ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8

[ฮือฮา ในรอบวัน] ปากีสถานจับ "ฉลามวาฬยักษ์" ตัวใหญ่มโหฬาร หนัก 8 ตัน ตัวยาว 12.5 เมตร เชื่อว่าจะทำลายสถิติโลก

ข่าวนี้ดังมากครับในช่วงข่าวต่างประเทศ

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 8 ก.พ.ว่า ชาวประมงปากีสถานสามารถจับวาฬยักษ์ น้ำหนัก 8 ตัน

นอกชายฝั่งของกรุงการาจี เมืองหลวง ในทะเลอราเบียน โดยเหล่าประมงต้องใช้เครนดึงฉลามวาฬดังกล่าว และถูกนำมายังท่าเรือ ท่ามกลางความฮือฮาของฝูงชน

รายงานระบุว่า เหล่าฝูงชนต่างแห่ชื่นชมกับฉลามวาฬยักษ์ตัวใหญ่มโหฬารด้วยความตื่นเต้น ขณะที่ฉลามวาฬตัวนี้เชื่อว่าเป็นฉลามวาฬตัวใหญ่ที่สุดที่ถูกจับได้ของโลก

ด้านผู้เชี่ยวชาญเปิดเผยว่า ฉลามวาฬตัวนี้เชื่อว่ามีอายุ 70 ปี และอาศัยแพลงตอนและสัตว์เล็กกินเป็นอาหาร ทั้งนี้ สำหรับฉลามวาฬขาว

ซึ่งเป็นสัตว์ใหญ่ของท้องทะเล เป็นสัตว์ที่ไม่มีอันตรายต่อมนุษย์ และในอดีต บางตัวยังยอมให้มนุษย์ว่ายเข้ามาใกล้ ๆ มันด้วย

ขอบคุณสำนักข่าวมติชน

ตัวใหญ่มากเลยนะครับ ลองคิดกันเล่นๆสิว่า ถ้ามันเป็นสัตว์ Carnivore แบบครึ่งบกครึ่งน้ำแล้ว มันจะอันตรายกับมนุษย์สักแค่ไหน 55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingcesar : 11th February 2012 เมื่อ 07:50
    ชอบกินไข่เจียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    แค่สะพานลอยสูง 5.5 เมตร เงยหน้าไปก็ว่าสูงละนะ แล้วลองเอาวาฬมายกตัวให้เทียบสะพานสิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    เสียดายจังไม่น่าจับมาเลย... เค้าออกจะเป็นสัตว์นิสัยดี....

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    3
    มัน ใหญ่ มาก

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    มันอยู่มาตั้ง70ปี จับมันมาทำไม?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    มันอยู่มาตั้ง70ปี จับมันมาทำไม?
    มันไม่ได้ถูกจับมาครับ มันตายแล้วถึงถูกลากเข้าฝั่งครับ
    AMD FX-8150 | ASUS M5A99FX PRO R2.0 | Sapphire ATI Redeon HD 6770 R5 1GB | Corsair XMS3 4GB + Kingston KVR16N11 8GB |

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    RIP ปลาวาฬ

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeawave อ่านกระทู้
    มันไม่ได้ถูกจับมาครับ มันตายแล้วถึงถูกลากเข้าฝั่งครับ
    อย่างงี้นี่เอง ยืนไว้อาลัยวาฬ3วิ

ปล.แต่ จขกท. เขียนไว้ว่าจับได้นะ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    อย่างงี้นี่เอง ยืนไว้อาลัยวาฬ3วิ

ปล.แต่ จขกท. เขียนไว้ว่าจับได้นะ
    อันนี้ผมไม่ทราบครับ แล้วผมก็ไม่ใช่คนเขียนข่าวครับ -*- ไปโทษแหล่งข่าวสิ ผมก็ระบุไว้อยู่นะ ว่า "สำนักข่าวมติชน"

ผมเป็นผู้เผยแพร่เฉยๆ- - มาโทษกันได้ไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมอ่านเดลินิวฉบับเมื่อวานนี้ บอกว่า ชาวประมงเห็นฉลามวาฬตัวนี้มันลอยขึ้มมาไม่รู้สึกตัว ชาวประมงก็เลยลากมันขึ้นฝั่ง

แล้วก็จะขาย1.7ล้านรูปี เป็นเงินไทยก็ประมาณ562,740บาท

ข่าวแต่ละที่ไม่ตรงกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ต้อง RIP ฉลาม ถึงจะถูกนะครับ เพราะมันคือปลาฉลามไม่ใช่วาฬ แค่มีลักษณะที่คล้ายวาฬคือ คือลักษณะภายนอกและการกินแบบกรองอาหาร(filter feeding) และยังเป็นปลาที่ใหญ่ที่สุดในโลกด้วยครับ credit! wikipedia

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ใหญ่สุดยอด หลุดมาได้ไงตัง้70 ปี
    สองรักฉันรับไม่ได้

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    นี้สิตำนาน.......

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถ้ามันไม่ตายนี่อร่อยมันเลยสินะ

Go To Sleep
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dodo250 อ่านกระทู้
    ถ้ามันไม่ตายนี่อร่อยมันเลยสินะ
    ใช่ครับ ถ้ามันได้กินหมดนั้น มันจะอยู่ได้อีก 70 ปี

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ไอ้พวกมามุงดู ถ้ามันสายเครนขาด ล่วงลงมา ตายห่าอีกนะ ตัวไม่ใช่ 8 กิโล 8ตันนะว๊อยย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ต้องเปลี่ยนหัวกระทู้เป็น ฮือฮาดีกว่านะ ตอนแรกเห็นเฮฮา น่าจะเป็นเรื่องสนุกๆ นี่พออ่านจบโอย แทบจุก ใหญ่เว่อ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

อันนี้ผมไม่ทราบครับ แล้วผมก็ไม่ใช่คนเขียนข่าวครับ -*- ไปโทษแหล่งข่าวสิ ผมก็ระบุไว้อยู่นะ ว่า "สำนักข่าวมติชน"

ผมเป็นผู้เผยแพร่เฉยๆ- - มาโทษกันได้ไง
    ผมไม่โทษอะไรคุณเลยนะ แค่บอกว่า จขกท.เขียนไว้ว่าจับได้นะ ก็คุณzeawaveบอกว่ามันตายแล้วถึงลากเข้าฝั่ง อ่านให้เคลียหน่อยครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    8
    ผมไม่โทษอะไรคุณเลยนะ แค่บอกว่า จขกท.เขียนไว้ว่าจับได้นะ ก็คุณzeawaveบอกว่ามันตายแล้วถึงลากเข้าฝั่ง อ่านให้เคลียหน่อยครับ
    โทษทีครับ เมื่อเช้ารีบตื่น เลยไม่ค่อยได้สังเกต กำลังสะลึมสะลือ

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    โทษทีครับ เมื่อเช้ารีบตื่น เลยไม่ค่อยได้สังเกต กำลังสะลึมสะลือ
    ครับผม ไม่เป็นไรครับ เรื่องแค่นี้เอง^^

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ตกลงจับได้หรือมันลอยมาเกยตื้น ???
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-