ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Post พูดคุยเรื่อง DotA

ใครเล่นเกมนี้มาคุยกันที่นี่ได้นะ

มือใหม่สามารถถามได้ไม่ต้องเกรงใจ

สนับสนุนคนดี มีคุณธรรม ดำเนินการด้วยใจ ขับไล่พวกเกรียน

E-Mail : Anukul_thienkasemsuk@hotmail.com (สำหรับติดต่อนะ)

Facebook TEAM
    ttp://www.facebook.com/pages/Dota-Allstars-JKG/118072211615736
    นัดกันในนี้นะ

รายชื่อที่ปรึกษา (ใครสนใจขอได้นะ จะเพิ่มไว้ให้)

DeadCarnival : E-mail ditto_benten@hotmail.com

คลายเครียดจากดอทเอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้

แนวทางการเล่น จากสมาชิกทุกท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ประเภทฮีโร่ที่ผมจำได้ก็จะมี..

Ganker - ฮีโร่ประเภท All เก่งๆ เหมาะแก่การสู้กันในจำนวนมาก
    Carries - ฮีโร่เรต เน้นการฟาร์ม เก็บเลเวล หรือไล่เก็บซาก เพื่อรับเลเวลและเงิน
    Demolisher - ฮีโร่ประเภท สกิลแรงๆ ชุดเดียวตาย
    Supporter - จะเป็นพวกฮีโร่สาย ซับ ทั้งหลายทั้งปวง นักช่วยทีมทั้งหลาย

แนวการเล่นช่วงต้นๆ ไม่ควรโจมตี ครีพ เรื่อยๆ เพราะจะเกิดการดันถลำลึก ทำให้เสี่ยงแก่การถูกคิล

ควรรอ ลาสท์ ช็อต เพื่อจัดการครีพในทีเดียว ส่วนการ Denied เมื่อครีพ HP ต่ำ ควรยิงโจมตีให้มากๆ เพื่อให้เกิดการดันของอีกฝ่าย เข้ามาที่ป้อม แต่ถ้าหากอีกฝ่ายกำลังพยายาม ยิงโจมตีเพื่อ ลาสท์ ครีพตัวนั้นอยู่ ก็ต้องอาศัยความแม่นของตน Denied แทน

ถ้าหากไม่สามารถโจมตีครีพได้ หรือถูกกดอย่างหนัก จะสามารถดึงครีพป่าบริเวณที่ใกล้กับเลน ไปหาครีพของเราได้ (ฝ่าย The scourge จะสามารถทำได้เมื่ออยู่เลนบน ฝ่าย The sentinel สามารถทำได้เมื่ออยู่เลนด้านล่าง)

หรืออีกวิธีคือการ คลิก โจมตีที่ฮีโร่ แต่ ให้ แคนเซิล เพื่อให้ครีพเดินตาม แต่ไม่ใช่ว่ากดอย่างเดียวไม่สนใจ เพราะการทำแบบนี้อาจจะทำให้เกิดจังหวะใน การสตั๊นท์เพื่อคิลเราได้ จึงควรระวัง

ในช่วงต้นๆ ควรใช้ ครีพ กับ ป้อม ให้เป็นประโยชน์ เพราะพวกมันสามารถทำ Dmg ได้มากในช่วงต้น (โดยเฉพาะป้อม AP) ซึ่งจะทำให้ง่ายแก่การคิล (โดยเฉพาะฮีโร่ที่มีสตั๊นท์ หรือ สโลว์)แต่ก็ต้องสังเกตุจังหวะด้วยว่า เพื่อนของศัตรูจะตามมาช่วยทันมั้ย ? ไม่งั้นเราอาจตายฟรีๆได้

ส่วน Item ต้นๆ สำหรับทุกตัว ควรออก Item บวก Stats เพื่อเอาเลือด หรือ ไอเท็ม ป้องกัน มา ไม่ควรออกไอเท็มอย่างเช่น Empty bottle หรือ Boot of speed ก่อน

เพราะจะทำให้เรามี HP ที่ต่ำมาก อาจถูกคิลได้ง่ายๆเลย (ถ้าเล่นกับฝรั่งออก Empty bottle หรือ Boots of speed ก่อนนี่โดนด่า Noob เลย)

ส่วนเทคนิคขั้นสูง สามารถหาดู Replay ได้จากการแข่งขัน (หาดูยากหน่อย) หรือ Replay การเล่น ช็อตเด็ดๆ ใน Youtube จะช่วยได้มาก

หรือฝึกเล่นกับ AI บ่อยๆ เพื่อขัดเกลาฝีมือสำหรับผู้เล่นเบื้องต้น ก็ดีเหมือนกันครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    Meepo
    Centaur
    Invoker
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onion อ่านกระทู้
    Bloodseeker
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bytes อ่านกระทู้
    Sniper
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k12345gogo อ่านกระทู้
    Huskar
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    Razor
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ok12345gogo อ่านกระทู้
    Goblin
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ok12345gogo อ่านกระทู้
    Winrunner
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worldeditor : 28th July 2011 เมื่อ 01:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมมือใหม่อยากถามแต่ไม่รู้จะเริ่มถามยังไงดี

กล่าวขอบคุณ
    12
    งั้นจะตั้งคำถามให้ตอบเอาไหม

1.เกมจะจบเมื่อไหร
    2.hero แบ่งออกเป็นกี่สาย
    3.ยกตัวอย่างฮีโร่ที่รู้จัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worldeditor : 4th July 2011 เมื่อ 17:56

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    Twin Head Dragon เอาอะไรฆ่ามันครับ?

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontawat02 อ่านกระทู้
    Twin Head Dragon เอาอะไรฆ่ามันครับ?
    เล่นแบบไหนล่ะ ถ้า 5-5 ก็ไม่ยาก แต่อย่าโดนมัน skill ทั้งกลุ่มล่ะ พยายามวิ่งกระจาย

ถ้าจะแก้ทางต้นเกมก็ออก ผ้าคลุมกันเวทย์ ก่อนก็ได้ hero ที่ดักได้ก็ anti-mage เลย

ใครมีอะไรเพิ่มเติมบอกได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worldeditor : 4th July 2011 เมื่อ 18:33

กล่าวขอบคุณ
    141
    งั้นจะตั้งคำถามให้ตอบเอาไหม

1.เกมจะจบเมื่อไหร
    ตี tower ของแต่ละฝั่ง ไม่ใช่ป้อมน่ะเรียกไม่ถูกอ่ะ
    2.hero แบ่งออกเป็นกี่สาย
    3 ครับ Str Agi Int
    3.ยกตัวอย่างฮีโร่ที่รู้จัก
    Stormsprit ผมอยากเล่นตัวนี่ให้เป็นอ่ะครับ มีแนะนำให้หน่อยมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อยากถามว่าเล่นดีๆนี่เล่นยังไงหรอครับวิธีการเล่นดอทเอแบบ ดีๆอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ถ้าอยากจะเก่งก็ต้องฝึกนะ

1.ฝึกกะจังหวะการ last shot ครีบก่อน เพื่อจะได้เก็บเงินไวๆ
    2.วิธีอัพสกิล(อย่ายึดติด) เช่น Lv1 skill 1 นำ : Lv2 อัพ skill3 :จากนั้นอัพ skill 1 กับ 2 ให้เต็ม แล้วอัพ skill 3 ต่อ อย่าลืม unti ให้อัพทุกครั้งที่อัพได้
    3.การออกไอเท็ม : ถ้าเจอ skill แรงๆ ให้เสริม hp ก่อน
    : สำหรับ boot แนะนำเป็น ขาไม้นะ
    : สาย Damage ด้วยตัวเอง ออกคฑาใบ้ก่อน ตามด้วยไอเท็ม Damage เล่นแนวนี้ต้องระวังเรื่อง Hp ด้วย ต้องใช้ Unti เข้าออกให้เป็นจังหวะ
    : สาย support ให้เน้นไปทาง Hp และ Mp เช่น Bloodstone ,hex, shiva armor
    4.เทคนิค : ควรใช้ skill 1 ช่วยเก็บครีบ และควรวางในตำแหน่งที่กดดันอีกฝ่าย
    : skill 2 ถือว่าเป็นสกิล disable ไม่ควรใช้ไส่ฮีโร่ที่ถูกสตั้นอยู่
    : ระวังผลเสียของ skill 2 เพราะตัวเราเองจะวิ่งช้าลง 50% ดังนั้นควรเตรียม Mana สำหรับหนีในเวลาฉุกเฉิน
    : ควรใช้ unti ให้คล่อง คำนวณ Mana ให้ดี ว่า มีแค่นี้จะไปไกลได้เท่าไหร่

ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจถามได้

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    อยากถามว่าเล่นดีๆนี่เล่นยังไงหรอครับวิธีการเล่นดอทเอแบบ ดีๆอะครับ
    1.ไม่หยิ่ง
    2.ไม่ last shot
    3.เข้าใจจังหวะทีม พลาดบ้างก็อย่าบ่น
    4.อย่าปากดี
    5.สู้จนวินาทีสุดท้าย ไม่ out
    6.อย่าพูดคำแบบว่า n, ma n, n si va sad
    7.อย่าไปดองอีกฝ่าย
    8.เอาใจเขามาใส่ใจเรา

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    คือผมอยากถามอีกอะครับว่าดอทเอเราจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนแก้ทางตัวไหนอะครับ
    ปกติเล่นไปก็เลือกๆไปเหนเขาบอกว่ามีแก้ทางอะไรด้วย

กล่าวขอบคุณ
    12
    คือผมอยากถามอีกอะครับว่าดอทเอเราจะรู้ได้ไงว่าตัวไหนแก้ทางตัวไหนอะครับ
    ปกติเล่นไปก็เลือกๆไปเหนเขาบอกว่ามีแก้ทางอะไรด้วย
    อ่อ ให้ลองวิเคราะห์ skill ดู รวมถึงค่า stat ด้วย ไม่ใช่แค่ ฮีโร่นะ item บางอย่างก็ใช้แก้เกมได้

ยกตัวอย่างง่ายๆเลยนะเช่น อีกฝ่ายเป็น skelton king เจ้า skill ตายเกิดของกัน ต้องใช้มานา 140 ถ้า น้อยกว่านั้นจะใช้ไม่ได้ ถ้าเรากลัว 2 ชีวิตมัน ก็หาทางลดมานามัน เช่น ออก ดาบเบริน หรือ hero anti-mage ที่มี skill ลด มานา

แต่ก็ไม่ควรยึดติดนัก เพราะการเล่นทีมต้องใช้ team work ด้วย

ถ้าอยากรู้การแก้ทางอีกก็ถามได้

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    1.ไม่ Out ละหว่างเล่น หรือตอนโดน Kill
    2.ไม่ปากดี
    3.เล่นเพื่อทีมแล้วอย่าไปใส่ใจเรื่องการโดน LastShot
    4.อย่าต่อว่าผู้เล่นในทีม(ถ้ามันบอก แปปนึง,เอาไอเทมก่อน,เดี๋ยวมา,ฟาร์มแปป)อันนี้ก็ด่ามันไปให้เต็มที่เลยครับ
    5.พยายามอย่าปากดี หรือถ้าปากดีแล้วก็ต้องเอาให้ชนะ
    6.อย่าไปท้า 1-1 กับใคร(เพราะฮีโร่มันไม่สมดุลกัน)ถ้าใครชนะมันก็จะโม้เป็นชาติเลยครับ

ลองเล่นกับ AI แล้วเลือกก่อนมัน AI มันก็จะเลือกตัวที่แก้ทางเรา หรือชนะตัวเรา(ไม่ค่อยแน่ใจนะ)

กล่าวขอบคุณ
    12
    ข้อ 4 กะ 5 ผมไม่เห็นด้วย

สำหรับข้อ 4 ต้องดูจังหวะด้วย เช่น "เอา item ก่อน" ลองคิดดูว่าถ้าไม่เต็มไม่พอจะสู้ได้หรอ "ฟามแปป" อันนี้ก็เหมือนกัน ถ้าแบบว่ามันเหลืออีก 500 จะได้ item สมบูรณ์ เพื่อความชัวร์ก็ควรให้ฟาม แต่ถ้าเป็นจังหวะที่ว่าไม่จำเป็นต้องเอาไอเท็มก็สู้ได้ก็ไม่ควรพูด
    ข้อ 5 จะปากดีไม่เพื่อ?? ถ้ามีคนปากดีใส่คุณชอบหรอ

เรื่องเล่นกะ AI ก็มีส่วนนะครับแต่ไม่ 100%

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    1.ไม่หยิ่ง
    2.ไม่ last shot
    3.เข้าใจจังหวะทีม พลาดบ้างก็อย่าบ่น
    4.อย่าปากดี
    5.สู้จนวินาทีสุดท้าย ไม่ out
    6.อย่าพูดคำแบบว่า n, ma n, n si va sad
    7.อย่าไปดองอีกฝ่าย
    8.เอาใจเขามาใส่ใจเรา
    คือผมเข้าใจในส่วนนี้แล้วครับแต่ที่ผมถามหมายความว่า
    เล่นยังไงให้เกิด,เล่นยังไงให้ได้คิวเยอะ,อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย book03214 : 4th July 2011 เมื่อ 20:15

กล่าวขอบคุณ
    12
    อยากทราบวิธีการเล่นตัวนี้ด้วยอะครับ http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/87

กล่าวขอบคุณ
    12
    ฝึกบ่อยๆดิ หาดูเทคนิคจาก replay ก็ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากทราบวิธีการเล่นตัวนี้ด้วยอะครับ http://gamerdb.online-station.net/dota/hero/87
    ตอนแรกออกผ้าคุม+Int3อัน150มา3อันเลยตามด้วยยา
    เก็บเงินซื้อสร้อยให้ได3อันหรือ4ครับพยามวาปไปKillตัวที่Intน้อยและบางเช่นสายagi
    หรือstrส่วนใหญ่จะสายmalee(ตีระยะประชิด) กว่ามันจะวิ่งมาตีเราก็จะร่วงแล้วครับ
    เก็บตังออกคฑาราคา2700ที่อยู่ในป่าอะตัวนี้ยิ่งintเยอะสกิลยิ่งแรงครับ
    ส่วนสกิลให้อัพ 1-3 สลับกันตอนแรก แล้วแต่นะหรือใครจะ2ก็ได้ไว้ขังแถมดูดIntด้วย
    อย่าลืมเลเวล6 11 16 อัพuntiด้วยครับ ตัวนี้ยิ่งintมากuntiยิ่งแรงครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    ถ้าอยากจะเก่งก็ต้องฝึกนะ

1.ฝึกกะจังหวะการ last shot ครีบก่อน เพื่อจะได้เก็บเงินไวๆ
    2.วิธีอัพสกิล(อย่ายึดติด) เช่น Lv1 skill 1 นำ : Lv2 อัพ skill3 :จากนั้นอัพ skill 1 กับ 2 ให้เต็ม แล้วอัพ skill 3 ต่อ อย่าลืม unti ให้อัพทุกครั้งที่อัพได้
    3.การออกไอเท็ม : ถ้าเจอ skill แรงๆ ให้เสริม hp ก่อน
    : สำหรับ boot แนะนำเป็น ขาไม้นะ
    : สาย Damage ด้วยตัวเอง ออกคฑาใบ้ก่อน ตามด้วยไอเท็ม Damage เล่นแนวนี้ต้องระวังเรื่อง Hp ด้วย ต้องใช้ Unti เข้าออกให้เป็นจังหวะ
    : สาย support ให้เน้นไปทาง Hp และ Mp เช่น Bloodstone ,hex, shiva armor
    4.เทคนิค : ควรใช้ skill 1 ช่วยเก็บครีบ และควรวางในตำแหน่งที่กดดันอีกฝ่าย
    : skill 2 ถือว่าเป็นสกิล disable ไม่ควรใช้ไส่ฮีโร่ที่ถูกสตั้นอยู่
    : ระวังผลเสียของ skill 2 เพราะตัวเราเองจะวิ่งช้าลง 50% ดังนั้นควรเตรียม Mana สำหรับหนีในเวลาฉุกเฉิน
    : ควรใช้ unti ให้คล่อง คำนวณ Mana ให้ดี ว่า มีแค่นี้จะไปไกลได้เท่าไหร่

ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจถามได้
    ขอถามหน่อยนะครับ
    ช่วงต้นเกมเลยออกอะไรดีอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    1.เน้น int กะ Mana ให้มา
    2.ใช้ skill 2 หยุดอีกฝ่ายหรือหลบ skill ให้คล่อง
    3.Unti ให้โดนเป็นกลุ่มใหญ่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoRing อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ
    ช่วงต้นเกมเลยออกอะไรดีอ่ะครับ
    ของ +1 สัก 3 อัน ยามานา1 อัน ring of regenation 1 วง
    จากนั้นพยายามเก็บเงินซื้อ boot จากข้างป่า

คือผมเข้าใจในส่วนนี้แล้วครับแต่ที่ผมถามหมายความว่า
    เล่นยังไงให้เกิด,เล่นยังไงให้ได้คิวเยอะ,อะครับ
    เริ่มจะการเก็บเงินออกของให้ไว แล้วพยายามหาจังหวะไปดักฆ่าตัวที่หลุดเดี่ยว พยายามเลือกดักฆ่าตัวที่ไม่มีสกิลป้องกันตัวเอง(เป็นทีมหน่อยนะอย่าฉายเดี่ยว)
    ถ้าใช้จิตวิทยาได้ด้วยก็จะดี

อีกอย่างอย่าพยายาม lastshot ควรใช้ skill ให้คุ้ม เพื่อจะทำให้เล่นได้รื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worldeditor : 4th July 2011 เมื่อ 23:41

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ข้อ 4 กะ 5 ผมไม่เห็นด้วย

สำหรับข้อ 4 ต้องดูจังหวะด้วย เช่น "เอา item ก่อน" ลองคิดดูว่าถ้าไม่เต็มไม่พอจะสู้ได้หรอ "ฟามแปป" อันนี้ก็เหมือนกัน ถ้าแบบว่ามันเหลืออีก 500 จะได้ item สมบูรณ์ เพื่อความชัวร์ก็ควรให้ฟาม แต่ถ้าเป็นจังหวะที่ว่าไม่จำเป็นต้องเอาไอเท็มก็สู้ได้ก็ไม่ควรพูด
    ข้อ 5 จะปากดีไม่เพื่อ?? ถ้ามีคนปากดีใส่คุณชอบหรอ

เรื่องเล่นกะ AI ก็มีส่วนนะครับแต่ไม่ 100%
    ครับมันก็จริงต้องแล้วแต่สถานการณ์ เช่นทีมกำลัง all ใกล้จะบวกกันและ มันก็ดันกลับไปเอาไอเทมหรือมัวแต่ฟาร์มอยู่ยังนี้มันก็ไม่สมควรนะครับ.. . .
    ส่วนปากดีนั้นผมเขียนขำๆ ครับ ปากดีแล้วไม่ชนะ ใครๆก็เกลียด

กล่าวขอบคุณ
    12
    เริ่มจะการเก็บเงินออกของให้ไว แล้วพยายามหาจังหวะไปดักฆ่าตัวที่หลุดเดี่ยว พยายามเลือกดักฆ่าตัวที่ไม่มีสกิลป้องกันตัวเอง(เป็นทีมหน่อยนะอย่าฉายเดี่ยว)
    ถ้าใช้จิตวิทยาได้ด้วยก็จะดี

อีกอย่างอย่าพยายาม lastshot ควรใช้ skill ให้คุ้ม เพื่อจะทำให้เล่นได้รื่น
    lastshot คีฟ ผมลาสไม่ค่อยได้อะครับ ผมเล่นอันติเมจฝ่ายนู้นเลยhero rangerพอผมจะเข้าไปลาส
    hero ฝ่ายนู้นก็ยิงใส่ผมเลยอะครับจะทำไงดีT T

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมก็ชอบเล่นน้ะ เล่นไปเรื่อยๆคิดไม่ออกจะออกไอเทมไรดี -0-

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ผมคนนึงละที่เล่นดอท เอเพื่อทีม ไม่ใช่ เพื่อ kill

ถ้าผมโดน last ผมก็ไม่ว่าขอแค่ทีมมันตาย

แต่พอผม last มั้งบ้างที่ สกิวก็ดีเลมาพอดี

กลับโดนด่า

ฮีโร่ที่ ชอบเล่นตอนนี้ Sandking,Batman ไอ้ตัวค้างคาวอะ, Wips , ถ้าเล่นเอามัน Bone

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    ผมคนนึงละที่เล่นดอท เอเพื่อทีม ไม่ใช่ เพื่อ kill

ถ้าผมโดน last ผมก็ไม่ว่าขอแค่ทีมมันตาย

แต่พอผม last มั้งบ้างที่ สกิวก็ดีเลมาพอดี

กลับโดนด่า

ฮีโร่ที่ ชอบเล่นตอนนี้ Sandking,Batman ไอ้ตัวค้างคาวอะ, Wips , ถ้าเล่นเอามัน Bone
    ครับ ถูกต้องเลยครับแบบนี้ ถ้าเล่นแบบนี้เรื่อยๆอนาคตไกล
    ถ้าสนใสร่วมทีมก็บอกนะ