ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 174

Question [ถาม]ปัญหาเรื่องฟอนต์

ทำไมฟอนต์ภาษาไทยเครื่องผมมันเป็นอย่างงี้อ่ะ เห็นเป็นเฉพาะตอนอัพiTune กับในTalesRunner อ่ะครับ

ในเทลก็ไม่ได้เป็นทั้งหมด เป็นเฉพาะทีมที่ชนะ,โชค,NPCในสวน,ชื่อห้อง ทีมแพ้,เล่นเดี่ยวฟอนต์ปกติ

งงมากเลยครับ เล่นซะอ่านไม่ออกเลย
    มีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

EDIT

แก้รูปแล้วครับ ขออภัยที่ให้ข้อมูลไม่ดี

ส่วน Windows ผมใช้ Windows Vista SP2 32bit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nwarrior : 12th August 2011 เมื่อ 16:45

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    รูปเล็กไปหน่อยนะคับ
    รบกวนอัพที่เว็ป upic.me/ นะคับ
    แล้วก็ขอทราบ Windows ที่ใช้อยู่ด้วยนะคับ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เรื่องตัวอักษรเล็กนี่ผมไม่แน่ใจว่าทางเว็บหรือเกมที่ให้บริการเขากำหนดมาไว้อย่างนั้นหรือเปล่า
    เพราะส่วนมากตัวหนังสือในเกมออนไลน์ก็จะทำออกมาในขนาดเล็กซะส่วนมาก
    เพื่อความรวดเร็วในการส่งหรือรับ แล้วก็ความละเอียดของหน้าจอเราด้วย ยิ่งมีความละเอียดมาก
    แค่ไหนสัดส่วนของภาพก็จะดีขึ้นแต่ตัวหนังสือที่ได้มันก็จะเล็กลงตามไปด้วย
    ลองดูก่อนก็ได้ครับ - FIXFOX-ให้เข้าไปปรับฟ้อนท์ที่ > เครื่องมือ > ตัวเลือก > ตามภาพเลยครับ
    ส่วน - IE ไปที่ Tool > Internet Option > General > ตามภาพเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ขอบคุณที่มาตอบครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่
    Firefoxผมก็เป็น Tahoma 16 อยู่แล้วอ่ะครับ
    ในเกมปกติมันต้องเหมือนในภาพที่3 ตรงLoserอ่ะครับ แล้วตอน update iTune ก็เป็นด้วย เหมือนในภาพแรกครับ
    ผมก็เลยงงๆ ผมว่าไม่เกี่ยวกะ browser นะครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nwarrior อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่มาตอบครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่
    Firefoxผมก็เป็น Tahoma 16 อยู่แล้วอ่ะครับ
    ในเกมปกติมันต้องเหมือนในภาพที่3 ตรงLoserอ่ะครับ แล้วตอน update iTune ก็เป็นด้วย เหมือนในภาพแรกครับ
    ผมก็เลยงงๆ ผมว่าไม่เกี่ยวกะ browser นะครับ
    แต่อย่างอื่นไม่เป็นใช่ไหมครับ? เป็นเฉพาะ Itune กับ Talesrunner ใช่ป่ะครับผม
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    แต่อย่างอื่นไม่เป็นใช่ไหมครับ? เป็นเฉพาะ Itune กับ Talesrunner ใช่ป่ะครับผม
    ใช่ครับ เห็นมันเป็นแค่สองอันนี้

กล่าวขอบคุณ
    130
    TT ไม่มีใครเลยหรอครับ