ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Flyff

Yulgang

SwordsMan

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209

ถามเรื่องโรคที่ผมเป็นครับ

คือแบบนี้ครับ ปกติแล้วผมก็กินพวกเนื้อหมู วัว ไก่ ได้ปกตินะครับ
    แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่ผมได้เห็นการฆ่าสัตว์ตัวนั้น ผมจะไม่สามารถกินมันได้เลย
    ทั้งกลิ่นคาว ความอร่อย หายไปหมด ทั้งๆที่ก็เป็นพ่อค้าคนเดิมที่ผมเคยซื้อกินปกติ

อย่างหมู หรือ ไก่ ถ้าผมได้ยินเสียงเชือดคอ เวลามันร้อง สัตว์ตัวนั้นผมจะกินไม่ได้เลย

ผมอยากรู้ว่าผมเป็นโรคอะไรหรือป่าวครับ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    677
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,042
    โรคสวย ไม่สามารถเห็นกาทารุณได้ คิดเสียว่ากินให้หมด กินให้คุ้มอย่ากินทิ้งขว้าง เพื่อให้การตายของเค้ามีประโยชต่อตัวเราที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    แซวแบบเพื่อนๆเลยคือ คุณปอดแหก ขี้กลัว เรื่องมากกับชีวิต
    ผมเด็กบ้านนอกคุ้นชินกับการฆ่าสัตว์ตั้งแต่เด็ก อะไรที่แล้วตายแล้วมันเกิดประโยชน์กับเรา ก็กินมันไปเหอะ
    กินเสร็จเดี๋ยวก็ขรี้ออกมาอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    โรคสวย ไม่สามารถเห็นกาทารุณได้ คิดเสียว่ากินให้หมด กินให้คุ้มอย่ากินทิ้งขว้าง เพื่อให้การตายของเค้ามีประโยชต่อตัวเราที่สุด
    ผมป่าวโลกสวย ผมไม่ได้ต่อต้านการกินสัตว์พวกนี้ ผมแค่มีอาการอย่างที่ผมบอกเท่านั้นเอง ปกติแล้วผมก็กินเนื้อสัตว์อยู่แล้ว แต่กินไม่ลงตอนเขาฆ่าให้เห็นเท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AV Fanboy อ่านกระทู้
    แซวแบบเพื่อนๆเลยคือ คุณปอดแหก ขี้กลัว เรื่องมากกับชีวิต
    ผมเด็กบ้านนอกคุ้นชินกับการฆ่าสัตว์ตั้งแต่เด็ก อะไรที่แล้วตายแล้วมันเกิดประโยชน์กับเรา ก็กินมันไปเหอะ
    กินเสร็จเดี๋ยวก็ขรี้ออกมาอยู่ดี
    เอื้ออออออ ผมเป็นพวกปอดแหกเหรอเนี้ย แปลว่าไม่ได้เป็นโรคอะไรสินะครับ