ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Post สอนวิธีดู สเปค คอมหน่อยครับ

คือว่า ผมอยาก อัพคอม เพราะว่า ตอนนี้ คอมผม เล่น เกมใหม่ๆ ไม่ได้ เลยยย

เเล้ว อยากรู้ว่า จะดู สเปคคอม ตัวเอง เขาดูกัน ตรงไหน(ที่ตา) ผมรู้
    หมายถึง ต้องมีโปรเเกรมไรหรือเปล่าที่ช่วยดู

ผมอยาก อัพ CPU กับ การ์ดจอ

ขอบคุณครับบ
    PRINCE

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    สำหรับโปรแกรมสำหรับดูสเป๊คก็แนะนำ CPU-Z เลยครับ

โหลดที่ >> ftp://ftp.cpuid.com/cpu-z/cpu-z_1.58-setup-en.exe
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    สำหรับโปรแกรมสำหรับดูสเป๊คก็แนะนำ CPU-Z เลยครับ

โหลดที่ >> ftp://ftp.cpuid.com/cpu-z/cpu-z_1.58-setup-en.exe
    ครับบ โหลด ติดตั้งเเล้วว

เเลว้ว ดู ตรงไหนบ้างละครับบ ว่า สเปค ของเรา รุ่นไหน เก่าหรือเปล่า
    ช่วย ยก ตัวอย่าง ของ คุณ หน่อย ครับบ
    PRINCE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ใช้เมนู RUN (กดปุ่มstart+R)ครับ จากนั้นพิมพ์ dxdiag ลงไป กดok

ถ้ามีอะไรขึ้นมา(ตอนเข้าครั้งแรก) ก็ให้ตอบyesไปครับ

ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มก็ดูสเปคเครื่องตัวเองได้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ขอบคุณ ครับ ชัดเจน มากกเลยย
    PRINCE