ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293

[สุขภาพ] ถามเรื่องอาการ "นอนแล้วร่างกายกระตุก"

ช่วงนี้เป็นบ่อยมากเลย นอนกำลังเคลิ้มๆจะหลับคิดไปเรื่อย

แล้วพอคิดถึงจุดๆนึงที่มันพ้องกับร่างกายเราพอดี อย่างขาแยก ขาผมมันก็กระตุก

วันต่อมากำลังเคลิ้มจะหลับอีก แขนกระตุกอีก = ="

อยากทราบว่ามันมีผลเสียอะไรกับร่างกายไหม

แล้วสาเหตุที่ทำให้เกิดอาการแบบนี้มันมาจากอะไร

ขอคำแนะนำด้วยครับ ..
    Gerard

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมเป็นเหมือนกันครับ อาการคล้ายๆเหมือนกับว่า สะดุ้งเหมือนกำลังจะต้องบันได้ใช่ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ K3R0R0 อ่านกระทู้
    ผมเป็นเหมือนกันครับ อาการคล้ายๆเหมือนกับว่า สะดุ้งเหมือนกำลังจะต้องบันได้ใช่ไหมครับ ?
    แบบนี้ผมก็เป็นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    เชียงใหม่ จ้าว!
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เพราะว่า นอนน้อย เเล้วเครียด กล้ามเนื้อหล้า ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เป็นเหมือนผมเลยครับ ตอนจะหลับที่ทำงาน จะกระตุกอ่ะ เหมือนมีคนมาปลุกให้ตกใจเลย

อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

แต่บางทีหลับอยู่แต่เหมือนมีอะไรมากระแทกหน้าแล้วจะ สะดุ้งตื่นเหมือนกันนะ ทั้งๆที่ไม่มีอะไรมากระแทกเลย

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakmenpp อ่านกระทู้
    เพราะว่า นอนน้อย เเล้วเครียด กล้ามเนื้อหล้า ครับ
    อาจจะเป็นไปได้

เพราะตอนเป็นผมเข้าค่าย รด. ปี3อยู่พอดี - -*
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมก็เป็นครับ บางทีกำลังจะหลับแล้วอยู่ๆก็สะดุ้งขึ้นมา

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ท่าทางแรมจะน้อยครับ