ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

[PC] Splinter Cell Convition ศึกสายลับคู่ปะทะห่ากระสุน พร้อมวิธี Lan [2010/MULTI/FULL/MEDIAFIRE/PUTLOCKER]

Year: 2010
    Genre: Action & Adventure
    Developer: Ubisoft Montreal
    Publisher: Ubisoft Entertainment
    Platform: PC

Splinter Cell : Conviction จะเล่าเรื่องของ Sam Fisher สายลับมือฉมังแห่ง Third Echelon ที่จะวางมือเพื่อสืบหาความจริงเรื่องการตายของลูกสาวเขา และเขาก็ค้นพบว่า ลูกสาวเขาไม่ได้ตายเพราะอุบัติเหตุธรรมดาๆแต่เธอตายแบบมีเงื่อนงำ เขาจึงตัดสินใจที่จะตามหาความจริง พร้อมๆ ไปกับการทวงแค้น แต่หารู้ไม่ว่า การแก้แค้นครั้งนี้ มันซับซ้อนยิ่งกว่าที่คิดซะอีก...ทีมพัฒนาได้บอกสั้นๆ ว่า "เราจะได้เห็น แซม ฟิชเชอร์ในแบบที่เราไม่เคยเห็นมาก่อน" และจากสิ่งที่เราได้รับคือ วิดีโอตัวอย่างหลายๆ ตัวก็แสดงให้เห็นว่า "เราไม่เคยเห็นลุงแซมที่โหด ดิบ เถื่อน แบบนี้มาก่อน"และทีมพัฒนายังกล่าวอีกว่า "คุณจะได้รับประสบการณ์ที่แปลกใหม่ของ Splinter Cell" แสดงว่าภาคนี้คงจะมีลูกเล่นเยอะแยะไม่ใช่น้อย

ต่อมาก็เป็นระบบใหม่อีกอันหนึ่งคือ การรีดเค้นข้อมูลครับ ลุงแซมของเราถนัดเรื่องนี้มากเมื่อเราพบเป้าหมายสำคัญ เราจะไม่ฆ่าเขาในเกมนี้ แต่หากเราจะทำการรีดเค้นเอาข้อมูลที่เราต้องการมาด้วยกรรมวิถีสุดโหดตั้งแต่การต่อยธรรมดา จนถึงจับเอาหัวไปโขกเสา ฯลฯ ต่อมาเป็นระบบ "ความคิด" ครับ ภาคนี้ระบบอินเตอร์เฟสบอกภารกิจ จะเป็นแบบ "มองความคิดของแซม ฟิชเชอร์ในขณะนั้น" เป็นอะไรที่แปลกและไม่เคยเห็นมาก่อนเลยทีเดียว

อีกหนึ่งสิ่งใหม่คือ ระบบการอำพรางตัวในภาคนี้นั้น เมื่ออยู่ในที่มืด สิ่งที่อยู่รอบๆ ตัวเราจะมืดตามตัวเราด้วย (ยกเว้นศัตรู)แต่เมื่ออยู่ในที่สว่าง ตัวเรา และสิ่งที่อยู่รอบๆ ตัวเราจะชัดขึ้นมาทันที ซึ่งสอดคล้องกับหลักความเป็นจริงที่ว่าเมื่ออยู่ในที่มืด เราจะมองเห็นสีต่างๆ ได้ไม่ค่อยดีนัก (พูดง่ายๆ คือ แสงเข้าไม่ถึง)

เกมนี้มีทีเด็ดตรงที่การลอบฆ่าครับ แต่ไปๆ มาๆ ดูรู้สึกเบื่อที่ต้องมานั่ง แอบๆ ซ่อนๆ ยิงเก็บศัตรูทีละคนคราวนี้ใน SCC ไม่ได้มีแค่ฉากแอบๆ ซ่อนๆ แล้วครับ มีฉากบู๊ระห่ำให้เห็นกันเล็กน้อยภาคนี้ผมเกรงว่าเขาน่าจะใส่ระบบบู๊เต็มรูปแบบเข้าไปด ้วย เห็นแล้วก็สนุกไปอีกแบบหนึ่ง และเราก็จะได้เห็นลุงแซมของเราบู๊เต็มพิกัดกันซะที!

โหมด Co-Op ในภาคนี้นั้น จะเป็นในส่วนของ Prologue Story หรือพูดง่ายๆ ก็คือเล่าถึงเหตุการณ์ก่อนที่ลุงแซมจะตามไปทวงแค้นนั ่นเองครับเราจะได้รับบทเป็น 1 ใน 2 โคตรจารชน อันได้แก่ Archer ยอดสายลับจากอเมริกา และ Kestral ยอดจารชนจากรัสเซียทั้งสองต้องตามหาหัวรบที่ขโมยไป ก่อนที่จะถูกส่งขายในตลาดมืด ภารกิจในส่วนนี้นั้นจะมีอยู่ทั้งหมด 4 ภารกิจด้วยกันและคาดว่าต้องมีส่วนเกี่ยวข้องกับโหมดเนื้อเรื่องหลักด้วย

โหมด Co-Op นั้น อุดมการณ์ไปด้วยลูกเล่นใหม่ๆ มีอุปกรณ์ไฮเทคสาระพัดประโยชน์ให้ใช้ทางทีมผู้พัฒนาบอกว่า มันจะเสริมสร้างประสบการณ์ Co-Op ที่ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือนรวมถึงระบบ Mark and Execute ก็สามารถนำไปใช้ประโยชน์ในโหมดนี้ได้อย่างมากที่เห็นๆ ก็คือระบบการประหารคู่ คือ สั่งประหารพร้อมกันทั้ง 2 คน ในเวลาเดียวกันการร่วมมือร่วมใจกัน มีให้เห็นกันบ่อยๆ ในเกมนี้ อย่างเช่น เวลาคนนึงโดนยิงจนบาดเจ็บสาหัสอีกคนจะมากดปั๊มหัวใจให้ หรือประตูที่ต้องเปิดพร้อมกันทั้ง 2 คน สายลับทั้ง 2 ก็จะพร้อมใจกันเปิดประตู

* Supported OS: Windows XP, Windows Vista, Windows 7
    * Processor: 1.8 GHz Intel Core2 Duo or 2.4 GHz AMD Athlon X2 64
    * RAM: 1.5 GB Windows XP / 2 GB Windows Vista, Windows 7
    * Video Card: 256 MB DirectX 9.0c-compliant video card (512 MB recommended) (see supported list*)
    * Sound Card: DirectX 9.0c-compliant sound card
    * DirectX Version: DirectX 9.0c
    * DVD-ROM: DVD-ROM drive
    * Hard Drive Space: 10 GB
    * Peripherals Supported: Mouse, keyboard, headset, 12-button gamepads with analog sticks
    * Internet Connection: Broadband Internet connection

*Supported Video Cards at Time of Release:

NVIDIA GeForce 7800 / 7900 / 8 / 9 / GTX series
    ATI RADEON X1800 / X1900 / HD 2000 / HD 3000 / HD 4000 / HD 5000 series
    วิธีการเล่นออนไลน์ผ่าน Tunngle

- โหลดโปรแกรม Tunngle เข้ามา สมัคร และล็อกอินเข้าใช้ (อาจจะนานหน่อย)
    - เลือกห้องเกมที่จะเล่นซึ่งแต่ละห้องนั้นไม่ต้องเล่นเกมตามห้องก็ได้ เช่น เราจะเล่น Splinter Cell Convition ผมแนะนำให้ไปห้อง Splinter Cell Double Agent เพราะมีคนน้อยหากันง่าย
    - หลังจากเข้าห้องมาแล้ว มุมล่างขวาของChat จะมีคล้ายๆ รูปเมาส์อยู่ ให้คลิกขวา เลือก Configration จากนั้นเลือกหาตัวเกม
    - เมื่อเข้าเกมแล้วให้สร้างตามปกติ หากสร้างแล้วไม่เห็นห้องหรือเข้าไม่ได้ให้ Forword Port หรือ ลองให้อีกคนสร้างก่อน
    เป็นกำลังใจให้การอัพโหลดกด ด้วยนะครับ

