว่าไม่มีใครจิง 5 นาที พอเดินเข้าไปเก็บของที่เพื่อนตายตกอยุ่เท่านั้นและ ตายคาที่เหมือนเพื่อนเลย อันตรายจิงๆ อิอิ ตอนนี้ ติด CDN หาเชิฟอัพเดตแพทไม่เจอดีดตลอดเลย แก้ไงนิ
    อันนี้ของแท้ก็เป็นครับ terrain bug เดินๆอยู่แล้วตายทันที ผมตายกับบักนี้ไม่ต่ำกว่า 20 ครั้ง ผมเล่นเกมส์นี้ในตัวผมแทบไม่มีไอเทมอะไรเลยครับ เพราะเคยเล่นแบบมีไอเทมดีๆ ปืนดีๆ แต่ดันมาตายกับบักคาที่ คนอื่นเดินมาเก็บไอเทมเราไปแบบชิวๆเลย เห็นแล้วมันน่าเจ็บใจยิ่งนัก

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    มีแหล่งรวมตัวคนไทยไหมtsไรเงี้ยครับผมไม่อยากเล่นคนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 29th November 2012 เมื่อ 00:58

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    เด๋วไว้รองทำดูจร้าๆ
    It` My Life ! I HON ,,

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    มันอัพเดทไม่ได้ครับ เป็นที่เซิฟเวอร์เหรอ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    มันอัพเดทไม่ได้ครับ เป็นที่เซิฟเวอร์เหรอ
    ครับ กดปิดแล้วอัพใหม่เลย แต่...ตอนนี้ก็ยังเข้าแมพไม่ได้ (เข้าเซิร์ฟได้ สร้างตัวได้ แต่เข้าแมพเกมส์ไม่ได้)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ

อยากเล่นแล้ววววววว -.....-

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    ครับ กดปิดแล้วอัพใหม่เลย แต่...ตอนนี้ก็ยังเข้าแมพไม่ได้ (เข้าเซิร์ฟได้ สร้างตัวได้ แต่เข้าแมพเกมส์ไม่ได้)
    เหมือนเดิมครับ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    เหมือนเดิมครับ
    ผมเป็นหลายรอบมาก กดไปเรื่อยๆ นั้นแหละครับอย่างที่บอกรอจนกว่าจะได้ คนแย่งกันโหลดเยอะ - - แมพยังไม่ปล่อยให้คนเข้าเลยครับโหลดต่อไปก่อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 29th November 2012 เมื่อ 01:18

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    โทษน่ะครับ แล็ค/ปิงเยอะ กันบ้างไหมครับ ถ้าไม่เยอะจะตัดสินใจไปลองเล่นดู