ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Angry ผู้สร้าง "I Am Alive" โทษเกมก๊อบปี้... เพราะมันคือเหตุผลที่ทำให้ไม่ทำเวอร์ชันพีซี!!

ผู้สร้าง "I Am Alive" โทษเกมก๊อบปี้
    เพราะมันคือเหตุผลที่ทำให้ไม่ทำเวอร์ชันพีซี!!

------------------------------------------------------------------------------------------------
    ผู้สร้างเกม I Am Alive ออกให้เหตุผลการไม่สร้างเกมเวอร์ชันพีซีก็เพราะว่าปัญหาเกมก๊อบปี้ที่มีอยู่มากในเกมพีซี
    ------------------------------------------------------------------------------------------------

บริษัทยูบิซอฟต์ ( Ubisoft) ได้ประกาศสร้างเกม I Am Alive ในปี 2008 โดยให้ผู้พัฒนาเกมสาวสวย เจด เรย์มอนด์ ผู้พัฒนาเกม Assassin’s Creed มีส่วนร่วมในการพัฒนาเกมนี้ภายใต้สตูดิโอ Darkworks และต่อมาตัวเกมก็ได้เปลี่ยนผู้พัฒนาเป็นยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ แล้วข่าวคราวของเกมนี้ก็เงียบหายไปจนกระทั่งได้มีภาพยนตร์ตัวอย่างของเกมในงาน E3 2010 และหลังจากนั้นตัวเกมก็ได้ถูกจัดเรทที่ประเทศออสเตรเลียและอเมริกาในปีนี้ หลังจากนั้นก็มีภาพยนตร์ตัวอย่างออกมาอีกในเดือนกันยายน ในภาพยนตร์ตัวอย่างตัวล่าสุดยังแสดงให้เห็นว่าเนื้อหาในเกมได้เปลี่ยนไปจากต้นฉบับอย่างเช่นเมืองในเกมเปลี่ยนจากเมืองชิคาโกกลายเป็นเมืองที่ถูกสมมุติขึ้นมาแทน

ในตอนแรกเกม I Am Alive นั้นมีกำหนดจะวางจำหน่ายทั้งในเวอร์ชันพีซี เอ็กซ์บ็อกซ์ 360 และเพลย์สเตชัน 3 แต่หลังจากเปลี่ยนตัวผู้พัฒนาก็ทำให้ตัวเกมนั้นเปลี่ยนไปลงเฉพาะเวอร์ชันของเครื่องคอนโซลแต่ไม่มีเวอร์ชันของเครื่องพีซี นอกจากนี้แล้วตัวเกมยังกลายเป็นเกมแบบดาวน์โหลดเอเบิลอีกด้วย สแตนิสลาส เม็ตตรา ครีเอทีฟไดเร็คเตอร์ของเกมก็ออกมาให้เหตุผลว่าที่เปลี่ยนใจไม่ทำเวอร์ชันพีซีก็เพราะปัญหาเรื่องเกมก๊อบปี้

เม็ตตรากล่าวกับ incgamers.com ว่า"พวกเราได้ยินเสียงบ่นจากเกมเมอร์พีซีที่พยายามจิกกัดเราในเรื่องที่เราไม่ทำเกมเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี พวกเขาบ่นแค่เพียงว่าไม่มีเกมเวอร์ชันพีซีหรือบ่นเพราะว่าเกมนี้เป็นเกมที่พวกเขาอยากจะเล่น? แล้วพวกเขาจะเล่นเกมนี้จริงหรือถ้าเราทำเวอร์ชันพีซี? ผู้ที่บ่นว่าไม่มีเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซีนั้นก็คงจะเป็นผู้ที่อยากซื้อเกมนี้มาเล่นอย่างไม่ต้องสงสัย แต่ในจำนวนผู้เล่นที่อยากจะเล่นจริงๆ เมื่อเทียบกับจำนวนผู้ที่เล่นเกมก๊อบปี้แล้วก็มีผลให้ยูบิซอฟต์ตัดสินใจไม่เสียเวลาทำเกมเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี

"มันเป็นเรื่องยากเพราะว่าปัญหาเรื่องเกมก๊อบปี้ที่หนักหนาและมีคนไม่มากนักที่จ่ายเงินเพื่อซื้อเกมพีซีมาเล่นซึ่งทำให้เราคิดว่าไม่คุ้มค่าที่จะทำเกมเวอร์ชันของเครื่องพีซี ถึงแม้จะใช้คนเพียง 12 คนเป็นเวลา 3 เดือนเพื่อทำการแปลงเกมไปเป็นเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี มันอาจจะไม่เสียค่าใช้จ่ายมากมายนักแต่ก็เป็นค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียไปและถ้ามีคนเพียง 50,000 คนยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อเกมนี้ไปเล่นเราก็คิดว่าไม่คุ้มค่าที่จะเสียเวลาทำมันขึ้นมา" เม็ตตรากล่าว

