ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

2ข่าว ตลาดการ์ดจอมียอดขายต่ำที่สุดในรอบ 10 ปีสำหรับไตรมาสสองของปี 2015 / และ / AMD Radeon R9 Nano PCB กับขนาดภาคจ่ายไฟเพียง 4 เฟสสำหรับ GPU

ตลาดการ์ดจอมียอดขายต่ำที่สุดในรอบ 10 ปีสำหรับไตรมาสสองของปี 2015

พูด ถึงการ์ดจอแล้วมันดูเป็นตลาดที่คึกคักที่สุดสำหรับตลาด PC ในกลุ่ม DIY. เพราะมันมีการเปิดตัวหรือออกของใหม่มาอยู่เรื่อยๆ
    และจัดเป็นอุปกรณ์ที่น่าจะมีการปรับเปลี่ยนมากที่สุดสำหรับอุปกรณ์ประกอบ
    คอมพิวเตอร์ ด้วยความที่ว่าเกมที่เปิดตัวออกมาแต่ละครั้งนั้น มีความต้องการประสิทธิภาพมากขึ้น แต่ทว่าเมื่อเรามาดูยอดการจำหน่ายรวมล่าสุด
    ณ เวลานี้ ดูเหมือนว่ามันจะสวนทางกับตลาดเกมที่เติบโตขึ้นเป็นอย่างมากเลยทีเดียว

จาก ข้อมูลล่าสุดที่มีการสำรวจออกมาโดย Jon Peddie Research หรือ JPR ที่ได้ทำการสำรวจตลาดในกลุ่ม Desktop PC
    ให้ข้อมูลออกมาว่า ตลาดเดสก์ท็อปนั้นมีขนาดเล็ลงไปราว 14.77% ซึ่งนั่นก็ส่งผลโดยตรงสู่ตลาดกราฟิกหรือการ์ดจอเช่นกัน
    ทำให้ในเวลานี้ตลาดโดยรวมของการ์ดจอนั้นลดลงไปกว่า 16.81% เมื่อเปรียบเทียบจากไตรมาสที่แล้ว(Q1 2015) ซึ่งมันลดลงอย่างรวดเร็วในปี 2014 ที่ผ่านมา
    หากเปรียบเทียบกับยอดช่วงตลาดที่เติบโตเป็นอย่างมากในช่วง
    ไตรมาสแรกของปี 2008 ที่มียอดการส่งออกของผู้ผลิตการ์ดจอมากกว่า 63% และลดลงเหลือเพียง 37% ในช่วงเวลานี้(Q2 2015)
    ซึ่งโดยปรกติแล้วในช่วงเวลาที่ผ่านมา ยอดการจำหน่ายการ์ดจอโดยเฉลี่ยจะอยู่ในช่วงประมาณ 15 ล้านตัวต่อไตรมาส
    ซึ่งข้อมูลล่าสุดนเวลานี้มียอดจำหน่ายไม่ถึง 10 ล้านตัวสำหรับไตรมาสล่าสุด

สำหรับในส่วนของส่วนแบ่งการตลาดระหว่าง NVIDIA และ AMD นั้นผลที่ออกมาก็เป็นไปในทางเดียวกันกับข่าวที่เราเคยนำเสนอไปก่อนหน้านี(ติดตามได้จากที่นี่)
    ซึ่ง NVIDIA ก็ยังคงครองส่วนแบ่งส่วนใหญ่ไว้ได้ และมีส่วนแบ่งมากกว่า AMD มาโดยตลอดกว่า 10 ปีที่ผ่านมา โดยล่าสุดนั้นก็มีส่วนแบ่งมากขึ้นกว่า 81.9%
    ในขณะที่ AMD นั้นลดลงไปเหลือเพียง 18% เท่านั้น โดยที่ส่วนแบ่งของ AMD เริ่มลดลงอย่างชัดเจนก็หลังจากที่ทาง NVIDIA มีการเปิดตัวการ์ดในรหัส GTX 970 และ GTX 980 เป็นต้นมา
    ซึ่งถือว่าเป็นส่วนแบ่งที่ต่ำที่สุดที่เคยมีมาของการ์ดจอจากทาง AMD สำหรับช่วงเวลาที่ดีที่สุดของส่วนแบ่งจากทาง AMD คือในช่วงไตรมาสสามของปี 2004 โน่นเลยที่เคยมีส่วนแบ่งมากถึง 55.5%
    ในเวลานั้น และถ้ามองกันแบบไตรมาสต่อไตรมาส สำหรับในปี 2015 นั้น NVIDIA มียอดจำหน่ายหรือส่งการ์ดออกไปเพิ่มขึ้นราว 33.3% ในขณะที่ AMD นั้นลดลงไป 12%

ZoLKoRn Say : น่าแปลกใจไม่น้อยเลยนะครับสำหรับยอดรวมของตลาดการ์ดจอที่ลดลงไปค่อนข้าง มากอย่างน่าตกใจ แม้ว่าตลาดเกมนั้นจะโตขึ้นเป็นอย่างมาก
    ซึ่งถ้าเรามองไปรอบๆตัวเราคงจะเห็นกันว่า การ์ดจอยังคงมีการขยับตัวมีการเคลื่อนไหวตลอดเวลา และมีผู้ใช้งานเป็นจำนวนมากยังคงให้ความสนใจอัพเกรดการ์ดจอกันอย่างต่อ เนื่อง
    แต่พอเรามาเห็นตัวเลขตรงนี้แล้วนั้น มันทำให้น่าคิดเลยว่า เพราะอะไร ทำไมยอดขายของการ์ดจอนั้นลดลงไปเป็นอย่างมาก ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นเพราะการที่ทาง AMD
    ไม่มีการ์ดใหม่ออกมาจริงๆจังๆ ยังคงใช้การย้อมแมวเปลี่ยนชื่อรุ่น ทำให้ผู้ใช้งานมองว่าไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน อีกด้านก็น่าจะมาจากเหตุผลทางเศรษฐกิจที่เวลานี้ต่างก็ย่ำแย่กันทั่วโลก
    เลยทำให้การจับจ่ายนั้นลดน้อยลงไป หรืออีกอย่างอาจจะเป็นเพราะกราฟิกใน CPU ในเวลานี้มันทรงพลังขึ้นมาก ไม่ว่าจะ Intel หรือโดยเฉพาะกับ APU ของทาง AMD
    จึงทำให้ผู้ใช้งานบางกลุ่มไม่จำเป็นหรือต้องสนใจในตัวการ์ดจอ หรือว่าเกมที่ออกมาในเวลานี้มันยังไม่หนักหน่วงพอจนต้องเปลี่ยน ? แต่ทว่าสำหรับในข่าวก็มีบอกอยู่เหมือนกันว่า
    แม้ตลาดโดยรวมจะลดลงแต่ทว่าตลาดการ์ดจอในระดับ High-end ที่มีราคาแพงนั้นกลับเติบโตขึ้น ซึ่งก็ไม่ต่างจากตลาดในบ้านเราเช่นกัน ที่เวลานี้ตลาด High-end กำลังเติบโตเป็นอย่างมาก
    หรือครที่มีความคิดความรู้สึกที่แตกต่างไปจากตรงนี้ คิดว่าเพราะอะไร เพราะเหตุใด ก็สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้จากคอมมเนต์ด้านล่างเลยนะครับ

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเวป
    www.itfree4u.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th August 2015 เมื่อ 22:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2

AMD Radeon R9 Nano PCB กับขนาดภาคจ่ายไฟเพียง 4 เฟสสำหรับ GPU

AMD Radeon R9 Nano PCB กับขนาดภาคจ่ายไฟเพียง 4 เฟสสำหรับ GPU

สำหรับข้อมูลล่าสุดที่มีออกมาของ AMD Radeon R9 Nano นั้นที่ว่ากันว่ามันจะมีพร้อมกับชิบในรหัส Fiji XT ในแบบอ้วนเต็มหรือ
    ไม่โดนตัดลดจำนวนของ Unified Shader เลยมาแบบครบๆ 4096unit เทียบเท่ากับ FURY X
    เพียงแค่ทำการลดสเป็คของความเร็วตัว GPU ลงมาเท่านั้น แต่ยังไม่มีคามชัดเจนว่าจะปรับลดลงมาเท่าไหร่ เพื่อที่ว่าจะสามารถรักษา TDP
    ตามที่ทาง AMD วางไว้คือ 175W และหาจำนวนของ Unified Shader นี้เป็นจริง

แน่ นอนว่าหลายๆคนคงกำลังมองต่อไปแล้วว่า อย่างนี้เราก็เพียงแค่จับมันมาโอเวอร์คล๊อกให้ได้ความเร็วเท่าๆกันกับ FURY X เราก็จะได้ความแรงเท่าๆกันกับ FURY X แล้วซิ ?
    เพราะจำนวนของ Unified Shader มีขนาดเท่ากัน แต่… มันอาจจะไม่ง่ายอย่างที่คิด เพราะเมื่อเราได้เห็นตัว PCB ของมันกันอย่างชัดๆ
    และจากที่พอทราบมาแล้วว่ามันจะมีช่องต่อไฟเลี้ยงเพิ่มเติมเพียงช่องเดียวใน แบบ Pcie 8pin power
    และเมื่อประกอบกับข้อมูลล่าสุดที่ได้จากภาพของตัว PCB ที่ตัวการ์ดนั้นจะมาพร้อมกับชุดภาคจ่ายไฟในขนาดเพียง 4 เฟสเท่านั้น จากที่ FURY X จะมีขนาดภาคจ่ายไฟ 6 เฟส
    ซึ่งในจุดนี้เองที่คงจะทำให้ฝันของใครหลายๆคนต้องสลายไปอย่างแน่นอน

ทว่า ของแบบนี้เราก็ไม่อาจจะสรุปได้จนกว่าจะได้ลอง ซึ่งบางทีแม้ขนาดของชุดภาคจ่ายไฟจะน้อยกว่า เล็กกว่า แต่หากว่าเรามีการปรับปรุงระบบระบายความร้อนให้ดีมากขึ้น
    หรือมีการใช้ระบบระบายความร้อนด้วยน้ำ ความสามารถในการโอเวอร์คล๊อกก็มักจะทำได้ดีขึ้นเป็นเงาตามตัว
    ซึ่งหากว่ามันเป็นเช่นนั้นจริงๆ R9 Nano คงจะเป็นการ์ดอีกตัวที่ถูกจับตามองอย่างแน่นอน ด้วยขนาดกะทัดรัดที่ยาวเพียงราว 16cm แต่อาจจะมีความแรงในระดับ
    FURY X หากว่าเราไม่สนใจในเรื่องของ TDP งานนี้ก็รอดูกันต่อไปอีกไม่นานเกินรอแล้วล่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th August 2015 เมื่อ 22:30

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ภาพแรกสุดนี่ดักแก่
    voodoo5 6000 ของ 3dfx
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ก็การ์ด AMD มันสีสดจริงแต่ปั่นเฟม มานั้นที ขึ้นๆลงๆ ไม่ค่อยนิ่ง
    ต่างจาก nvidia ที่ปั่นเฟมได้สูงและนิ่งกว่า

ทั้งการ์ดที่ราคาเท่าๆกันและแพงกว่ากัน มันก็เป็นหมด และไดร์เวอ amd ก็ออกช้าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ก็การ์ด AMD มันสีสดจริงแต่ปั่นเฟม มานั้นที ขึ้นๆลงๆ ไม่ค่อยนิ่ง
    ต่างจาก nvidia ที่ปั่นเฟมได้สูงและนิ่งกว่า

ทั้งการ์ดที่ราคาเท่าๆกันและแพงกว่ากัน มันก็เป็นหมด และไดร์เวอ amd ก็ออกช้าด้วย
    ใช่เลยครับไดร์เวอเนี้ยช้าสุด เห็นว่าเป็นไดรเวอ 15.7.1 ก็นึงว่าเเปปๆก็15.8เเล้ว TT ไม่รู้จะมาตอนไหน T^T

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าเป็นยกก่อนหน้าช่วง R9 2XX VS GTX 7XX นี่ สูสีนะ แถม AMD จะคุ้มค่ามากกว่าด้วยซ้ำ

