ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆกรุณาอย่าดราม่า

ผมต้องบอก กรุณาอย่าเถียงกันดีกว่าครับ

คอมเม้นตามความคิดกันไปเลย ไม่ต้องอ้างอิงดีที่สุด
    ตามนี้เลยครับ ไม่ต้องมาอ้างอิงใครดีที่สุด ความคิดใคร คิดความมัน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เกณฑ์แค่6เดือนเอง ไม่อยากเกณฑ์ก็ไม่ต้องเรียนไปจับใบเอาโชคดีก็ดำ โชคร้ายก็ฝึก2-3ปี อีกอย่างอย่าคิดว่าตอนนี้ทหารพอนะคับ น้อยนะจริงๆ ลงใต้ก็เยอะ ไปอยู่ตามชายแดนก็เอยะ ตายวันตายพรุ่งไม่รู้ เค้าตายเราหลับสบาย ยังจะบอกว่ารด.ลำบากหรอคับ อีกอย่างยังไม่อนุมัติเลย ท่านพึ่งจะมีความคิด ยังไม่ได้บอกเลยว่าจะมีนี่นา

เผลอๆผมโดนเรียกด้วยเนี่ยอายุใกล้จะถึงแล้วด้วย เจอกันที่ใต้แล้วกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 5th February 2013 เมื่อ 07:54
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมก็เหมื่อนกัน เป็นทหารแค่6เดือน ผมว่ามันไม่ลำบากขนาดนั้นหรอกมั้ง ของแบบนี้มันอยู่ที่คน แทนที่จะเอาเวลาที่เรียน รด.ไปติวหนังสือ
    จบมหาลัย อายุ21-22 ก็สมัครไปเลย6เดือน ปลดมามีเงินก้อน จะหางานทำก็ยังไม่สายหรอกอายุยังน้อย เงินทุนก็มี ไม่ต้องแบมือใครด้วย พ่อ,แม่ไม่ลำบากด้วย
    แต่เด็กสมัยนี้กลัวลำบากกันซะเหลือเกิน บางคนจบแล้วยังไม่คิดจะหางานทำเลย เพราะกลัวจะลำบาก
    แค่6เดือนยังไม่เอา แล้วก็อ้างนู้นนี้นั้น " ผมไม่อยากเป็น เพราะเสียเวลา เอาเวลาไปทำงาน ช่วยทางบ้านดีกว่า " เรียน รด. 3 ปี ค่าใช้จ่ายเท่าไร ใครออก ใครลำบาก
    แล้วก็พวกที่มีความสามารถด้านต่างๆ พวกนี้เขาไม่ทำงานในประเทศเราหรอกครับ ค่าตอบแทนมันน้อย พวกนี้ต่างชาติเขาดูแววตั่งแต่เด็กๆ แล้วให้ทุนเรียน ไปเรียนบ้านมัน
    ทำงานให้มัน เขาไม่กลับมาประเทศเราหรอก ค่าตอบแทนมันต่างกัน

เรื่องเผด็ชการ ยังไม่ใครบอกเลยเรื่องเผด็ชการ มันเป็นการปลูกฝังอุดมการ ตั่งแต่เด็กๆว่า เออ เกิดมาแล้ว"ควร"รับใช้ชาติซักครั้งนึ่ง ไม้ได้บังคับนะครับ
    ผมย้ำแล้วว่าเขาไม่ได้บังคับ แต่มันเป็นหน้าที่ ไม่อยากเป็นก็ไปเรียน รด. 3ปี ค่าใ่ช้จ่าย ให้พ่อ,แม่ออก เราก็ไม่ต้องลำบากสบานจะตาย พ่อ,แม่ลำบาก
    เอาเถอะครับ ความคิดไม่ต่างสงครามไม่เกิด พูดกันไปก็เท่านั้น
    ผมดูจากที่ คุณพิมพ์ๆๆมานะ คุณเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง คำพูดคุณเหมือ นผช.(ไทย)ต้องเป็นทหาร เอะอะก็หน้าที หน้าที่ สรุปของคุณคือการบังคับใช่ไหม
    อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ แล้วตัวคุณจะลำบาก ที่ต้องมาเปลี่ยนความคิดคนอื่น ไม่ได้ว่านะแค่บอก

ถ้าวัดความเป็น ผช.กัน แค่เรื่องผ่านการเป็นทหารเกณฑ์ ผมก็ยอมให้เรียก ผมว่าตุ๊ดเลย สรุปคือชายใดที่ไม่เคยผ่านการเป็นทหารเกณฑ์นั้นคือ ตุ๊ด

อันนี้ส่วนตัว ถ้าเป็นทหารจริงๆๆ อย่าเอาแค่ 6-2ปี ดิไปเป็นทหารยันเกษียณเลยหรือไม่ต้องเกษียณก็ได้

ทหาร กับ ทหารเกรณฑ์ ผมว่ามันต่างกันนะ

ถ้าวัดความเป็น ผช.กัน แค่เรื่องผ่านการเป็นทหารเกณฑ์ ผมก็ยอมให้เรียก ผมว่าตุ๊ดเลย สรุปคือชายใดที่ไม่เคยผ่านการเป็นทหารเกณฑ์นั้นคือ ตุ๊ด

ปล. ผมไม่ตุ๊ดนะครั
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    วัดใจกันเลยสิน่ะแบบถ้ารักชาติจริงก็ต้องมาเป็นทหารเพราะมีพื้นฐานจากการฝึกรด.มาแล้วยังงี้คนเรียนรด.ก็น้อยลงเพราะเรียนยังไงก็ต้องไปเกณฑ์ทหารอยู่ดี
    แต่อย่าตกใจไปครับเพราะนี่เป็นเพียงแค่แนวคิดเท่านั้นเพราะเอามาใช้จริงหลายคนคงโวยกันรวมไปถึงทหารเองด้วยเพราะทุกวันนี้ทหารหลายคนอาจบังคับลูกให้เป็นรด.
    เพราะทหารเหล่านี้เขาจะรู้ดีว่าเป็นทหารลำบากแค่ไหนเลยต้องให้ลูกมาเป็นรด.
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    มันไม่เกี่ยวกับรักชาติไม่รักชาติหรอก เป็นทหารไม่ได้รักชาติมากไปกว่าคนขายก๋วยเตี๋ยว

ทหารตอนนี้มีเยอะมากเกินความจำเป็นแล้ว จากข่าว ได้มาอย่างน้อยปีละ 8 หมื่นคน
    เยอะกว่าประเทศที่สุ่มเสียงสงครามอีก(จำนวนกำลังพลพอๆกับอิสราเอลที่มีสงครามกันทุกวัน) ไม่มีความจำเป็นต้องไปบังคับเอาจำนวนเพิม

หรือถ้าจำเป้นต้องใช้เยอะขนาดนั้น ก็อยากให้ชี้แจงหน่อยว่าท่านเอาทหารไปวางไว้ตรงไหนบ้าง เกิดประโยชน์แค่ไหน
    รึถ้าหากจะหาอาชีพที่ประเทศขาดแคลนจริงๆ แนะนำบังคับให้เป็นครูกับอาชีพสายสุขภาพทั้งหลายครับ พวกนั้นประเทศต้องการใช้งานอีกเยอะ เยอะกว่าทหารมากนัก

*อันที่จริงถ้าอยากให้คนรุ่นใหม่มาสมัครเป็นทหารกันเยอะๆนี่ไม่ยากเลยนี่ครับ ไม่ต้องบังคับด้วย
    เอาอย่างอเมริกาสิครับ เค้าเลี้ยงทหารดี มีสวัสดิการ อ้อ อันที่จริงไม่ต้องดูที่ไหนไกลก็ได้
    ดูกองทัพเรือบ้านเราก็ได้ครับ อาจไม่เดีเท่าต่างชาติ แต่ก็ยังเป็นตัวอย่างที่ดีได้เหมือนกัน เขาก็มีคนสมัครมาเรื่อยๆ ไม่ต้องบังคับอะไร เพราะเขาผลงานดี เลี้ยงทหารดีไงครับ
    ไม่ใช่ทำแบบกองทัพบกไทยแลนด์ คนเขาอุตส่าห์มาสมัครเป็นทหาร แต่เอาเข้าจริงกลายมาเป็นลิ่วล้อนายทหารชั้นผู้ใหญ่
    ทหารแทนที่จะได้ไปฝึกงานข่าวกรอง งานยุทธิวิธี งานช่างอะไรก็ว่าไป แต่กลับเข้ามาแล้วต้องเลียแข้งเลียขา คนตีสนิทกับผู้ใหญ่ก้าวหน้ากว่าคนเก่งคนขยัน
    ท่านนายพลทั้งหลายก็เลิกงาบงบประมาณซะที ไม้ล้างป่าช้าGT200 เรือเหาะซื้อมาแล้วต้องซ่อมงี่เง่าอะไรนั่น ซื้อมาทำไมครับ เป็นพันๆล้าน เงินพวกนี้เอาไปเลี้ยงทหารผู้น้อยได้อีกบาน
    ซื้อเข้าไปสิครับอุปกรณ์+เครื่องป้องกันดีๆให้ฝ่ายปฏิบัติการ ให้เขารู้สึกว่า มาเป็นทหารแล้วปลอดภัย ไม่ใช่มาแล้วถูกส่งไปตาย
    พวกคุณทำแบบนี้แหละครับ ประชาชนเขาถึงไม่อยากมาเป็นทหาร ไม่ใช่เพราะกลัวลำบากอะไรหรอก แต่เพราะไม่ศรัทธาในองค์กรของพวกคุณต่างหาก
    พอเป็นแบบนี้สุดท้ายคุณก็ต้องมาบังคับประชาชนให้ต้องเป็นทหาร ?...... งี่เง่ามากครับ ทำตัวเองแท้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 5th February 2013 เมื่อ 11:26

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ใครอยากเป็นทหารบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ความจริงผมรู้ข่าวนี้มาสองปีแล้วนะครับ ผบ.คนนี้พูดไว้ตั้งแต่ปี54แล้วละครับแต่ยังไม่ได้ออกกฎ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    การเกณฑ์ทหารมันเป็นหน้าที่ ไม่ได้บังคับ จำใส่กะโหลกไว้

เรียนจบ เกณฑ์ทหาร บวชแทนคุณ ทำงาน แต่งเมีย = ชีวิตผู้ชาย ?

ผมทำครบแล้วกล้าพูด
    มันไม่เห็นจำเป็นเลยครับ

พี่ผม เรียนจบ ไม่เกณทหาร ทำงาน ไม่บวช เป็นโสด เงินเดือน 80,000 มีให้พ่อ แม่ ใช้สบาย ไม่เท่ากับ ชีวิตผู้ชาย ?

จะบอกว่าไม่ทำตามท่านชีวิตจะไม่มีคุณภาพ ????

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คาดว่ากระทู้นี้คงจะมาม่าต้มยำเป็นแน่

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ถ้างั้นเด็กก็เลิกเรียน รด แน่นอน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เพื่อชาติ แค่นี้เอง ทำไม จะทำให้ไม่ได้ ผมจบ ปี 5 ยังอยากให้มีต่อเลย ถึง ปี 10 จะเอาทุกปีกก !!!!!!

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เพื่อนผมจากขาวๆฝึกกลับมาตัวดำปี๊เลยจำแทบไม่ได้หน้าเดฟเลย

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    ประเทศที่เกณฑ์ทหารคือประเทศที่ยังไม่สงบสุข และยังไม่มั่นคง อาจเกิดสงครามได้ทุกเมื่อ ซึ่งไทยก็เป็นประเทศหนึ่งในนั้น
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อ่านตอนแรก จริงจังนะ หลังๆ ดราม่าจนฮาเลย =w=
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ฝึก รด. มันไม่ได้ครึ่งของฝึกทหารเกณฑ์หรอกครับ....ก็ยกเลิกไอ้วิชารด. นี่ก็สิ้นเรื่อง แล้วชายไทยอายุ 21ปี ต้องเกณฑ์ทหาร พณ.ท่านก็จะไม่ได้ปวดหมองไปอีก1เรื่อง เพราะประเทศที่เจริญแล้ว อย่างเกาหลีเค้าก็ทำกัน
    ประเทศเกาหลี (เหนือ-ใต้) เขาอยู่ใในภาวะสงครามไม่ใช่หรอคับเขาถึงต้องเกณฑ์

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    98% ที่เรียน รด ก็เพื่อหนีทหารส่วน อีก 2% เอาคะแนนไปสอบ

ปล.อย่ามาอ้างว่าเพื่อเรียนรู้หรืออยากเป็น

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    ปากก็พร่ามไปทั่ว วิชาการจริง ๆ สรุปที่แท้ปอดแหก 55555555555 น่าอนาถเด็กใทย
    แหม.... บางทีผู้ใหญ่มันก็ปอดแหกที่จะเถียงกันด้วยเหตุผลนะครับ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ใครอยากเป็นก็อยากไป ไม่อยากก็คือไม่อยาก ไม่มีใครสามารถบังคับใครได้หรอก ต่างคนต่างความคิด

แต่ถ้าถามความเห็นแล้วอยากให้เลือกสักทางครับคือ

1.ยกเลิกเกณแล้วเอาแต่คนที่อยากเป็นจริงๆแบบรับสมัครเลยเพราะสุดท้ายแล้วคนมันก็มาสมัครก้นแหลกไม่งั้นจะไปสอบเตรียมทหารทำไมกันหล่ะ : D

2.ทุกคนต้องเกณทหารไปเลย ไม่ต้อง รด. มันดูเหมือนจะเปลืองงบประมาณโดยใช่เรื่อง
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    มันน่าสงสัยนะ เหมือนกำลังมีแผนรวบรวมกองทัพเพื่ออะไรสักอย่าง รัฐบาลชุดนี้มีพิรุด ครับ --*

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    รด ก็เป็นทหารไปแย้วหนิ - -" อยากให้ฝึกเพิ่มก็ส่งหมายเรียกมาสิ จะเกณฑ์ทำหยัง - -

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    ใครอยากเป็นก็อยากไป ไม่อยากก็คือไม่อยาก ไม่มีใครสามารถบังคับใครได้หรอก ต่างคนต่างความคิด

แต่ถ้าถามความเห็นแล้วอยากให้เลือกสักทางครับคือ

1.ยกเลิกเกณแล้วเอาแต่คนที่อยากเป็นจริงๆแบบรับสมัครเลยเพราะสุดท้ายแล้วคนมันก็มาสมัครก้นแหลกไม่งั้นจะไปสอบเตรียมทหารทำไมกันหล่ะ : D

2.ทุกคนต้องเกณทหารไปเลย ไม่ต้อง รด. มันดูเหมือนจะเปลืองงบประมาณโดยใช่เรื่อง
    หืม...คือ คนที่ไปสอบเตรียมทหารเพราะ จบมาได้เปรียบกว่าทหารที่สมัครหรือพวกทหารเกณฑ์ เพราะถือว่าใช้ความรู้ความสามารถเข้ามากยิ่งเป็น รด. จะได้ยศถ้าไปเป็นทหารน่าจะร้อยตรี นะครับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    เมื่อได้ยินข่าวนี้ แทบจะ ลาออก ร.ด. กันทั้ง ร.ร. อีก ปีเดียวก็พ้น ร.ด.แล้ว
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ไปหากระโปงมานุ้งซะนะ 555555555

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    ไปหากระโปงมานุ้งซะนะ 555555555
    ไม่จบแฮะ ท่านจะก่อมาม่าเพิ่มทำไม
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    โชคดีที่ผมจบเรียบร้อยแล้ว เลยไม่ซีเรียส

ผมไม่เข้าใจบางท่านที่เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล ผู้ชายทุกคนต้องเป็นทหารเท่านั้น ไม่เป็นไม่ใช่ผู้ชาย

งั้นกระเทยบางคนที่ฝึก รด. มันคือผู้ชาย??

คนเราไม่เหมือนกัน บางคนรูปร่างไม่เหมาะกับเป็นทหาร เช่น เป็นคนแคระ ผอม อ้วนมาก คนเหล่านั้นไม่สามารถเป็นทหารได้ พวกเขาไม่ใช่ผู้ชาย??

ผมไม่เข้าใจตรรกะของบางท่านจริงๆครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: