ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

ขอวิธีเล่น Battlefield Badcompany 2 แบบ Multiplayer หน่อยครับ

คือ ขั้นตอนตั้งแต่เริ่มแรกเลยนะครับ แบบว่าสมัครอะไรประมาณนี่อ่ะ ใส่ CD-key ตรงไหน ต้อง อัพ Patch ไหม อัพเป็นเท่าไหร่ ขอวิธีหน่อยครับ กำลังจะซื้อคีย์อยู่
    BEGONE THOTTTTTTTT

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    http://www.origin.com/th/about

ไปโหลด origin มา สมัครไปด้วยเมื่อติดตั้งเสร็จ
    เพราะยังไงเมื่อได้ซื้อคีย์มา ก็ต้องรีรหัสตรงนี้อยู่แล้ว หรือท่านจะเข้าไปในตัวเกมส์ที่ท่านมี ท่านก็ไปลงชื่อในนั้น และกรอกรหัสเกมส์ลง

ผมแนะนำให้โหลดทาง origin ดีกว่าครับ มันจะอัพเดทให้อัตโนมัติ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เห็นชื่อกระทู้ตกใจกลัวจะเป็นพวกของแคร๊กเล่นออนไลน์พอมาเห็นอย่างนี้รู้สึกดีใจมากๆโหลด origin เลยครับตามเรปบน
    ติดตามข่าวสารเกม BF ได้ที่ www.bf-thailand.net น่ะครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    เลือกเอา Steam / Origin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198
    โอรีจิ้นดีที่สุด แต่ 2-3วันนี้มันมีปัญหาเข้าเกมผ่านหน้าโอริจิ้นไม่ได้ ต้องมาเข้าทางไอคอนเกมแทน เซงเลย

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เช กูวาร่า อ่านกระทู้
    โอรีจิ้นดีที่สุด แต่ 2-3วันนี้มันมีปัญหาเข้าเกมผ่านหน้าโอริจิ้นไม่ได้ ต้องมาเข้าทางไอคอนเกมแทน เซงเลย
    ผมว่าSteamยังดีกว่านะ
    แต่ก็ไม่ใช่Originไม่ดีนะ
    Originก็ดี แต่ผมเลือกอันที่มันดีที่สุด555+

กล่าวขอบคุณ
    898
    Steam บางครั้งโหลดช้านะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ช้าไม่เป็นไรแต่เล่นได้
    และชอบระบบเพื่อนระบบภาพต่างๆที่เราเอาหน้าตัวเองลงได้
    รวมทั้งระบบชื่อที่เป็นอิสระ
    ระบบAchievementที่โชว์แล้วภูมิใจหลายอย่างเลยครับ
    แถมเวลาลดนี่ลดซะควักเงินจ่ายแทบไม่ทันกันเลยทีเดียว
    เวลาจัดลดอะไรใจปล้ำกว่าเยอะ
    [โหลดช้าก็คงพอๆกับเกมส์เถื่อนบางเกมส์หลายๆPartแหละครับ555+]
    เพราะงั้นผมเลยไม่เครียดเรื่องช้า
    ผมเอาแค่ว่าจ่ายไปได้ของมาเล่นได้แน่นอนสบายใจมากมายกับSteam
    สรุปแล้วผมรักมากครับ^^
    [ปล.ก็ไม่ได้ว่าOriginไม่ดีนะครับ แต่ส่วนตัวผมเคยใช้แล้วเฉยๆ แต่ตอนAlpha Test BF3นี่]
    [มีปัญหาว่าโหลดมา3รอบไฟล์เสียหายไปเล่นไม่ได้ รอบสี่ถึงจะได้ทดสอบเล่นก็OKดีแต่เสียเวลามากมาย]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ตอนกลางคืนผม 800Kbps + 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ตอนกลางคืนผม 800Kbps + 555
    เน็ตกี่เมกหว่า ?
    แรงจัด ด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    แรงจัด ด
    TOT 12MB/1MB เขาว่างั้น 5555

ปล. เนตนายก็แรงนิเห็นเล่น Mw2 Ping ต่ำมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aspirineth : 29th August 2011 เมื่อ 23:55

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    แรงจัด ด
    เน็ตผมก็12MBของทรูเป็นเคเบิ้ลครับเปลี่ยนระบบใหม่แล้ว
    ได้เน็ตเกินด้วยมั้งรู้สึก
    เล่นเซิฟไทยTeamfortress2หรือเกมส์อื่นๆปิงราวๆ4 5 6 7 8 9
    ส่วนใหญ่ปิงจะนิ่งตายตัวที่6

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ตอนนี้ผมโหลด Borderlands on steam เต็มสปีดช่วงบ่ายๆ-เย็นๆกลางวันช้ามาก

