ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ช่วยด้วยครับ ใช้ game for window ไม่ได้ครับ

คือว่าโหลดมาแล้วลงแล้ว พอจะอัพให้เป็น เวอร์ชั่นล่าสุดมันต้องใช้ window xp pack 3 อะ บ้านผม 2 ทำไงดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ปัญหาไม่ควรเป็นปัญหาก็ไปหาXP pack SP3 มาลงสิครับไม่ก็อัพเดทWIndows ก็ได้ฮ่วย!!!!!!!!

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ผมเคยเล่น XP sp3 trurf.... อยู่คับก็เล่นได้นะ(ผมอัพเดทwindowsตรอด)

ปัจจุบัน win7 64bit ก็ยังเล่น game for window ได้ไม่มีปัญหา

ต้องอัพเดท windows มั้งนะคับ

ต้องมี visual C++ 2005, 2008, 2010(win7) และ NET FrameWork 2.0, 3.5, 4.0(win7)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แล้วต้องลงอะไรใหม่หมดไหม

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beckza3 อ่านกระทู้
    แล้วต้องลงอะไรใหม่หมดไหม
    เอาเป็นว่าถ้าคุณลงwindows แล้วและลงไดร์เวอร์ครบหมด

ก็อัพเดทwindowsซะ

หรือหาโหลดจาก Google เอาก็ได้คับมีแจกเยะมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    เอาง่ายๆถ้าข้อมูลคุณเก็บไว้ในไดว์C ลงวินไหม่ข้อมูลทุกอย่างจะหายหมด(เว้นต่คุณจะแบ็กอัพไฟล์สําคัญๆไว้ครับแนะนําข้อมูลสําคัญๆย้ายไปไว้ในไดว์D เลย copy เอาแล้วลงวินไหม่ได้เลย)

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าถ้าคุณลงwindows แล้วและลงไดร์เวอร์ครบหมด

ก็อัพเดทwindowsซะ

หรือหาโหลดจาก Google เอาก็ได้คับมีแจกเยะมากๆ
    คือจากกระทุ้ของผมน่ะครับ คุณDurex32 เค้าดูCPU ผมผิดไปครับนึกว่าผมใช้ phenome X2 555 เปิดหัวเอาครับเลยบอกไม่สเถียรจิงๆผมใช้ X3 450 ครับล้วเปิดหัวเอาครับเหอๆเข้าใจผิดกันทั้งกระทุ้เลยแต่ผมต้องเปลี่ยนPSU 500W ขึ้นก่อนครับถึงจะสเถียรครับเพราะมันจ่ายไฟได้ไม่หมดครับ+กาจจอแรงๆสักตัวครับอิอิ(อันนี้เอาไว้ก่อนขอPSUก่อนเหอๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th December 2011 เมื่อ 20:55

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    คือจากกระทุ้ของผมน่ะครับ คุณDurex32 เค้าดูCPU ผมผิดไปครับนึกว่าผมใช้ phenome X2 555 เปิดหัวเอาครับเลยบอกไม่สเถียรจิงๆผมใช้ X3 450 ครับล้วเปิดหัวเอาครับเหอๆเข้าใจผิดกันทั้งกระทุ้เลยแต่ผมต้องเปลี่ยนPSU 500W ขึ้นก่อนครับถึงจะสเถียรครับเพราะมันจ่ายไฟได้ไม่หมดครับ+กาจจอแรงๆสักตัวครับอิอิ(อันนี้เอาไว้ก่อนขอPSUก่อนเหอๆ)
    630-700w อะคับกะลังพอดีเลย(เผื่อนาคตด้วยสวยมาก)

เอาไฟให้รอกก่อนแล้วค่อยอัพความสวยงาม คุณคิดถูกแล้วคับ