ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    Beats นี้ก๊อปเหมือนเป๊ะเลยนะครับ ระวังไว้ ต่อให้ในห้างก็เถอะ แถมขายราคาจัดเต็มก็มี ผมเลยเอาลิ้งนี้มาให้เป็นข้อมูลในการพิจารณา แถมยังเป็นเว็บขายหูฟังอีกด้วย (ข้อมูลไม่ตรงกับรุ่นที่ จขกท. ถามหรอก)
    http://forums.xn--22c6bfv6g2dvc.com/...ic,1980.0.html

คำเตือน วงการนี้กินมาม่ากันเป็นเดือน ไหนๆก็จะกินมาม่าทั้งทีก็ขอเจอแต่ของแท้ดีๆก็แล้วกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 31st July 2013 เมื่อ 21:45

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamorn อ่านกระทู้
    ดีครับ เหนียวครับ สายมันเป็นเกลียวๆ สามารถถอดเปลี่ยนสายได้เมื่อสายขาดหรืออยากจะโมดิฟายโดยใช้สายที่เขาทำย่านเสียงมาใหม่ก็ได้ครับ
    4R เสียงจะออกใสๆ ครับ กลองจะไม่โป๊กๆ เหมือน UM3X สเตจกว้างดีครับ รายละเอียดไม่ต้องพูดถึงครับ ครบทุกย่าน เสียงเล็กเสียงน้อยมาหมด

Shure SE535 นี่ก็แจ่มครับเคยฟังแล้ว ผมชอบทาง UM3X มากกว่านะ เพราะเสียงกลองแท้ๆ อิอิ

4R ได้หลายแนวครับ แต่ถ้าเพลงหนักๆ เช่น ร็อคเป็นต้นไป จะไม่มันส์เท่า UM3X ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ใช้เล่นด้วยครับ
    เวลาไปลองหูฟังให้เอาอุปกรณ์ที่เราใช้ฟังไปลองปรับ EQ ดูครับ ชอบเสียงแบบไหนก็เอาตัวนั้นล่ะครับ
    เดี๋ยวต้องลองดูสักหน่อยแล้ว SE535 กับ 4R แต่ผมชอบสาย Westone มากกว่าบวกราคาไทย กับ US ต่างกัน 1K
    แต่ต้องลองดูเดี๋ยวก็รู้เองว่าชอบไหนมากกว่ากัน อยู่ในสายนี้แล้วหยุดยากจริงๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ใครมีความรู้แนะนำหูฟังไว้ฟัง Hiphop อินเตอ ทีดิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมมี beat solohd อยู่อันครับซื้อมา 8000 กว่า เสียบ่อยมากประกันทีเปนเดือน เสียกับสายขาดในตรงเบ้าหูฟังมา 3 ครั้งจนตอนนี้ไม่ส่งเครมละ ตั้งโชว์ไว้สวยๆ เรื่องเสียงก็ดีนะครับ แต่บีบหูหน่อย ฟังซักชม.นี่ทรมานไช้ได้เลยยิ่งไส่แว่นยิ่งเจ็บ ร้อนหูอีกต่างหาก แหม่่ เศร้าไม่น่าซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Droge. อ่านกระทู้
    ใครมีความรู้แนะนำหูฟังไว้ฟัง Hiphop อินเตอ ทีดิ
    Beats ดีที่สุดเลย ถ้าเป็นแนว HipHop ดูพวก MV แนวนี้หรือพวก Elec. Dance ,DJ จะใช้แต่ค่ายนี้
    แต่ถ้าต้องการสเตจกว้างๆ ตามฉบับของนักร้องส่วนมากไป Shure ดีกว่าครับ ถ้าท่านชอบ in-ear
    นะ แต่บางคนก็ชอบ Full-Size ที่เป็นอะไรที่จัดเต็มจริงๆ และเป็นหูฟังชนิดแรกเลย พวกเบสหรือ
    อะไรไม่ต้องพูดเลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมใช้ของ Soul อันล่ะ 4500 จากที่เคยลองใช้ หูฟังแบบอันล่ะ 100+ หรือหูฟัง Apple หูฟังแพงๆดีกว่าเยอะเสียงใส่กว่าเบสมาเต็มๆ มีรับประกันด้วย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อย่าลืมหูฟังต้องใช้การ เบิร์น ให้เข้าที่ด้วยนะครับ
    Core i7-3930K 3.20 GHz CPU / ASUS Rampage IV Extreme / Corsair Dominator GT 16GB DDR3 2133 MHz / EVGA GeForce GTX680 SC SIGNATURE+ w/Backplate [SLI]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หูฟังแพง ๆ เสียงก็ไม่ได้ดีเสมอไปนะครับ อย่าง ค่าย Beat เนี่ย ราคาแพงแต่เสียงจะออกเบสเยอะหน่อย แล้วก็ที่มันแพงเพราะวัสดุครับ
    หูฟังผมราคา 390 บาท เสียงเทียบเท่าตัวละ 4-5 พัน เพราะเป็นของ mod
    ลองหาดูในเว็บมั่นคง www.munkonggadget.com

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมใช้ของ Sony อ่ะแบบ In-ear 700-800 นี่แหละเจ๋งกว่าของ Iphone เยอะเลย ลองเอาไปเทียบกับ Beats Monster ของเพื่อนผมแล้วก็อาจจะด้อยเรื่องเบสกว่านิดนึง
    แต่ถ้าเครื่องที่คุณใช้ฟังเพลงที่สามารถปรับได้เองละก็ เยี่ยมส์ !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมฟัง แนว rock อย่าง one ok rock แล้วก็เพลง พวก pop-rock , pop ใสๆ ก็ฟัง หูฟังของ ps vita มีให้เลือกไหมหว่า หรือมีแบบเดียว ใครรู็บอกที พอดีจะไปซื้อมา

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ผมว่า หูฟังมันก็ดีทุกอันหละครับ

ไอ่ที่ไมดีก็คือหูของเราเองนี่่แหละ

เล่นเปิดเสียงดัง ซะจน ประสาทหูเสื่่อม หูพัง กันไปหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ผมถามหน่อย westone สายเขาดีจริงอย่างว่าปะ ผมเริ่มสนใจ 4R ละ เห็นเขาว่า westone สายเหนี่ยวมากไม่มีคำว่า ขาดเลย
    ผมเพิ่งซื้อ Bose มาไม่กี่เดือนสายไปละ ดีที่สายในไม่ขาดผมว่าจะเก็บแล้วจัดสักหน่อย shure นี่ดีปะครับ ถามไปเลยผมอยาก
    ได้เบสกลางๆ ไปทุกย่านดีๆ หน่อย เพราะผมฟังหลายแนวมากเลยอะ
    Westone 4R สายเดิมเสียงมันจะออกแนวขุ่นๆนะครับถ้าอยากแก้เสียงขุ่นเพิ่มเสียงร้องต้องเปลี่ยนสาย Silver Dragon แต่สายเดิมนี้เหนียวจริงๆ ถ้าจะเล่น Shure 535 เน้นไปทางเสียงนักร้องเสียงนักร้องนำมากๆ หรือไม่ก็เล่น Shure 846 ไปเลยจองร้านเฮียมั่นคงเลยได้ Shure 215 กับสายโมอีก ราคา33,900 ของมาถึงอีกเกือบๆ2เดือน

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatzahahaha อ่านกระทู้
    Westone 4R สายเดิมเสียงมันจะออกแนวขุ่นๆนะครับถ้าอยากแก้เสียงขุ่นเพิ่มเสียงร้องต้องเปลี่ยนสาย Silver Dragon แต่สายเดิมนี้เหนียวจริงๆ ถ้าจะเล่น Shure 535 เน้นไปทางเสียงนักร้องเสียงนักร้องนำมากๆ หรือไม่ก็เล่น Shure 846 ไปเลยจองร้านเฮียมั่นคงเลยได้ Shure 215 กับสายโมอีก ราคา33,900 ของมาถึงอีกเกือบๆ2เดือน
    ตัดสินใจได้ละเอา 4R เดี๋ยวเริ่มเก็บละ รอซื้อ Gaming Gear ให้ครบก่อนเดือนนี้จัด Key ไปเดือนหน้าก็ Mouse ไป นักร้องไม่เน้นมาก เน้นดนตรีมากกว่า
    เน้นสายเหนี่ยวๆ ด้วย จะได้ไม่มีปัญหาตามมาบ่อยๆ เบื่อละซื้อมาสายไปก่อนเลย ประกันก็ไม่รู้จะได้มั้ยอีก Westone ก็ประกัน 2 ปีเยอะกว่าชาวบ้านอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 1st August 2013 เมื่อ 01:57

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สำหรับผม แพงกว่า ดีกว่า ครับ แต่ต้องดูด้วย นะ ว่า หูฟัง ชนิดนั้นๆ มันเด่น ทางด้านไหน

ผมเท่าที่ฟังมา หูฟัง ราคาถูก เสียงไม่ชัด จะออก ก้องๆ เวลาเปิดดังหน่อยๆ เสียงจะแตกฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง

แต่ถ้าของมีราคาหน่อย ถึงจะเปิดดังเท่าตัวแรก แต่ รายละเอียดเสียงดีกว่า ไม่ก้อง เบส ติบๆ เลย

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ตัดสินใจได้ละเอา 4R เดี๋ยวเริ่มเก็บละ รอซื้อ Gaming Gear ให้ครบก่อนเดือนนี้จัด Key ไปเดือนหน้าก็ Mouse ไป นักร้องไม่เน้นมาก เน้นดนตรีมากกว่า
    เน้นสายเหนี่ยวๆ ด้วย จะได้ไม่มีปัญหาตามมาบ่อยๆ เบื่อละซื้อมาสายไปก่อนเลย ประกันก็ไม่รู้จะได้มั้ยอีก Westone ก็ประกัน 2 ปีเยอะกว่าชาวบ้านอีก
    ถามเล่นนะ ทำไมราคา 4R ไทยกับ US มันต่างจังเลย ปกติราคาไทยควรมากกว่าแท้เลย(ราคาพอๆกับ 535) แต่ราคาใน Amazon ก็ถูกเอาเรื่องเลย
    ต่างกัน 3 พันกว่าๆ เลย แต่ก็ไม่เคยซื้อผ่าน Amazon ด้วยว่า ต้องจ่ายค่าอะไรเพิ่มอีกนอกจากค่าขนส่ง
    สั่งของจาก Amazon มีสิทธิโดนภาษี 15-25% ของราคาของนะครับ ไม่แน่แล้วแต่ดวง

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatzahahaha อ่านกระทู้
    สั่งของจาก Amazon มีสิทธิโดนภาษี 15-25% ของราคาของนะครับ ไม่แน่แล้วแต่ดวง
    ลองดูเล่นๆละโดนไปประมาณ 15-20% ค่าขนส่งก็น่าจะ 2K เพราะรวมๆ 18K กว่าๆ ดีที่สุดต้องให้คนรู้จักฝากมาให้จริงๆ
    ถึงถูกจริงอะไรจริง แต่ US หน้ามันก็แพงเอาเรื่องอยู่ไม่รวมร้านค้าปลีก $499
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 1st August 2013 เมื่อ 02:29

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    มีคนบอกว่า ถ้าฟัง metal ต้องใช้หูฟังดีๆ
    ผมคิดว่าจะบอกว่าฟังเพลงคลาสิกซะอีกนะ

หูฟังดีๆ คงเอาไว้ฟังเสียงที่มันเป็นธรรมชาติมากๆ ที่เครื่องมันอัดมาได้ แต่พอผ่าน แอม ผ่านสาย ผ่านระบบการบีบอัด มันอาจจะหายไปได้

มีคนบอกว่าฟังเพลง electronic ซึ่งจริงๆคนที่เขาใช้ มักเป็นพวก sound engineer ไว้ฟังหาเสียงที่มันเพี้ยนโผล่ออกมา หรือใช้ฟังเมื่อระบุคุณสมบัติเสียงลงไปแล้วมันออกมาตามต้องการมั้ย

หูฟังดี ต้องดูที่ตัวส่งด้วยนะครับ ถ้าเอาไปฟังเพลงยูทูปมันคงไม่ได้ต่างมาก

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    มาเชียร์ Sennheiser

ส่วนตัวสายเกมส์ครับ เลยซัดพวก Gaming มา
    ประทับใจไม่รู้ลืม

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    Beats มันแนวหูฟังแฟชั่นครับ ไม่คุ้มถ้าเน้นเรื่องคุณภาพเสียงครับ
    แนะนำ In-Ear ก็ Meelectronics A161P ครับผม ราคาประมาณ 3K ครับ
    ถ้า Headphones ก็ Audio-Technica ATH-M50 ครับผม ราคาเมกา 3K ครับ ไทยพุ่งไป 6K ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Beat 3000 เองหรอ เห็นปกติ 7K up

หูฟังแพง กับ หูฟังมือถือ

ผมใช้ visang r02 ฟังเทียบกับ หูฟังแถม Iphone รู้สึก visang ดีกว่านะ

หรือคิดไปเองก็ไม่รู้เพราะเสียตังซื้อมา 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commandman : 1st August 2013 เมื่อ 18:00

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    tour ของแท้ 6000กว่าบาท ครับผมใช้อยู่ซื้อจากร้านมั่นคง ที่ร้านมีให้ทดลองฟังครับไปลองดูก่อนได้ถ้าอยากรู้ว่าดีไม่ดียังไง
    แล้วก็แนะนำ เอาเพลงนี้ไปลองเปิดดูครับ *-*

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    อยู่ที่หูคุณแหละครับ มีคนมากบอกว่าอันนี้เสียงดีเพราะแต่ถ้าคุณฟังแล้วมันไม่เพราะ แพงแค่ไหนมันก็ไม่เพราะหรอกครับ

ปล.เพื่อนผมบอกว่า "ตั้งแต่เข้าวงการหูฟังมาชีวิตเปลี่ยน" ผมเห็นมันซื้อตัวเป็นหมื่่นๆมาฟัง ผมโชคดีหูไม่ค่อยมีรสนิยมเลยไม่ค่อยเสียตัง 55+

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    คุณภาพตามราคาครับ แต่...ของยังงี้ต้องไปลองฟังครับ เทียบเอาครับ หูฟัง 100 - 200 กับ หูฟัง 1000+ - 3000+

ไปหาลองนะครับ เช่น ร้าน munkkong gadget , ฯลฯ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    แพงไม่แพงดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับยี่ห้อครับ ควรเลือกใช้อันที่เหมาะกับเจ้าของมากกว่า อยู่ที่แต่ละความคิดของแต่ละคน หูไม่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ส่วนตัวซื้อหูฟังมาไม่ได้ใช้ครับ ชอบลำโพงมากกว่า ซับวูฟเฟอร์เข้าถึงปอดดี