ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322

Exclamation สอบถามระหว่าง MOL กับ TMTOPUP

จะซื้อเกมส์ในสตีมครับ ปกติใช้ tmtopup แต่เมื่อไม่นานมานี้ขึ้น เป็น 14.9% แล้วไม่ไหวขาดทุนอย่างแรง

ตอนนี้เลยสนใจ MOL ครับ ใช้บัตร 12call เติม เห็นว่าน่าจะถูกกว่า แต่ไม่แน่ใจ เลยอยากถามพี่ๆในบอร์ดที่เคยใช้

ว่าเป็นยังไงบ้างครับมันจะถูกกว่ากันไหม?? ผมไปอ่านดูก็ งงๆ กับการที่ว่าเราเติมเงินเข้าไปแล้วกลายเป็น mol point [1 บาท = 10 mol point]

เลยไม่แน่ใจว่าอันไหนจะถูกกว่ากัน ยังไงรบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ชี้แนะด้วยนะครับ ถ้าพี่ๆที่คำนวนออกมาให้ดูชัดๆได้ก็จะดีมากครับ ขอบคุณมากครับ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    ผมเคยใช้ MOL ครับ แต่ก็ไม่บ่อย เพราะส่วนใหญ่ใช้เงินจาก Paypal ซื้อ(ตอนสตีมยังเป็นดอลล่านะ) 1 บาท = 10 Point ครับ ถ้าราคาเกมมีมูลค่า 100 บาท ต้องใช้ 1,000 Point แต่เหมือนจะโดนหักภาษีเพิ่มนะ น่าจะ 7% เป็น 1,070 Point มั้งนะ น่าจะประมาณนี้

แต่ตอนนี้ราคาเป็นบาทแล้วแนะนำให้ใช้บัตรครดิตหรือบัตรเดบิตดีกว่าครับ ไม่โดนหักด้วยใช้ง่าย แค่กรอกรหัสบัตรจบ ไม่ต้องวิ่งไปซื้อ บัตรเงินสด แถมเวลามีเกมราคาถูกๆ หรือราคาที่บัตรเงินสดมันไม่ลงตัว อย่างเช่นเกมราคา 35 บาท เราก็จะต้องเติม 50 บาท เพราะบัตรราคา 35 มันไม่มี อีก 15 บาทก็ไปกองอยู่ใน MOL

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    ผมเคยใช้ MOL ครับ แต่ก็ไม่บ่อย เพราะส่วนใหญ่ใช้เงินจาก Paypal ซื้อ(ตอนสตีมยังเป็นดอลล่านะ) 1 บาท = 10 Point ครับ ถ้าราคาเกมมีมูลค่า 100 บาท ต้องใช้ 1,000 Point แต่เหมือนจะโดนหักภาษีเพิ่มนะ น่าจะ 7% เป็น 1,070 Point มั้งนะ น่าจะประมาณนี้

แต่ตอนนี้ราคาเป็นบาทแล้วแนะนำให้ใช้บัตรครดิตหรือบัตรเดบิตดีกว่าครับ ไม่โดนหักด้วยใช้ง่าย แค่กรอกรหัสบัตรจบ ไม่ต้องวิ่งไปซื้อ บัตรเงินสด แถมเวลามีเกมราคาถูกๆ หรือราคาที่บัตรเงินสดมันไม่ลงตัว อย่างเช่นเกมราคา 35 บาท เราก็จะต้องเติม 50 บาท เพราะบัตรราคา 35 มันไม่มี อีก 15 บาทก็ไปกองอยู่ใน MOL
    จริงๆก็อยากทำพวกบัตรนะครับ แต่ทางบ้านไม่สะดวกเท่าไหร่อีกอย่างผมยังเรียนอยู่ครับ 5555 เลยคงต้องพึ่งวิธีนี้ไปก่อนครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    บัตรเดบิต ก็บัตรเอทีเอ็มนี่แหละครับ ที่มีโลโก้วีซ่าอะ ผมก็ใช้บัตรเอทีเอ็มนี่แหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    บัตรเดบิต ก็บัตรเอทีเอ็มนี่แหละครับ ที่มีโลโก้วีซ่าอะ ผมก็ใช้บัตรเอทีเอ็มนี่แหละ
    จริง

นี่่ปี 2014 แล้ว ไม่ต้องใช้บัตรเครดิตแล้วครับ

ไปเปิด account สำหรับ shopping online เฉยๆยังใช้ได้เลย

แล้วบัตรก็เป็นบัตรเดบิตธรรมดาก็ซื้อได้ ผมใช้ bkk bank อยุ่ก็ใช้ได้ ทั้งคอม ทั้งเกมโทรศัพท์

เงินมีก็เก็บก็ฝากเช้าบัญชีไป อยากซื้อก็ซื้อ แยกบัญชีไปเลยก็ได้ ขอแค่ให้มีเงินหมุนเรื่อยๆ มันก็ไม่ปิดบัญชีเราแล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChainSkreamz อ่านกระทู้
    จริงๆก็อยากทำพวกบัตรนะครับ แต่ทางบ้านไม่สะดวกเท่าไหร่อีกอย่างผมยังเรียนอยู่ครับ 5555 เลยคงต้องพึ่งวิธีนี้ไปก่อนครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

เอาง่าย ๆ นะครับ ถือเงินไป 500 ไป ธ กรุงเทพ บอกพนักงานมาเปิดบัญชีเอาบัตร Be1st (บีเฟิร์ส) บอกเค้าำทำ Ibanking ด้วย
    แค่นี้จบละครับ ยากหรือไร

ปล. 500 นี่ค่าเปิดบัญชี หัก 300 ค่าบัตร เหลือในบัญชี 200 ใช้ซื้ออะไรไม่ต้องเสียเพิ่ม 39 บาท ก็ 39 บาทเลย
    ปล.2 ไปกสิกรก็ได้ง่ายเท่ากันเลย แต่จะเสียไป 500 ค่าเปิด หัก 500 ค่าบัตร เหลือ 0 ในบัญชี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 31st October 2014 เมื่อ 11:30
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    MOLไปเลยครับ เพราะมันเชื่อกับสตีมเลย แต่ไอ้TMTOPUPอะไรน่ะผมว่ายุ่งยากกว่าเยอะ ภาษีหักไม่ต่างกันหรอกครับ แต่ความง่ายมันเยอะกว่า พูดง่ายๆคือมันจ่ายต่อเดียวอีกอันมันหัก2รอบรึเปล่าไม่รู้

แต่ถ้าบัตรเครดิตก็จ่ายตามราคาไปเลยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 31st October 2014 เมื่อ 11:27
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    หลังๆนี่ผมไม่ใช้เลย mol มันกินตังเยอะมาก +7% แล้วยัง+ค่าอะไรอีกไม่รู้ คิดว่าเป็นค่าบริการมั่ง ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน
    เกมส์ยิ่งแพงยิ่งเสียเยอะ ดูตัวอย่างครับ
    เกมส์ Dead Rising 3 Apocalypse Edition ราคา 1215 บาท ใช้ mol ซื้อราคา ตามรูปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 31st October 2014 เมื่อ 12:02
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ

แล้วแบบนี้ผมมี บัตรเอทีเอ็ม ธรรมดา ของ ธนาคารกรุงเทพ นี่ ผมเข้าไปขอเปิดบริการ ibanking งี้เลยได้ไหมครับ ??

แล้วถ้าเปิดบริการเฉยๆต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ ?? หรือว่าต้องทำบัตรใหม่ไปเลย ??

แล้วถ้าผมไปสมัครแล้วเนี่ย ผมสามารถซื้อของออนไลน์ได้ทุกอย่างเลยไหมครับ ??

อีกข้อครับ บัตรเดบิต นี่ เหมือนกับพวกบัตรวีซ่าไหมครับ แบบว่าใช้ซื้อเกมส์ในสตีมงี้ได้เลยใช่ไหมครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChainSkreamz อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ

แล้วแบบนี้ผมมี บัตรเอทีเอ็ม ธรรมดา ของ ธนาคารกรุงเทพ นี่ ผมเข้าไปขอเปิดบริการ ibanking งี้เลยได้ไหมครับ ??

แล้วถ้าเปิดบริการเฉยๆต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ ?? หรือว่าต้องทำบัตรใหม่ไปเลย ??

แล้วถ้าผมไปสมัครแล้วเนี่ย ผมสามารถซื้อของออนไลน์ได้ทุกอย่างเลยไหมครับ ??

อีกข้อครับ บัตรเดบิต นี่ เหมือนกับพวกบัตรวีซ่าไหมครับ แบบว่าใช้ซื้อเกมส์ในสตีมงี้ได้เลยใช่ไหมครับ ??
    ก็บัตร Be1st เดบิตมันก็เป็น VISA นี่ครับ จะไปเหมือน VISA ไงอีกล่ะ 555+ ซื้อได้หมดแหละครับ Steam Origin Humble Amazon ทุกอย่างที่รองรับ VISA
    แล้วบัตรคุณล่ะมี VISA เขียนติดหรือเป็น Be1st อยู่แล้วรึเปล่า ถ้าเป็นอยู่แล้ว ไปตู้กดอื่น ๆ สมัค Ibanking เลย แล้วเก็บ Slip มันมา เอารหัสในนั้นไป login เข้าเว็ป
    ก็เสร็จละไม่เข้าใจตรงใน ก็ใน Google มีครับ แต่มันง่ายมากจริง ๆ นะ ง่ายกว่าเปิดบัญชีธนาคาร ต่าง ๆ สมัย เมื่อก่อนอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 31st October 2014 เมื่อ 21:55

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ก็บัตร Be1st เดบิตมันก็เป็น VISA นี่ครับ จะไปเหมือน VISA ไงอีกล่ะ 555+ ซื้อได้หมดแหละครับ Steam Origin Humble Amazon ทุกอย่างที่รองรับ VISA
    แล้วบัตรคุณล่ะมี VISA เขียนติดหรือเป็น Be1st อยู่แล้วรึเปล่า ถ้าเป็นอยู่แล้ว ไปตู้กดอื่น ๆ สมัค Ibanking เลย แล้วเก็บ Slip มันมา เอารหัสในนั้นไป login เข้าเว็ป
    ก็เสร็จละไม่เข้าใจตรงใน ก็ใน Google มีครับ แต่มันง่ายมากจริง ๆ นะ ง่ายกว่าเปิดบัญชีธนาคาร ต่าง ๆ สมัย เมื่อก่อนอีก
    5555 ขอบคุณครับ พอดีผมไม่เป็นจริงๆด้านนี้ พยายามกูเกิ้ลมาทั้งวันละ งงไปหมด แล้วผมไม่ค่อยเข้าใจ พวก visa debit credit ไรงี้เท่าไหร่ ไม่รู้ต่างกันยังไง 55555

เมื่อกี้ดูบัตรแล้ว เป็น be1st ครับ การเปิด ibanking นี่ ให้ทางธนาคารทำให้เลยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ibanking ถ้าไปธนาคาร เค้าพนักงานเค้าก็จะไล่เราไปที่ตู้ หรือเค้าจะกดให้เองก็แล้วแต่ สุดท้ายคุณก็ต้องเอาไอ้ Slip ที่ออกจากตู้ไปใส่ในเว็ป Ibanking อยู่ดีครับ
    เดินไปหาตู้ใกล้ ๆ แล้วกดเองดีกว่า ภาษาในตู้ก็ภาษาไทยหมด ไม่ใช่ว่าอ่านไม่ออกอีกนะ

มีไรก็ Add Steam ผมมาถามเลยก็ได้ครับสะดวกกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 31st October 2014 เมื่อ 22:13

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ibanking ถ้าไปธนาคาร เค้าพนักงานเค้าก็จะไล่เราไปที่ตู้ หรือเค้าจะกดให้เองก็แล้วแต่ สุดท้ายคุณก็ต้องเอาไอ้ Slip ที่ออกจากตู้ไปใส่ในเว็ป Ibanking อยู่ดีครับ
    เดินไปหาตู้ใกล้ ๆ แล้วกดเองดีกว่า ภาษาในตู้ก็ภาษาไทยหมด ไม่ใช่ว่าอ่านไม่ออกอีกนะ

มีไรก็ Add Steam ผมมาถามเลยก็ได้ครับสะดวกกว่า
    อ่อครับ ขอบคุณมากๆครับ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมก็ใช้ MOL อยู่เหมือนกันสะดวกดี
    แต่ต้องเตรียมเงินให้พอกับ ค่าบริการ+ภาษี 7%
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    K-Web Shopping Card บัตร ATM ของกสิกรธรรมดา ที่มีตรา Visa ก็ใช้ได้และ ...

Tags for this Thread