ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมใช้จอยไม่ได้อ่ะลงหมดแล้ว ตอนเข้าเกมก็มีเสียงดัง ติ๊ด แต่กดไม่ติดเลย ขนาดเอาจอยอื่นเปลี่ยนแล้ว ไฟ อนาลอคก็ขึ้น เซงๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notezeed321 อ่านกระทู้

ของผมพอเปิดมันก็ค้างที่ตรงอ่ะคับ เสร็จแล้วสักพักมันก็เด้งมาที่หน้าจอเหมือนเดิม อ่ะ

ของผมก็ ค้างตรงนี้แหละ ครับ ตอนหายค้าง ก็เป็นหน้าจอดำๆอะ

ใครช่วย ผมกับ คนนี้ได้ บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    CLONEDVD เล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    Berzerk

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้ 100 % ครับบ มีภาพ ด้วย คอม เมพพมาก โหลดตัว CLONEDVD 7.6 GB. Putlocker 2 Link

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhAnToMLORD_WW : 28th September 2011 เมื่อ 21:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    FIFA 2012 มันมีโหมด ML ที่เล่นเป็นฤดูกาลเหมือนหรือคล้าย PES 2012 ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notezeed321 อ่านกระทู้

ของผมพอเปิดมันก็ค้างที่ตรงอ่ะคับ เสร็จแล้วสักพักมันก็เด้งมาที่หน้าจอเหมือนเดิม อ่ะ
    นี่เป็นกันหลายคนแล้วครับ ยังไม่รู้วิธีแก้เลย ผมก็เป็นลองไปหาข้อมูลในเวปพวกฝรั่ง ก็หาไม่เจอสักที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นโหมด career ที่เป็น manager เซฟไม่ได้เป็นเพราะอะไรครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    นี่เป็นกันหลายคนแล้วครับ ยังไม่รู้วิธีแก้เลย ผมก็เป็นลองไปหาข้อมูลในเวปพวกฝรั่ง ก็หาไม่เจอสักที
    เป็นเหมือนกัน แก้ไม่ได้ใครแก้ได้บ้างครับ แต่ของผมมันเด้งออกมาหน้าจอเลยอะ ค้างแปปเดียวเป็นไรของมัน

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลงเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรคับ เล่นอย่างลื่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048

ถอดจอย USB ออกครับ

นี่วิธีเล่นกับจอย USB http://www.jokergameth.com/board/sho...t=19544&page=3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 29th September 2011 เมื่อ 00:55

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883
    FIFA 2012 - BlackBox 2.2 GB. [REPACK]

.......................................................................................................
    ||||||||||||||||||||OO|||OO|||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
    ................................++...................................................................
    |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    FIFA 2012 - BlackBox 2.2 GB. [REPACK]

.......................................................................................................
    ||||||||||||||||||||OO|||OO|||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
    ................................++...................................................................
    |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
    อัพเสร็จแล้วใช่มั้ยครับ ??? จะสูบละนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Mediafire : [Recovery record 2%] 200MB. PRAT [2 Link ! 6.6 GB.=20/16 PART]

...........DOWNLOAD LINK 2............ พาท 20 มีปัญหา ซ่อม ก้อไม่ได้ครับ แก้ไขที รอบอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ภาคนี้ ต้อง ใช้ จอยเล่นอย่างเดียวเหรอคับ ถ้าไม่ใช้ เปิดเกมแล้วเด้ง ใช่ ป่าว คับ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    สำหรับใครที่เล่นแล้วมีอาการหน่วงๆ มีผมวิธีแก้ครับ ผมลองแล้วได้ผล 100% ของผมคอมสเป็คกลางๆ ลื่นหัวแตกเลยครับ อ้อผมใช้การ์ดจอ nvidia GT430 ครับ วิธีนี้ผมเอามาจากคุณ kakaros จากเวบ http://www.fifa-nextgen.com ครับ วิธีที่ผมจะทำให้ดูเป็นของการ์ดจอ nvidia นะครับส่วน ATI ต้องลองเข้าไปดูเองจากกระทู้ต้นฉบับ

1.ดาว์นโหลดโปรแกรมและติดตั้ง RivaTuner v2.24c >>> http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

2.ไปที่ start >>> all program >>> riva tuner 2.24 >>> เปิดโปรแกรม D3DOVERRIDER ขึ้นมา จากนั้นไห้ กด เพิ่มเกม FIFA.exe (กดปุ่ม add profileแล้วเลือกFIFA.exe) เข้าไปในโปรแกรมเลือกเลือก force tripple buffer ON และ force vsync ON ตามรูป หลังจากตั้งค่าเสร็จแล้วให้เปิดโปรแกรม D3DOVERRIDER ไว้ตลอดนะครับก่อนเข้าเกมส์ ห้ามปิดโปรแกรมนะ

