ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

(ถาม+ระบาย) โทรศัพท์..สายเรียกซ้อน

คือว่า ผมอยากจะรู้ว่า คนที่เราโทรไปหา คุยกับคนอื่นอยู่ แล้วเราโทรไปพอดีมันขึ้นว่า 'สายเรียกซ้อน' ปะครับ

เพราะผมโทรไปแล้ว มันขึ้น สายเรียกซ้อน ที่หน้าจอโทรศัพท์ผม

แล้วเวลาเราคุยกับคนอื่นอยู่แล้วมีคนโทรเข้ามา เราจะได้ยินเป็นเสียง ตื้ด ตื้ด ใช่ปะครับ

แล้วโทรศัพท์คนที่โทรมาหาเรา เค้าจะขึ้นเป็นยังไงอะครับ

ตอนนี้เซ็งมากๆเลยครับ อยากร้องไห้

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มันก็ขึ้นเตือนว่า สายเรียกซ้อนไงครับ

แล้วพอเรารับ

เธอก็จะพูดว่า ... "มะกี้คุยกับใคร "

แล้วเราก็ต้องตอบไปว่า .... 555555 ( เอาใครดีวะ : )

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ครับน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ เพราะของผมก็เป็นแบบนั้นครับ

สาวกำลังโทรหาคนอื่นอยู่งั้นเหรอ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ถ้าไม่กี่ครั้งก็ ไม่น่าจะเป็นอย่างที่คุณคิดหรอก แต่ถ้าบ่อยมากๆๆ ก็เปิดใจคุยกัน เผื่อใจไว้บ้างอะไรบ้าง
    ---------------------- THE POWER ----------------------

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    มันก็ขึ้นเตือนว่า สายเรียกซ้อนไงครับ

แล้วพอเรารับ

เธอก็จะพูดว่า ... "มะกี้คุยกับใคร "

แล้วเราก็ต้องตอบไปว่า .... 555555 ( เอาใครดีวะ : )

เคยมีอยู่ครั้งนึงครับ แต่ว่าผมไม่ได้คุยกับกิ๊กนะ คุยกับเพื่อนเฉยๆ เค้าไม่เชื่อ.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ครับน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ เพราะของผมก็เป็นแบบนั้นครับ

สาวกำลังโทรหาคนอื่นอยู่งั้นเหรอ
    ดูจากสภาพแล้ว ผมว่าน่าจะคุยกับคนอื่นอยู่ครับ เสียใจมาก :'(

กดโทรฟรีแต่ว่าคุยกับคนอื่น คิดว่าคงไม่ใช่เพื่อนแล้วแบบนี้.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    ถ้าไม่กี่ครั้งก็ ไม่น่าจะเป็นอย่างที่คุณคิดหรอก แต่ถ้าบ่อยมากๆๆ ก็เปิดใจคุยกัน เผื่อใจไว้บ้างอะไรบ้าง
    ตอนนี้ผมกะจะถามเค้าอยู่อะครับว่า ' มีใครอยู่รึป่าว ? ' แต่ว่าไม่รู้ว่าจะถามยังไงอะครับ

พอแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ พลีสๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    218
    เซ็ง ครับ เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เวลาขึ้นสายซ้อน แล้วถ้าเค้าตอบว่าคุยกับเพื่อน คุณก็บอกไปเลยสิ ประชุมได้มั๊ย ถ้าคุยกับเพื่อนจริงๆ คงไม่มีปัญหาอ่ะไรหรอกครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noui182 อ่านกระทู้
    เวลาขึ้นสายซ้อน แล้วถ้าเค้าตอบว่าคุยกับเพื่อน คุณก็บอกไปเลยสิ ประชุมได้มั๊ย ถ้าคุยกับเพื่อนจริงๆ คงไม่มีปัญหาอ่ะไรหรอกครับ
    บางทีขึ้น สายเรียกซ้อน ไรงี้อะครับ เค้าจะชอบไม่รับอะ หรือว่ารับแล้ว จะรีบวาง แล้วผมก็เป็นคนแบบไม่อยากเซ้าซี้อะไรมากเงี้ยะ

ก็เลยปล่อยๆผ่านไป รอโทรไปอีกรอบแล้วค่อยถามว่าคุยกับใครอะครับ

แต่ผมเครียดครับตรงที่ว่า จะถามเค้ายังไงดีว่า คุยกับใครอยู่ คบกับใครอยู่ เอาให้แน่ใจไปเลยทีเดียวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    สายเรียกซ้อน กับ รอสาย

คืออันเดียวกันปะครับ ?

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    สายเรียกซ้อน กับ รอสาย

คืออันเดียวกันปะครับ ?

ไม่ครับ

สายซ้อน คือมีคนโทรมาแต่ยังไม่ได้รับ จะมีสัญญาณเตือน เป็น ตุ๊ดๆ

ส่วนรอสาย คือ เขารับแล้วคุยกัน ไม่ให้เรารู้ ให้เรารอเขาไป จะมีสัญญาณเตือน เป็นเสียงเพลง หลอนๆหน่อยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    โห มีแฟนติดโทรศัพ แล้วสายซ้อนเธอต้องเป็นคนมีคารมแน่ๆ ระวังนะครับ เพราะแฟนเก่าผมก็งี้ละติดโทรศัพพอมาเช็ดเบอร์ผู้ชายเต็ม

ว่างๆก็แอบเช็ดก็ดีนะครับไม่ใช่ปล่อยให้เธอทำแบบนี้ไปเรื่อยๆมันไม่ดีแน่(แง่ร้ายเสมอ)
    ไม่ได้ติดโทรศัพท์น่ะ แต่ติดเพื่อนมาก (เพื่อนไม่เท่าไร แต่เพื่อนผู้ชายดิ..) ผม เบื่อ อะครับ มีเรื่องให้เครียดทุกวัน

ถ้าถามว่า รักมั้ย ? ก็คือ รัก รักมากด้วย แต่ว่ามาทำแบบนี้คือเหมือนไม่แคร์ความรู้สึกผมอะ

แล้วชอบมาหาว่าผมมีสาวเยอะนะ คือผมก็พูดตรงๆเลยน่ะครับ คือผมไม่สนใจเลย ผมเคยบอกแล้วว่ารักคนเดียวพอ แล้วก็ไม่เชื่อผม

ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงให้เค้าเชื่ออะ ตอนนี้ผมอยากหาที่ระบายมากๆ ไม่ไหวหละ เหมือนมันอั้นมานาน

กล่าวขอบคุณ
    218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ communism อ่านกระทู้
    ไม่ครับ

สายซ้อน คือมีคนโทรมาแต่ยังไม่ได้รับ จะมีสัญญาณเตือน เป็น ตุ๊ดๆ

ส่วนรอสาย คือ เขารับแล้วคุยกัน ไม่ให้เรารู้ ให้เรารอเขาไป จะมีสัญญาณเตือน เป็นเสียงเพลง หลอนๆหน่อยครับ
    รอสาย เหมือนกันกะ พักสาย ใช่ปะครับ

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    รอสาย เหมือนกันกะ พักสาย ใช่ปะครับ
    ถูกต้องครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้าขึ้นสายซ้อนแล้วไม่รับด้วยนี่แปลกแล้วครับ แค่รับแล้วบอกคุยกับเพื่อนคงไม่เป็นไรหรอก
    ผมว่าอย่าพึ่งไปจริงจังดีกว่าครับ รักวัยรุ่นก็งี้แหละ ปล่อยได้ก็ปล่อยครับ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    แฟนก็เหมือนแปรงสีฟันครับ พอเปลี่ยนอันใหม่ก็ลืมอันเก่า คุณจำได้ไหมว่าแฟนเก่าเห้ยแปรงเก่าคุณสีอะไร......ไม่ใช่เพราะบานนะฮั่นแน่