ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ทีมงานเผย BLACK OPS 4 ไม่มีโหมด SINGLEPLAYER เพราะผู้เล่นจากภาค 3

ทีมงานเผย BLACK OPS 4 ไม่มีโหมด SINGLEPLAYER เพราะผู้เล่นจากภาค 3

Treyarch เผยความจริงถึงสาเหตุที่ทำให้เกมยิงภาคใหม่ของค่ายไร้เงาโหมด Singleplayer

หลังเปิดตัวปล่อยรายละเอียดพร้อมยืนยันข้อมูลว่าตัวเกม Black Ops 4 จะไม่มีโหมด Singleplayer

ข้อมูลดังกล่าวได้สร้างความไม่พอใจให้แฟนๆ หลายคน แต่ล่าสุดทางทีมงาน Treyarch ได้ออกมาเปิดเผยสาเหตุสำคัญ ที่ทำให้ทีมงานตัด

สินใจละทิ้งโหมดหลักที่แฟนๆคุ้นเคย โดยสาเหตุดังกล่าวก็มาจากการที่
    ผู้เล่นส่วนใหญ่ในเกม Black Ops 3 ไม่สนใจโหมด Singleplayer

ย้อนกลับไปในช่วงแรกของการพัฒนา BLACK OPS 4 เราตั้งใจกันตั้งแต่แรกเลยว่าเราจะไม่มีโหมดเนื้อเรื่อง เราคิดกันตั้ง

แต่เริ่มว่าในภาคนี้เราอยากจะทำอะไรที่แตกต่างออกไป เราอยากสร้างเกมที่อาศัยเสียงตอบรับจากแฟนๆ BLACK OPS 3

Dan Bunting หนึ่งในหัวหน้าของทีม Treyarch ให้สัมภาษณ์กับเว็บ eurogamer

จากสถิติในภาคหลังๆที่ผ่านมาผู้เล่นของเกม Call of Duty เริ่มเล่นตัวเกมในโหมด Singleplayer ลดน้อยลงเรื่อยๆ

เราสังเกตุเห็นว่าผู้เล่นมากขึ้นเรื่อยๆ ที่ใช้เวลาไปกับโหมด MULTIPLAYER และโหมด ZOMBIE ไม่ใช่แค่ในเกมเท่านั้น นอกเกมพวกเขาก็ยังออกมา STREAM

หรือพูดคุยเกี่ยวกับโหมด MULTIPLAYER กันมากกว่า ซึ่งกระแสตอบรับของผู้คนก็เยอะกว่า ดังนั้นในภาคนี้เราจึงตัดสินใจที่จะทำอะไรที่แตกต่างออกไป

คุณ
    Bunting ยืนยันว่าทีมงานไม่มีแผนการจะสร้างโหมด Singleplayer ใน Black Ops 4 กันตั้งแต่แรก

ผู้คนมักจะทำใจรับการเปลี่ยนแปลงได้ยาก แต่ที่ผ่านมาพวกเราก็ยังไม่เคยทำให้แฟนๆของ TREYARCH ผิดหวังกันครับ นี่เป็นทีมงานที่พวกคุณรู้ว่าจะมอบประสบการณ์การเล่นที่ดีที่สุดในกับคุณ

CREDIT BY GAMINGDOSE

ปล.รอดูผลตอบรับกันต่อไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    คือมัลติก็เล่นนี่แหละครับ แต่เนื้อเรื่องนี่ถ้ารู้ว่าภาคเก่าๆแฟนเกมไม่สนใจแทนที่จะทำให้ดีขึ้นในภาคนี้ดันตัดกันทิ้งดื้อๆ แล้วจะตั้งชื่อเป็นภาคต่อทำมะเขืออะไรกันไปตั้งชื่อแยกเลยจะไม่ดีกว่าหรองั้น
    ลาก่อนเลยซีรี่นี่ไปสบBFดีกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไอ้ควายเอ้ย ****ไ่ม่มีsingle player เส ื อกมาขายแพงอีกไอ้คร วย กุไม่ซื้อ****หรอกแบบนี้เอาเปรียบคนเล่นชัดๆ แทนที่****จะทำเนื้อเรื่องให้มันดีขึ้น ปีนี้กรุไปเล่น battlefield 5 แน่นอน กราฟฟิคก้สวยกว่าเยอะ ไอ้ call of duty หัว ครวย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมว่ามี เพียงแต่ ต้องเล่นลักษณะ CO OP มากกว่า

