ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311

โจรใต้บุกซุ่มโจมตีฐานทหารบาเจาะ โดนวิสามัญ 17 ศพ

โจรใต้กว่า 50 คน แต่งกายเลียนแบบทหาร ควงอาวุธสงครามโจมตีฐานนาวิกฯ ใน อ.บาเจาะ แต่เจ้าหน้าที่รู้ตัวล่วงหน้าตั้งรับเต็มที่ วิสามัญคนร้าย 17 ศพ

วันนี้ (13 กุมภาพันธ์ 2556) เวลา 01.00 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เกิดเหตุกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบกว่า 50 คน แต่งกายเลียนแบบทหารบุกเข้าโจมตีฐานปฏิบัติการ ปล.ที่2 ฉก.นย.32 อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส จนเกิดการปะทะกัน เบื้องต้น คนร้ายถูกวิสามัญเสียชีวิตแล้ว 17 ศพ โดยหนึ่งในคนร้าย คือ มะรอโซ จันทรวดี แกนนำคนสำคัญที่สุดในพื้นที่นราธิวาส ซึ่งมีส่วนร่วมในคดีสังหารครูชลธี เจริญชล

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่สามารถยึดปืนยาวได้ 16 กระบอก และปืนสั้นพกพา 1 กระบอก รถยนต์กระบะ 2 คัน อยู่ระหว่างเคลียร์พื้นที่ อ.บาเจาะ และพื้นที่ใกล้เคียง โดยกลุ่มคนร้ายหนีไปได้ประมาณ 30 คน ขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังตามไล่ล่า

ทางด้าน พันเอกปราโมทย์ พรมอินทร์ โฆษกกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า เปิดเผยว่า คนร้ายได้ขับรถกระบะมา 2 คัน เข้ามาในฐานนาวิกโยธิน แต่จากความร่วมมือของชาวบ้านในพื้นที่ ทำให้ทางการข่าวทหารรู้ตัวล่วงหน้า จึงได้มีการเตรียมพร้อมตั้งรับเต็มที่ จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว

ล่าสุด เมื่อเวลา 05.00 น. คนร้ายได้ลอบวางเพลิง โรงเรียนบ้านบือเระ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เจ้าหน้าที่เชื่อเป็นการตอบโต้

กระปุกดอทคอม

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    มันต้องอย่างงี้สิ \m/
    ]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เยี่ยมมากครับ ทหารไทยเก่งอยู่แล้ว สู้ซึ่งๆหน้าสู้เราไม่ได้เลย 55555 เป็นข่าวที่ทำให้ชื่นใจมากสำหรับวันนี้ครับ

และขอสดุดีผู้ก่อการร้ายที่เสียชีวิต ขอให้ไปเป็นผีเร่ล่อนอยู่แถวนั้นไม่มีใครให้อะไรแดกนะครับ สม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    เป็นกำลังใจ ให้ทหารทุกคนครับ ตี 1 สะด้วย - -'' เรากำลังเล่น BF3 เลย

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เจ๋งมากมันต้องตายบ้าง ไม่ใช่ทหารตายอย่างเดียว ถึงจะสูสี ผมเคยปะทะครั้งนึงที่ระแงะ นราธิวาสเพื่อนตายต่อหน้า 1 คน แค้นมากแต่ก็จับมันไม่ได้พอมาเจอข่าวนี้รู้สึกดีมากเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    2
    คนที่อยู่แนวหลังอย่างพวกเรา

ก็ยังจะเอาใจช่วยทหารกล้าทุกนาย

ให้ผ่านพ้นอันตรายในสถานการณ์ แบบนี้ด้วยเถอะ

ขอให้อำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยคุ้มครองทหารไทยใจกล้าทุกนายด้วยเถอะ สาธุ.....

[IMG][/IMG]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ยังประมาทไม่ได้นะครับ โจรใต้ 3 จัวหวัดรวมกันมีแนวร่วมโดยประมาน 600-800 คนที่ตายไปถือว่าน้อย แต่ก็ถือว่าเป็นข่าวดีที่เด็ดหัวแกนนำได้แต่พวกมันก็มีคนอื่นขึ้นมาแทนอยู่ดี แต่หลังจากนี้ต้องเฝ้าระวังมากๆเลยครับเพราะพวกมันต้องหาทางเอาคืนแน่ๆ ผมขอตำหนิโฆษกนิดนึงว่าไม่ควรเปิดเผยว่ารู้ข่าวล่วงหน้าจากชาวบ้าน เพราะทำให้ฝ่ายโจรใต้รู้ทางต่อไปจะไปขู่ชาวบ้านไม่ให้ยุ่งกับทางการอีกเหมือนที่ผ่านๆมา
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    สุดยอดครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมละไม่เข้าใจ มันจะก่อการร้ายเพื่อ ? เผาโรงเรียนเผาหนังสือ ส.ป.ช. เพื่อ ?

โรงเรียนคือแหล่งเพิ่มพูนความรู้นะเฟ้ย เผาโรงเรียนนี้ถือว่าเป็นการกระทำที่แสดงให้เห็นว่าไม่สนใจความรู้เลยนะเฟ้ย!!

ป.ล. บ่นๆไปงั้น

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เดี๋ยวผมจะส่ง F-35 ไปถล่มเพิ่ม (เนี่ยตูเป็นผบ.แล้วหรือถึงไปสั่ง)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ผมละไม่เข้าใจ มันจะก่อการร้ายเพื่อ ? เผาโรงเรียนเผาหนังสือ ส.ป.ช. เพื่อ ?

โรงเรียนคือแหล่งเพิ่มพูนความรู้นะเฟ้ย เผาโรงเรียนนี้ถือว่าเป็นการกระทำที่แสดงให้เห็นว่าไม่สนใจความรู้เลยนะเฟ้ย!!

ปัญหานี้มีมานับร้อยๆปีแล้ว...นี่ท่านยังไม่รู้อีกหรอว่าพวกมันทำอย่างงั้นไปทำไม หาความรู้ใส่ตัวบ้างนะท่าน อย่าเอาแต่เล่นเกมส์

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้

เหตุผลคร่าวๆก็ประมาณว่า พวกโจรใต้นี่คล้ายๆกับพวกมาเฟียในหนังฝรั่งแหละครับ พวกมันถูกสนับสนุนโดยผู้มีอิทธิพลที่อยู่เบื้องหลัง แต่จริงๆก็ไม่อยากเปรียบเทียบกับมาเฟียเท่าไหร่ เช่นมาเฟียรัสเซียหรือแม็กซิโก ก็ยังมีด้านคุณธรรมอยู่บ้าง แต่ไอ้โจรใต้บ้านเรานี่มันไม่สนอะไรทั้งนั้น ใครขัดผลประโยชน์มันฆ่าหมด ไม่เว้นแต่เด็กหรือคนแก่ เผอๆพ่อแม่ตัีวเองยังฆ่าได้ สามจังหวัดนี้เป็นแหล่งค้าของผิดกฏหมายขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรืออาจจะเอเชียเลยก็ว่าได้[ถ้าพวกโจรใต้ทำสำเร็จ] ที่สุดนี้พวกเราที่อยู่แนวหลังก็ต้องพึ่งทหาร และเป็นกำลังใจให้พวกเขาล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shanbo : 13th February 2013 เมื่อ 12:02

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ต้องยกความดีความชอบให้ชาวบ้านที่มาบอกข่าวเลย

ถ้าไม่มีชาวบ้านมาบอกล่วงหน้า ทหารก็โดนเหมือนกันครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ปัญหานี้มีมานับร้อยๆปีแล้ว...นี่ท่านยังไม่รู้อีกหรอว่าพวกมันทำอย่างงั้นไปทำไม หาความรู้ใส่ตัวบ้างนะท่าน อย่าเอาแต่เล่นเกมส์
    อุบ้ะ!! เหมือนโดนด่าเลยเว้ยเห้ย
    ก็พอจะรู้อยู่ครับแต่ไม่มากแค่ถามว่าทำเพื่ออะไร เข้าใจคำถามไหม ทำเพื่ออะไร ไม่ได้จะถามว่าทำเพื่ออะไร แต่ถามว่า ทำเพื่ออะไร
    งงป๊ะ

ป.ล. ไม่ได้อยากจะก่อดราม่าน่ะเออ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอสดุดีแก่เหล่าทหารกล้าทุกนาย เก่งมากกก

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เล่นกับใครไม่เล่นไปเล่นกับนาวิก555+โดนเลยของจริง

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ต้องยกความดีความชอบให้ชาวบ้านที่มาบอกข่าวเลย

ถ้าไม่มีชาวบ้านมาบอกล่วงหน้า ทหารก็โดนเหมือนกันครับ
    ขอขอบคุณชาวบ้าน ที่ให้ข่าว

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะพันครั้ง

น่าจะทำแบบนี้มาตั้งนานแล้ว

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ได้ยินข่าวมาก่อนหน้านี้ ว่าจริงๆตายเยอะกว่านั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topperioz : 13th February 2013 เมื่อ 16:33

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shanbo อ่านกระทู้
    เหตุผลคร่าวๆก็ประมาณว่า พวกโจรใต้นี่คล้ายๆกับพวกมาเฟียในหนังฝรั่งแหละครับ พวกมันถูกสนับสนุนโดยผู้มีอิทธิพลที่อยู่เบื้องหลัง แต่จริงๆก็ไม่อยากเปรียบเทียบกับมาเฟียเท่าไหร่ เช่นมาเฟียรัสเซียหรือแม็กซิโก ก็ยังมีด้านคุณธรรมอยู่บ้าง แต่ไอ้โจรใต้บ้านเรานี่มันไม่สนอะไรทั้งนั้น ใครขัดผลประโยชน์มันฆ่าหมด ไม่เว้นแต่เด็กหรือคนแก่ เผอๆพ่อแม่ตัีวเองยังฆ่าได้ สามจังหวัดนี้เป็นแหล่งค้าของผิดกฏหมายขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรืออาจจะเอเชียเลยก็ว่าได้[ถ้าพวกโจรใต้ทำสำเร็จ] ที่สุดนี้พวกเราที่อยู่แนวหลังก็ต้องพึ่งทหาร และเป็นกำลังใจให้พวกเขาล่ะครับ
    อันนี้ไปฟังมาจากไหนครับ ฮ่าๆๆ แล้วเกี่ยวอะไรกับมาเฟีย นี่มันคงละเรื่องเลย...ท่านเข้าใจคำว่า "แบ่งแยกดินแดน" มั๊ยครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    อันนี้ไปฟังมาจากไหนครับ ฮ่าๆๆ แล้วเกี่ยวอะไรกับมาเฟีย นี่มันคงละเรื่องเลย...ท่านเข้าใจคำว่า "แบ่งแยกดินแดน" มั๊ยครับ
    เหอะผมว่าคุณนั้นแหละ หาอ่านซะบ้างนะครับ ไม่ใช่ติดอยู่กับความเชื่อเดิมๆ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    มันต้องให้มาเจอกันซึ้งๆหน้า พี่ทหารเจ๋งอยู่เเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deluxe อ่านกระทู้
    เหอะผมว่าคุณนั้นแหละ หาอ่านซะบ้างนะครับ ไม่ใช่ติดอยู่กับความเชื่อเดิมๆ
    เอ๊าะหร๋าาา แล้วปัญหา3จังหวัดชายแดน ปัญหามันคืออะไรหล่ะครับ อย่าไปเปิดกูเกิ้ลดูนะ มันเป็นความรู้รอบตัว
    แล้วก็ไม่ใช่ความเดิมๆหรอฟร่ะ ที่ปัญหามันยงไม่จบอย่างนี้....ความรู้เท่าหางอึ่ง อย่าริไปเถียงคนอื่นครับ
    อย่ามาก่อดรามง ดราม่านะครับ ผมยิ่งเป็นคนชอบความร้าวฉานอยู่
    แต่อย่าพูดเลย บอร์ดนี้มันไม่เหมาะกับเรื่องแบบนี้หรอก
    อยากพูดเรื่องแบบนี้ PM มา เดี๋ยวพาไป...แต่มันไม่เหมาะกับเด็กต่ำกว่า18นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piekie : 13th February 2013 เมื่อ 13:24

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ใจร่มๆ โจรใต้มันจะทำด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม แนวหลังอย่าทะเลาะกันเองดีกว่า เดี๋ยวพวกโจรมันจะหัวเราะเยาะเอา

ปล. เป็นกำลังใจให้ทหารไทยที่ช่วยปกป้องบ้านเมืองด้วยชีวิตทุกท่านครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ตามแร็ปบนกล่าวไว้ อิอิ ตีกันเองซะแล้ว คนไทย ยอมๆกันบ้างก็ได้ครับ

ป.ล. เป็นกำลังใจให้ทหารไทยทุกนายเช่นกันครับ
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เกือบโดนม้าโทรจันเข้าให้แล้วไหมล่ะ หลุดเข้าไปในบังเกอร์ฝ่ายทหารนี่เกิดโศกนาฏกรรมเลย