ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 107 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 50909899100101102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,476 ถึง 2,500 จากทั้งหมด 2668
    Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    778
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,124
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    Outcast Second Contact ลิงค์โดนลบไปแล้วครับ
    จัดให้แล้วครับตรวจสอบที่หน้ากระทู้แรกได้เลย ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heathcliff อ่านกระทู้
    Torchlight 2 ลิ้งค์บินครับ
    เดี๋ยวจัดให้ครับไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้เช้าไม่เกินนี้แน่นอนครับ ^_^

Update Game เพิ่มครับ
    Outcast Second Contact

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    จัดให้แล้วครับตรวจสอบที่หน้ากระทู้แรกได้เลย ^_^

เดี๋ยวจัดให้ครับไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้เช้าไม่เกินนี้แน่นอนครับ ^_^

Outcast Second Contact
    ขอบคุณมากครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    778
    ท่านใดที่ขอเกมส์มาเดี๋ยวคืนนี้จะทยอยอัพให้นะครับไม่ค่อยว่างจริงๆ ^_^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    778
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heathcliff อ่านกระทู้
    Torchlight 2 ลิ้งค์บินครับ
    จัดให้แล้วนะครับตรวจดูที่หน้ากระทู้แรกได้เลย ^_^

Torchlight 2

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    fifa 18 เหมือนจะโหลดไม่ได้รึป่าวคับ รบกวนเช็คให้หน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    จัดให้แล้วนะครับตรวจดูที่หน้ากระทู้แรกได้เลย ^_^

Torchlight 2
    ขอบคุณครับบ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    778
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joezasoi44 อ่านกระทู้
    fifa 18 เหมือนจะโหลดไม่ได้รึป่าวคับ รบกวนเช็คให้หน่อย
    ก็ยังโหลดได้ปกตินะครับผมลองเช็คแล้วครับ ^_^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Nakhonratchasima
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Fallout 4 ลิงค์เสียแล้วครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ก็ยังโหลดได้ปกตินะครับผมลองเช็คแล้วครับ ^_^
    ว่าจะเข้าไปโหลดแต่โหลดไม่ได้อะครับ FIFA 18

CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอเกม Strider ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    doom โหลดไม่ได้ครับ T_____________________________________T

กล่าวขอบคุณ
    778
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adison1995 อ่านกระทู้
    Fallout 4 ลิงค์เสียแล้วครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamamiyaok อ่านกระทู้
    ว่าจะเข้าไปโหลดแต่โหลดไม่ได้อะครับ FIFA 18

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tewbmth อ่านกระทู้
    doom โหลดไม่ได้ครับ T_____________________________________T
    โหลดได้เข้าลิ้งค์ได้ปกตินะครับไฟล์ก็ไม่โดนลบครับผมเช็คทั้งหมดแล้วครับผมว่าน่าจะมีปัญหาครอบลิ้งค์มากกว่าอาจจะเข้าไปเจอ Pop Up เลยไม่เจอลิ้งค์โหลดครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guzjungle อ่านกระทู้
    เดี๋ยวจัดให้ครับไม่เกินพรุ่งนี้ช่วงค่ำนะครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    1
    Kumpulbagi โหลดช้าจังครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเกม Steamworld ทุกภาค กับShovel Knight ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HeRioN5816 : 9th August 2018 เมื่อ 08:17

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    1
    ไม่น่ะ ลิงค์โหลดได้ปกติเร็วด้วย Kumpulbagi เพิ่งโหลดเสร็จไป