เรื่องเฟรมนิ่งสมัย r9 290 - 290X นี่เฟรมนิ่งกว่า GTX 770-780-780Ti อีกนะครับ

แต่พอมายกนี้ R9 3XX R9 Fury เจอราคาไทยเข้าไป + มาเฟียเขียวออก 980Ti มาในราคาที่เรียกว่าจับต้องได้ ต่อให้เป็นแฟนบอยแดงก็มีใจสั่นกันบ้างละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นยกก่อนหน้าช่วง R9 2XX VS GTX 7XX นี่ สูสีนะ แถม AMD จะคุ้มค่ามากกว่าด้วยซ้ำ

เรื่องเฟรมนิ่งสมัย r9 290 - 290X นี่เฟรมนิ่งกว่า GTX 770-780-780Ti อีกนะครับ

แต่พอมายกนี้ R9 3XX R9 Fury เจอราคาไทยเข้าไป + มาเฟียเขียวออก 980Ti มาในราคาที่เรียกว่าจับต้องได้ ต่อให้เป็นแฟนบอยแดงก็มีใจสั่นกันบ้างละ
    ก็นั้นนะสิครับคุณ Zaraki Kempaji

ปล.ผมว่ารูป โปรไฟล์ เก่าเท่กว่าเยอะเลยนะ ดูดีมีความดุ(เหมือนผมจะเคยบอกไปแล้วทีนึงนะ อิอิ)

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำไมการ์ดจอมันเล็กสั้น อย่างงั้นอ่ะ = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ทำไมการ์ดจอมันเล็กสั้น อย่างงั้นอ่ะ = ='
    ท่านคิดเหมือนผมไหมว่า มันดูไม่ค่อยมีพลัง ไม่บึกบึน รู้สึกไม่แสดงถึงความมีศักยภาพ 555
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    ท่านคิดเหมือนผมไหมว่า มันดูไม่ค่อยมีพลัง ไม่บึกบึน รู้สึกไม่แสดงถึงความมีศักยภาพ 555
    ใช่ครับ มันดูไม่ค่อยมีพลังอ่ะ ตัวผมเองชอบการ์ดจอใหญ่ๆยาวๆหนักๆน่ะ มันดูมีพลังดี ตามความรู้สึกนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    ใช่ครับ มันดูไม่ค่อยมีพลังอ่ะ ตัวผมเองชอบการ์ดจอใหญ่ๆยาวๆหนักๆน่ะ มันดูมีพลังดี ตามความรู้สึกนะ
    เค้าสร้างมา ให้พวก itx นี่ครับ เพราะแต่ก่อน เอาซิฟระดับเรือธง ลดขนาด PCBให้เหลือ จะใส่กับ itx case นั้นยากมาก ทั้งเม็ด ram ภาคจ่ายไฟ ยัดยากไหนจะระบบระบายความร้อนอีก แล้วทำไมพึงมาทำได้ตอนนี่ ? สามารถหาอ่านได้ที่นี่ ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%88%E0%B8%AD
    หากเป็นลูกผู้ชาย ก็ต้องมีบางเวลาที่ต้องยืนหยัดต่อสู้ แม้จะรู้ดีว่าไร้ซึ่งหนทางชนะก็ตาม

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l9399tx1991 อ่านกระทู้
    เค้าสร้างมา ให้พวก itx นี่ครับ เพราะแต่ก่อน เอาซิฟระดับเรือธง ลดขนาด PCBให้เหลือ จะใส่กับ itx case นั้นยากมาก ทั้งเม็ด ram ภาคจ่ายไฟ ยัดยากไหนจะระบบระบายความร้อนอีก แล้วทำไมพึงมาทำได้ตอนนี่ ? สามารถหาอ่านได้ที่นี่ ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%88%E0%B8%AD
    ใช่ครับเหมาะกับพวก modder case ที่ชอบตกแต่งเคสดัดแปลงเคส ต่างๆจะง่ายขึ้นและ+กับสเปคที่แรง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เหมาะกับ เคส itx ที่อยากมีของแรง

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูที่ราคาอีกที - -
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ก็นั้นนะสิครับคุณ Zaraki Kempaji

ปล.ผมว่ารูป โปรไฟล์ เก่าเท่กว่าเยอะเลยนะ ดูดีมีความดุ(เหมือนผมจะเคยบอกไปแล้วทีนึงนะ อิอิ)

อีกไม่นานเดี๋ยวผมก็เปลี่ยนละครับ....รอบลีชจบก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 26th August 2015 เมื่อ 10:39

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมว่าพวกsmart phoneมันเข้ามามีส่วนแบ่งทางตลาดITเพิ่มขึ้นนะ
    ผู้บริโภคที่สนใจจะซื้อhardware คอมพ์ใหม่ๆเลยน้อยลง
    แต่ถ้าอยากให้ยอดขายการ์ดจอเพิ่ม ก็ลดราคาสิ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Cojnsole เล่นง่ายด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ถ้ายอดมันตก มันจะลดราคาไหมมม5555

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KOTARO อ่านกระทู้
    ถ้ายอดมันตก มันจะลดราคาไหมมม5555
    อยากเหมือนกัน

แต่ของพวกนี้ไม่ใช่ผักปลา ราคาไม่ขึ้นลงตามฤดูกาล

ยกเว้นว่าตกรุ่นไปเองถึงจะลด

อย่างช่วงก่อน เกมหลักๆมันก็อยู่ใน console กับ PC

เหมือนคุณ sawarach1996 ว่าแหละ

สมัยนี้ smart phone มันเข้ามาแบ่งส่วนนี้ไปเหมือนกันนะ

เกมใน smart phone ปัจจุบันนี่ประมาณ PS 2 หรือมากกว่าเลยอะ

ขนาดก็ใช่ย่อย เกมสวยๆนี่ 1GB ++

PC กับ console เลยแทบไม่จำเป็นสำหรับบางคน

ผมคนนึง PC (notebook) เอาไว้แค่เล่น DotA 2 ปล่อย wifi โหลดนู่นนี่

ออกไปข้างนอกก็เล่นในโทรศัพท์ สะดวก สบาย game online เล่นกับเพื่อนก็เยอะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    คงเป็นเพราะช่วงระยะห่าง ราคากับความแรง มันเพิ่มขึ้นรึป่าวนะ [คหสต.]

สมัยก่อนการ์ด 6,000 - 8,000 ก็ได้การ์ดระดับ Hi-End ( รุ่นรอง Top )
    ช่วงปี 08 09 การ์ดเทพ ๆ x 2 อยู่ราว ๆ 12,000 - 15,000

สมัยนี้ การ์ดรอง/ย้อมแมว + - 10,000 ขึ้นทั้งนั้น ไม่ต้องสืบเลยตัวหลัก ตัวแรง/x 2 ราคา 20,000 - 40,000 ทั้งนั้นเลย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    คนซื้อเค้าก็อยากได้ที่ใช้คุ้มค่าเงิน ใช้ได้นานๆ ใจคอจะให้เปลี่ยนการ์ดจอทุกไตรมาสเลยรึ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เกมส์โทรศัพท์มือถือนี้แหละที่ทำให้ผมติดงอมแงม dot arena ,angel stone และอีกมากมายที่มันทำให้ผมติด เมื่อต้นปีผมได้อัพคอมเพื่อเล่นเกมส์โดยเฉพาะ แต่ทุกวันนี้อะ บอกตรง แทบไม่ได้เปิด
    ส่วน Console PS4 นี้เป็นอะไรที่เยี่ยมยอดจริงๆ เกมส์ดีๆ เยอะมาก
    นี้คงเป็นเหตุผลที่ปัจจุบัน ตลาดการ์ดจอมียอดขายต่ำที่สุด (คหสต.)

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ออกมาถี่เกิน แถมแรงไม่คุ้มค่าเงินที่จ่าย ยอดขายจะไม่ต่ำสุดได้ไง ใครมันจะบ้าซื้อทุกครั้งที่ออกล่ะ ต้องทำงานหามานะเฟร้ยเงินไม่ได้งอกบนต้นไม้
    I Love You Enough.....
    to Kill you.