ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 253334353637 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คือ ผมใช้สูตร gecko codes อ่ะครับบ เเต่มันไม่สามารถยกเลิกได้ๆ ทำไงดีครับบก

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    CPU : Intel Pentium I3 3.30Ghz

Ram : Hyper DDR3 Kingston 8GB

Graphic : Nvidia Geforce GT630 2GB

พอไหว ไหมครับ ท่าน เจ้าของกระทู้ ~* อยากเล่นน อ่าา แต่กลัวจะช้าา

ยังไงก็ รบกวน ช่วยตอบเค้าหน่อยย เน่อออ ~* ขอบคุณล่วงหน้านะ จ๊ะ ~*
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    CPU : Intel Pentium I3 3.30Ghz

Ram : Hyper DDR3 Kingston 8GB

Graphic : Nvidia Geforce GT630 2GB

พอไหว ไหมครับ ท่าน เจ้าของกระทู้ ~* อยากเล่นน อ่าา แต่กลัวจะช้าา

ยังไงก็ รบกวน ช่วยตอบเค้าหน่อยย เน่อออ ~* ขอบคุณล่วงหน้านะ จ๊ะ ~*
    ลองเท่านั้นถึงจะรู้ได้ครับ แต่ถ้าให้ผมออกความเห็น ผมว่าสเป็กเครื่องน่าเสี่ยงลองครับ อาจจะไม่เร็วจัดแต่ไม่น่าช้าจนรับไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ลองเท่านั้นถึงจะรู้ได้ครับ แต่ถ้าให้ผมออกความเห็น ผมว่าสเป็กเครื่องน่าเสี่ยงลองครับ อาจจะไม่เร็วจัดแต่ไม่น่าช้าจนรับไม่ได้
    รับแซ่บ แล้วค้าบบบ ~* ได้ผลเป็นยังไง เดี๋ยวจะบอก เน่ออ ~* เจ้าของกระทู้ ... ขอบคุณมากจ้าาา :')
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    สวัสดีคับคุณโบ๊ต จำกันได้ป่าว ผมเคยเล่นเกมส์นี้เมื่อประมาณ 2 ปีก่อน มาตอบกระทู้ในนี้บ่อยๆ หลังจากนั้นก้อเลิกเล่นไป ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่และคับ เปลี่ยน notebook ตัวใหม่ด้วยล่ะ ตัวเก่าเจ๊งบ๊งไปแล้ว T_T ตอนนี้ CPU ใน notebook ตัวใหม่ผมใช้ตัวนี้คับ Intel Core i7-4700HQ (2.40 GHz, 6 MB L3 Cache, up to 3.40 GHz) เพิ่งกลับมาเล่น ยังเล่นอยู่ช่วงต้นๆเกมส์ Dolphin ที่ผมใช้คือ V 3.5 graphic ผมใช้ openGL ยังไม่หน่วงเท่าไหร่ ความเร็วปกติดี แต่คิดว่าถ้าเล่นไปไกลๆ ความเร็วอาจจะตกก้อได้ ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบน้าค้าบบบ กำลังชวนเพื่อนมาเล่นเกมส์นี้อยู่ อิอิ

ปล. จำได้ว่า 2 ปีก่อนเห็นว่าติดทำโปรเจ็คอยู่ คิดว่าตอนนี้คุณโบ๊ตคงรับปริญญาแล้วนะคับ ขอแสดงความยินดีย้อนหลังด้วยนะคับ ^^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อันนี้ลิ้งผม อัพเองนะครับ ของ Dropbox ไฟล์ขนาด 4.7 gb เลยทีเดียว

Harvest Moon - Animal Parade (PAL)

กล่าวขอบคุณ
    221
    มาแบ้วว ~~* เล่นได้ ลื่นน มากก !! ~* มีหน่วงๆ แค่ 27 เอง ~* ขอบคุณมากจ้าา เจ้าของกระทู้ ~*

ฮ่าาา ~* ได้เวลา ลุยยย ~* !!

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    มาแบ้วว ~~* เล่นได้ ลื่นน มากก !! ~* มีหน่วงๆ แค่ 27 เอง ~* ขอบคุณมากจ้าา เจ้าของกระทู้ ~*
    ดีจังครับ ขอ Spec เครื่องด้วยได้มั้ยคัรบ ผมจะเอาไปแปะเทียบไว้น่ะครับ ว่า Spec เท่าไหร่เล่นได้ประมาณไหนน่ะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    นี่จ้าาา ~* เหอๆ ~* ไปลุยต่อดีกว่าาา กำลังติด ปล. ขออภัยด้วยน้าา ~* มึนๆ อ่านึกว่า RAM มัน 8GB กราบอภัย ด้วยค้าบบบบ ~*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 7th October 2013 เมื่อ 04:33

กล่าวขอบคุณ
    2

Dolphin เวอร์ชั่นใหม่ๆ เล่นไปเจอปัญหาเสียงช็อตแทรกเข้ามาเรื่อยๆ ไม่รุผมเจอคนเดียวรึเปล่า นี่ผมกลับมาเล่นใหม่อีกรอบ ทีแรกก้อโหลดเวอร์ชั่น 3.0 , 3.5 , 4+ เจอเสียงช็อตทุกเวอร์ชั่นเลย สุดท้ายได้กลับมาใช้ของเดิมคือ r7719 ซึ่งก็เจอเสียงช็อตเหมือนกัน แต่นานๆจะเจอที

กล่าวขอบคุณ
    54
    นี่จ้าาา ~* เหอๆ ~* ไปลุยต่อดีกว่าาา กำลังติด ปล. ขออภัยด้วยน้าา ~* มึนๆ อ่านึกว่า RAM มัน 8GB กราบอภัย ด้วยค้าบบบบ ~*
    ขอบคุณครับ CPU แรงนี่มีชัยไปกว่าครึ่งจริง ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    Dolphin เวอร์ชั่นใหม่ๆ เล่นไปเจอปัญหาเสียงช็อตแทรกเข้ามาเรื่อยๆ ไม่รุผมเจอคนเดียวรึเปล่า นี่ผมกลับมาเล่นใหม่อีกรอบ ทีแรกก้อโหลดเวอร์ชั่น 3.0 , 3.5 , 4+ เจอเสียงช็อตทุกเวอร์ชั่นเลย สุดท้ายได้กลับมาใช้ของเดิมคือ r7719 ซึ่งก็เจอเสียงช็อตเหมือนกัน แต่นานๆจะเจอที
    เจอหมดครับผม เป็นบัก เป็นมากเป็นน้อยแล้วแต่ดวงครับเกมนี้ = ="

กล่าวขอบคุณ
    2
    เกมส์นี้ถ้า CPU แรงจะเล่นได้ลื่นจริง ผมตั้ง Fullscreen Resolution ที่ 1280x720 , Internal Resolution ที่ 2x Native (1280x1056) ยังลื่นพอสมควร ผมเลยอัพวิดีโอ เช็ค FPS ตอนเดินจากบ้านเราไปทั่วเมือง Harmonica มาให้ดูคับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    นิ~* เราใช้อันนี้อ่ะ ~* เราเล่นแบบ ไม่จำกัด เฟรมเรท อ่าา ~* เสียงมันก็วิ่ง ดีนะ ลื่นหู อยู่ แต่ เราไม่รู้อ่า ว่า Ver. เก่าๆ มันจะมีหรือป่าวว ~* เราชอบลอง ตัวใหม่ๆ อยู่แล้วอ่ะ ฮ่าาา

ยังไง ลองปรับ ดูละกันเน่อ ~*

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Dolphin 4.0 เอา Dolphin Controller User Profiles ที่ตั้งค่าไว้แล้วไปใส่ตรงไหนครับ มันไม่มี Replace ครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackcool4 อ่านกระทู้
    Dolphin 4.0 เอา Dolphin Controller User Profiles ที่ตั้งค่าไว้แล้วไปใส่ตรงไหนครับ มันไม่มี Replace ครับ
    เวอร์ชันนี้ย้ายที่ครับ เวลาเปลี่ยนรุ่นก็จะได้ไม่ต้องมานั่งย้าย save ย้าย settings อีกต่อไป อยู่ที่ My Documents > Dolphin Emulator ครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ใครอยากได้สูตร นะครับ วิธีหาสูตรนะครับ ให้ คลิ๊กขวาที่ (ISO ของเกมนั้นๆ )แล้วเลือก => Properties แล้วก็ตามรูปนะครับ ( น่าจะหาได้ทุกเกม นะครับ )

ปล. ไม่รู้เน่อ ว่า เวอร์ชั่น ที่ต่ำกว่า 4.0 ไม่รู้จะมีอ่ะเปล่านะ

กด Enable Cheat ด้วยเน่ออ ~*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 18th October 2013 เมื่อ 11:00

กล่าวขอบคุณ
    2
    Open AL ผมก้อลองแล้วคับ จริงๆเสียงมันปกติแทบจะทุกแบบ แต่มันจะมีเสียงคล้ายๆเสียงช็อตแทรกเข้ามา ไม่ดังทุกครั้งที่เข้าเล่น แต่มันก้อมีมาเรื่อยๆ ถ้ามันได้ดังแล้วจะดังยาวเลยแล้วก้อหยุดไปแป๊บนึงแล้วก้อดังต่อ ต้องเปิด-ปิด Dolphin ถึงจะหาย ที่งงก้อคือ 2-3 ปีก่อนผมเล่นเกมนี้บนคอมเครื่องเก่าดันไม่เจอแฮะ ><"

กล่าวขอบคุณ
    54
    Open AL ผมก้อลองแล้วคับ จริงๆเสียงมันปกติแทบจะทุกแบบ แต่มันจะมีเสียงคล้ายๆเสียงช็อตแทรกเข้ามา ไม่ดังทุกครั้งที่เข้าเล่น แต่มันก้อมีมาเรื่อยๆ ถ้ามันได้ดังแล้วจะดังยาวเลยแล้วก้อหยุดไปแป๊บนึงแล้วก้อดังต่อ ต้องเปิด-ปิด Dolphin ถึงจะหาย ที่งงก้อคือ 2-3 ปีก่อนผมเล่นเกมนี้บนคอมเครื่องเก่าดันไม่เจอแฮะ ><"
    Open AL แล้วลองตั้งเป็นเลข 5 หรือเลข 10 หรือมากกว่ายังครับ
    ถ้าไม่หายก็ตามนั้นครับ เกมนี้มีบัคเรื่องเสียงเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ จะเกิดขึ้นบ่อยกว่าปกติ ถ้าสเป็กเครื่องต่ำ รัน fps ได้น้อยครับ

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เครื่องไม่ไหวอ่ะ รออัพคอมแล้วค่อยเล่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มันปรับจอยไม่ได้อ่ะครับทำไง T^T อยากเล่นมาก กดload แล้ว ก็ไม่ขึ้นอะไร 3.0

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkillry อ่านกระทู้
    มันปรับจอยไม่ได้อ่ะครับทำไง T^T อยากเล่นมาก กดload แล้ว ก็ไม่ขึ้นอะไร 3.0
    ถ้าโหลดไฟล์ของคุณโบ๊ทมาแล้วใช้ไม่ได้ แนะนำให้ปรับเองเลยคับ เทียบกับรูปจอย Wii ที่คุณโบ๊ทโพสไว้หน้าแรก ปรับไม่ยากคับหรอกคับ ผมก้อปรับจอยเอง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Open AL แล้วลองตั้งเป็นเลข 5 หรือเลข 10 หรือมากกว่ายังครับ
    ถ้าไม่หายก็ตามนั้นครับ เกมนี้มีบัคเรื่องเสียงเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ จะเกิดขึ้นบ่อยกว่าปกติ ถ้าสเป็กเครื่องต่ำ รัน fps ได้น้อยครับ
    ผมแนะนำให้ตั้ง ค่า Config -> ในช่อง framelimit เป็น audio เพื่อให้การทำงานของ fps ไปพร้อมๆกับเสียงนะครับ
    แล้วก็ ตั้งค่า Config -> Audio ในช่อง Audio Backend เป็น XAudio2 จะทำให้เสียงรบกวนลดลงไปเยอะมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ซูมภาพออกกดปุ่มไหนเหรอ แอบงงปุ่มกด ภาพมันใกล้ไปเดินลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetzoxzax อ่านกระทู้
    ซูมภาพออกกดปุ่มไหนเหรอ แอบงงปุ่มกด ภาพมันใกล้ไปเดินลำบาก
    ไม่มีซูมเข้า-ออกครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถามหน่อยครับ ผมใช้ Dolphin 4.0.1 รุ่นล่าสุด เล่นไปก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเข้าไปในเหมือง พอกดขุดเท่านั้นแหละ Dolphin.exe has stopped working. ขึ้นแบบนี้มาทำให้ขุดเหมืองไม่ได้ ต้องแก้ปัญหายังไงคับ

Tags for this Thread