ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

Rainbow Six Siege ส่องเกมช่วงทดสอบ ใช่แนวเกมที่คุณกำลังต้องการหรือไม่ Open beta 25 4 PM.

Rainbow Six Siege ส่องเกมช่วงทดสอบ Open beta 25 / 4 PM.

เมื่อไม่กี่วันก่อนหลายคนคงจะทราบกันแล้วว่า Rainbow Six Siege ได้เปิด Beta เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ล่าสุดก็เพิ่งจะขยายเวลาเบต้าไปยันวันที่ 25/11/2015 ซึ่งในเวอร์ชั่นเบต้าก็มีผู้เข้าร่วมทดสอบมากมาย แต่สำหรับบางคนที่อาจจะยังลังเลเพราะไม่ได้เล่นและอาจกำลังคิดว่าว่ามันจะสนุกหรือเปล่า วันนี้ผมมีคำตอบให้ครับ ตามมาเลย

Rainbow Siege BETA จะประกอบไปด้วยแผนที่สามแห่ง แต่ละแห่งมีทั้งกลางวันและกลางคืน หน่วย Operator ห้าหน่วยคือ GIGN, FBI SWAT, Spezsnat, GSG 9 และ SAS ซึ่งแต่ละหน่วยใหญ่ๆ จะมีคลาสยิบย่อยให้เลือกอีก มีปืนให้ใช้ครบครันทั้งปืนกลเบา ไรเฟิล ปืนกลหนัก ปืนพก ขาดก็แค่สไนเปอร์ แต่ละปืนยังสามารถปรับแต่งไปได้อีกหลายชั้นแต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีตัวเลือกมากนัก โหมดในเกมช่วง Beta จะมีทั้งหมดสามโหมดคือ TDM – Secure ที่ฝ่ายโจมตีต้องระเบิดบ้านเข้าไปยึดครองพื้นที่, TDM – Bomb ที่ฝ่ายโจมตีจะต้องเข้าไปกู้ระเบิด ส่วนฝ่ายป้องกันก็ต้องป้องกันล็อคบ้านวาง Barricade กีดขวาง ส่วนอีกโหมดคือ Terrorist Hunt Classic ที่ไม่มีอะไรมากฆ่าศัตรูที่เป็นฝ่าย AI ให้หมดก็พอ

ประสบการณ์โดยรวมนั้นตรงนี้ต้องขอชม Ubisoft มาก่อนว่าค่อนข้างจะ Optimize ได้ค่อนข้างดีมาก คอมที่ใช้ทดสอบใช้การ์ดจอ NVIDIA Geforce GTX 750Ti สามารถปรับเกือบสุดทุกอย่างเปิด V-Sync ในขนาดจอ 1080p แล้วรับ 60FPS ได้สบายๆ ลดแค่ Texture ที่เหลือ High เนื่องจากถ้าเปิด Very High ผมจะเหลือแค่ 40 FPS ซึ่งสำหรับเกม Multiplayer FPS ถือว่าไม่ค่อยดีนั่นเอง อีกอย่างก็คือ Netcode ที่ทำมาได้ดี แม้จะมีบางรอบที่ปิงพุ่งขึ้นถึง 300+ แต่กลับไม่รู้สึกถึงความแลคเลย (่แต่จะแลคจนโดนศัตรูยิงตายไหมอันนั้นอีกเรื่อง) ยังสามารถเล่นได้ลื่นไหลปานน้ำมัน กดคำสั่งอะไรก็ตอบสนองได้รวดเร็วเหมือนวิ่งแค่ 20 เลยทีเดียว (แต่ก็ยังมีปัญหาหลุด,ค้างหน้า Loading เยอะพอสมควร) อีกจุดนึงที่ทำได้ดีคือความเป็น Tactical ที่ถือว่าสอบผ่านทุกด้าน ตั้งแต่ระบบการเล่นที่มีการโรยตัว สแกนหาตำแหน่งศัตรูและอีกมากมาย ส่วน Tactic หมุนกลับหัวแล้วยิงจากหน้าต่าง วางระเบิดล่อศัตรูแล้วตลบหลังนั้น ….อืม มันทำได้ก็จริงแต่ไม่มีใครเขาทำกันนี่สิ เอาเป็นว่าถ้าเจอพวกเป็นงานก็โชคดีไป แต่บอกเลย 90% คุณจะเจอแต่ประเภทบู๊แหลกตลอดจนคุณอยากจะด่าเลยล่ะว่า ‘พวกเอ็งไม่ไปเล่น Call of Duty กันล่ะเฮ้ย’… (จุดนี้คงต้องใช้เวลาการปรับตัวบ้าง)