3.จากนั้นไห้ทำการปิด wait for vsync ในออฟชั่นของเกมฟีฟ่า

4.จากนั้นไปที่ control panel >>> เปิด nvidia control panel ไปที่หัวข้อ 3D settings >>> Manage 3D Settings >>> เลือก tab program settings ให้เรา add profile Fifa ตามภาพ

5.จากนั้นตั้งค่าตามนี้ สำหรับ Nvidia นะครับ ตรง Vsync ปรับเป็น use the 3D application Setting และ สำหรับ Nvidia ลองปรับ maximun pre-render-frame เป็น 1 ดู ฉากคัทซีนลื่นเข้าไปอีก

6.แถมอีกนิด หลังจากเข้าเกมส์ FIFA ไปแล้วให้กด alt +tab สลับหน้าจอมายัง desktop ไปที่ task manager เลือกหัวข้อ process คลิ้กขวาที่ fifa.exe set priority เลือก high เพื่อให้ CPU เน้นการประมวลผลไปที่เกมส์ FIFA ยิ่งทำให้เกมส์ลื่นหัวแตกเข้าไปอีก

คำอธิบายทั้งหมดผมทำเอง ถูกใจกด thank หน่อยนะครับ
    Credit เทคนิกต้นฉบับ http://www.fifa-nextgen.com/beta3/in...8%a5%e0%b9%88/

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    พี่เข้าของผม ก๊อปแคร๊ก ใส่ แล้ว พอกด คลิก Fifa12 ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย อ่ะครับ
    ทั้ง ๆ ที่ทำตามหมด ทุกอย่าง ปล. ต้อง Fifa11 ด้วยยป่าว (ถอนการติดตั้งไม่ได้ ด้วยย ) - - ''
    demo ที่เคยเล่นอยู่ ก้อเล่นไม่ได้ล่ะคร้าบบ ถามหาแผ่นเฉยเลยย

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knightmoon อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกัน แก้ไม่ได้ใครแก้ได้บ้างครับ แต่ของผมมันเด้งออกมาหน้าจอเลยอะ ค้างแปปเดียวเป็นไรของมัน
    เป็นเหมือนผมเลยย ช่วยแก้หน่อยยย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ช่วยย หน่อยยย คร้าบบบ เข้าแล้วหลุดด Fifa12 พอ ขึ้นว่า Fifa 12 โหลด พักหนึ่ง เด้งออกเฉยย
    รบกวนผู้รู้ ที ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    มันเด้งออก ต้องแก้ยังไงนะครับ วางแคร็กแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alien-Q อ่านกระทู้
    Mediafire : [Recovery record 2%] 200MB. PRAT [2 Link ! 6.6 GB.=20/16 PART]

...........DOWNLOAD LINK 2............ พาท 20 มีปัญหา ซ่อม ก้อไม่ได้ครับ แก้ไขที รอบอยู่ครับ
    ใส่ไปให้ใหม่แล้วนะครับ..อยู่ด้านนอกโฟลเดอร์...

กล่าวขอบคุณ
    1,676

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sutham อ่านกระทู้

ของผมก็ ค้างตรงนี้แหละ ครับ ตอนหายค้าง ก็เป็นหน้าจอดำๆอะ

ใครช่วย ผมกับ คนนี้ได้ บ้าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzx5 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knightmoon อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank181 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนผมเลยย ช่วยแก้หน่อยยย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n4iitonz10 อ่านกระทู้
    มันเด้งออก ต้องแก้ยังไงนะครับ วางแคร็กแล้ว
    ตอนนี้มีวิธีแก้ แบบนี้อย่างเดียวครับ.....ไม่รู้จะตรงกับปัญหาของทุกๆคนหรือป่าว....

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    บอกผิดที่ครับ
    Mediafire : [Recovery record 2%] 200MB. PRAT [2 Link ! 7.6 GB.=21/20 PART]

LINK2 พาท 20 ครับ ที่มีปัญหารับ ซ่อมไม่ได้ *-*

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ตอนนี้มีวิธีแก้ แบบนี้อย่างเดียวครับ.....ไม่รู้จะตรงกับปัญหาของทุกๆคนหรือป่าว....

ของผมนี้มันไม่ค้างแบบนั้นอ่ะ ของ ผม มันเด้งออกมาหน้าจอปกติเลย ไม่มี อะไรเลยอ่ะ

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ต้อง ปรับ ยัง ไง ครับ ให้ มัน โชว์ ท่า ได้ พูด ง่ายๆ ก็ คือ ใช้ อนาล๊อกขวา ได้ อะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BuGMaP : 29th September 2011 เมื่อ 17:10

กล่าวขอบคุณ
    1,926
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณนะครับผม win 7 64bit ลงได้เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ของ BlackBox2.2gb นะครับ