ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143

[PPSSPP]monster hunter portable 3rd hd [eng patch]

MONSTER HUNTER PORTABLE 3rd HD
    [Eng patch]

มาแล้วครับ เห็นหลายๆคนหากันมานาน
    monster hunter portable 3rd hd ตัวนี้ texture แปลงมาจาก ps3 นะครับ
    ตัวเกมส่วนใหญ่เป็นภาษาอังกฤษเกือบหมดแล้ว ทดลองเล่นกับโปรแกรม ppsspp ไม่มีกระตุกเลยครับ
    โดยเครื่องที่ผมใช้ทดสอบ cpu Dual-core 2.6 GHz ram 2 GB win7 32-bit
    ส่วน jpcsp ผมลองแล้ว เครื่องผมไม่สามารถรันไฟล์นี้ได้ นะครับ

ข้อแนะนำ

ให้ใช้โปรแกรม PPSSPP ตัวที่ผมให้ไว้นะครับ ผมลองเวอร์ขั่นอื่นแล้วเล่นไม่ได้
    เวลาเปิดตัวเกมขึ้นมาถ้าไม่มี movie ให้กด start ข้ามไปนะครับ
    หลังจากสร้างตัวละครเสร็จ จออาจจะมืดไป ไม่ต้องตกใจ ให้ฟังเสียง movie เกมมันยังรันอยู่ รอครับ
    ถ้าไม่มีเสียง ให้เข้าไป settings\audio ของโปรแกรม ppsspp แล้ว download Atrac3+ plugin ครับ กด enable มันซะด้วย
    รับประกันเล่นได้แน่นอนครับ แต่ติดอยู่อย่างเดียว ในเกมมีแต่เสียงเพลง ไม่มีเสียงเอฟเฟค เสียงพูดเลย

โปรแกรม PPSSPP

download

ตัวเกม

Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6

password:camillo131

ล่ากันให้สนุกนะครับ

เล่นกันได้ ไม่ได้ ยังไงบอกด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันแก้ปัญหา และเป็นข้อมูลให้กับคนอื่นๆด้วย

UPDATE
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    ถ้าเสียงไม่ครับให้โหลด Emu เวอร์ใหม่จากนี่เลยครับมันอัพเดททุกวัน

http://buildbot.orphis.net/ppsspp/
    ขอบคุณ goopae มากครับที่แนะนำ ใช้emu เวอร์ชั่นล่าสุด ตอนนี้มีเสียง fx แล้วนะครับ

UPDATE 2
    65 download content

วิธีติดั้งนะครับ ง่ายๆเลย แตกไฟล์แล้วโยนทั้งโฟล์เดอไปที่ memstick\PSP\SAVEDATA
    เวลาใช้ก็ให้เข้าไปที่ game menu เลือก download เสร็จเรียบร้อย

download

ผมไม่เคยเล่นเกมตระกูลนี้มาก่อน ไม่รู้ว่าอันไหนของเดิมอันไหนของ DLC ฝากเซียนเกมนี้ช่วยเชคให้ด้วยนะครับ

cradit : team maverick one สำหรับวิธีแปลงไฟล์ และ ,patch Eng และ DLC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย camillo131 : 1st August 2013 เมื่อ 00:32

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    กว่าจะหาภาค HD ได้ ขอบคุณครับ T^T

Edit* รู้สึกว่าของผมจะมีปัญหาตรง Cut scene ครับ มีหรือเปล่าไม่รู้เห็นแต่จอดำ ๆ แต่เข้าเล่นได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 26th July 2013 เมื่อ 12:52

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    โหลดไม่ได้ครับมันขึ้นแบบในรูป

CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    กว่าจะหาภาค HD ได้ ขอบคุณครับ T^T

Edit* รู้สึกว่าของผมจะมีปัญหาตรง Cut scene ครับ มีหรือเปล่าไม่รู้เห็นแต่จอดำ ๆ แต่เข้าเล่นได้ครับ

ผมก็เป็นครับ ตอนนี้ได้เท่านี้ครับ กำลังหาวิธีทำให้มันสมบูรณ์กว่านี้อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pong42567 อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้ครับมันขึ้นแบบในรูป

โหลดได้ปรกติแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย camillo131 : 26th July 2013 เมื่อ 17:43

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    ขอทดลองหน่อย ว่าจะเอาไปเล่นใน tablet

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    WINDOWS 7 64 bit เล่นได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เล่นได้ 100% ครับ ลื่นมากๆ ภาพสวยกว่าในPSPอีก ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เล่นได้ครับผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ลืมเอาภาพมายืนยันครับ ไหลลื่นดีจริงๆ เเต่เสียอย่างเดียว เสียงมันมาไม่ค่อยครบครับ เเล้วอีมูตัวนี้ เอาไปเล่นรอมpspตัวอื่นได้มั๊ยครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ทำไมผมแตกไฟล์เกมอออกมาแล้วมันไม่มี ISO อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    ทำไมผมแตกไฟล์เกมอออกมาแล้วมันไม่มี ISO อะครับ
    ไม่มีไฟล์อะไรเลยเหรอครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    ลืมเอาภาพมายืนยันครับ ไหลลื่นดีจริงๆ เเต่เสียอย่างเดียว เสียงมันมาไม่ค่อยครบครับ เเล้วอีมูตัวนี้ เอาไปเล่นรอมpspตัวอื่นได้มั๊ยครับ
    ส่วนใหญ่น่าจะเล่นได้ครับ เห็นมีเล่นกันอยู่

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Eng patch นี่เป็นของค่ายไหนอะครับ inwmonhunt หรือว่า TeamHGG
    แล้วมันเอา Save จากใน PSP มาเล่นต่อได้มั้ยอะครับ เพราะใน PSP ผมเล่นไปไกลแล้ว (เคลียร์เควสหมู่บ้านครบแล้ว) แต่น้องสาวผมยึดเครื่องไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    Eng patch นี่เป็นของค่ายไหนอะครับ inwmonhunt หรือว่า TeamHGG
    แล้วมันเอา Save จากใน PSP มาเล่นต่อได้มั้ยอะครับ เพราะใน PSP ผมเล่นไปไกลแล้ว (เคลียร์เควสหมู่บ้านครบแล้ว) แต่น้องสาวผมยึดเครื่องไปแล้ว
    นั่นสิเอา Save จาก PSP มาเล่นต่อได้มั้ย
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobbyfatboy อ่านกระทู้
    Eng patch ผมให้เครดิตไว้ด้านบนแล้วนะครับ จาก team maverick one http://teammaverickone.blogspot.com/

ส่วนเรื่องเซพนี่่ผมไม่แน่ใจครับ ลองเอาเซพมาใส่ที่ memstick\PSP\SAVEDATA ดูครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใส่สูตรยังไงครับ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เล่นได้แล้วครับ และที่สำคัญคือ ใช้ Save เดิมจากในเครื่อง PSP ได้ด้วย *0* แต่ติดอย่างเดียวคือเรื่องเสียง ถ้าเสียงมาครบคงจะดีกว่านี่ = ="

ชุดผมยังอยู่

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    เรื่องเสียงนี่ผมก็หาวิธีอยู่ครับ ขาดอรรถรสไปเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    611
    มายืนยันอีกเสียงครับว่าเล่นได้ 100% แถมเอาเซฟเก่าจาก PSP มาเล่นต่อได้ด้วย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    จะสามารถlan หรือnetwork กันได้ไหมครับ ใครผู้รู้ผมขอรบกวนตอบหน่อยนะค้าฟ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ถ้าเสียงไม่ครบให้โหลด Emu เวอร์ใหม่จากนี่เลยครับมันอัพเดททุกวัน

http://buildbot.orphis.net/ppsspp/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 28th July 2013 เมื่อ 23:17

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

ทำไมของผมมัน save ไม่ได้อะคับมันขึ้นแบบนี้คับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoya2003 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมมัน save ไม่ได้อะคับมันขึ้นแบบนี้คับ
    ได้มีการแก้ไขไฟล์เซพรึเปล่าครับ ถ้าเล่นจาก emu เดิมๆมันไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ไม่เลยคับผม win 64bit อะ คับ มันมีปัญหาไหมอะคับ ?

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ camillo131 อ่านกระทู้
    ได้มีการแก้ไขไฟล์เซพรึเปล่าครับ ถ้าเล่นจาก emu เดิมๆมันไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ

save ได้แล้วคับ ต้อง run as administrator