ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 462

Yulgang 2 พร้อมแล้ว CBT 7-10 สิงหา นี้มันส์จัดเต็ม !!

วันนี้ 22 กรกฏาคม 2557 ทาง Playpark ผู้ให้บริการเกมส์ออนไลน์ที่เกมเมอร์ไทยเราคุ้นเคยกันดี ได้จัดการแถลงข่าวเปิดตัวเกมส์ใหม่ Yulgang 2 ภาคต่อของเกมส์ออนไลน์ชื่อดัง ที่ครองใจเกมเมอร์มายาวนานกว่า 8 ปี

ภายในงาน คุณ หัสไชย กฤษสุทธิกุล ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายการตลาดการเกม Yulgang 2 ได้ออกมาให้รายละเอียดของตัวเกมส์กันแบบละเอียดยิบตั้งแต่เนื้อเรื่องของเกมส์ในภาคนี้ ที่มีเนื้อหาต่อเนื่องจากภาคที่แล้วที่เข้มข้นขึ้น พร้อมด้วยการปรากฏตัวของ บุรุษปริศนา หัวหน้าพรรคมารพิษ ใครที่ติดตามเนื้อเรื่องมาจากภาคเเรกรับรองเนื้อเรื่องภาคนี้เข้มข้นโดนใจแน่นอน

สำหรับ Yulgang 2 นี้คงต้องบอกก่อนเลยว่าหากคุณเป็นแฟนเกมส์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกคงต้องเปิดใจกันเยอะๆ หน่อย เพราะระบบการเล่นของ Yulgang 2 นั้นเปลี่ยนเป็น Action MMORPG แบบเต็มตัว พร้อมระบบ Combo สุดมันส์ ที่เราสามารถทำคอมโบง่ายๆ ด้วยการกดปุ่มสกิลเดิมซ้ำๆ ก็สามารถทำคอมโบได้เเล้ว ส่วนใครเทพหน่อยก็สามารถผสมผสานกระบวนท่าที่หลากหลายขึ้นได้ พร้อมระบบ Air Sprint หรือวิชาตัวเบา ที่ไม่ใช่แค่พาคุณเหาะไปบินมาเท่านั้น แต่เรายังผสมผสานการโจมตีเข้าไปพร้อมกันได้ด้วย

อีกจุดเด่นของ Yulgang 2 ที่ผมเองเชื่อว่าจะถูกใจเหล่าเกมเมอร์บ้านเราได้เป็นอย่างดีคือ ระบบ PVP ที่สามารถทำได้ทุกที่ ไม่จำกัดฝ่ายจำกัดเลเวล เพราะเมื่อเข้าสู่การ PVP ระบบจะปรับความสามารถและเลเวลให้ทุกคนเท่าเทียมกัน โดยเราจะเลือกได้ตั้งแต่การวัดกันตัวต่อตัว 1 VS 1 ไปจนถึง 6 VS 6 พร้อมด้วยโหมดการ PVP 4 รูปแบบได้แก่

Winner Battle Mode จัดการฝั่งตรงข้ามให้เรียบอย่าให้เหลือ
    Free Fight Battle ฝ่ายไหนจัดการฝั่งตรงข้ามให้มากที่สุดชนะไป โหมดนี้ตายแล้วฟื้นคืนชีพมาลุยต่อได้
    Score Battle Mode โหมดนี้นอกจากเราต้องเจอกับฝั่งตรงข้ามแล้วยังมีปีศาจด้วย ทุกการโจมตีคือคะแนน ใครคะแนนเยอะก็เก็บ win ไปเลย
    Fierceness Fight Mode โหมด MOBA 3 ทางทำลายกองทัพและฐานฝั่งตรงข้ามได้เป็นอันจบและอีกระบบที่เชื่อว่าเกมเมอร์บ้านเราโหยหากันที่สุดคือ สงครามฝ่ายระหว่าง ฝ่ายธรรมะ และ ฝ่ายอธรรม งานนี้รับรองบู๊กันมันหยด

นอกจากนี้ภายในงานยังได้พบกับ 2 ผู้กำกับหนังแอ๊คชั่นชื่อดังที่กำกับหนังแอ็คชั่นไทยชื่อดังมาแล้วมากมายอย่าง คุณท็อบ วีรพล ภูมาตย์ฝน และ คุณกุ้ง นนทกร ทวีสุข ร่วมพูดคุยถึงแรงบันดาลใจที่เข้ามากำกับคลิปภาพยนตร์ตัวอย่างให้กับเกมส์ Yulgang 2 และช่วงสุดท้ายของงานได้มีการยืนยันกันชัดๆ ถึงกำหนดการ CBT ที่จะเริ่มเปิดทดสอบกันในวันที่ 7-10 สิงหาคม 2557 และมันส์กันต่อแบบไม่ขาดตอนในช่วง OBT 14 สิงหาคม 2557 นี้ทันที ใครอยากมันส์ไปกับการทำคอมโบสุดอลังการ ติดตามเนื้อเรื่องอันเข้มข้นของ Yulgang 2 อย่ารอช้าไปโหลดมารอกันได้เเล้ววันนี้ที่ http://yulgang2.playpark.com/th แล้ว 7 สิงหา นี้เจอกัน

เดรดิต :: http://www.game-ded.com/
    to infinity and beyond.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    บอกตรง ใครที่มาจากโยกัง1 ปรับมือไม่ทัน 555 wasd qe f มีให้กดหมด เล่นโย1 เปิดบอท ปล่อยเมาส์เวลขึ้นละ 55555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    เคยลองเล่น ของ SEA แล้วไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่อ่ะ สู้ 1 ไม่ได้
    We are anonymous We are legion

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    ภาคแรกตัวละครดูน่ารัก แต่ภาค 2 นี่ยังกะคนละเกม
    คนในบอร์ด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ลองของ SEA มาแล้วครับ รู้สึกไม่ดีเท่าไหร่ ไม่สมการรอคอยเลย ไม่รู้ครับ ความเห็นส่วนตัว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ก็นึกว่า มันจะปรับภาพอะไรให้สวยคมจากเเบบเดิม สวยขึ้นมาอีกเเบบ ระบบใหม่ๆ เข้ามา อาชีพใหม่ๆ
    หลังจากที่เห็น มันไม่ค่อยถูกใจเท่าไร กับความรู้สึก เหมือนกับคนละเกมไปเลย หลังจากที่ดูๆ โดยส่วนตัว ผิดหวัง
    เเต่ทั่งนี้นั้น ก็ต้องลองกันอีกที

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เซิฟ sea มันบล็อคไอพีป่าวอะ บอกที -.-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมหรอคับ ยังไม่เคยเล่นเหมือนกันอยากรู้มันเป็นยังไงมันไม่ใช่Action MMORPGหรือว่าอะไร

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมหรอคับ ยังไม่เคยเล่นเหมือนกันอยากรู้มันเป็นยังไงมันไม่ใช่Action MMORPGแท้หรือว่าอะไร

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    เอาเกม DC ให้เซิฟมันสเถียรก่อนเถอะครับ ขอร้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 27th July 2014 เมื่อ 20:04

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ลองมาสักพักแล้วครับ ความเห็นเหมือนๆท่านด้านบน 1 ประทับใจกว่ามาก 2 นี่ทวนก็ไม่มี พระจะถือคทาก็ไม่ได้ถือ ไม่รู้เอาพัดมาจากไหน มันคนละเกมกับ 1 ไปแล้ว กลายเป็นเกมตลาดๆสมัยนี้ไปซะแล้ว ส่วนตัวหลังจากลองเล่น ให้ 5/10 เซิฟไทยเปิดก็คงไม่เข้าไปเล่นเช่นกัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ไม่ขอพูดไรมาก ภาพกาตูนน่ะดีแล้ว ทำให้มันเป็นตัวกาตูนแต่ตัวสูงขึ้นก็ได้ แบบไม่รู้จะอธิบายยังไง คงนึกออกกันนะ
    บอทภาค1 แล้วก็เดินๆเล่นเลี้ยงนกก็สนุกดีนะ -0-

ภาคนี้ยังกับหนังจีน 5555555555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    บอกตรงๆ ตัวละครกับแมพ คนละไซด์กันเลย เดินไกลมาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ลองดูแล้ว ลบแล้ว สำหรับผมที่ห่วยคือระบบเควส ไม่มีบอกพิกัดทำเควสเลย แมพกว้างแล้วไอ้ตัวที่จะตีมันอยู่ไหนว่ะ หรือตีมอนเควสแล้วจะส่งเควสต้องไปส่งอีกคนแล้ว มันดันเสือกไปอยู่ไหนอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    หลังจากที่ลอง SEA มาแล้ว เต็ม 10 ผมให้ 4 ครับ มีลูกเล่นเพิ่มเข้ามาก็จริง แต่มันก็ยังโคตรน่าเบื่ออยู่ดี เดินเควสตั้งแต่เริ่มยัน 30 นู่นน เควสก็เดิมๆ
    ระบบคอมโบสกิลยังทำไม่ถึง กราฟฟิกก็งั้นๆไม่ได้โดดเด่นอะไร เนื้อก็ทำให้ห่วยปรมครับคัทซีนน่าจะทำให้มันดีกว่านี้หน่อยนะ(อันนี้ผมไม่ได้พูดการ์ตูนยุทธภพครบสลึงนะครับ)
    ใครที่ยังไม่ได้ลองเล่นก็ลองดูก่อนได้นะครับ เกมส์มันไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ(ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการมากกว่า) ที่ผมบอกมาคือ คหสต. ครับ
    คือพูดง่ายๆมันยังไม่ตอบโจทย์เกมส์ออนไลน์ที่ดีที่สุดของผมน่ะครับ(ไอ้ที่มันตอบโจทย์ดีๆมันก็เล่นไปเปิดเกาหลีหมด สมัครยาก ไม่เช้าภาษาบล็อคไอพี บลาๆๆๆ)

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ความรู้สึกตอนเล่นเซิฟ SEA เอาไป 4/10 ครับ ภาพก็เหมือนเกมส์จีน เก่าๆ ไม่มีการพัฒนาอะไรเลย ไม่หนุกๆ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    mmohut ให้คะแนน swordman สูงกว่าโยกังแต่ไปลอง swordman มาน่าเบื่อมากถ้างั้นโยกังก็คงไม่ต่าง

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เพิ่งไปลองมะกี้สดๆเลย เซิฟ sea ลบทิ้งแทบไม่ทัน 5555

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เน่าเหมือนro 2แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    รอดูต่อไปจะรอดหรือไม่รอด
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    รอจนหมดความน่าเล่นไปแล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ดูจากหลายๆ คลิปแล้วผิดหวังมากครับ ผมว่าห่วยกว่าภาคแรกอีก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เน่าเหมือน RO2 ยืนยันอีก 1 เสียง
    เกมภาคต่อไม่จำเป้นต้องดีเสมอไป

ข้อเสีย
    1.ภาพกากมากภาพกากๆพอกับเกมเมื่อ 4-5ปีที่แล้ว ปรับสุดพอๆกับ rohan
    2.เป็นเกมวิ่งเควสดาษๆทั่วไปแบบเกมเกาหลีนั่นแหละไม่มีจุดเด่น
    3.ระบบPKก็เหมือนเกมเกาหลีทั่วๆไปถ้าของฟูลก็รุมเป็น 10 สบายสเตปใช้ได้แค่ช่วงแรกๆหลังๆเน้นของฟูล1คนตบ10คน

ตอนนี้เป็นขาลงของ asiasoft จริงๆๆ pso เปิดได้ 2เดือนคนร้าง , dc ยอมรับเป็นเกมที่ระบบน้องๆ 9yin เลยแต่ open วันแรกคนน้อยมากหัวใจหลักของเกมนี้คือต้องเติมเงิน
    เพราะถ้าไม่เติมจะทำอะไรได้น้อยมากอีกอย่างเกมนี้ระบบดีมีไรให้ทำเยอะแต่ไม่โฆษณาเปิดมาวันแรกน้อยกว่า pso ที่เปิด 2เดือนอีกทั้งที่ว่า pso คนน้อยแล้วเกมนี้น้อยกว่าอีกเสียดายเกมดีๆๆส่วน yulgang2 คงมาแนว ro2 นั่นแหละให้เต็มที่ไม่เกิน 1เดือนบายแน่นอนยิ่งเปิดชนกับเกมฟอร์มยักษ์อย่าง swordman online อีกรอดยากมาก
    สมัยนี้เหมือนจะเป็นยุคของเกมจีนแล้วเพราะระบบมันดีๆๆมีอะไรดึงดูดให้คนทำเยอะแยะก๊อปจนได้ดีกว่าของแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นักเล่นเกม : 28th July 2014 เมื่อ 19:14

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    RIP. (REST IN PEACE) ไปพร้อมกับ Ro2 ล่วงหน้า

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    จำได้ว่าภาคนี้เปิดตัวในไทยตั้งแต่ปี 2011 แล้วครับ แล้วข่าวก็เงียบหายไปจนถึงตอนนี้เพิ่งจะมาเปิด ผมว่าเปิดช้าไปแล้ว
    ไม่แปลกใจเลยที่เกมส์นี้กราฟฟิกจะสู้เกมส์สมัยนี้ไม่ได้ ผมว่ารอดยากครับ
    - รณรงค์งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง -
    - กรุณาตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายในการตอบกระทู้ -
    * กรุณาอ่าน มารยาทและวิธีใช้บอร์ด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง *