ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 232

เคยฟังกันมั้ย ก่อนจะมาเป็น The Reverend สุดยอดมือกลองของชาวMetal {A7X}

Uploaded with ImageShack.us

หากถามถึงมือกลองเมทัลในยุคนี้ คงจะอดพูดถึง The Rev แห่งวง Avenged Sevenfold ไม่ได้ เว้นแต่ว่า เขาได้จากเพื่อนๆ และแฟนเพลงของพวกเขาไปแล้ว..

หลายๆคนอาจจะพอรู้ว่า The Rev เคยมีวงมาก่อน และร้องนำ+เล่นคีย์บอร์ดเองด้วย แต่อาจจะไม่เคยฟังกัน ผมจัดหามาให้ท่านแล้วครับ

ตัวนี้เป็นภาพระหว่างการแสดงครับ

นี่เป็นอีกหนึ่งการแสดงของเขา ที่สามารถเรียกเสียงหัวเราะ และความชื่นชม ให้แก่เพื่อนๆได้เสมอครับ

เนื้อเพลงครับ
    Why is this happening to me?
    I've been back in time
    And feeling ties are much too strong,
    and theres a wolf inside.

[Chorus]
    And lately he's been shaking all night,
    and I wonder how he could have let you die.
    Hold on strong and behold from the life you leave behind.
    This could be catastrophic mind pollution,
    what you had was real to me, ooh yeah.

Why is this happening again?
    I've been ostracized.
    And I cant seem to calm you down
    Im still your father child, whoa, whoa

[Chorus]
    And lately he's been shaking all night,
    and I wonder how he could have let you die.
    Hold on strong and behold from the life you leave behind.
    This could be catastrophic mind pollution,
    what you had was real to me, ooh yeah.

And oh not again,
    this is not my memory,
    taken from my friends.

And lately hes been shaking all night.
    I wonder how he could have let you die

(random gibberish til end)
    เจมส์ โอเวน ซัลลิแวน (อังกฤษ: James Owen Sullivan) (10 กุมภาพันธ์ ค.ศ. 1981 - 28 ธันวาคม ค.ศ. 2009)[1][2] หรือเป็นที่รู้จักในชื่อ เดอะเรฟ (อังกฤษ: The Rev) หรือ เดอะเรฟเวอเอนด์ โทโลมิว พราก (The Reverend Tholomew Plague) เป็นมือกลองและนักร้องประสานของวงเออเวนจ์ เซเวนโฟลด์ และเป็นนักร้องนำวงอาวองต์การ์ดเมทัลที่ชื่อ พิงลีสมูท ร่วมกับเพื่อนนักกีตาร์วงAvenged Sevnfold ซินนีสเตอร์ เกตส์ ซัลลิแวนอยู่ที่ฮันติงตันบีช รัฐแคลิฟอร์เนีย แต่งงานกับลีนา แม็กแฟดเดน หรือลีนา ซิลเวอร์ เขาเสียชีวิตเมื่อวันที่ 28 ธันวาคม ค.ศ. 2009 อายุได้ 28 ปี[3] ในที่สุด สาเหตุการเสียชีวิต ของ "เดอะ เรฟ" จิมมี่ โอเว่น ซัลลิแวน แห่งวง Avenged Sevenfold (A7X) ถูกเผยออกมาแล้ว โดยมือกลองหนุ่มวัย 28 ปีรายนี้ เสียชีวิตด้วย โรคร้ายของร็อคสตาร์ นั้นก็คือ เสพยาเกินขนาด

ทั้งนี้ The Rev เสียชีวืตเมื่อวันที่ 28 ธันวาคมที่บ้านพักของตัวเอง ใน แคลิฟอร์เนียตอนใต้

อย่างไรก็ดีในช่วงที่ ชัลลิแวน เสียชีวิตใหม่ๆ ยังไม่มีใครระบุได้ว่า มือกลอง รายนี้ เสียชีวิตด้วยสาเหตุอะไร แต่ล่าสุดนิตยสาร โรลลิ่ง สโตน อ้างรายงานของ นักพิษวิทยา ซึ่งให้ข้อสังเกตว่า ซัลลิแวน น่าจะเกิดอาการซ็อก จากอาการทำงานของยาอย่างเฉียบพลัน ซึ่งในร่างกายของมือกลอง พบการทำงานของสารเคมีหลายประเภท Oxycodone (ยาแก้ปวดสกัดจากฝิ่น)Oxymorphone ยาแก้ปวดที่สกัดจากมอร์ฟีน Diazepam/Nordiazepam ยาคลายเครียดและ เอทานอล
    credits Wikipedia

R.I.P. The REV

พาลทำให้ผมนึกถึงท่อนนึงของ A little Piece Of heaven เลยครับ ในLBC ที่เดอะเรฟร้อง ฟังทีไรอดซึ้งไม่ได้ซักที

"Cause Every body gotta die sometime"

ส่วนเพลงนี้ เป็นเพลงที่เพื่อนๆในวง ทำเพื่้อเขาเลยครับ โดยมีผู้แต่งคือ Synyster Gates มือกีตาร์ลีด ผู้ที่มีฝีมือชนิดหาตัวจับยาก ผู้ที่เป็นเพื่อนรักของเขา ได้เรียบเรียงเพลงนี้ และแต่งขึ้นเองกับมือ

และสุดท้ายครับ

Avenged Sevenfold forREVer ครับ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ A's`Strike อ่านกระทู้
    ไอ้นัท เปิดมาก็ลงเลยนะ

I love you Jimmy .. foREVer
    ผิดเรอะ ทีบอร์ดเก่า เอ็งยังเอาบีสลงเลยนี่หว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้
    เค้าคือสุดยอดนักดนตรี ที่ไม่เคยหายไปจากใจของพวกเราชาว MetalHeads

The Rev เรารู้ว่าไม่ได้หายไปไหน นายยังคงอยู่ในใจพวกเรา!!
    ตามนั้นครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nat25486 : 18th July 2011 เมื่อ 22:02

ใต้ต้นมะขาม บ้านยายทอง
    กล่าวขอบคุณ
    3,263
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ขอบคุณมากเลยครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    มันมาก ชอบๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Avenged Sevenfold acadamy
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    โห้ว ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย ขอบคุณมากๆครับ
    Groove Metal : #18
    [Club]~Metal Zone

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ขอบคุณครับ ชอบมากครับ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เค้าคือสุดยอดนักดนตรี ที่ไม่เคยหายไปจากใจของพวกเราชาว MetalHeads

The Rev เรารู้ว่าไม่ได้หายไปไหน นายยังคงอยู่ในใจพวกเรา!!

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    พักผ่อนให้เต็มที่นะ คงจะไม่มีใครมาปลุกนายอีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ไอ้นัท เปิดมาก็ลงเลยนะ

I love you Jimmy .. foREVer

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ๊าก....น้ำตาเล้ดน้ำตาไหล...TT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    การจากลา หรือ การสูญเสีย มันเป็นเรื่องที่ใครก็ไม่อยากเจอ แต่สุดท้ายแล้วก็หนีไม่ได้จงทำใจให้ชินกับจากสูญเสีย ที่ยากจะลืม ซึ้งดีครับเพื่อนแท้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผม ชอบ วง นี้มาก เลย นะ เนี้ย เพลง A little Piece Of heave ชอบ มาก

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ขอบคุณครับ คิดถึง The Rev จัง
    I LOVE LINKIN PARK

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ฟัง so far away ละดู mv จะลองไห้

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมได้ข่าวว่า Mike อาจไม่ได้ไปช่วง วง A7X เเล้วมั้งครับเห็นในข่าว จริง หรือเท็จไม่รู้ Mike ไปเปิดวงเอง ชื่อ อดีนารีนไรนี่เเหล่ะ
    เเล้วใครจะเล่นกลองให้ A7X ละ
    Oh Shit !!!!
    !!!!
    !!!!
    ผมว่าถ้า Matt Charles Sander เสียชิวิตผมจบวงเลยล่ะ เพราะไม่มีใครเทพเท่าพี่เขาอีกเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    The Rev Never Die T^T

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ผมได้ข่าวว่า Mike อาจไม่ได้ไปช่วง วง A7X เเล้วมั้งครับเห็นในข่าว จริง หรือเท็จไม่รู้ Mike ไปเปิดวงเอง ชื่อ อดีนารีนไรนี่เเหล่ะ
    เเล้วใครจะเล่นกลองให้ A7X ละ
    Oh Shit !!!!
    !!!!
    !!!!
    ผมว่าถ้า Matt Charles Sander เสียชิวิตผมจบวงเลยล่ะ เพราะไม่มีใครเทพเท่าพี่เขาอีกเเล้ว
    ตอนนี้มือกลอง A7X เป็น Arin ไม่ใช่เหรอครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    คิดถึง The Rev T^T
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

กล่าวขอบคุณ
    55
    ผมเป็นชาวPUNK ผมก็ชอบ The Rev เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    66
    1
    ผมชอบตรงที่มีแบคอัพเจ๋งมากฟังแล้วรู้สึกอินไปกับเพลง
    Death MEtal

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    เพลง So far away เพราะ

พอมาดู MVแล้วมันซึ้งจริงๆ T_T
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เปิดwikiเจอวงนี้ในประวัติThe Rev พอฟังแล้วก็ชอบมากครับ
    ฟังทุกเพลงที่เจอ
    The Body Of Death Of The Man With The Body Of Dead body กับ Necromance Theatre ก็มันดี

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ถ้าฟื้นขึ้นมาได้นี่เรียกได้เลยว่า DeadMetal ^ ^
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สุดยอดเลยคับวงนี้ชอบม๊ากมากกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    1
    ที่สุดแล้วครับ Avenged Sevenfold !

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ชอบมากกก Avenged Sevenfold
    Fansub