ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

One Piece Pirate Warriors 3 ออกมาแล้ว แต่ไหง PC ห่วยกว่า PS4

One Piece Pirate Warriors 3 ออกมาแล้ว แต่ไหง PC ห่วยกว่า PS4

ณ บัดนี้เกมที่หลายท่านอาจรอคอย One Piece Pirate Warriors 3 ก็ออกมาให้เล่นกันแบบทั่วหน้าทุกเครื่องแล้ว ไม่ว่าจะคอนโซล PS3, PS Vita, PS4
    และมีให้ชาว PC เล่นกันใน Steam ด้วย แต่ดูเหมือนปัญหาเดิมๆแบบตอนเกม Batman Arkham Knight จะกลับมาอีกครั้ง เพราะปัญหาเรื่องการพอร์ต จึงทำให้เวอร์ชั่น PC เล่นไม่ลื่นเท่าคอนโซล

อย่างแรกเลยก็คือเรื่องของระบบการบังคับ ของ PC ทำออกมาได้ไม่ไหลลื่นเท่ากับของ PS4 รวมถึงการหมุนมุมกล้องด้วย ซึ่งหากเปลี่ยนไปใช้จอยของ Xbox เล่นบน PC
    ก็ไม่ต่างกัน ต่อมาคือกราฟิกและเอฟเฟค ปัญหาของเวอร์ชั่น PC ก็คือไม่ส่ามารถปรับกราฟิกให้ได้สูงกว่าที่ต้องการมากนัก กราฟิกของเกมก็เลยออกมาต่ำกว่ามาตรฐาน
    แม้ว่าเครื่อง PC จะแรงแค่ไหนก็ตาม จึงทำให้ PS4 ดูดีกว่า แต่หากทาง Bandai Namco ออกแพตช์แก้ออกมาให้ปรับกราฟิกได้มากขึ้น ปัญหานี้ก็น่าจะหมดไป

จากปัญหาของเกม One Piece Pirate Warriors 3 รวมถึง Batman Arkham Knight นั้นทำให้สะท้อนให้เห็นว่า แม้เครื่อง PC จะเป็นเครื่องที่รันกราฟิกได้ดีกว่าคอนโซล
    แต่หากผู้พัฒนาเกมพอร์ตเกมมาไม่ดีพอ ก็ทำให้เกม PC ห่วยกว่าคอนโซลได้เหมือนกัน

จริงหรือไม่ เพื่อนๆ ชาว JOKER ว่าไงครับ

CREDIT BY : http://game.sanook.com/963137/
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องทางด้านเทคนิคพวกนี้หรอก รู้แค่ว่า 2 3 ปีมานี้มีปัญหาการพอตเกมมาตลอดไม่ว่าจะค่ายเล็กใหญ่ เจอปัญหากันถ้วนหน้า ตั้งแต่เริ่มมีการขึ้น Gen ใหม่

เทคโนโลยีไปไกล แต่ตลาดแรงงานตามทันเทคโนโลยีเปล่าก็ไม่รู้นะ เดาว่าน่าจะเกี่ยวกับอะไรพวกนี้ด้วย เลยทำให้ต้นทุนการพอตอาจจะสูงกว่าที่เราๆ คิดเอาไว้
    OPPAI~~MISSILE!!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    pc ภาพ ออกมันเงาเหมือนใส่เสื้อหนัง สีเข้มๆมืดๆ ps4 ภาพ ออกไม่ค่อยเงาเท่าไหร่เหมือนใส่เสื้อผ้าธรรมดา สีออกสดใสกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    PC ภาพไม่สวยจริงๆ ผมละหมดอารมณ์เล่นเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าเล่นเกมค่าย TechmoKOI จะรู้ได้เลยว่าพี่แกพอร์ทมาแต่ละเกมได้ห่วยบรมมาก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    มีให้เล่นก็ดีแล้วครับ จะเปลืองงบพอทมาให้ดีทำไมในเมื่อ pc คนเล่นเถื่อนมันเยอะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เปลืองหน่อยก็ดีครับ ถ้าคิดจะทำมาค้าขาย ผู้บริโภคก็ต้องการสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้ว อีกอย่างตอนนี้ PC ก็ถือเป็นบ่อเงินบ่อทองในยุคนี้เหมือนกัน ทำดีๆ ยอดขายพุ่งสบาย

แต่สไต Ko(uy)ei ทำมาแบบนี้ตั้งแต่ Dynasty ละ แย่มากๆ พวกเกมยุ่นชอบพอร์ตมาให้แบบกั๊กๆ ตลอด มีไม่กี่เกมที่โอเคหน่อย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กำลังโหลดมาเล่นอยู่ อิอิ ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันก็สวยกันคนละแบบนะ . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    มีให้เล่นก็ดีแล้วครับ จะเปลืองงบพอทมาให้ดีทำไมในเมื่อ pc คนเล่นเถื่อนมันเยอะ
    ก็ถ้าผู้ผลิคเจาคิดอีแบบนี้คนเล่นเถื่อนก็จะเยอะขึ้นเรื่อยๆนะสิคับ เกมมันห่วยใครจะไปอยากซื้อแท้กัน โหลดมาเล่นขำๆดีกว่า จะใส่ใจทำไหมขนาดคนผลิตเขายังไม่ไม่ใส่ใจเราเลย เกมไหนดีเจ๋งพอทมาดีผมก็จัดแท้ตลอด เกมไหนดีจริงเขาก็อยากซื้อแท้กันหมดแหละคับ ตัวอย่างชัดๆเลยgta v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 30th August 2015 เมื่อ 11:21
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่เกี่ยวกะว่า เถื่อนไม่เถื่อนหรอกครับ ที่เถื่อนเยอะมันเฉพาะ บ้านเรารึเปล่า อย่าเอาบ้านเราไปวัดมาตราฐานโลก

แต่ทุกวันนี้ คนไทยหันมาซื้อแท้กันเยอะขึ้นนะครับ แต่คิดดู ใน Steam ขาย 1600 แต่ซื้อมาเจอพอร์ทห่วยๆ แบบนี้ ใครมันจะอยากซื้อล่ะ

Tecmo Koei ค่ายนี้นี่ ผมไม่กล้าเสี่ยงกะ PC เลย โดน Dead or Alive ไปยังเซ็งไม่หาย

ผมว่าค่ายนี้มันมีปัญหากับการพอร์ทเกมลง PC แน่ๆ ควรจะหามืออาชีพมารับหน้าที่พอร์ทเกมลง PC นะ (แต่ไม่เอาทีม 12 คน จากแบทแมนนะ 55)
    เกมเมอร์ PC ที่อยากเล่นเกมค่ายนี้บน PC มีเยอะแยะไป แต่เกมพอร์ทมาห่วยแบบนี้ ใครมันจะอยากซื้อ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    GTA V ซิแน่นอน ไม่มีปัญหา
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ให้ผมแสดงความคิดเห็นนะ ส่วนตัวคิดว่า ทั้ง PS4 และ PC ภาพไม่ได้มีการก้าวกระโดหรือเหมาะสมจะเรียกเกม next-gent ได้เลย ภาพยังกับ PS3 ส่วนตัวรอ samurai warrior 4 PC อยู่ คิดว่าน่าจะพอร์ทมาดี
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    ให้ผมแสดงความคิดเห็นนะ ส่วนตัวคิดว่า ทั้ง PS4 และ PC ภาพไม่ได้มีการก้าวกระโดหรือเหมาะสมจะเรียกเกม next-gent ได้เลย ภาพยังกับ PS3 ส่วนตัวรอ samurai warrior 4 PC อยู่ คิดว่าน่าจะพอร์ทมาดี
    เกมยังรันด้วย DX9 อยู่เลยฮะ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    มีให้เล่นก็ดีแล้ว ผมคิดงั้นนะ
    ในเมื่อเกมส์ ดีๆ เค้า ดองบน คอนโซล กันซะมากมาย
    นานๆ ที หลุดเกมส์ ที่มันอยู่บน คอนโซล อยู่แล้ว มา ลง PC ให้เรา เล่น ก็ดีแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เกมส์ส่วนมากที่ลง ps3 - ps4 แล้วมาลง pc มักจะมีปัญหาเพราะมันเกี่ยวกับ engine ที่ใช้ครับ เหมือนกับค่าโปรไฟล์ของแต่ละเครื่องมันไม่เหมือนกันคนใช้โปรแกรมกราฟฟิก ที่ใช้ร่วมกับเครื่องพิมพ์จะรู้ดี

ปล. แต่บางค่ายมันชุ่ยเองนะ แบบว่าจับยัดมาเฉย ๆ เทสเอาแค่มันรันผ่าน ภาพไม่ทุเรศ
    ปล. 2 หลังหักกับ final fantasy type-zero pc มันไม่ได้ remaster มันแค่อัพภาพบางส่วนเป็น hd เฉย ๆ T_T มีข้อดีจาก psp แค่มันเป็นภาษาอังกฤษ (เล่นบนอีมู psp ปรับเต็มภาพสวยกว่า ลื่นกว่าที่มาลง pc ซะอีก)

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เค้าพอร์ทมาเป็นDX9นี่...จ๊ะ ภาพเลยกากกว่าPS4 เหตุผลคือPC หรือโน๊ตบุ๊คไม่แรงก็เล่นได้ตลาดมันกว้างกว่า ใช้เวลาและลงการทุนน้อยกว่าเย๊อะ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    มีให้เล่นก็ดีแล้ว ผมคิดงั้นนะ
    ในเมื่อเกมส์ ดีๆ เค้า ดองบน คอนโซล กันซะมากมาย
    นานๆ ที หลุดเกมส์ ที่มันอยู่บน คอนโซล อยู่แล้ว มา ลง PC ให้เรา เล่น ก็ดีแล้วครับ
    ไม่ได้ว่าน้อ..แต่เกมส์เสียเงินเล่นครับไม่ได้เล่นฟรี 1600บาทแต่คุณภาพพอตได้แค่70-80%ของPS4มันก็ไม่ไหวจริงๆครับ =='

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    ตรรกะป่วยมากนะ อายุเท่าไหร่เหรอ ของซื้อของขายถ้ามันคิดได้แค่นี้ก็ไม่ต้องทำขายหรอกครับ เสียเวลา ตรรกะโลกที่สามจังเลยนะครับ
    โลกเขาไปถึงไหนแล้ว เด็กไทยบางคนยังคิดกันได้แค่นี้อีกเหรอ น่าขันยิ่งนัก ก็สมควรแหละที่เขาว่าถ้าเปิดอาเซียนแล้วเด็กไทยจะลำบาก
    เพราะมีหัวไว้คั่นหูแบบนี้จริง ๆ จะเปรียบเทียบให้หายโง่นะ เหมือนซื้อลูกชิ้น20บาท คนหนึ่งได้เต็มอัน แต่อีกคนได้แค่ค่อนอัน ถ้าคุณเป็น
    อย่างหลัง จะเอามั้ยละ แล้วถ้าเขาบอกว่า มีให้กินก็ดีแล้วอย่าเรื่องมาก แล้วคุณจะพอใจมั้ยละ เกมราคา1600บาทนะ ไม่ใช่60 คิดซะบ้างนะ
    ปล.เชื่อขนมกินได้เลย ไอ้พวกที่บอกว่ามีให้เล่นก็ดีแล้วนี่ ส่วนใหญ่ไม่ได้ควักเงินซื้อแน่ เล่นเถื่อนชัวร์ มันเลยไม่เดือดร้อนไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 30th August 2015 เมื่อ 18:13

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คิดว่าอาจจะมีตัว update ครับ เพราะภาพที่ได้ตอนนี้อย่างกับเครื่อง vita ผิดจากตัวอย่างมาก

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    หรือเขาอาจจะหมายถึง เกมมันลงให้กับ PC ก็ดีขนาดไหนแล้ว เพราะภาคก่อนๆ ไม่ลง PC อะไรทำนองนี้เปล่า??
    Road to Trophy Hunter

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    สวยมาก สวยน้อยผมก็เล่นครับ
    5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    บุญแค่ไหนแล้ว ที่ลงให้ PC เล่น ปกติไม่ได้แดกอยู่แล้วอ่ะ PC......

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ตัวโมเดลถือว่าปั้นมาสวยงามดี แต่พวกพื้นหลังนี้ เหมือนจัดไม่เต็มนะครับ แถมพวกเอฟเฟต บางอันก็ยังขึ้นค้างโดๆไว้อย่างั้นอีก