ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

แนะนำการ์ตูนรวมเล่มที่ Uncen ทุกฉากหน่อยสิครับ

คือว่ามีเหตุการณ์ที่ผมรำคาญใจมาก เนื่องผมอ่านการ์ตูนรวมเล่มของหลายสำนักพิมพ์ซึ่งผมชอบการ์ตูน โหดๆ
    เช่น Mature 17+,20+ อะไีรทำนองนี้ ซึ่งไอ้การ์ตูนพวกนี้มันจะเขียนไว้แล้ว ห้ามเด็กอายุเท่านั้นเท่านี้อ่าน
    แต่มันเสือกเซ็นเซอร์ฉากส่วนใหญ่ ถึงเรื่องจะมันกดประสาทกดจิตใจก็เหอะ แต่ก็ห้ามเด็กอ่านแล้วมันจะมาเซ็นเซอร์ทำไม
    ผมล่ะเซ็ง พวกสำนักพิมพ์ มันมักจะใช้คำจำพวกสภาพแวดล้อม
    เช่น ปึก,ควับ,คว้าง,ตึก ลฯล ซึ่งผมเซ็งมาก ใครพอจะมีการ์ตูนแบบรวมเล่มที่มันไม่เซ็นเลยแนะนำหน่อยนะจะไปหามาอ่าน
    ถ้าไม่อยากโพสต์ผ่านกระทู้ก็ PM มานะ
    พวก Berserk,Gantz อะไรพวกนี้ยังเซ็น
    ยิ่ง Berserk นี่****เซ็นจนหมดสนุกเซ็งจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ต้องเข้าใจว่าพวกผู้ใหญ่ของไทยมันมี คุณธรรม ศีลธรรมและจริยธรรมสูง
    มันก็จริงน่ะนะ เค้าคงกลัวจะเป็นปัญหา แต่ผมอ่านแล้วมันไม่สนุกอ่ะ ถ้าพวก ICT คุณธรรม ศีลธีรรมและจริยธรรมสูงแบบนี้บ้างก็ดีน่ะสิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godji001 อ่านกระทู้
    หายากมากแล้วนะครับ เพราะแต่ก่อนที่มาใหม่ๆ มันจะUncut เยอะมากเพราะตอนนั้นกฏหมายยังไม่ได้ยุ่งยากมากครับ (ยิ่งเรื่องไหนที่มีหัวหลุด,ตัวหลุด ไม่ต้องพูดถึง)

แต่ภายหลังกฏหมายได้ระบุมาใหม่จึงทำให้ต้องทำใหม่หมดใส่นั้นใส่นี่ (เพราะถ้าไม่ใส่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบางทีอาจจะโดนยุบก็เป็นได้)

ดังนั้นการตูนที่มีเนื้อหารุนแรงแบบไม่uncenส่วนใหญ่จะเป็นหนังสือเก่าแล้วครับ (กระดาษจะออกเหลืองๆหน่อย) ในร้านหนังสือปัจจุบันเริ่มหายากแล้วล่ะครับเพราะไม่ค่อยมีร้านไหนให้เช่าหรืออ่าน

ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะอยู่ในรูปแผงลอยครับ แต่ผมไม่รู้แหล่งนะเพราะผมไปอ่านที่ร้านแทนส่วนใหญ่

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ป.ล. แต่มีเรื่อง High School of the dead 13+ ครับ น่าจะพอหยวนๆได้ (กว่าจะผ่านเข้าไทยได้เรื่องยุ่งยากมากและตัวอักษรก็มีเหมือนเดิมแต่น้อยลงไปหน่อย)
    ก็นะ ผมอ่านของปี 1993-1995 มันยังเซ็นแหลกลาญเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomzayo98 อ่านกระทู้
    Berserk ผมอ่านในเว็บมันไม่มีเซ็นเซอร์นะ(จากเว็บที่ผมอ่านนะ)

เเล้วก็ High School of the dead มันติดเซ็นเซอร์ตรงไหนอ่ะครับ ผมอ่านไม่ยักกะมีนะ
    เห็นคำว่า"รวมเล่ม"ไหมลูกพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 18th December 2011 เมื่อ 19:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ต้องเข้าใจว่าพวกผู้ใหญ่ของไทยมันมี คุณธรรม ศีลธรรมและจริยธรรมสูง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    หายากมากแล้วนะครับ เพราะแต่ก่อนที่มาใหม่ๆ มันจะUncut เยอะมากเพราะตอนนั้นกฏหมายยังไม่ได้ยุ่งยากมากครับ (ยิ่งเรื่องไหนที่มีหัวหลุด,ตัวหลุด ไม่ต้องพูดถึง)

แต่ภายหลังกฏหมายได้ระบุมาใหม่จึงทำให้ต้องทำใหม่หมดใส่นั้นใส่นี่ (เพราะถ้าไม่ใส่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบางทีอาจจะโดนยุบก็เป็นได้)

ดังนั้นการตูนที่มีเนื้อหารุนแรงแบบไม่uncenส่วนใหญ่จะเป็นหนังสือเก่าแล้วครับ (กระดาษจะออกเหลืองๆหน่อย) ในร้านหนังสือปัจจุบันเริ่มหายากแล้วล่ะครับเพราะไม่ค่อยมีร้านไหนให้เช่าหรืออ่าน

ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะอยู่ในรูปแผงลอยครับ แต่ผมไม่รู้แหล่งนะเพราะผมไปอ่านที่ร้านแทนส่วนใหญ่

ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ป.ล. แต่มีเรื่อง High School of the dead 13+ ครับ น่าจะพอหยวนๆได้ (กว่าจะผ่านเข้าไทยได้เรื่องยุ่งยากมากและตัวอักษรก็มีเหมือนเดิมแต่น้อยลงไปหน่อย)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    Gantz ก็ไม่ได้เซนอะไรมากกมายนะ แค่ลบนี้ลบนั้นก็สมควรแล้ว แต่ถ้าอยากอ่านจริงๆ แนะนำเล่มเก่าๆ ที่โดนแบน 17 เล่ม เพราะเนื้อเรื่องหลังๆ มันจะเน้นไปทาง ดราม่าซะส่วนใหญ่ ส่วนฉากอีโรติก บลาๆ ก็ไม่มีให้เห็นแล้ว เอาเป็นว่า อ่านการ์ตูน เสพภาพพอควร และจริงจังกับเนื้อหามันก็พอ ก็ต้องเข้าใจสังคมในไทยด้วย ว่าเราต่างจากประเทศเขามาก ถ้าไม่อยากสนับสนุนลิขสิทธิ์ ก็หาอ่านสปอยตามเวปตามๆเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    Berserk ผมอ่านในเว็บมันไม่มีเซ็นเซอร์นะ(จากเว็บที่ผมอ่านนะ)

เเล้วก็ High School of the dead มันติดเซ็นเซอร์ตรงไหนอ่ะครับ ผมอ่านไม่ยักกะมีนะ
    Southside Phuket

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ต้องหาอ่านภาษาอิงจากต่างประเทศเอาครับ ไทยเราจริยธรรมสูง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ่าน Scan เอาครับ ร่วมเล่มของพี่ไทย เซ็นหมดครับ ...

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ่า.....ถ้าไปซื้อมาจากญี่ปุ่น คงได้ความสดซิง ไร้เซนเซอร์ 555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: