ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856

ถอดรหัสดาวินชี พบสัตว์ลึกลับในรูปภาพโมนาลิซา

ถอดรหัสดาวินชี พบสัตว์ลึกลับในรูปภาพโมนาลิซา

ศิลปินชาวอเมริกันค้นพบสัตว์จำนวนมากที่ซ่อนอยู่ในภาพวาดโมนาลิซ่า เจ้าตัวเผยไม่เข้าใจทำไมไม่มีใครเจอมากว่า 500 ปี

เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม เว็บไซต์เดลิเมล ของอังกฤษ รายงานว่า นักวาดภาพสีน้ำมันมือสมัครเล่น และกราฟฟิกดีไซน์เนอร์ ชาวอเมริกันนามว่า รอน พิคเซอริลโล ได้ค้นพบปริศนาซึ่งเป็นสัตว์จำนวนมาก ซ่อนตัวอยู่ในภาพวาดชื่อดังก้องโลกอย่าง โมนาลิซา ที่วาดโดยจิตรกรเอกของโลก ลีโอนาโด ดาวินชี โดยนายพิคเซอริลโล พบสัตว์ที่ซ่อนตัวเหล่านี้ จากการตะแคงภาพวาดโมนาลิซา และเชื่อว่าสัตว์เหล่านี้ ล้วนแล้วแต่มีความหมายอยู่ด้วยกันทั้งสิ้น

ทั้งนี้ สัตว์ที่นายพิคเซอริลโล เห็นนั้น มีทั้งหัวของสิงโต ลิง และกระบือ ลอยวนอยู่ในอากาศบริเวณรอบ ๆ ศีรษะของโมนาลิซา รวมไปถึงจระเข้และงูที่ออกมาจากด้านซ้ายของเธอด้วย

นายพิคเซอริลโล กล่าวว่า ตอนแรกที่เขาสังเกตเห็นกระบือ เขารู้สึกตกใจและแทบไม่เชื่อสายตาของเขาเอง จนกระทั่ง เขาได้ไปอ่านบันทึกของดาวินชี่ ซึ่งในนั้นได้ให้คำแนะนำบางอย่าง และเขาก็ได้ค้นพบปริศนาภาพจระเข้และงูที่อยู่ในภาพโมนาลิซ่า โดยหากมองภาพวาดในระดับ 45 องศาจากทางซ้าย จะสามารถเห็นภาพที่มีลักษณะคล้ายงูซ่อนอยู่ ซึ่งมุมนี้ จะเป็นจุดที่แสงตกกระทบดีที่สุดและมีแสงสะท้อนน้อยที่สุด ซึ่ง ดาวินชี่ เรียกว่า ดี-พอยท์ (D-point)

นอกจากนี้ ในบันทึกของดาวินชี่ยังบอกให้ผู้ชมมองภาพตามแนวนอน ซึ่งในย่อหน้าที่เกี่ยวกับการวาดภาพคนริษยา จะบอกเกี่ยวกับการ “ทำให้หัวใจของเธอต้องทนทรมานด้วยการใส่งูพองโตลงไป” …จากจุดนี้ จะเห็นได้ว่ามีภาพงูซุกซ่อนอยู่ในอกขวาของโมนาลิซ่า

นอกจากงูแล้ว เนื้อหายังกล่าวถึงการวาดภาพคนริษยาโดยการใส่เสือดาวซ่อนลงไปในภาพวาด ด้วยเหตุผลที่ว่า เสือดาวสามารถฆ่าสิงโตได้ด้วยความอิจฉาและการหลอกลวง ซึ่งนี่ก็บ่งชี้ถึงภาพสิงโตที่ซ่อนอยู่ในภาพวาดนี้ด้วย

อย่างไรก็ตาม นายพิคเซอริลโล ยังได้กล่าวเสริมอีกว่า นี่เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับมุมมองของภาพ เหมือนกับที่เรามองภาพวงรีด้านตรง เราก็จะเห็นมันเป็นวงรี แต่หากเรามองจากด้านซ้ายหรือขวา ภาพวงรีก็จะกลายเป็นวงกลม และด้วยวิธีการนี้ ก็จะทำให้เราสามารถเข้าใจดาวินชี่และศิลปินยุคฟื้นฟูศิลปวิทยาการเกี่ยวกับภาพวาดที่ซ่อนอยู่ นอกจากนี้ เขายังกล่าวอีกว่า เขาไม่เข้่าใจว่าทำไมภาพที่ซ่อนอยู่เหล่านี้ ถึงไม่มีใครค้นพบมากว่า 500 ปี และไม่ใช่แค่เฉพาะภาพโมนาลิซ่าเท่านั้น พิคเซอริลโล ยังเห็นภาพซ่อนในงานศิลปะชิ้นเอกของ ทิเชียน และ ราฟาเอล ศิลปินเอกชาวอิตาลี และภาพซ่อนในวัดน้อยซิสทีน ที่สำนักวาติกันอีกด้วย

ที่มา : toptenthailand.com

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    จินตนาการ ผม ไม่ถึงจริงๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    มันยากที่จะอธิบายได้
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ผมไม่รู้ครับ

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    บางทีคนวาดเขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจก้ได้ฮะ แต่เราคิดไปเอง - -.
    That's What You Get When You Let Your Win.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มันต้องมี เงื่อนงำ อะไร แน่ ๆ

ต้องไปอ่าน รหัสลับ ดาวินซี่ ซะละ
    5 5 5

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    มันอาจจะมีพลังงานอะไรซ่อนอยู่ ก็เป็นได้ดดดดด...

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เรื่องสอนให้รู้ว่า เราควรคิดต่างมองในมุมต่างและช่างสังเกตุ จะได้เห็นวงรีเป็นวงกลม หรือเห็นไอเข้ ของผู้หญิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 13th February 2013 เมื่อ 23:54

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    บางทีในความว่ามีอ่ะไร จริงๆเเล้วมันอาจจะไม่มีอ่ะไรก็ได้ คนเราชอบคิดกันไปเอง

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    บางทีคนเราก็ยึดหลักคิดวิเคราะมากเกินไปนะ อย่างภาพนี้ผมก็เห็นหาแต่รหัสลับกันมาหลายรอบและนะ ไม่ลองไปถอดรหัสภาพอื่นเปลี่ยนบรรณากาศหน่อยหรอ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    บางทีคนเราก้อคิดมากเกินไปน้ะ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ผมเชื่อว่าถ้าดาวินีมองอยู่จากบนสวรรค์ คงสงสัยแน่ๆว่าภาพนั้นมันมีอะไรให้ไปค้นหากันนักกันหนา

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    เห้ยยยย ดาวิน นาย เมพเกินไปละ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    จอห์น ชาวไร่ รู้ทุกเรื่องเลยนะ 5555

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เชื่อมัียว่าถ้าอยู่ที่เมืองไทยมีเรื่องให้ช๊อคกว่านี้ คนไทยจะบอกได้ว่ามีเลขอยู่จริงๆ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ไม่เห็นเลยเหะ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    นอกจากสิงโตมันไม่ง่ายเลยที่จะมองโดยไม่ต้องใช้จินตนาการ

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมก๊เอาภาพโมนาลิซมาเอียงดูแบบว่าแล้วนะ ไอ้นี่มันคิดมากไปเอง -..-

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    จินตนาการช่างล้ำแท้ อยากกลับไปถามเจ้าตัวที่วาดภาพจังว่าพี่แกใส่อะไรในภาพนั้นจริงหรือเปล่า หรือว่าคนเขาคิดกันไปเอง?
    หนังสือก็เขียนออกมาเยอะ สารคดีก็มีเยอะผมนั่งดูยังไม่เกท เลย
    コアラ!!!

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    จินตนาการล้ำมาก ดูยังไงเห็นเป็นรูปสัตว์เนี้ย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    มโนไปเองทั้งนั้น เพ้อเจ้อ
    i'm brony. problem?

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เด่วก็บอกมีเลขซ่อนในตา คราวนี้มีสัตว์ ทำไมไม่ไปจ้องรูปอื่นกันบ้าง น่าจะมีเหมือนกัน 55+ คิดไปเองทั้งนั้น
    คือนี่มันรูปเมื่อ 500 ปี ก่อนน่ะ ก็เป็นแค่ภาพวาดชั่นยอดของสุดยอดศิลปิน เท่านั้นเอง

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    แล้วใครจะไปสังเกตุล่ะ ดูดิต้องขยายถึงจะเห็น

กล่าวขอบคุณ
    1,359
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอเชิญคุณ ริว จิตสัมผัส มาอธิบายเรื่องนี้คด่วนครับรับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    คิดไปเองเหมือนแผนที่ดาว