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ไม่ทราบว่าพอจะมี mod ภาษาไทย the sims4 แยกไหมครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Metal Gear Solid V Phantom Pain [Based CPY]+MP ลิงค์ตายแล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    778
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guzjungle อ่านกระทู้
    จัดให้แล้วครับตรวจดูที่หน้ากระทู้แรกได้เลย ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farmhouse14 อ่านกระทู้
    Kumpulbagi โหลดช้าจังครับ
    ก็โหลดเร็วปกตินะครับบางทีอาจจะเจอ Server ทำงานหนักเนื่องจากโหลดเยอะลองเปลี่ยนเป็นช่วงเช้าดูครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeRioN5816 อ่านกระทู้
    ขอเกม Steamworld ทุกภาค กับShovel Knight ครับ
    ได้ครับเดี๋ยวจัดให้ครับไม่เกินพรุ่งนี้ครับแต่ Stemworld นี้จะมี 3 ภาคใช่ไหมครับคือ Dig Dig2 และ Heist ใช่ไหมครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donut255 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าพอจะมี mod ภาษาไทย the sims4 แยกไหมครับ ขอบคุณครับ
    ลองดูเว็บนี้ได้เลยครับสำหรับ Mod ภาษาไทย ^_^
    https://th-th.facebook.com/WePlayS4TH/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lumduan อ่านกระทู้
    Metal Gear Solid V Phantom Pain [Based CPY]+MP ลิงค์ตายแล้วครับผม
    โอ้วเดี๋ยวจัดให้ใหม่ครับ ^_^

Strider

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    Monster Hunter: World นี่จะอัพมั้ยครับ ?
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ครับ 3 ภาค

กล่าวขอบคุณ
    778
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [R]uBik อ่านกระทู้
    Monster Hunter: World นี่จะอัพมั้ยครับ ?
    อัพแน่นอนครับแต่รอให้ crack มาก่อนครับ ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeRioN5816 อ่านกระทู้
    ครับ 3 ภาค
    Ok เดี๋ยวจัดให้ไม่เกินคืนนี้แน่นอนครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    778
    จัดให้แล้วครับทั้ง 3 ภาคตรวจดูที่หน้ากระทู้แรกได้เลยอีกเกมส์นึงรอหน่อยนะครับหายากนิดนึง ^_^

Update Games เพิ่มครับ
    Steamworld Collection
    The Banner Sega 3

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    สงสัยต่อจากที่ถามไว้ว่าเกมเถื่อนทำให้คอมช้ามั้ย

สงสัยว่า ผมโหลดเถื่อนมา แล้วถ้าผมลบทิ้งจะทำให้ทุกอย่างกลับสู่ปกติมั้ยครับ
    แล้วเหตุผลที่คอมช้าเพราะโหลดเถื่อนนี้คือยังไงอะครับ มีเหตุผลที่ลึกกว่านี้มั้ยครับ
    ที่ไม่ใช่แค่เพราะเกมเถื่อน
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.jetsadabet.com/affiliate/...ee8880883d7a1c

เว็บแทงหวยออนไลน์อันดับ 1 ของไทย เอเย่นต์มากที่สุด ประสิทธิภาพในการทำงานอย่างมืออาชีพ การเงินมั่นคง ซื่อสัตย์ ชัดเจนทุกการเดิมพัน ตลอดระยเวลา 7 ปีเต็มในวงการเว็บแทงหวยออนไลน์ ไม่เคยมีประวัติการโกงเงินแม้แต่บาทเดียว กล้าท้าให้คุณลอง ระบบการเล่นที่ทันสมัยที่สุด ระบบฝากถอนที่รวดเร็วที่สุด ปิดรับทายผลช้าที่สุด ราคาจ่ายสูงที่ให้คุณมากกว่าใคร เปิดรับทายผลออนไลน์ 24 ชม. มีหวยให้แทงมากกว่าวันละ 200 รอบต่อวัน การันตีความเป็นที่ 1 แล้ววันนี้...

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [R]uBik อ่านกระทู้
    สงสัยต่อจากที่ถามไว้ว่าเกมเถื่อนทำให้คอมช้ามั้ย

สงสัยว่า ผมโหลดเถื่อนมา แล้วถ้าผมลบทิ้งจะทำให้ทุกอย่างกลับสู่ปกติมั้ยครับ
    แล้วเหตุผลที่คอมช้าเพราะโหลดเถื่อนนี้คือยังไงอะครับ มีเหตุผลที่ลึกกว่านี้มั้ยครับ
    ที่ไม่ใช่แค่เพราะเกมเถื่อน
    คอมช้าต้องดูที่เหตุและผลของเครื่องก่อนครับ...

1 สเปกเครื่อง หาก CPU + แรม ปกติ ไม่น้อยไป.....ไม่มีปัญหา ก็ไปดูที่ข้อ 2
    2 ดูว่าเราติดตั้งวินโดว์มานานแค่ไหน แล้วเป็นวินโดว์แบบไหน....หากนานแล้ว แนะนำลงใหม่ ( จะลงใหม่ แนะนำอ่านต่อ 2.1 )

2.1 ย้ายข้อมูลในไดร C ออกมาก่อน ( ที่เราเซพงานบลาๆเพราะลงวินใหม่ข้อมูลไดร C หาย ) และพยายามแบ่งให้แบ่ง partition แบบเหมาะสม เช่น หากเรามี 500 แนะนำแบ่ง C 200 D 200 E 100 พวกเกมส์ออนไล ลงในไดร C พวกโปรแกรม เกมส์ ออฟไล ลงไดร D เซพหนัง โหลด ข้อมูลเก็บไว้ที่ E ลงโปรแกรมเท่าที่จำเป็นพอ ไม่ต้องลงโปรแกรมปรับแต่งมากมาย เครื่องผมลงแค่ word 2010 + K-Lite ( ดูหนังฟังเพลง ) + เว็บ ของกูเกิลโครม + CC โปรแกรมลบขยะ แค่นั้น
    หมายเหตุ 2.1 การแบ่ง partition หากว่าอยากแบ่งตอนใหม่ แต่ข้อมูลยังอยู่ไดรอื่นๆ แนะนำ หาวิธีในกูเกิลครับมีแบบใช้โปรแกรม และแบบที่วินโดว์ให้มาเลย

2.2 แนะนำวินโดว์ 10 โดยโหลดจากเซิพแท้ๆของตัววินโดว์เลย ไม่ต้องไปโหลดพวกปรับแต่ บลาๆมาลง โดยใช้แฟสไดรได้....วิธี + เว็บ
    วิธีโหลด +การลง https://www.youtube.com/watch?v=2WkmLfr2xvQ
    โหลดที่ https://www.microsoft.com/th-th/soft...load/windows10

2.3 เมื่อลงเสร็จแล้ว แนะนำลง ตัว NOD 32 โดยโหลดจากหน้าเว็บของมันไปเลย โหลดแบบตัวทดลองมาติดตั้ง เสร็จแล้วก็พิมพ์ในกูเกิลว่า nod32 password & username all update เพื่อเอารหัสมาใส่ จะสามารถใช้ได้ 30 วันเรื่อยๆ ( หากหมดอายุหรือใกล้หมด ก็กดหาแบบเดิม เว็บเดิม มันมีเรื่อยๆ ดีกว่าใช้แครกเพราะปัญหาแอบแฝงมันมีเยอะ )

3 ปัญหาเกมส์เถื่อน ลงแล้วช้าไหม ตอบว่า มีส่วนครับ แต่ไม่ทำให้ช้าแบบ 100% เพราะ เป็นบางเกมส์เท่านั้น ที่ว่าเป็นบาง เกมส์ เพราะว่า ตัวเกมสมีขนานใหญ่มากทำให้การอ่านข้อมูลเวลาเปิดเครื่อง ทำงานมีปัญหาบ้างเล็กน้อย หรือแครกบางเจ้าที่ทำออกมาเพื่อป้องกันจากการเชื่อมต่อเซิพของตัวเกมส์เพื่อตรวจสอบ บางตัวทำให้เครื่องก็รันช้าลงเหตุเพราะมันต้องทำงานแฝงไปด้วย....แต่ก็ไม่มาก....

4 การลงเกมส์ แล้ว ลบ ลงเกมส์ใหม่ ลบๆลงๆ จะทำให้พวกจะพวก Registry+บลาๆหลงเหลืออยู่ในเครื่องลบไม่หมด เวลาคอมรับการทำงานต้องอ่านพวกนี้ด้วย ทำให้การรันข้อมูลช้าลง

5 อื่นๆอีกเพียบ สรุปง่ายๆ ลงแท้ลงเถื่อน ก็ทำให้เครื่องช้าลง หรือ ไม่ช้าลงเท่าไรนัก ปัญหาส่วนใหญ่อยู่ที่ตัวเครื่องเรา + ตัวเราครับ

เครื่องผม หากเห็นว่าเริ่มช้าลงมาก ผมก็ลงวินใหม่เลย ( กว่าจะช้าลงก็เกือบๆ 3-4 เดือนนู้น )

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread