ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1

[PC][RE-UPLOAD] KILLING FLOOR PATCH 1047 แพทล่าสุด !! แตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย ผ่าน GarenaPlus หรือ Tunngle [One2Upload]

KILLING FLOOR PACTH 1047 LASTEST VERSION !!

ผมอัพแพทแล้วก็อัพโหลดเองนะครับ แล้วก็ลองเล่นแล้ว เข้าห้องได้ตามปกติ แต่ของต่างชาติจะปิงเยอะหน่อย

Game Play

Spec ที่ต้องการ

Minimum:
    o OS: Windows 2000/XP/Vista
    o Processor: 1.2 GHZ or Equivalent
    o Memory: 512 MB RAM
    o Graphics: 64 MB DX9 Compliant
    o Hard Drive: 2 GB free hard drive space
    o Sound: DX 8.1 Compatible Audio

Recommended:
    o OS: Windows 2000/XP/Vista
    o Processor: 2.4 GHZ or Equivalent
    o Memory: 1 GB RAM
    o Graphics: 128 MB DX9 Compliant with PS 2.0 support
    o Hard Drive: 2 GB free hard drive space
    o Sound: Eax Compatible

And incase you happen to like gaming on your Mac

Mac System Requirements

o OS: OS X version Leopard 10.5.8, Snow Leopard 10.6.3, or later.
    o Processor: Intel Mac
    o Graphics: Nvidia or ATI GPU (Intel GPUs unsupported)

ตัวเกมส์เอามาจาก ตัวที่ผมเล่นอยู่แล้ว เล่นได้แน่นอนครับ ถ้าใครเล่นได้แล้ว ช่วยมายืนยันด้วยนะครับ

โหลดแล้วเล่นได้ ช่วยมายืนยันกันด้วยนะครับ

part 1 : part 2 : part 3 : part 4 : part 5 :

part 6 : part 7 : part 8 : part 9 : part 10 :

part 11 : part 12

*** ตอนที่กด Download ให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ เป็น KF.part01.rar KF.part02.rar KF.part03.rar ... KF.part12.rar นะครับ จะง่ายต่อการรวมไฟล์ และจะไม่งงนะครับ **

part 2 ตัวสำรองหรับหรับคนที่โหลดอันบนไม่ได้

part 9 **แก้ไขแล้ว**สำรองอีก1

สำหรับคนที่มี Patch 1046 สามารถอัพเป็น 1047 แล้วเล่นได้เลย

Download

Tunngle

Download Tunngle >>Click<<

GarenaPlus

Download GarenaPlus >>Click<<

วิธีติดตั้งเกม

1. โหลดแล้วแตกไฟล์ตัวเกม
    2. ลง Garenaplus หรือ tunngle
    3. เข้าไปในหมวดของ killing floor ใน garena หรือ tunngle แล้วแต่จะเลือก
    4. เลือกตัว Launcher เป็น KillingFloor.exe แล้วใส่ค่าใน parameter เป็น || -launch System\killingfloor.exe -silent. ||

วิธีลง อย่างละเอียด
    - แตกไฟล์
    - ลง setup Garena plus
    - เปิดโปรแกรม Garena เลือกเกม Killing Floor เลือก Channel Region ให้เรียบร้อย ปกติที่คนไทยเล่นกันอยู่จะเป็น Asean > Asean Room 1
    - กดตั้งค่า เหนือปุ่ม เริ่มเกมส์บริเวณมุมขวาล่าง ตรงช่อง Executable Settings ให้เลือกไปที่ที่เราแตกไฟล์ไว้ เลือก play.exe
    - กดปุ่มเริ่มเกมส์ (หากมี Error ขึ้นมาให้กด Ok แล้วลองเข้าใหม่ ปัญหานี้เป็นกันทุกคน)
    - เมื่อเข้ามาที่ตัวเกมแล้วหากจะหาห้องเล่นกับคนอื่นให้เลือกที่ Multiplayer แล้วเลือกที่ Lan

- หากจะสร้างห้องเอง ให้เลือกที่ Host Game ตรงแถบด้านบน เลือก Select Map รายชื่อแมพจะอยู่ด้านล่างซ้าย
    ด้านล่างรายชื่อแมพตรง Difficuty คือระดับความยากมี 5 ระดับเรียงลำดับด้านบนลงล่าง คือ ระดับง่าย (Beginner) ไปจนถึงยากสุด (Hell on Earth)
    - ต่อมาคือ Game Length คือระดับความยาวของเกม (จำนวน Wave)
    - มาที่ Tab ด้านบนที่ Mutator ด้านซ้ายคือ Mutator ที่เรามี ด้านขวาคือ Mutator ที่เราจะใช้ (วิธีเลือกคือ ดับเบิลคลิกที่ Mutator ที่ต้องการหรือคลิกแล้วเลือก Add)
    *การใช้ Mutator อาจทำให้ Level Perk ไม่ขึ้น หรือเลือก Perk ไม่ได้
    - ด้านล่างขวาคือ Configure Mutators คือการปรับแต่ง Mutator ที่เราเลือกไว้
    - มาต่อที่ Tab Server Rule ในส่วนของ Server
    ตรงช่อง Max Players คือจำนวนคนสูงสุดที่สามารถเข้ามาเล่นได้ (1-6 คน)
    ตรงช่อง Server Name คือชื่อห้องที่เราจะให้คนอื่นเห็นเวลาเลือกห้อง (ภาษาอังกฤษเท่านั้น)
    - ส่วนของ Map Voting คือโหวตด่านต่อไปหลังจากจบเกม ถ้าจะให้มี คลิก x หลังช่อง Enable Map Voting
    - คลิก x ที่ LAN Server (ปกติมีให้อยู่แล้ว)
    เมื่อเลือกปรับทุกอย่างตามที่เราต้องการแล้วกด Listen ด้านล่าง

Garena plus

วิธีใช้ Garena อย่างละเอียด credit ท่าน arkstory >>Click<<

Tunngle

5. เข้าเล่นเกมตามปกติได้เลย

Map Pack

Download >Here< or >Here<

KF BOTS

วิธีลงบอท + add bot
    1. โหลดและติดตั้ง KFBots Setup.rar ลิ้งสำรอง สำรอง 2ไปไว้ที่ System
    2. ถ้าโหลดเกมจากที่นี่ไม่ต้องปรับเปลี่ยนที่อยู่ไฟล์นะครับ
    3. ตอนสร้างห้องเกมให้ปรับแบบนี้

credit arkstory

วิธีเปลี่ยนชื่อในเกม
    1.หาไฟล์ rev.ini จากโฟร์เดอร์ที่เราทำการติดตั้งตัวเกม

2.ทำการแก้ไขชื่อบนตำแหน่งที่ระบุ

สร้างห้องให้เข้าเล่นได้มากกว่า

โหลดไฟล์นี้ Download KFMaxPlayers สำรอง
    แตกไฟล์ไปที่ killingfloor\System\' folder.
    แก้ไขจำนวนที่ต้องการใน KFMaxPlayers.ini.
    แก้ไขที่ไฟล์ KillingFloor.ini

หาบรรทัดดังนี้
    ServerActors=IpDrv.MasterServerUplink
    ServerActors=UWeb.WebServer

แล้วแก้เป็น (เพิ่ม 1 บรรทัด)
    ServerActors=IpDrv.MasterServerUplink
    ServerActors=UWeb.WebServer
    ServerActors=KFMaxPlayers.KFMaxPlayers

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 2nd June 2013 เมื่อ 16:21

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    โอว ขอบคุณครับ ของผมยังเป็น 1046 อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    โอว ขอบคุณครับ ของผมยังเป็น 1046 อยู่เลย
    โหลดอันไปอัพแพทได้เลยครับ

1046 to 1047 patch

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1
    โหลดอยู่ครับขอบคุณที่ลงเกมส์ มัลติดีดีให้ สู้ๆครับ มีเกมส์มัลติอะไรอีกไหมอะครับผมอยากเล่นอีกที่ฟรีนะครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    31
    1
    พาท 2 โหลดไม่ได้อะครับ ดูให้หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovetum54 อ่านกระทู้
    พาท 2 โหลดไม่ได้อะครับ ดูให้หน่อย
    ผมอัพให้อีกตัวแล้ว ผมลองโหลดแล้วนะครับ ได้ทั้ง 2 ตัวเลย แต่ว่ามันช้ากว่าจะเด้งให้โหลดครับ รอนิดนึงนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใช้ครับใช้ได้ทั้ง2 ตัวแต่เด้งให้โหลด ช้ามากก กว่าจะขึ้น แต่ก็ขอบคุนครับ

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ไฟล์ 4 10 11 ผมโหลดไม่ได้ครับ ขาด 3 ไฟล์เอง

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พาร์ท 4 10 11 โหลดไม่ได้ครับ บอกว่าถูกปิดจากเชฟ

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ของใครขึ้น killing floor stopped working

โหลดตัวนี้ไปครับ

Download

** จขกท หาพวก map pack มาลงบ้างก็ดีครับ คนจะได้เล่น map ใหม่ๆบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Azllen : 1st June 2013 เมื่อ 01:27

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    ปัญหาส่วนใหญ่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukang อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้ครับเวลา เข้า ผ่าน Garena , ต้องแก้ไขยังไงครับ ??????

โหลด .Net Framework มาลงครับ

http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=17851

โหลดตัว update C++ ครับ

32bit
    http://www.microsoft.com/download/en...s.aspx?id=5555
    64bit
    http://www.microsoft.com/download/en....aspx?id=14632

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    มาเจิม + ดันให้นะครับ
    ผมมีเกมนี้แล้ว อิอิ :P
    เรื่อยๆ รอครบ 300 กระทู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Part9 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเเก้ให้ที

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    โหลดอันไปอัพแพทได้เลยครับ

1046 to 1047 patch
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terza001 อ่านกระทู้
    Part9 โหลดไม่ได้ครับ ช่วยเเก้ให้ที
    โหลดได้นะครับ แต่ว่ามันช้ามากๆเลย ผมลองแล้ว เวลากดโหลดก็รอซัก 30 วินาที ถึงจะขึ้น
    ตอนนี้ผมกำลังอัพให้อีกตัวนะครับ จะได้เอามาใช้สำรอง

กล่าวขอบคุณ
    31
    1
    พาท 2 โหลดได้ละครับขอบคุณครับ(ผมโหลดตัวที่มีให้สำรองอะครับ) (แก้ไขกระทู้แรกด้วยนะครับ จาก "อัก" เป็น "อัน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovetum54 : 1st June 2013 เมื่อ 15:59

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    เจิมๆ น่ะค่ะ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    0
    เดียวรอ Part9 สำรองดีกว่า อันนี้โหลดเเล้วมันError
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย terza001 : 1st June 2013 เมื่อ 16:38

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พาท9มาแล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    ของใครขึ้น killing floor stopped working

โหลดตัวนี้ไปครับ

Download

** จขกท หาพวก map pack มาลงบ้างก็ดีครับ คนจะได้เล่น map ใหม่ๆบ้าง
    โหลดแล้วไปไว้ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ยืนยันว่าเล่นได้ 100%
    เเต่ว่า ตอนเล่นกับบอทคนเดียว ทำไมมันมีเเต่ไอตัว ที่มีไฟเหลืองๆ อยู่ข้างหลังทั้งหมดหล่ะครับ ??
    ไม่ทราบว่าปรับยังไงให้มันมีตัวอื่นเข้ามาด้วย

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AuDiZZ อ่านกระทู้
    โหลดแล้วไปไว้ไหนครับ
    วางในโฟรเดอร์เกมก็ได้ครับ มันเป็นไฟล์ .bat แค่ดับเบิ้ลคลิกเฉยๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    part 9 โหลดไม่ได้ครับ สำรองก็ไม่มีให้โหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    พาท9โหลดไม่ได้สักอันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    330
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsza1 อ่านกระทู้
    พาท9โหลดไม่ได้สักอันเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magnet2006 อ่านกระทู้
    part 9 โหลดไม่ได้ครับ สำรองก็ไม่มีให้โหลดครับ
    ผมอัพให้ใหม่เรื่อยๆแล้วนะครับ ปัญหาน่าจะมาจากเว็ปฝากไฟล์มากกว่านะส่วนนี้ กดโหลดแล้วมันจะขึ้นช้ากว่าปกติหน่อยนึงนะครับ แต่ก็ขึ้นให้โหลดอยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fear5786 : 2nd June 2013 เมื่อ 10:59

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    part 9 โหลดได้แล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magnet2006 : 2nd June 2013 เมื่อ 18:15