ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583

ขอถามเกี่ยวกับ Antivirus

ในคอมผมตอนนี้ไม่มี Antivirus ถ้าใช่ไปนานจะเป็นอะไรไหมครับ แล้วมี Antivirus ตัวไหนแนะนำมั่งหรอครับ เอาแบบลงง่ายใช้งานง่ายแล้วก็มีประสิทธิภาพนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basbas16 : 5th January 2012 เมื่อ 18:52

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    อ่อไม่ต้องกังวลเล้ยครับ ถ้าเป็นคนเล่นเกม Offline ไม่แนะนำเหมือนกันครับ เพราะมันจะลบCrack ของเกม

แต่ถ้าจะใช้จริงๆ แนะนำ ESET ครับใช้ง่าย ลองหาใน บอร์ดเราดูครับถ้าจะโหลด

ปล. ถ้าใช้ที่บ้านคนเดียวไม่ต้องติดหลอกครับ แต่ถ้าคอมที่มีคนใช้ เยอะๆติดไว้ก้ดีครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    จริงๆไม่ใช้ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่เราต้องรู้จักสังเกตให้เป็นว่าอันไหนมันดูคล้ายๆไวรัส

แต่ถ้าจะใช้จริงๆก็เอา Eset NOD 32 หรือไม่ก็ Kaspersky ก็ได้ครับ ผมใช้สองตัวอ่ะนะ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ตัวนี้ก็ใช้ได้นะครับ Microsoft Security Essentials ฟรีด้วย

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n0om อ่านกระทู้
    ตัวนี้ก็ใช้ได้นะครับ Microsoft Security Essentials ฟรีด้วย
    ก็ได้อ่ะนะ แต่ขอบอก Scan ช้ามากมาย
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไม่เเนะนำให้ใช้สองตัวครับ เหมือนมีหมาดุ 2 ตัวไว้เฝ้าบ้าน บางทีมันจะกัดกันเอง ไม่เเนะนำ AVG มั่วมาก ลบไฟล์งานผม เพื่อน ครูไปหลายคนเเล้วครับ เอาไปให้ Eset กับ Kaspersky ดูให้ไม่เจอนะ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    Nod32 v4 กับ v5 แล้วแต่จะเลือก v4 หาuser ง่ายกว่า

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ESET NOD32 Smart Security v5+Tnod(โปรแกรมลงทะเบียนอัตโนมัติ)

ESET NOD32 Smart Security V5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 6th January 2012 เมื่อ 13:43