ระบบ Class เองก็น่าสนใจไม่แพ้กัน อย่างที่บอกไปว่าในเกมจะมี 5 หน่วยสำหรับตอนนี้คือ GIGN, FBI SWAT, Spezsnat, GSG 9 และ SAS แต่ละหน่วยก็จะมีตัวละครคลาสแยกเป็น 2 หมวดใหญ่ๆ คือ Attacker และ Defender ซึ่ง Attacker ก็คือหน่วยโจมตีที่จะมีสกิลที่เน้นการบุกเป็นหลัก อีกหน่วยคือ Defender ก็คือสายป้องกัน หน่วย Defender เนี่ยใช้ได้ในแต่โหมด Multiplayer เท่านั้นในขณะที่ Attacker สามารถเล่นได้ทั้ง Terrorist Hunt Classic และ TDM ซึ่งแต่ละคลาสจะมีสกิลแตกต่างกันไป อาทิ Thermite ที่มีจุดเด่นคือสามารถพกระเบิดที่ใช้ระเบิดประตูหรือกำแพงได้ถึง 5 อัน หรือจะเป็น IQ ที่สามารถสแกนหาอุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์อาทิระเบิดกดหรือกล้องได้ ส่วนฝ่ายป้องกันก็อาทิ Doc ที่สามารถใช้ปืนหมอยิงช่วยเพื่อนที่นอนล้มบาดเจ็บให้ลุกขึ้นได้ทันที หรือจะเป็น Pulse ที่สามารถใช้เครื่องอ่านค่าการเต้นของหัวใจ จนสามารถตรวจจับการเคลื่อนไหวของศัตรูได้เช่นกัน ทุกหน่วยจะมีบทบาทหมดดังนั้นต้องทำงานกันเป็นทีมถึงจะสามารถชนะได้ ที่เจ๋งคือแต่ละคลาสสามารถเลือกได้โดยผู้เล่นเพียงคนเดียวกันเท่านั้น ไม่สามารถเลือกซ้ำได้ยกเว้นคลาส Recruit ที่ไม่มีความสามารถพิเศษอะไร

สรุปว่าใครที่กำลังคาดหวังความเป็นทีมในโหมด Multiplayer ที่จะสามารถมอบความเป็น Tactical สูงๆ แบบ Rainbow Six 3: Raven Shield ได้ แนะว่าไปซื้อ Rainbow Six 3: Raven Shield มาเล่นไปก่อน ส่วน Rainbow Six Siege ณ ตอนนี้ไม่สามารถตอบโจทย์ตรงนี้ให้กับคุณได้แน่นอนเพราะค่อนข้างจะมีความเป็น Modern FPS เยอะพอสมควร แต่ถ้าใครอยากได้ Call of Duty แต่รู้สึกเบื่อๆความเร็วของเกมเพลย์ หรืออยากจะเห็น Call of Duty ผสมกับ Battlefield เกมนี้ตอบคุณได้แน่นอนครับ ใครที่สนใจ Beta ก็ลองหาคีย์กันมาดูได้ มีแจกเยอะแยะเลยทีเดียว ย้ำกันอีกครั้ง รีบๆ โหลดมาเล่นล่ะเพราะ Beta จะจบวันที่ 30/11/2015 นี้แล้ว! ส่วนผู้อ่านคิดเห็นอย่างไรแสดงความเห็นมาได้เลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 26th November 2015 เมื่อ 01:47
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ต้องพรีออเดอร์ก่อนหรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    ต้องพรีออเดอร์ก่อนหรือยังไง
    ลงทะเบียนทดสอบ จ๊ะ...

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Call of Duty ผสมกับ Battlefield

ก็ Medal of Hornor ไง ....

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    1 ตุลาคม 2015 ผ่านไปแล้วไม่ใช่หรอครับ บทความผิดหรือเปล่าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมก็พึ่งได้ทดสอบเหมือนกัน Open beta 25/11 Paris time

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมทดสอบแล้ว เหมือนจะไม่เหมาะกับผมสักเท่าไหร่ เกมซีรี่ย์นี้ลืมไปเขาเน้น Tactic บู๊แหลกไม่ได้เหมือน BF เน้นกลยุทย์ในการเข้าทำมากกว่า ถือว่าเหมือนจริงมากๆ
    แต่ส่วนตัวตอนนี้เล่นเกมนี้ไม่ไหวละ เครื่องสเปคเก่ามาก ต้องปรับขั้นต่ำสุด อย่างกับภาพ SF แต่เล่นไปหน่อยถือว่า ต้องปรับตัวเลยหละ ใครที่ชอบแนวเหมือนจริงเกมนี้เลย
    ขอไปโดนเกมอื่นละกันอยากเล่นต่อแต่เครื่องไม่ไหว ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    ตอนนี่ยังเล่น Beta ได้อยู่ไหมครับ
    พวกเราจะตาย ! ฉันและนายเราจะตายกันหมด แต่มันไม่ใช่วันนี้ !

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    สนุกดีครับใช้กลยุทธ์เอาเข้าถ้าผิดผลาด
    ก็ตายได้สูงเพราะตัวละครมันไม่ค่อยอึด

ปล.ตอนแรกๆผมก็บู๊แหลกนี้แหละ
    หลังๆก็คิดก่อนทำแล้ว
    ปล2.เข้าไปแล้วเซฟหาย(CB ครั้งก่อน)เลยครับเซ็ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max10307 : 25th November 2015 เมื่อ 22:37
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ข่าวเก่าป่าวครับ 1 ตุลา cloesed beta ป่าว
    มันจะเปิด Open beta อยู่แล้วเหลืออีกไม่กี่ชั่วโมง เล่นฟรีทุกคนไม่ต้องลงทะเบียนบ้าบอ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 26th November 2015 เมื่อ 01:00

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ข่าวเก่าป่าวครับ 1 ตุลา cloesed beta ป่าว
    มันจะเปิด Open beta อยู่แล้วเหลืออีกไม่กี่ชั่วโมง เล่นฟรีทุกคนไม่ต้องลงทะเบียนบ้าบอ

ฮาๆๆ sorry เขียนข่าวผิดแก้หมด แล้ว ครับ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    รอตัวเต็มอยู่ ได้โค๊ตจาก galaxy มาแล้ว อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลองเทสมาดูละผมว่าระบบทำให้เราสามารถเลือกกลยุทธ์ได้หลากหลายมากๆเลย ซึ่งอารมณ์จะเหมือนการวัดดวงไปในตัวด้วยว่าเขาจะมาไม้ไหนแล้วเราจะแก้ทางยังไง
    หากเราวางแผนมาดีก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว ผมไม่แนะนำสำหรับผู้เล่น ชอบฉายเดี่ยวหรือไม่ฟังชาวบ้านเขา เพราะนั่นไม่ได้ทำให้คุณดูเก่งในเกมส์นี้แน่ๆ
    แถมตัวละครก็ตายได้ง่ายๆเพียงกระสุนไม่กี่นัด มันยากที่จะไปยิงกันซึ่งๆหน้าเหมือนเกมส์อื่นๆ ความสนุกในตอนเล่นอาจจะไม่ค่อยมีเท่าไหร่แต่เราจะสนุกจริงๆเมื่อเราชนะ
    เกมส์นี้ผมให้ 8/10 ครับ เพราะผมเองก็มาจากสายบู๊ เลยต้องตัดอีกสองคะแนนออกไปครับผม

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ใครค้างหน้าเลือกตัวละครเกมส์ไม่ยอมให้เราเลือกตัว กด Alt+enter ครับพยายามบอกคนในห้องด้วยไม่งั้นก็เข้าๆออกๆอยู่อย่างนั้นครับผม

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ใครค้างหน้าเลือกตัวละครเกมส์ไม่ยอมให้เราเลือกตัว กด Alt+enter ครับพยายามบอกคนในห้องด้วยไม่งั้นก็เข้าๆออกๆอยู่อย่างนั้นครับผม
    ทำไมผมกดแล้วมันก็ยังเลือกไม่ได้อะ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมนี้พรีออเดอร์BETA ชุดแรกไปแล้วครับผมนี้ซื้อรอนานมากตั้งแต่ 25/07/2558เหอะๆ