ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ปล่อยคลิปใหม่ 5 นาทีเต็มของ Final Fantasy 15 พร้อมกับเผยฟีเจอร์ยานพาหนะของพระเอกสุดล้ำ

ปล่อยคลิปใหม่ 5 นาทีเต็มของ Final Fantasy 15 พร้อมกับเผยฟีเจอร์ยานพาหนะของพระเอกสุดล้ำ

Square Enix ได้ปล่อยคลิปวีด๊โอ Gameplay ตัวใหม่ล่าสุดของ Final Fantasy 15 ออกมาแล้วในงาน PAX Prime 2015 โดยคลิปนี้จะเน้นไปที่ฟีเจอร์ที่เกี่ยวกับการเดินทางด้วยการขับรถของ 4 หนุ่มบอยแบนด์ครับ

รายละเอียดของคลิปวีดีโอที่มีความยาวกว่า 5 นาทีนี้ก็จะเผยฟีเจอร์ลูกเล่นต่าง ๆ เมื่อผู้เล่นอยู่บนรถยนต์คู่ใจนามว่า “Regalia” สามารถแบ่งได้ดังนี้ครับ

Modes – เป็นการเลือกระบบเกียร์ก่อนที่จะเดินทางว่าจะใช้เกียร์ออโต้หรือธรรมดาซึ่งถ้าหากผู้เล่นใช้เกียร์ออโต้ตัวละคร Ignis จะเป็นคนขับผู้เล่นสามารถนั่งชมวิวจากที่นั่งด้านหลังและสามารถกำหนดจุดหมายปลายทางได้แต่ถ้าใช้เกียร์ธรรมดาผู้เล่นจะขึ้นมาขับเอง
    Joyride View – เป็นมุมมองเมื่อผู้เล่นนั่งอยู่ด้านหลังโดยสามารถหมุนมุมกล้องได้รอบทิศทางและซูมเข้าไปได้
    Driver View – มุมมองบุคคลที่หนึ่งจากที่นั่งคนขับซึ่งในที่นี้คือมุมมองของ Ignis เหมือนกับว่าผู้เล่นกำลังขับรถอยู่
    Tail View – มุมมองจากด้านหลังรถ Regalia ซึ่งมุมมองนี้จะเห็นวิวทิวทัศน์ด้านหน้าได้กว้างที่สุดครับ
    Scenic View – มุมมองที่มองจากด้านนอกรถในระยะไกลสามารถเห็นทิศทางได้โดยรอบเสมือนว่าเป็นมุมกล้องที่เอาใช้ถ่ายทำภาพยนตร์

นอกจากนี้ภายในคลิปก็ยังแสดงประสิทธิภาพของกราฟิกในเกมเต็มที่โดยจะสังเกตเส้นผมของตัวละครจะปลิวไสวตามลมที่ปะทะใส่อย่างเป็นธรรมชาติและสมจริงทีเดียวครับ

Final Fantasy 15 จะวางจำหน่ายภายในปี 2016 พัฒนาลงบนเครื่อง PlayStation 4 และ Xbox One ครับ

ที่มา http://notebookspec.com/final-fantas...minute/310557/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ยังไม่สมจริงหรอกครับ เพิ่งนอนตื่นหรือบู้หนักขนาดใหนผมมันก็ยังทรงเดิมตลอด ใช้เยลยี่ห้อใหนฟะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่าภาพ เค้าดุเหมือนจริงดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    นึกว่าจะเปิดตัว เดโม 3.0

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    รอเล่นเลยชอบ Final ระบบ Action แบบนี้ล่ะเล่นมันส์ที่สุดแล้ว ส่วนตัว

แถม ภาพ สวย + กับ พระเอกเท่!!!!!!! ฟิน !!!!!!!!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ใครจะว่าไงไม่รู้ แต่ผมชอบ แบบนี้สิเรียก next-gent ได้เต็มปาก ดีกว่าบางเกมส์ที่ลง Ps4 กับ xboxone แล้วยังไม่มีอะไรคืบหน้า
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เกมออก สุดท้ายกราฟฟิค ก็โดนปรับลด อยู่ดี...ตอนนี้ดูๆไปเถอะครับ... เกมออก เล่นจริง ไม่ได้เห็นอย่างนี้แน่นอน..

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    น่าจะมี ญ ในก๊วนบ้าง

ภาพสวยดี PC คงอีกชาติกว่า T-T
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    10กว่าปีที่รอคอย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Oh my goodness!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ช่วยทำให้เฟรมคงที่ด้วยจะดีมาก เดโม 2.0 มา เฟรมก็ยังตก อยู่เลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าตอนออกมาจริงคงลดกราฟฟิคลง 10-20% นะถ้าไม่ลดคงกระตุกแน่ๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    เกมออก สุดท้ายกราฟฟิค ก็โดนปรับลด อยู่ดี...ตอนนี้ดูๆไปเถอะครับ... เกมออก เล่นจริง ไม่ได้เห็นอย่างนี้แน่นอน..
    ลองเล่นตัว เดโมยังครับขนาดแค่ตัวเดโม ยังได้ขนาดนั้นตัวจริงผมว่าไม่ต่างกัน

ผมชอบระบบการใช่ชีวิตเกมส์นี้ จริงๆ มีกินข้าวนอนเต้น ถ้าเกมส์ออกแล้วพลังชีวิตผมคงจะหมดไปกับเกมส์นี้เป็นปีแน่ๆ ไม่ต้องทำงานกันเลยทีเดียว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ยังไม่สมจริงหรอกครับ เพิ่งนอนตื่นหรือบู้หนักขนาดใหนผมมันก็ยังทรงเดิมตลอด ใช้เยลยี่ห้อใหนฟะ
    พูดแบบนี้แสดงว่าไม่เคยดูฟุตบอล

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ลองเล่นตัว เดโมยังครับขนาดแค่ตัวเดโม ยังได้ขนาดนั้นตัวจริงผมว่าไม่ต่างกัน

ผมชอบระบบการใช่ชีวิตเกมส์นี้ จริงๆ มีกินข้าวนอนเต้น ถ้าเกมส์ออกแล้วพลังชีวิตผมคงจะหมดไปกับเกมส์นี้เป็นปีแน่ๆ ไม่ต้องทำงานกันเลยทีเดียว
    ไม่ต่างกันได้ไงบทสัมภาษณ์คุณ ทาบะตะ ยังบอกเลยว่ารับรู้แล้วว่ามีปัณหาเรื่องเฟรมเรตเขาจะปรับปรุงเน้นไปที่เฟรมเรตมากกว่าความละเอียดเพราะมีผลกับ gameplay ลองเล่นตัวเดโมหรือยังน่ะ เล่นครับ เฟรมเรตตกกระจุยเลย

ซึ่งต้องมีการลดทอนอะไรออกไปแน่นอนซึ่งผมมองว่าน่าจะลดพวกเอฟเฟ็กต่างๆเล็กน้อยๆลงไปเรื่อยๆจนสมูธมากกว่า

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread