ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549

Post Unleashed Special Update : แนะนำเกมน่าซื้อบน Steam ประจำเดือนมิถุนายน อุ๊ย!!! กระเป๋าฉีกเดือนนี้เกมเสียตังเพียบ!!!

Unleashed Special Update
    แนะนำเกมน่าซื้อบน Steam ประจำเดือนมิถุนายน
    อุ๊ย!!! กระเป๋าฉีกเดือนนี้เกมเสียตังเพียบ!!!

..........
    1. Devil May Cry 4: Special Edition [ความน่าสนใจ 4.9/5]

ไม่แปลกใจเลยที่เกมนี้จะติดอยู่ในรายชื่อเกมน่าซื้อประจำเดือนนี้ เพราะมันคือเกมสุดมันส์ที่ครองใจเกมเมอร์ทั่วโลกกับซีรี่ย์ Devil May Cry
    โดยในภาคนี้ได้มีการอัพเกรดตัวเกมขึ้นไปอีกขั้น นอกจากรายละเอียดกราฟฟิคที่เพิ่มเติมเล็กน้อยก็ได้มีการเพิ่มตัวละครเข้ามาให้เล่นกันถึง 3 ตัว

ได้แก่ Vergil, Lady และ Trish เข้ามาให้เราได้เล่นกัน พร้อมกับเพิ่มความโหด มันส์ ฮา ให้กับโหมด "Legendary Dark Knight" ที่เพิ่ม
    จำนวนศัตรูเข้าไปในฉากมากกว่าเดิม และมอนสเตอร์ในโหมดนี้ก็ได้มีการอัพเกรดความดุร้ายเข้าไปอีกด้วย ใครที่เป็นแฟนซีรี่ย์นี้ไม่ควรพลาด

ตัวเกม Devil May Cry 4: Special Edition สนนราคาอยู่ที่ราวๆ 837 บาท ใครที่สั่งซื้อตัวเกมล่วงหน้าจะได้รับชุดคอสตูมของ Lady จากภาค 3
    ไปใส่และคอสตูมของ Trish ที่เธอจะได้สวมบทเป็น Gloria สาวนักล่าปีศาจผิวสีสุดเซ็กซี่ ตัวเกมมีกำหนดวางจำหน่ายในวันที่ 23 มิถุนายนที่จะถึงนี้
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/329050/

..........
    2. Batman: Arkham Knight [ความน่าสนใจ 5/5]

ปิดฉากตำนานอัศวินรัตติกาลแห่งเมืองก็อตแธมที่ครั้งนี้พ่อหนุ่ม Batman ของเราดูเหมือนจะเจอศึกหนักเพราะศัตรูในภาคนี้ที่ไม่ธรรมดา

ทำให้พ่อหนุ่มของเราจำเป็นต้องพาเพื่อนสุดฮามาปราบพวกโจรให้สิ้นซาก ก็มีทั้ง Robin, Nightwing, Batgirl และ Catwoman
    ความพิเศษอีกอย่างที่ทำให้เกมนี้น่าแนะนำก็คือได้ทีมผู้พัฒนา Rocksteady Studios ที่เคยฝากผลงานภาคแรกเอาไว้กลับมาเป็นผู้ดูแลภาคปิดของซีรี่ย์นี้อีกครั้ง

ตัวเกม Batman: Arkham Knight วางจำหน่ายทั้งหมด 3 ชุดด้วยกันได้แก่ Batman: Arkham Knight [เวอร์ชั่นปกติ]
    สนนราคาอยู่ที่ราวๆ 1,049 บาท, Batman: Arkham Knight Premium Edition [เวอร์ชั่นรวมเนื้อหาเสริม DLC] สนนราคาอยู่ที่ราวๆ 1,484 บาท
    ( ลดราคา 10% จากเดิม 1,649 บาท ) และ Batman: Arkham Knight Season Pass [เวอร์ชั่นเนื้อหาเสริม DLC] สนนราคาอยู่ที่ราวๆ 729 บาท
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/208650/

..........
    3. Hatred [ความน่าสนใจ 3/5]

เคยเป็นข่าวอยู่พักหนึ่งที่ทาง Valve ไม่อนุมัติให้เกม Hatred เกมแนว 18+ ที่มีเนื้อหารุนแรงวางจำหน่ายผ่านระบบ Steam แต่สุดท้ายก็วางจำหน่ายจนได้
    เนื้อหาของเกมนี้เราจะได้รับบทเป็นฆาตกรโรคจิตที่ฆ่าผู้คนไม่เลือกหน้า เรียกว่าเป็นเกมที่หาสาระแถมจะไม่ได้ แต่เชื่อหรือไม่ว่าเกมนี้มีคนให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก

ตัวเกม Hatred ในขณะนี้ยังไม่ประกาศราคาแต่อย่างใด มีเพียงแต่การแจ้งเอาไว้ว่าจะปลดล็อคในวันที่ 1 มิถุนายนนี้
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/341940/

..........
    4. D4: Dark Dreams Don’t Die [ความน่าสนใจ 3/5]

วางจำหน่ายให้กับเครื่อง Xbox One แถมยังไม่จบซีซั่นด้วยทำให้เกมเมอร์หลายคนค้างคาใจว่าเมื่อไหร่จะได้เล่นเกมนี้จบเสียทีจนกระทั่ง
    ทาง Access Games ประกาศหิ้วเกมนี้อัพเดทลงระบบ Steam ให้เกมเมอร์ได้เล่นกัน ทำให้ความหวังที่หลายคนจะได้เล่นเกมนี้จบมีมากขึ้น
    รูปแบบเกมนี้คล้ายคลึงกับ The Walking Dead ของทีมผู้พัฒนา Telltale Games ดังนั้นถ้าใครไม่ชอบแนวนี้มองข้ามไปก็ได้

ตัวเกม D4: Dark Dreams Don’t Die มีกำหนดปล่อยซีซั่นที่ 1 ในวันที่ 5 มิถุนายนที่จะถึงนี้ เช่นเดียวกันราคา
    ก็ยังไม่ได้ประกาศออกมาอย่างเป็นทางการ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/358090/

..........
    5. ARK: Survival Evolved [ความน่าสนใจ 4/5]

เป็นอีกหนึ่งเกมที่หลายคนให้ความสนใจเป็นอย่างมาก เพราะว่าเราจะได้ย้อนเวลากลับไปยุคไดโนเสาร์
    แถมเกมนี้จะทำให้คุณได้จับไดโนเสาร์มาเป็นพวกด้วยนะ ( ส่วนมากเอามาเป็นพาหนะพาไปไหนมาไหนมากกว่า )
    สำหรับเกมนี้ยังอยู่ในขั้นตอนการพัฒนา ซึ่งถ้าใครอยากจะชิมลางดูก็ไม่เสียหายอะไรนะ ความน่าสนใจของเกมนี้ก็มี
    หลายอย่างตั้งแต่เอนจิ้นที่ใช้ในการพัฒนาก็ได้ใช้ Unreal Engine 4 ในการพัฒนา และ รูปแบบเกมเพลย์ก็น่าสนใจ
    เพราะเราจะต้องสร้างที่พักอาศัยพร้อมกับเอาตัวรอดจากสถานที่ที่เต็มไปด้วยสัตว์ดุร้ายอายุกว่า 100 ปี

ตัวเกม ARK: Survival Evolved มีกำหนดเปิดทดสอบตัวเกมในช่วง Early Access ในวันที่ 2 มิถุนายนที่จะถึงนี้
    ซึ่งขณะนี้ก็ยังไม่มีเผยว่าจะเปิดให้เข้าทดสอบทุกคนหรือจะต้องซื้อตัวเกมก่อนถึงจะสามารถเข้าไปทดสอบได้
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/346110

..........
    6. Final Fantasy XIV Online: Heavensward [ความน่าสนใจ 4.5/5]

ใครที่กำลังมองหาเกม MMORPG แบบเล่นกับเพื่อนกันยาวๆและอยากเสพเนื้อเรื่องสุดแฟนตาซีเกมนี้ไม่ทำให้คุณผิดหวังอย่างแน่นอน
    เพราะในเดือนมิถุนายนนี้เตรียมอัพเดทเนื้อหาเสริม [Expansion] ตัวแรกของเกม Final Fantasy XIV Online ซึ่งเนื้อหาใหม่นี้จะมี
    ทั้งเผ่าใหม่, อาชีพใหม่, เพิ่ม Max Level ให้สูงขึ้น และ เนื้อเรื่องที่เข้มข้นมากกว่าเดิม ผู้เล่นหน้าเก่าหรือผู้เล่นหน้าใหม่ไม่ควรพลาด

ตัวเกม Final Fantasy XIV Online: Heavensward มีกำหนดอัพเดทในวันที่ 23 มิถุนายนที่จะถึงนี้ ใครที่สั่งซื้อตัวเกมล่วงหน้าจะได้เข้าไปเล่นก่อนใคร
    ( เข้าไปเล่นได้ตั้งแต่วันที่ 19 มิถุนายน สำหรับผู้ที่สั่งซื้อตัวเกมล่วงหน้า ) ใครที่ไม่มีตัวเกมจำเป็นต้องซื้อตัวเกม Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn
    ก่อนแล้วซื้อตัว Final Fantasy XIV Online: Heavensward เพื่ออัพเกรดในการเข้าสู่เนื้อหาใหม่ แต่ถ้าคุณไม่ได้ซื้อจะยังคงสามารถเล่นตัวเกมเนื้อหาเดิมได้
    เพียงแต่จะไม่สามารถเล่นเผ่าใหม่, อาชีพใหม่ และ เนื้อหาอื่นๆที่เพิ่มเข้ามาได้ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://store.steampowered.com/app/359480/

..........
    Extra Bonus

รวมเกมฟอร์มยักษ์ประจำปี 2015 ที่คุณไม่ควรพลาด !!
    โดย Fynziie Zonamiz

EDIT POST BY ME
    CREDIT BY PLAYULTIMATE

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHUNGOLF : 28th May 2015 เมื่อ 19:43

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รอไฟนอลอย่างเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ขี่่ T-RAX
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    HATRED ไม่รอดผมแน่ๆโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

BATMAN ไม่เห็นน่าเล่น
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมว่าน่าเล่นออก Batman

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เอ่อ Star Wars ผมทราบมาว่าไม่มีโหมดเนื้อเรื่องไม่ใช่หรอครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เอ่อ Star Wars ผมทราบมาว่าไม่มีโหมดเนื้อเรื่องไม่ใช่หรอครับ
    ต้องติดตามข่าวสารไปกันเรื่อยๆเเหละครับ เพราะตอนนี้ยังมีมาน้อยมากๆ //อันนี้คลิปจากทางบ้านฝากมาครับ..

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    รอ batman แต่ไม่รู้มีเงินวื้อไหม 55
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รอ DMC4:SE ,Batman Arkham Knight

เห็นหน้า Vergil ภาครีบูทแล้วแบบ
    "ใครๆ ก็รักดันเต้หมด แล้วผมล่ะ งอนแย้ว" ประมาณนั้นเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    รอ madmax กันยา

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    Batman: Arkham Knight น่าสนใจสุด ทำออกมาไม่เคยผิดหวัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผม PRE-ORDER BATMAN PS4 ไปแล้นนน รอไม่ไหว เกมเทพอีกเกมมม
    Console Gamer Youtube Channel !!
    https://www.youtube.com/user/ByBossTH

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ใส่รูป Vergil ผิด แฟน Devil May Cry มีเคืองแน่ๆเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    Final~ (>w<)~

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    DMC / BATMAN เท่านั้น
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ทนไม่ไหวกด pre - BATMAN ในสตรีมไปแล้ว
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คนอยากเล่น DMC4 เพราะมันมี virgil นั้นแหละ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    Devil May Cry 4: Special Edition - อยากกลับมาเล่นอีกรอบ ลืมเนื้อเรื่องละ55
    Hatred - ก็.....น่าสนอยู่
    D4: Dark Dreams Don’t Die - เกมของ Telltale Games รอเสพเนื้อเรื่อง น่าสนอยู่
    ARK: Survival Evolved - น่าสนๆ
    Final Fantasy XIV Online: Heavensward - เกมนี้ขอผ่าน ไม่ค้อยถนัดแนวนี้

Batman: Arkham Knight น่าเล่นที่สุดในหมู่ละ ไม่พลาดแน่นอน