ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Rockstar อธิบายไฉน GTA V PC ได้เล่นช้ากว่าชาวบ้าน ,พร้อมภาพเปรียบเทียบเกมเวอร์ชันเก่าและใหม่

Rockstar อธิบายไฉน GTA V PC ได้เล่นช้ากว่าชาวบ้าน
    :: พร้อมภาพเปรียบเทียบเกมเวอร์ชันเก่าและใหม่ ::

คงจะทราบกันไปแล้ว่าเกม Grand Theft Auto V จะปล่อยให้ชาว Xbox One/PS4 ได้เล่นกันในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2015
    ในขณะที่ชาว PC ต้องเลื่อนไปอีกเป็นวันที่ 27 มกราคม 2015 ตรงนี้จังเป็นที่สงสัยว่าทำไมชาว PC ถึงต้องได้เล่นช้ากว่าด้วยล่ะ? ทางด้าน Rockstar จึงออกมาให้คำตอบอย่างเป็นทางการถึงสาเหตุว่า

“เราดีใจที่ได้เห็นพวกคุณหลายคนตื่นเต้นไปกับกำหนดการปล่อยของเกม GTA V ในเวอร์ชันใหม่และเรากำลังจะปล่อยรายละเอียดใหม่ออกมาให้ได้ทราบกันเร็วๆนี้
    อีกทั้งเรายังตื่นเต้นอย่างไม่น่าเชื่อที่นำ GTA V ไปสู่ PC แต่เกมนั้นต้องการเวลาพัฒนาอีกสักนิดเพื่อให้แน่ใจว่าได้ทำให้มันน่าตื่นตาตื่นใจและขัดเกลาเท่าที่จะทำได้
    ”

แม้จะได้เล่นช้ากว่าชาวบ้านนิดหน่อย มองไปเสียว่าเป็นเรื่องน่ายินดีที่ทางค่ายได้ใส่ใจเวอร์ชัน PC ขนาดนี้
    ถึงกระนั้นเราก็ยังได้เห็นการเข้าทดสอบเล่นเกม GTA V บน Steam อ้างอิงจากข้อมูลสถิติบน SteamDB อยู่ประปราย
    เอาเป็นว่ารอกันอีกหน่อย ส่วนด้านล่างนี้เป็นการเปรียบเทียบเกม GTA V เวอร์ชันเก่าและใหม่
    ข้อมูลมาจากชาว Reddit ในชื่อว่า Marcuskac

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 133 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ต่างกันเยอะเลยภาพอะครับ
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ทำไมภาพ PS3 มันซีดมันหยาบจังหว่าผมเล่นใน Xbox นี้เเสงก็จ้าเเบบในรูป PS4 เลยนะเทคเจอร์นี้ก็เนียนอยู่

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ใช่หร๊อ......ไม่ใช่ว่าแค่เรื่องการตลาดหร๊อ......ขืนลงพร้อมเจนใหม่จะแย่เอา

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ทำไมภาพ PS3 มันซีดมันหยาบจังหว่าผมเล่นใน Xbox นี้เเสงก็จ้าเเบบในรูป PS4 เลยนะเทคเจอร์นี้ก็เนียนอยู่
    ใน xbox 360 ก็เท่าเนี้ยะแหละครับ มันจะไปเหมือนในรูปได้ไง ลองไปดูดีๆผมเล่นผมยังไม่ค่อยชอบภาพมันเลย ไม่คมชัด
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    แหม่ อย่างที่เคยบอกว่ามันลงอยู่แล้ว แค่มันดึงเชงไว้ รอให้คนอยากมากๆก่อน เรื่องภาพอ่ะ ที่จริงผมว่ามันก็ทำสุดไว้นานแล้ว แล้วก็ปรับลดลง เพื่อให้ลง ps3 xbox360 ได้

ผมว่าเรื่องการตลาดดึงเชงล้วนๆ ถ้าออกมาพร้อมกันหมดตั้งแต่แรก ยอดขายมันคงสู้แบบ ออกมาขายทีละอย่างไม่ได้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    ใน xbox 360 ก็เท่าเนี้ยะแหละครับ มันจะไปเหมือนในรูปได้ไง ลองไปดูดีๆผมเล่นผมยังไม่ค่อยชอบภาพมันเลย ไม่คมชัด
    ไม่นะครับทุกวันนี้ผมก็ยังออนอยู๋มันไม่เหมือนในรูปของ PS3 เลยครับผมเลยสงสัยว่าเเคปจากทีวีรุ่นไหนมาของผมเล่นบนทีวีธรรมดานี้เเหละครับใช้สาย Component เอาแต่มันไม่หยาบเท่าในรูปเลย เเสงเเดดนี้ก็จ้ามากเพราะทีวีผมมันมีปัญหาเวลาเจอเเสงจัดๆมันจะช็อตเเล้วก็ดับกับ GTA ภาคนี้ผมเป็นประจำจะมีที่หยาบๆไปเลยคือพื้นผิวของพวกภูเขานอกนั้นรายละเอียดเสื้อผ้านี้คมชัดมากกว่าในรูปเยอะเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จริงๆ ในPS3 มันไม่หยาบขนาดนั้นหรอก ก็นะคำว่าถ่ายรูป ก็ยอมมีมุมสวย มุมขี้เหร่ แต่พี่แกเล่นถ่ายแต่ขี้เหร่มาล้วนๆ ถ้าถ่ายมุมดีดีเวลาในเกมส์ดีดีมันก็สวยครับ

ละก็อย่าลืมว่าภาพนิ่ง กับ เคลื่อนไหวมันคนละความรู้สึกนะ บางเกมส์ถ่ายมาอย่างสวยงามหยดย้อย พอไปเล่นยังกะ PS2 เมื่อ 10 ปีที่แล้ว = =

ภาพตัดสินอะไรไม่ได้หรอก อย่าโดนหลอกตาจนกว่าจะได้ลองเล่น เหมือน Wacth Dog ภาพมาอย่างเทพ พอไปเล่น....ทั้งแข็ง ทั้ง.... เห้อ(ไม่ต้องทำภาคต่อแล้วก็ได้นะ เอาไปทำ AssSeed หรือ Farcry ดีกว่า)

ถ้า Ubi จะเอาเกมส์มาคว่ำ GTA จริงๆ ก็คงมีแค่ AssSeed แหละเพราะ ภาค 4 มันสนุกมากจริงๆเป็นภาคเดียวที่ผมเล่นติดกันยาวๆจนจบ และภาพก็เทพมาก(ผมว่า Ubi เหมาะกับพวกเกมส์ที่ไม่ใช่ยุคปัจจุบัน น่าจะเหมาะกับยุคเก่าๆ กับพวก ในป่าในเขามากกว่าถ้าเป็น Open World) หวังหว่าภาคหลังๆ จะทำมาได้แบบสุดยอดๆนะ รอดูภาคใหม่อยู่เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 13th September 2014 เมื่อ 15:22

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ..............................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puay : 16th September 2014 เมื่อ 10:06

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มันจะไม่สวยได้ไงไปดูใน youtube game play สิ ภาพกากกว่ารูปนี้อีก มีคลิปนึงที่เปรียบเทียบบนภูเขา ps3 มีหญ้าไม่กี่ต้น แสงไม่มี ps4 หญ็าเต็ม แสงสวย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 13th September 2014 เมื่อ 15:57

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    คิดไปเองหรือเปล่าครับ อีกอย่างในรูป เป็น GIF ภาพก็แตกๆ

** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    คงจะทราบกันไปแล้ว่าเกม Grand Theft Auto V จะปล่อยให้ชาว Xbox One/PS4 ได้เล่นกันในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2015
    ในขณะที่ชาว PC ต้องเลื่อนไปอีกเป็นวันที่ 27 มกราคม 2015 ตรงนี้จังเป็นที่สงสัยว่าทำไมชาว PC ถึงต้องได้เล่นช้ากว่าด้วยล่ะ? ทางด้าน Rockstar จึงออกมาให้คำตอบอย่างเป็นทางการถึงสาเหตุว่า
    Phenom II X6 1090T Asrock 970 Extream 4 8GB 1600 Hyper X Galax GTX 970 EXOC HX 650 watt Corsair 400R Corsair

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ต้องเข้าใจครับ PC เทคโนโลยีรุ่นใหม่จะออกแล้ว เอาแบบก้าวกระโดดเลยทีเดียว ถ้าทำออกมาภาพไม่ดีมันก็ไม่สมกับเป็นเกมดังสิ
    อย่าลืมสิครับว่าตลาด PC มีการแข่งขันสูงมากตลอดเวลา เกมที่ออกก็ปรับตามเทคโนโลยีด้วย เกมเก่าก็ต้องออกแพทต์ปรับระบบกราฟฟิกให้ดีตามเทคโนโลยีที่ออกใหม่ตลอดเวลา
    นี้แหละครับที่เขาว่าเกม PC พัฒนาไม่เคยหยุดนิ่ง
    [IMG][/IMG]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เห็นข่าวแว๊บแรกก็รู้แล้ว การตลาดเห็นๆไม่มีเหตุผลอะไรมากไปกว่านั้น
    ส่วนเรื่องกราฟฟิกผมเฉยๆนะ ดูผ่านๆมันก็พอสวยอยู่แต่ที่ไม่ค่อยชอบจริงๆคือความหยักในเกมมันเยอะซะเหลือเกิน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    - -

Deadrising Full HD 3.5 GB
    Watch Dog Full HD 5 GB
    BF Full HD 2.2 GB
    Sniper elite 3 2.2 GB
    GTA V คาดเดาว่าแดกเกิน 2 แน่ๆ

หมดยุคของ R9 285 GTX 770 2 GB แล้วสินะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    175
    ก็อย่างที่ผมบอกอะครับคือในภาพ PS3 ผมว่ามันเเตกๆเกินไปนะอันที่จริงรายละเอียดมันดูเยอะกว่านั้น แสงก็หายไปเยอะเลยอันที่จริงพอเข้ามิชชั่น Who say yoca มันจะปรับเวลาเป็นตอนเที่ยงๆให้เลย

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ภาพรองสุดท้ายมัน Mission อะไรครับ ทำไมเหมือนไม่เคยเห็น

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เพิ่งสั่งซื้อแผ่น PS3 ไป ใจเสียอย่างแรง

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    ภาพรองสุดท้ายมัน Mission อะไรครับ ทำไมเหมือนไม่เคยเห็น
    เป็นมิชชั่นเสริมครับ เคยเจอนานแล้วอ่ะ จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหน

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    เป็นมิชชั่นเสริมครับ เคยเจอนานแล้วอ่ะ จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหน
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    รอต่อไป ยาวๆ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    PC ดีที่สุด แหะๆ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ก็อย่างที่ผมบอกอะครับคือในภาพ PS3 ผมว่ามันเเตกๆเกินไปนะอันที่จริงรายละเอียดมันดูเยอะกว่านั้น แสงก็หายไปเยอะเลยอันที่จริงพอเข้ามิชชั่น Who say yoca มันจะปรับเวลาเป็นตอนเที่ยงๆให้เลย
    ผมมี PS3 อยู่ ภาพในกระทู้นี้ มันไม่เหมือนใน PS3 ครับ อันนี้มันภาพ GIF แตกเละเทะไปหมด ลองหาดูวิดีโอเทียบกราฟิคเอา ภาพจาก PS3 กับ 360 แทบไม่ต่างกัน รูป GIF ในกระทู้นี้คุณภาพดรอปลงไปจากของจริงเยอะ PS4 ก็เหมือนกัน ในวิดีโอดูดีกว่านี้พอตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornram : 14th September 2014 เมื่อ 02:27
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ก็ดูในคลิปกันไงหญ้าแทบไม่มีเลยเอาคลิปมาลงมันสวยยังไงอีกอย่างในคลิปมัน xbox 360 vs ps3 มันจะเห็นความต่างไหม ไปดูคลิป ps3 vs ps4 สิ
    ความต่างเห็นได้ชัดเลย เรื่องหญ้า และ แสง อีกอย่างในคลิปที่โพสต์มา กับภาพ gif นี่แทบไม่ต่างกันเลย เผลอๆภาพ gif บางมุมสวยกว่าในคลิปด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 14th September 2014 เมื่อ 11:49