พอกลางคืนทีไรไวทุกทีเลยครับ ถ้าช้านักเปิดไว้ทั้งวันทั้งคืนเลยเสร็จชัวร์ๆ ฮ่าๆ

ป.ล.เน็ตผม 6MB TOT ความเร็วในการโหลด Borderlands ตอนนี้คือ 520KB+

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198
    ของผมเน็ต 2 m เล่น BFBC2 VIETNAM ปิงราวๆ 375 บางทีโชคไม่ดีขึ้นถึง 450 โดนดีดออกจากเกม ไม่รู้แก้ปัญหาไงดีเหมือนกัน

ทางTOT อ้างว่าอยู่ไกลชุมสาย อัพให้ไม่ได้ ถ้าจะให้เน็ตสูงๆ ต้องใช้แบบสายไฟเบอร์ 10m/1m รายเดือน 1500+ ซึ่งผมคิดว่าไม่ไหว ยอมใช้ 2m 600กว่าดีกว่า

ปล. แต่ผมโทรถามคอลเซ็นเตอร์ เขาบอกว่าพื้นที่ของผมสามารถเพิ่มสปีดได้ถึง 12 m เชียวนะ ทำไมข้อมูลไม่ตรงกันหว่า แล้วอันไหนผิดไหนถูกกันนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    TOT 12MB/1MB เขาว่างั้น 5555

ปล. เนตนายก็แรงนิเห็นเล่น Mw2 Ping ต่ำมาก
    แต่ก่อนเล่น ปิง 70 กว่า ๆ ไม่รู้ไปทำอะไรมั้ง ลดลงมาเยอะเชียวว
    เน็ตผมของ จอยไลค์ 6 เม็กมั้ง อัพ 512 k/b

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    เน็ตผมก็12MBของทรูเป็นเคเบิ้ลครับเปลี่ยนระบบใหม่แล้ว
    ได้เน็ตเกินด้วยมั้งรู้สึก
    เล่นเซิฟไทยTeamfortress2หรือเกมส์อื่นๆปิงราวๆ4 5 6 7 8 9
    ส่วนใหญ่ปิงจะนิ่งตายตัวที่6
    แบบอิจฉามากๆ ครับ มิน่าถึงได้ชอบ steam สุด ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมโหลด Borderlands on steam เต็มสปีดช่วงบ่ายๆ-เย็นๆกลางวันช้ามาก

พอกลางคืนทีไรไวทุกทีเลยครับ ถ้าช้านักเปิดไว้ทั้งวันทั้งคืนเลยเสร็จชัวร์ๆ ฮ่าๆ

ป.ล.เน็ตผม 6MB TOT ความเร็วในการโหลด Borderlands ตอนนี้คือ 520KB+
    ตอนนี้ฝรั่งมันกำลังนอนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เช กูวาร่า อ่านกระทู้
    ของผมเน็ต 2 m เล่น BFBC2 VIETNAM ปิงราวๆ 375 บางทีโชคไม่ดีขึ้นถึง 450 โดนดีดออกจากเกม ไม่รู้แก้ปัญหาไงดีเหมือนกัน

ทางTOT อ้างว่าอยู่ไกลชุมสาย อัพให้ไม่ได้ ถ้าจะให้เน็ตสูงๆ ต้องใช้แบบสายไฟเบอร์ 10m/1m รายเดือน 1500+ ซึ่งผมคิดว่าไม่ไหว ยอมใช้ 2m 600กว่าดีกว่า

ปล. แต่ผมโทรถามคอลเซ็นเตอร์ เขาบอกว่าพื้นที่ของผมสามารถเพิ่มสปีดได้ถึง 12 m เชียวนะ ทำไมข้อมูลไม่ตรงกันหว่า แล้วอันไหนผิดไหนถูกกันนะเนี่ย
    บ้านผมอยู่ห่างจากศูนย์มันแค่ 700 เมตรเองครับ เน็ตยังคงความกาก อยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomman : 30th August 2011 เมื่อ 00:32

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    เออ คือ ปล่าวครับ ที่ผมจะซื้อคีย์อ่ะ แบบว่า ซื้อผ่านกันไม่ใช่แบบนั้นอ่ะครับ ของผมแบบตัวๆอ่ะครับ ไม่ใช่แบบโอน

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ขอดันอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    ผมว่าSteamยังดีกว่านะ
    แต่ก็ไม่ใช่Originไม่ดีนะ
    Originก็ดี แต่ผมเลือกอันที่มันดีที่สุด555+
    เห็นด้วยครับ ผมเองก็ชอบ Steam
    แพทก็ไม่ต้องมานั่งหา อัพเดท Auto ตลอด