ก่อนหน้าที่บริษัทยูบิซอฟต์จะยกเลิกเกม I Am Alive เวอร์ชันของเครื่องพีซีนั้นก็ได้พยายามที่จะนำ DRM ซึ่งเป็นการกำหนดสิทธิ์ในการเล่นโดยที่ผู้เล่นจะต้องต่ออินเทอร์เน็ตตลอดเวลาเพื่อที่จะเล่นเกมของพวกเขา อย่างเช่นเกม Driver: San Francisco เวอร์ชันพีซี ซึ่งพวกเขาเชื่อว่าประสบความสำเร็จในการป้องกันเกมก๊อบปี้แต่สุดท้ายแล้วก็ถูกแคร๊กให้เล่นโดยไม่ต้องต่อระบบอินเทอร์เน็ตอย่างง่ายดายและถูกผู้ที่ซื้อเกมของแท้ตำหนิจนทำให้ต้องเปลี่ยนมาให้ผู้เล่นต่อระบบอินเทอร์เน็ตเฉพาะตอนล็อคอินเข้าเล่นเกมในตอนแรกแท

เมื่อมีการเปลี่ยนผู้พัฒนาเกม I Am Alive จาก Darkworks ไปเป็นยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ก็ทำให้ตัวเกมต้องเริ่มพัฒนาใหม่ตั้งแต่ต้น "ภาพยนตร์ตัวอย่างในตอนแรกนั้นไม่ได้เป็นตัวเกมจริง มันเป็นภาพยนตร์จากคอมพิวเตอร์กราฟิก การพัฒนาเกมนี้ย้ายไปที่เซี่ยงไฮ้ในปี 2010 และพวกเราก็ตัดสินใจเปลี่ยนให้มันดูสมจริงมากกว่าเดิม” อูเรเลียน พาลาสเส จาก ยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ กล่าวในการสัมภาษณ์กับ eurogamer.net

"พวกเราเริ่มทำมันใหม่จากศูนย์แต่ก็ใช้โครงเรื่องเดียวกันกับของเดิม ผมไม่อยากจะบอกว่าแนวคิดของเราดีกว่าต้นฉบับที่ทาง Darkworks ได้เคยทำไว้ แต่ที่เคยได้เห็นในตอนแรกนั้นมันเป็นภาพยนตร์ตัวอย่างจากคอมพิวเตอร์กราฟิก ทุกอย่างมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้นและมันก็ไม่ใช่เกมการเล่นจริง แต่พวกเราก็ชอบโครงเรื่องดั้งเดิมของมันและก็ชอบแนวทางที่มันเป็น" พาลาสเสกล่าว

----------------------------------------------------------------------------------------
    เกม I Am Alive มีกำหนดวางจำหน่ายทาง XBLA และ PSN ในช่วงฤดูหนาวปีนี้
    ----------------------------------------------------------------------------------------

------ เครดิต : manager-------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning 

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    งั้นก็ช่วยกันอุดหนุนสิ จะได้มีเกม PC ให้เล่น เอะอะก็โหลดๆๆๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    มันก็สมควรโดนละ แต่ก็ไม่น่าทำแบบนั้นเลย โหดร้ายจริงๆ หยิ่งมาก 5555555+
    ตัวเกมส์จะสนุกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ดีน่ะที่มีคอนโซ ไม่งั้นอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LoVEGothic : 24th November 2011 เมื่อ 20:55

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ทำมาสิ เดี๋ยวซื้อให้ดู !!!

และก็อัพเดท DRM เอาชนิดที่เจาะได้ยากไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xunno Blash : 24th November 2011 เมื่อ 20:48

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่ง้อก็ได้ ไม่เล่นก็ไม่เล่น เกมส์ดีๆมีเยอะแยะไป รอ batman arkaham

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เอามาลง PC แผ่นผี ตามตลาดนัด...เยอะมาก....แล้ว PC ก้อดตามกันไป....

ผมว่านะ... เขากลัวไม่ได้ตังค์...อิอิ ก็เลยไม่ลง... ถ้าลง ขายได้วันเดียว นอกนั้ย 60บ. หมด 100บ. หมด จาก 599. 699

คงแย่หน้าดูเลย.... O M G
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    โทษนู่นโทษนี่ ขี้เกียจทำล่ะสิ
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    PC ไม่มีอนาคตแล้วซินะ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เกมนี้เกมเดียวที่ไหน ที่ไม่ลง PC

ไม่เห็นใจคนพ่อแม่ไม่ให้ซื้อ 360 กับ ps3 เล้ย

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ถ้าไม่มี ให้โหลด หลายคนก็คงอดเล่นน่ะแหละ เห็นใจทั้งสองฝ่ายน่ะครับ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    กระทู้นี้ถูกใจมากๆ คิดถึงอนาคต PC Gamers แล้ว ไม่อยากจะคิดเลยจริงๆ

ถ้าจะโทษใครโทษไม่ได้ครับโทษเราๆกันเองนี่แหละครับ Xbox,PS3 ก็มีก็อบนะ แต่มันน้อยกว่า PC มากๆ

และเครื่องเขาใช้มาตรการตรวจเช็คกำจัดได้ดีและควบคุมง่าย PS3 ถ้าเล่นด้านมืดมันไม่ค่อยคุ้มเสี่ยงด้วย Xbox เช่นกันเพราะถ้าพลาดคือซื้อเครื่องใหม่

ก็เข้าใจว่าผู้พัฒนาและบริษัทเกมลงพวกคอนโซลมากกว่า PC เพราะอะไรนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 24th November 2011 เมื่อ 20:53

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อนาคตอยู่ในกำมือของชาว PC ครับ ถ้าอยากเล่นต่อไป ก็อุดหนุนบ้าง โหลดอย่างเดียวใครจะไปอยากสร้างเกมให้หละ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    มี ASSASSIN'S CREED : REVELATIONS PC มาให้เล่นก็ดีเท่าไหร่แล้ว ขอบคุณ Ubisoft มาก

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ก็นะใจเขาใจเราครับเขาทำมาแทบเป็นแทบตายไปซื้อของก็อปมาแล้วของแท้คนซื้อก็ส่วนน้อย(ผมไม่ได้ว่านะครับแต่ผมก็เคยซื้อแผ่นก็อปแต่ตอนนี้โหลดเอาดีกว่า จะซื้อของแท้ก็ถูกใจจริงๆละ)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าทำออกมาดีจริง คนเข้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วล่ะครับ
    อะไรดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seasonedz อ่านกระทู้
    ก็นะใจเขาใจเราครับเขาทำมาแทบเป็นแทบตายไปซื้อของก็อปมาแล้วของแท้คนซื้อก็ส่วนน้อย(ผมไม่ได้ว่านะครับแต่ผมก็เคยซื้อแผ่นก็อปแต่ตอนนี้โหลดเอาดีกว่า จะซื้อของแท้ก็ถูกใจจริงๆละ)
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบบบ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เกมส์ดีๆไปซะแล้ว ไปหมดเลย PC อด

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เกมคอนโซลขายดีกว่าเกมพีซีในต่างประเทศ
    แต่เกมพีซีขายดีกว่าเกมคอนโซลในไทย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 710
    ดีแล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มันน่าจะ สองแง่สองมุมนะ ก้อถูกของเขา เกมก็อปเยอะมาก แต่ก้อไม่น่าจะทำแบบนี้นะครับ มันเหมือนตัดขาดกันไปเลย
    แล้วคนที่รออุดหนุนของแท้ของเกมพี่ละครับ ว้าาาาาา

ปล. คอนโซลก้อมีเกมก็อปนะพี่ Ubisoft 55+

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makito อ่านกระทู้
    เกมคอนโซลขายดีกว่าเกมพีซีในต่างประเทศ
    แต่เกมพีซีขายดีกว่าเกมคอนโซลในไทย
    ก็มีไม่กี่เกมหรอกมั้ง

อนาคตพีซีจะเป็นไงต่อน้อ หรือแค่สร้างกระแส..~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ทำถูกเเล้วที่ไม่ลง PC ผมก็เสียใจแหละไม่ได้เล่นใน PC แต่เพื่อนข้างห้องมี Xbox ไม่เป็นไรๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าออกมาแล้ว ไม่ดีเหมือนที่พูดไว้นะคู้ณณณณ........
    แล้วจะหน้าแตก

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมจะโหบดน้อยลง ครับ จะเดินเข้าไปร้าน ZEST แล้วเหมาของ UBISOFT ให้หมดเลยอิอิ
    CPU: AMD FX-8350 4.0Ghz VGA:MSI GTX770 OC 4GB>
    MOTHERBOARD:MSI 970 GAMING RAM: KINGSTON HYPER-X FURY 16GB

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมสาบานได้ว่า ถ้าเกมนี้ลง PC แล้วมันน่าสนใจสำหรับผม ผมซื้อแท้แน่นอนครับ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