ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

Exclamation ขอวิธีทำเว็บด้วย notepad แบบละเอียดน่ะครับ(ด่วน!!!!)

คือพอดีว่าครูสั่งมาให้ทำน่ะครับเค้าให้เวลา 1 เทอมครับแต่ผมอยากทำให้เสร็จก่อนน่ะครับ
    ของเซียนสร้างเว็บโดย notepad จงมาสถิตในบอร์ดนี้ด้วยเถิด (ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากผมจะได้เข้าใจง่ายๆครับ)

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    จริงแล้วมันเป็นการเขียนเว็บด้วยโค้ด HTML โดยการใช้ Notepadที่มีอยู่ใน windows มาทำเป็นเว็บ ความรู้ที่ท่านต้องใช้มากสุดๆในงานนี้ก็คือโค้ด HTML ถ้าท่านไม่มีความรู้ในโค้ดนี้มากพออาจจะยากไปหน่อยนะคับ

เข้าไปอ่านเลยครับ ละเอียดยิบ ตามแต่ท่านจะอ่านใหว

http://writer.dek-d.com/a_bo_ri_gine....php?id=271035
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 27th December 2011 เมื่อ 23:03

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ทำใน dreamweaver ไม่ต่างอะไรกับทำใน notepad ถึงจะเถียงหลังชนฝาว่าอยากทำแบบ notepad แต่ผมก็จะแนะนำ dreamweaver
    Trying not to feel the same

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ทำใน dreamweaver ไม่ต่างอะไรกับทำใน notepad ถึงจะเถียงหลังชนฝาว่าอยากทำแบบ notepad แต่ผมก็จะแนะนำ dreamweaver
    ดรีมวีฟเวอร์ เป็นโปรแกรมที่ถูทำมาเพื่อมแก้ไข HTML อยู่แล้ว และมีตัวช่วยหลากหลาย ยิ่งตัวใหม่ด้วยแล้ว ยิ่งง่ายมากเลย (แต่ก็ต้องมีความรู้อยู่พอตัว)

แต่เมื่อเทียบกันแล้ว notepad ก็ยังต้องใช้ฝีมือล้วนๆ โดยหาตัวช่วยไม่ได้ในnotepad ตรงนี้แหละที่ ดรีมวีฟเวอร์ ชนะไปแบบใสๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ดรีมวีฟเวอร์ เป็นโปรแกรมที่ถูทำมาเพื่อมแก้ไข HTML อยู่แล้ว และมีตัวช่วยหลากหลาย ยิ่งตัวใหม่ด้วยแล้ว ยิ่งง่ายมากเลย (แต่ก็ต้องมีความรู้อยู่พอตัว)

แต่เมื่อเทียบกันแล้ว notepad ก็ยังต้องใช้ฝีมือล้วนๆ โดยหาตัวช่วยไม่ได้ในnotepad ตรงนี้แหละที่ ดรีมวีฟเวอร์ ชนะไปแบบใสๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้

อย่างที่2คนว่านั้นแหละครับ ให้ใช้ dreamweaver ทำเพราะง่ายกว่า
    (แต่ตอนเรียนกับแข่งผมใช้ notepad นะ ใช้ dreamweaver ไม่เป็น)
    ผมก็ทำเป็นนะ แค่ระดับพื้น ๆ (แต่เก่งกว่าคนในห้อง(คนในห้องใช้คอมเป็นกันแค่ facebook))
    [TH]<แทนครับ>({BC}

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    <html>
    <title></title>
    <head></head>
    <body>
    </body>
    </html>

เท่าที่จำได้ 55+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ แต่ผมอยากได้ที่มันเป็นรูปประกอบคำอธิบายอ่ะครับ มันเข้าใจง่ายกว่า!!!

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornkit46 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ แต่ผมอยากได้ที่มันเป็นรูปประกอบคำอธิบายอ่ะครับ มันเข้าใจง่ายกว่า!!!
    ตอนที่ท่านด้านบนบอกครับ เปิด notepad พิมตามนี้ใส่ตามนี้

<html>
    <head>
    <title>(ใส่ข้อความให้เป็น title ของเว็บ)</title>
    </head>
    <body>
    (ใส่ข้อความพวกเนื้อหา และ ถ้าขึ้นบรรทักต่อไปให้ใส่โค้ด <br> ที่หน้าข้อความที่จะขึ้นบรรทัดใหม่)
    </body>
    </html>
    [TH]<แทนครับ>({BC}