ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,608

Playerunknown’s Battlegrounds จะจัดการแข่งขัน Esports เป็นครั้งแรกในเดือนหน้า

Playerunknown’s Battlegrounds จะจัดการแข่งขัน E-sports เป็นครั้งแรกในเดือนหน้า

ถึงแม้ Playerunknown’s Battlegrounds จะยังเป็นเกมที่อยู่ในระหว่างการพัฒนาแต่ก็ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าเกมประสบความเร็จและเติบโตขึ้นเร็วมากๆ ล่าสุดทีมพัฒนา Bluehole ได้ตอกย้ำความสำเร็จด้วยการออกมาประกาศร่วมกับสมาคมอีสปอร์ตโลกหรือ ESL

ว่าพวกเขาจะจัดการแข่งขัน PUBG Invitational ขึ้นในงาน Gamescom ที่จะมีขึ้นในวันที่ 23-26 ตุลาคมนนี้

ปกติแล้วการแข่งขันอีสปอร์ตมักจะเป็นการจับคู่แข่งแบบ 1 ปะทะ 1 หรือ 2 ปะทะ 2 แต่สำหรับเกม PUBG จะไม่ใช่แบบนั้น เพราะแต่ละแมทช์ของการแข่งขันนี้จะมีผู้เล่นสูงสุดถึง 100 คนเลยทีเดียว โดยคนที่เข้าแข่งขันจะเป็นผู้เล่น 80 อันดับแรกและผู้มีอิทธิพล

ผู้เล่นทั้งหมดจะมาห้ำหั่นกันในโหมด Solo, Duo, Duo FPS และ Squad ใครที่ได้คะแนนรวมมากที่สุดจากทั้งหมด 3 เกมจะเป็นผู้ชนะในแต่ละโหมดไปครับ

Bluehole บอกว่าปัจจุบันการแข่งขันมีเงินรางวัลรวมทั้งหมด $350,000 หรือ 11 ล้านบาท แต่พวกเขาจะหาเงินมาเงินรางวัลรวมถึงใช้เป็นค่าจัดงานและให้การกุศลเพิ่มอีกโดยการขายไอเท็มในราคา $2.5 หรือประมาณ 83 บาท ตามเห็นในภาพด้านล่างครับ

Credit : 4Gamerth.com
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ความ อี สปอร์ท ของผม มันพลุ่งพล่าน ไปทุกอณูของร่างกาย

พูดแล้วก็ขอตังแม่ไปฝึก อี สปร์อท ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เกมเขาแรงจริง ๆ นี้ยังอยู่อันดับ 6หมื่นกว่าอยู่เลย คงไม่ได้ไปกะเขา

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ยังไม่ได้ซื้อมาเล่นเลยค่ะ แต่เห็นดูตามคลิปดูสตรีมแล้วก็น่าสนุกจริงๆละ ยิ่งเล่นกับเพื่อนนี่น่าจะเพลินดี แต่เราเป็นสายโซโล
    แถมสายตาไม่ค่อยจะดี เวลายิงกันทีตัวเป็นมดนี่เห็นกันได้ยังไง55
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ประวัติการแข่งไม่เคยมีเกมไหนที่ต้องซื้อเลยนะครับจะมาจากเกมฟรีและเปิดโอกาสให้ผู้เล่นทุกคนมีส่วนร่วม ส่วมนี้ผมก็ชอบครับดูสตีมบ่อยแต่เรื่องการนำไปแข่งต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง ส่วนตัวไม่ผ่านเพราะยังไม่เปิดกว้างเท่าที่ควรอยากเล่นต้องเสียตัง ถ้าดูมาตฐานจากการแข่งอื่นๆเกมที่เอามาลงจะเล่นได้ฟรี

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    ประวัติการแข่งไม่เคยมีเกมไหนที่ต้องซื้อเลยนะครับจะมาจากเกมฟรีและเปิดโอกาสให้ผู้เล่นทุกคนมีส่วนร่วม ส่วมนี้ผมก็ชอบครับดูสตีมบ่อยแต่เรื่องการนำไปแข่งต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง ส่วนตัวไม่ผ่านเพราะยังไม่เปิดกว้างเท่าที่ควรอยากเล่นต้องเสียตัง ถ้าดูมาตฐานจากการแข่งอื่นๆเกมที่เอามาลงจะเล่นได้ฟรี
    CS:GO ก็เสียตังนะ ยังแข่งกันเยอะเป็นเททิ้งเลยครับ
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

กล่าวขอบคุณ
    1,421
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    Overwatch ก็เสียตังนะ แพงกว่าด้วย e-sport world ก็มีมาแล้วนะ