MEDIAFIRE LINK

PUTLOCKER LINK

Part 01 : Part 02 : Part 03 : Part 04 : Part 05 : Part 06

สามารถดาวน์โหลดได้ที่นี่ Putlocker หรือ Rapidshare
    Status : UPLOADING PUTLOCKER LINK
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aegis : 10th August 2011 เมื่อ 17:27

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    LAN ในร้านได้ไหมอ่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    PART 35 ไปไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    LAN ในร้านได้ไหมอ่ะ
    Lanได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ REDSKULL อ่านกระทู้
    PART 35 ไปไหนครับ
    แก้ให้แล้วครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    105
    ดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับกำลังโหลด ++

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไม มันวิ่งแค่100Kb เองอ่ะครับ ... วันไหนจะโหลดเส็จอ่ะ --*

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอบคุณครับ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เล่นlan ผ่าน garena ได้ไหมใช้ง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    เล่นlan ผ่าน garena ได้ไหมใช้ง่ายดี
    Garena ผมไม่ได้ลองนะ ผมใช้ tunngle ง่ายกว่า

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    พาสrapidโหลดยังไงครับ ?

edit ได้แล้วครับ
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    10
    น่าเล่นดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย REDSKULL : 13th August 2011 เมื่อ 08:41 เหตุผล: ไม่ต้องการ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มันต้องpathด้วยหรอครับ
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ charhmongkon อ่านกระทู้
    มันต้องpathด้วยหรอครับ
    ไม่ต้องPatch ครับ ถ้าเล่นคนเดียว

แต่ถ้าเล่น Co op ต้องอัพPatch ให้เหมือนกันครับไม่งั้นจะเข้าเล่นด้วยกันไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอPatchแต่ละตัวด้วย หาไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ residentevil190 อ่านกระทู้
    ขอPatchแต่ละตัวด้วย หาไม่ได้
    ขอโทษนะ พอดีมีตัวเกมอยู่แล้วแต่อยากเล่น lan

กล่าวขอบคุณ
    10
    ตัว CRACK มีไวรัสติดมาอ่ะครับเปิดไม่ได้เลย โฟลเดอร์ skidrow อ่ะครับ รบกวนด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ตัว CRACK มีไวรัสติดมาอ่ะครับเปิดไม่ได้เลย โฟลเดอร์ skidrow อ่ะครับ รบกวนด้วย ผมขอแค่ไฟล์ Skidrow ครับ ไม่งั้นเปิดไม่ได้

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    CRACK บางตัวมันไม่ใช่ รัสหรอก ต้องปิดตัวสแกนก่อนอะ มันเป็นแบบนี้หลายเกมละ ^-^"

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ขอบคุณน่ะครับ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมโหลดพาสไม่ได้อ่ะครับ ของลาปเป็ดก่ไม่รู้กดตรงไหนอ่ะ พุทล๊อคเกอ ก่อกดไมได้ ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Carllen อ่านกระทู้
    ผมโหลดพาสไม่ได้อ่ะครับ ของลาปเป็ดก่ไม่รู้กดตรงไหนอ่ะ พุทล๊อคเกอ ก่อกดไมได้ ช่วยทีครับ
    SPCC103UPBYAEGIS

ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    พี่ ถ้าจะแลนกันในร้านต้องใช้เนตไหม ครับ ไม่อยากใช้เลย ยุ่งยาก

กล่าวขอบคุณ
    105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    พี่ ถ้าจะแลนกันในร้านต้องใช้เนตไหม ครับ ไม่อยากใช้เลย ยุ่งยาก
    อันนี้ผมไม่แน่ใจอ่ะครับ อาจจะไม่ใช้ก็ได้ เพราะมันมี Create Room แล้วอีกคนก็ Find Room เลยอะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Wink

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    SPCC103UPBYAEGIS

ครับ
    ขอบคุณมากเลยครับ อิอิ เร็วทันใจ เอาไปสิบกะโหลก