ส่วนตัวที่สังเกตุมา 5 ปี สำหรับเกมบริษัท Ty. นะคับ
    ปลอ่ยข่าวเป็นภาพนิ่งต้นปี
    กลางปีปล่อยโหมดมัลติ การเล่น และ ออฟชั่นบางอย่างที่ใหม่กว่าถภาคก่อน

ประมาณ สค. กย. ปล่อย Single mode พร้อมเรียกความสนใจโดยเอาตัวร้าย หรือสาเหตุที่ทำให้ผู้เล่นอยากค้นหา

ปลายปี ปล่อยเกมเต็ม

ต้นปีถัดไป แพท และ DLC คับ

มาแนวนี้ ตั้งแต่ ฺBO1 ละ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถ้าจะทำมัลติเพลเยอร์อย่างเดียวก็ต้องทำให้มันสุดจริงๆ ต้องสร้างความแตกต่างจากภาคก่อนให้ได้ ไม่ใช่เหมือน Call of Duty ภาคก่อนๆที่ไม่มีซิงเกิลเพลเยอร์

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    COD Black Ops มีจุดเด่นที่เนื้อเรื่องที่เข้มข้น จากภาคที่ผ่านๆ มา

แต่พอมาภาคนี้กลับทิ้งจุดเด่นของตัวเอง เพราะด้วยกระแส Pubg

นับว่าดป็นการเสี่ยงโคตรๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เอาตรงๆ ขี้เกียจก็บอก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    น่าจะมีนะ จะได้เป็นทางเลือก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นมัน (ด่ากันแบบแค้นอะไรกันมาละเนี่ย) แต่ผมคาดหวังในโหมดมัลติ เล่นในps4นะ จะได้ซื้อมาเล่นยาวๆ หวังว่ามันจะมีเซิฟกลางแถบบ้านเราดีๆให้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    55555 อย่างที่ใบ้ไว้แต่แรกสินะ สิ่งที่แฟนๆไม่เคยเจอมาก่อน cod ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องนั่นเอง

แฟนๆชนกลุ่มน้อยที่เสพเนื้อเรื่องอย่างผมก็ลาก่อนครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่ผ่านมา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    บอกเลยไม่มีคนซื้อเล่นครึ่งนึงแน่ๆเพราะส่วนใหญ่คนเล่น Singleplayer กันเกมนี้เกิดได้เพราะ Story แต่ตัดออกไปก็เท่ากับ ตัดต้นกำเนิดของตัวเองบอกเลย***พลาดมาก !!

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    จบแล้วจริงๆ ไม่น่าตั้งชื่อภาคต่อเลยจริงๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ถ้าตามที่ผมและเพื่อนบอกมา ผมชอบเล่น SINGLEPLAYER ของ call of duty มากกว่า BF นะ ส่วน มัลติ ผมชอบเล่น BF มากกว่านะ

เกรงว่าถ้าทำเนื้อเรื่องคนจะหันไปโหลดเถื่อนเล่น SINGLEPLAYER ซะมากกว่าแล้วก็ไม่ซื้อมาเล่นมัลติมากกว่ามั้ง เลยจัดแบบ มัลติล้วนๆไปเลยหรือเลป่าน้า?

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Call of Duty ไม่มี Single Player แต่ดันใช้ชื่อภาค Black OPS 4? เพื่อ? สำหรับผม Call of Duty คือ Single Player กับ Zombie โหมด
    ได้โหมดอื่นมาก็พอใจอยู่ ถึงมันจะเห็นกันตรงๆ ว่าอิคุณ Activision มันเกาะกระแสกับหิวเงินแค่ไหน

แต่เล่นตัดตัวชูโรงของ Series ออกนี่ ........

ปีนี้ได้ค่ายที่ขึ้น Blacklist 2 ค่ายแล้วครับ ช่างมัน ขออย่าให้ 2K มันหน้ามืดตามกระแสก็พอ Borderlands 3 อยู่ในมือเขาอยู่
    OPPAI~~MISSILE!!!

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมว่าที่ไม่มีคนเล่นเนื้อเรื่องภาค Black Ops 3 นี่ไม่ใช่ไม่อยากเล่นนะแต่เพราะเนื้อเรื่องมันไม่ค่อยสนุกเหมือนภาคที่ผ่านๆมาเท่าไหร่

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อย่างนี้ก็มีนะ COD
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    ผมว่าอาจจะมีเนื้อเรื่องเหมือนเดิม แต่ให้เราได้เล่นแบบมัลติพากันตะลุยเนื้อเริ้องหรือเปล่า ?

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: