ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    โนเกีย ไม่แนะนำอย่างยิ่งยวดเพราะระบบล้าสมัย ช้าไม่เร็วเท่าระบบน้องใหม่อย่าง Ios Android ต่างๆนาๆ แอพน้อย แต่มีดีที่ความเสถียร ทนทานมากมาย และภาษาไทยแข็งแกร่ง (ไม่ได้เป็นกูรูไม่รู้เรื่องมาก ผิดพลาดขออภัย)
    OS มันช้าจริง แต่รุ่นใหม่ๆ ที่ออกมายังแทบไม่ได้ว่างขายเลยที่เค้าอัพสเปคกันมาใหม่ os ช้า รับได้ แต่ติดที่ nokia ชอบกัก รับไม่ได้

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    เจิมด้วย Samsung nexus S นะ(กะจะรอgalaxy nexus)

ป.ล.จะได้Upเป็น 4.0 แล้ว
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    LG optimus me มันลงแอพตีกลองเจ๋งๆได้ไหมครับ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมใช้ samsung galaxy tab 7.0 (ยืมพี่ใช้ ) ขอมผมจริงๆก็ samsung galaxy mini รอมยุโรป 2.3.5 ผมไม่ชอบรอมโม มีอะไรก็แชร์กันได้นะครับ ใช้แอนดรอยด์มารู้สึกชอบมากๆเลย
    ____________________________________________________________________________________________________

Flash For Arm V.6
    อธิบายให้เข้าใจง่ายๆ ก็คือโปรแกรมที่ทำให้สามารถเล่น flash ได้ครับ

ใช้ได้กับ
    •Dolphin
    •Regular Browser
    •Boat
    •Some other
    •Swf Players

ใช้ไม่ได้กับ
    •Opera Mini
    •Opera

Read Me This is for Root user Only!!!
    2.3 ชัวร์ว่าได้แน่นอนครับ
    2.2 อันนี้ไม่รู้ต้องลองเสี่ยงเอาเองครับ

ก่อนอื่นต้องมี
    1.มือถือ cooper mini gio fit 551 ได้หมด
    2.Root เครื่อง ไปหาศึกษาเอานะครับถ้าอธิบายเดี๋ยวจะยาว
    3.โปรแกรมจัดการไฟล์พวก root explorer, es file , .... อะไรก็ได้ที่เข้า root ได้อะครับ
    4.เตรียมใจแล้วลงมือทำโลด(ยอมรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นด้วยนะครับ)

โหลดที่นี่

วิธีลง

1.ลง Adobe Flash Player

2.ก๊อปไฟล์ lib ไปไว้ที่ /data/data/com.adobe.flashplayer/lib/ (Root explorer,ES File Explorer ,FilExpert)

3.เปลี่ยน permission ของไฟล์ lib ทั้ง 4 ไฟล์ให้เป็น
    Owner - read,write.
    Group - read.
    Other - read.

เสร็จเรียบร้อย...

ลองทดสอบผ่าน ssg-mini rom 2.3.5 browser dolphin ผ่านใช้ได้ แนะนำให้ใช้ wi-fi ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spykesDR. : 26th November 2011 เมื่อ 12:21

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ด้วยคนสิครับท่าน จขกท. ผมใช้ iPhone 3Gs,iPad2 และ Samsung Galaxy S Plus ครับ
    อยากแลกเปลี่ยนความรู้และข้อมูลต่างๆร่วมกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Camera 360 Ultimate 2.5.5

http://www.mediafire.com/?5r4ub19pzyacf8e

ผมใช้ มินิ 2.3.4

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ลงด้วย ของผมใช้ Galaxy Mini (2.3.4) / Galaxy s(2.3.5) (รุ่นแรกเลย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ลงชื่อครับ Samsung SL ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    กำลังจะซื้อ HTC ChaCha พอดีเลยครับ ไม่รู้ว่าเกมหน้าจอเท่าไหร่ x เท่าไหร่ ถึงจะพอดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก้อใช้ซัมซุงS2 ใช้ดีอยู่คับ แต่แบ็ตหมดไวเกินคับ ตอนนี้อยากได้เกมส์footballmanager2012เหมือนของไอโฟน แต่เห้นเขาบอกว่าไม่ได้ทำให้แอนดรอยด์ เฮ้อพอจะมีหวังได้เล่นมั๊ยในS2เนี่ย 555

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    เจิมด้วย Samsung nexus S นะ(กะจะรอgalaxy nexus)

ป.ล.จะได้Upเป็น 4.0 แล้ว
    เสียดายจริงๆ ครับ ของผม น้อง Mini ไม่ได้กินไอติมแล้วล่ะ ToT ความร็วสำหรับ 4.0 อย่างต่ำ 1Ghz โน่น -*- ผมอดเลย

Edit:
    **กรุณาอ่านทุกขั้นตอนให้เข้าใจ ก่อนที่จะทำการแฟลชนะครับ เพราะถ้ามีปัญหามาผมไม่รับผิดชอบนะครับ**

สำหรับคนที่ใช้ Galaxy mini นะครับ ผมเอาวิธีการแฟลชรอมมาผากครับ

โหลดเจ้าตัวนี้

ข้อมูลรอม (จากโปรแกรม Check Fus Downloader)
    เวอร์ชั่นเฟิร์มแวร์: S5570DXKPD
    ถูกแก้ไขครั้งล่าสุด: 29/9/2011 17:37:08

ไฟล์รอม

GT-S5570_THL_1_20110929171836.zip (125.66 MB)
    http://www.mediafire.com/?a5gxjgk7ildhr8w
    MD5: C1BBD38AEC944C1624F58F48EB9F3243

วิธีลง
    http://kittenlinux.blogspot.com/2011/10/dxkpd.html

ไฟล์ Root+BusyBox ครับ
    http://www.droidsans.com/node/33147
    ลงผ่าน Recovery ได้เลยครับ

โปรแกรม Odin กับไฟล์ OPS
    http://www.mediafire.com/?4e4h71r76s85vkv

Credit: kittenlinux@Droidsans

อันนี้เป็น Rom ที่แนะนำนะครับ ไม่จำเป็นต้อง OC ก็เล่นเกมส์ลื่นๆ แล้วครับ

CyanogenMod 7.1 For Galaxy Mini

http://droidsans.com/node/29276

ตามลิ้งค์ไปเลยนะครับ มีวิธี Flash Rom อยู่ในนั้นเรียบร้อยแล้วครับ

Credit: padoungkiat@Droidsans

**สุดท้ายนี้ ผมไม่ขอรับผิดชอบนะครับ เพราะมันเป็นความสมัครใจของคุณเองในการแฟลช

**ถ้าเข้า Download Mode ได้ ก็สามารถแฟลชเปลี่ยนได้ตลอด

ผมแฟลชรอม Mini นับมา 30 กว่ารอบแล้ว ยังไม่มีปัญหาครับ ถ้าแฟลชถูกวิธี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 26th November 2011 เมื่อ 11:36
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    แวะมาซักหน่อยครับ ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไร ผมใช้ SE Xperia ray ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ร่วมด้วยครับ ผมใช้ samsung galaxy gio น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    โดนลดงบ

เอาอะไรดี SS G Y , SS G Mini , SS Gio
    ตัวไหนดีเน้น ถ่ายรูป เล่นเกม -0-
    หรือตัวอื่นลองแนะนำมา
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    257
    ช่วยอธืบายการ OC เครื่อง android หน่อยครับ และทำไมต้อง flash rom และทำไมต้อง root ครับ คือผมเป็นมือใหม่ครับ อยากรู้ว่าสิ่งเรานี้มีไว้ทำไมครับ ช้วยอธิบายหน่อยครับ

ปล. LG optimus me ครับ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    โดนลดงบ

เอาอะไรดี SS G Y , SS G Mini , SS Gio
    ตัวไหนดีเน้น ถ่ายรูป เล่นเกม -0-
    หรือตัวอื่นลองแนะนำมา
    android หมดเลย ไม่ลองใช้ พวก nokia หน่อยหรอ ครับ ^_^

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้
    ช่วยอธืบายการ OC เครื่อง android หน่อยครับ และทำไมต้อง flash rom และทำไมต้อง root ครับ คือผมเป็นมือใหม่ครับ อยากรู้ว่าสิ่งเรานี้มีไว้ทำไมครับ ช้วยอธิบายหน่อยครับ

oc ผมไม่เคยนะเลยไม่รู้ เคยแต่flash rom การflash คือการอัพเดทซอฟแว์android ให้มันดีขึ้นแล้วจะรู้ได้อย่างไรล่ะวาเราใช้ตัวไหนไปที่ตั้งค่า>เกี่ยวกับเเอนดรอย>สถานะ ครับไปดูล่างมันจะมีเลขเขียนว่า2.2 หรือ2.3 แล้วแต่รุ่นที่ใช้
    การroot คือการขอใช้สิทธิขั้นสูงครับสามารถทำให้เราเข้าดูข้อมูลทุกส่วนๆได้ของHard ware ซึ่งกูเกิ้ล ปิดไว้ไม่ให้ใช้เพราะการปรับตั่งค่านั้นอาจทำให้เครื่องพังได้ครับ แต่ไม่ต้องห่วงครับถ้าทำอย่างระวังก็ไม่ต้องกัลวล
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongpat011 อ่านกระทู้

เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ ไม่เน้นหลักการ
    การ Overclock คือ การทำให้ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ทำงาน เกินกว่าความสามารถมาตรฐาน ของผุ้ผลิต ง่ายๆ คือ การทำให้เครื่องแรงขึ้นกว่าเดิมไปอีกขั้นหนึ่ง
    flash rom เพื่อ แก้ไขปัญหาหรือบัคต่างๆ เพิ่มความสามารถ ประสิทธิภาพในการทำงาน อย่างเช่น ทำให้แบตเตอร์รี่ อยู่ได้นานขึ้น บันทึกหน้าจอ เป็นต้น
    Root คือการที่เราสามารถเข้าถึงไฟล์ระบบ(ในส่วนของ Firmware) ได้ เปรียบเทียบ ง่ายๆกับคอมพิวเตอร์ ซึ่งเราไม่ได้เป็น anmin เราก็ไม่สามารถเข้าไปลบหรือแก้ไขไฟล์ในส่วนของ anmin ได้ ถ้าจะแก้ไขต้องเป็น admin ก่อน โทรศัพท์ android ก็เหมือนกันครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    Acer Liquid E Ferrari ค้าบบบบ

กับ iPod touch GEN 4 >o<''
    http://www.siamphone.com/catalog/ace..._e_ferrari.htm

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karn2540 : 26th November 2011 เมื่อ 18:40

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    android หมดเลย ไม่ลองใช้ พวก nokia หน่อยหรอ ครับ ^_^
    ถ้า nokia ผมลังเลกับ Nokia 500 ไม่รู้เอาไงดี -0-
    - XENON -

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ ไม่เน้นหลักการ
    การ Overclock คือ การทำให้ อุปกรณ์ ต่าง ๆ ทำงาน เกินกว่าความสามารถมาตรฐาน ของผุ้ผลิต ง่ายๆ คือ การทำให้เครื่องแรงขึ้นกว่าเดิมไปอีกขั้นหนึ่ง
    flash rom เพื่อ แก้ไขปัญหาหรือบัคต่างๆ เพิ่มความสามารถ ประสิทธิภาพในการทำงาน อย่างเช่น ทำให้แบตเตอร์รี่ อยู่ได้นานขึ้น บันทึกหน้าจอ เป็นต้น
    Root คือการที่เราสามารถเข้าถึงไฟล์ระบบ(ในส่วนของ Firmware) ได้ เปรียบเทียบ ง่ายๆกับคอมพิวเตอร์ ซึ่งเราไม่ได้เป็น anmin เราก็ไม่สามารถเข้าไปลบหรือแก้ไขไฟล์ในส่วนของ anmin ได้ ถ้าจะแก้ไขต้องเป็น admin ก่อน โทรศัพท์ android ก็เหมือนกันครับ
    ท่านเก่งจริงๆคับผมยังอธิบายไม่ค่อยถูกเลย
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ถ้า nokia ผมลังเลกับ Nokia 500 ไม่รู้เอาไงดี -0-
    เอาเงินไปบริจาคช่วยน้ำท่วมซะ ไม่ต้องคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    257
    ช่วยสอนการ OC LG optimus me ให้หน่อยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ filmlovegame007 อ่านกระทู้
    เอาเงินไปบริจาคช่วยน้ำท่วมซะ ไม่ต้องคิดมาก
    gio กับ y ตัวไหนดีหว่า 5555
    y ไม่มีตัวทดลองด้วย เซงจิต
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    gio กับ y ตัวไหนดีหว่า 5555
    y ไม่มีตัวทดลองด้วย เซงจิต
    มีงบเท่าไรครับ เผื่อมีที่ดีกว่านี้ครับ