ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 61415161718 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยผมลงตัว BlackBox เข้าเล่นเกมส์ปกติแต่ทำไมภาพมันแร็คกระตุกอ่ะครับ

Win7
    Intel(R) Croe(TM) Duo cpu E7500@2.93GHz 2.93GHz
    Ram DDR2 2GB
    Nvidia GeForce 9400 GT (1GB)
    หรือว่าสเป็คยังไม่แรงพอ...มันถึงกระตุกอ่ะครับ

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witchapas อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ช่วยผมหน่อยผมลงตัว BlackBox เข้าเล่นเกมส์ปกติแต่ทำไมภาพมันแร็คกระตุกอ่ะครับ

Win7
    Intel(R) Croe(TM) Duo cpu E7500@2.93GHz 2.93GHz
    Ram DDR2 2GB
    Nvidia GeForce 9400 GT (1GB)
    หรือว่าสเป็คยังไม่แรงพอ...มันถึงกระตุกอ่ะครับ
    ลองปรับความละเอียดหน้าจอลงมา C:\Program Files\Black_Box\FIFA 12\Game\fifasetup\fifaconfig.exe.........

ถ้าหาย ก็แสดงว่า Nvidia GeForce 9400 GT (1GB) ยังแรงไม่พอครับ....

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ลองปรับความละเอียดหน้าจอลงมา C:\Program Files\Black_Box\FIFA 12\Game\fifasetup\fifaconfig.exe.........

ถ้าหาย ก็แสดงว่า Nvidia GeForce 9400 GT (1GB) ยังแรงไม่พอครับ....
    ผมลองปรับแบบกลางๆ จนเกือบจะห่วยแล้วอ่ะครับก็ยังเป็น...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้แล้วครับอัพเดท driver การ์ดจอใหม่ลื่นปรื๊ด...ว่าแต่ผม edit ย้ายตัวนักเตะตามความต้องการแต่พอเล่น career ทำไมมันไม่มาให้อ่ะครับ เซพ แล้วแต่ทำไมมันเซพไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ
    "The only man who never makes mistakes is the man who never does anything."

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปรับคีบอดที่ใดคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ทำไมผม เซฟเกมไม่ได้อ่ะครับ ทีแรกก็สร้างโปรไฟล์ เซฟเกมได้
    แต่พอมาอีก เซฟไม่ได้แล้ว แถมจะ ลบก็ไม่ได้อีก
    รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ : )

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอบคุณมากครับเล่นได้ 100 % ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    เล่นได้คับ นอนยันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผม Duo cpu E8400 3.00GHz ATI 4870 แรม 2 กิ๊ก ยังกระตุกเลย

เปลี่ยนเป็น i5 2400 ATI4870 เลื่อนหัวแตกเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    คัยใช้ nvidia เล่นแล้วกระตุกลองอัพเดท driver ตัวนี้ดูนะครับ ของผม gefroce 9400 GT(1GB)
    ตอนแรกกระตุกพอลงตัวนี้ไปลื่นเลยครับ ตัวนี้มันจะมีอ๊อฟเสริมมาให้เรียบร้อยรวมทั้งตัว 3D ด้วย
    http://www.nvidia.co.th/object/win7-...driver-th.html

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    FIFA 12-RELOADED 6.6 GB. [FULL] เล่นได้ ขอบคุณมากครับ
    ๛๏SH@RK_NEVER_DIE๏๛

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมผมโหลดแบบ CLONEDVD แล้วเวลาเข้าเล่น หน้า connect มันไม่เชื่อมต่อให้อะครับ มันบอก try again later แต่มันก็เล่นได้อยู่ครับ แล้ว เชื่อม กับ ไม่เชื่อม มันมีผลอะไรครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมเล่นได้ปกติดีครับ

พอดีผมย้ายตัวติดตั้ง rld_fi12.iso.part1 - part8 ไปอีกเครื่องนึงครับ พอเเตกไฟล์เเล้วได้ไฟล์ rld-fi12 เเล้วก็ใช้ daemon tool ในการติดตั้ง เหมือนที่ติดตั้งในเรื่องเเรก เเล้วพอลงเสด กดเข้าเกมไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า (the application has failed to start because the application configuration is incorrect reinstalling the application may fix this problem) ขอวิธีเเก้ไขหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,882
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ elegance อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ปกติดีครับ

พอดีผมย้ายตัวติดตั้ง rld_fi12.iso.part1 - part8 ไปอีกเครื่องนึงครับ พอเเตกไฟล์เเล้วได้ไฟล์ rld-fi12 เเล้วก็ใช้ daemon tool ในการติดตั้ง เหมือนที่ติดตั้งในเรื่องเเรก เเล้วพอลงเสด กดเข้าเกมไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า (the application has failed to start because the application configuration is incorrect reinstalling the application may fix this problem) ขอวิธีเเก้ไขหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ และ Direct X ดูครับ .............

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ และ Direct X ดูครับ .............
    เเก้หายเเล้วครับ เเต่เวลาเข้าเกมมันเด้งครับ เเละมันเขียนว่า E0001 ครับ ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ elegance อ่านกระทู้
    เเก้หายเเล้วครับ เเต่เวลาเข้าเกมมันเด้งครับ เเละมันเขียนว่า E0001 ครับ ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ
    เด้งเตือนขึ้นมาเฉยๆ หรือว่าเข้าเกมส์แล้วเด้งออก

กล่าวขอบคุณ
    6
    มันกระตุกมากๆ

แก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BuGMaP อ่านกระทู้
    ต้อง ปรับ ยัง ไง ครับ ให้ มัน โชว์ ท่า ได้ พูด ง่ายๆ ก็ คือ ใช้ อนาล๊อกขวา ได้ อะ ครับ
    คุณลองเข้าไปใน Advanced ก่อน ถ้า Axis To D-Pad มันติ๊กอยู่ ให้ยกเลิกติ๊กนั้นซะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    blackbox ของผมโครดแลคเลย แก้ยังไง จขก.

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assholy272 อ่านกระทู้
    blackbox ของผมโครดแลคเลย แก้ยังไง จขก.
    ลองอัพเดท driver การ์ดจอให้เป็นตัวใหม่ล่าสุด
    ถ้าใช้ของ nvidia ก็เข้าไปในกระทู้ที่ผมโพส http://www.nvidia.co.th
    แล้วก็เลือกรุ่นหรือซีรีย์การ์ดจอ แล้วก็โหลดมาเสร็จแล้วก็ติดตั้งซะ...
    ถ้าไม่หายก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ผมทำแล้วมันได้ผล

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    คนยืนยันก็เยอะแล้วเนอะ เอาเป็นว่า clonedvd ผมโหลดมาแตกไฟล์เสร็จหมด เอาแครกไปวางทับเข้าเล่นได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมมีปัญหาอยู่อย่างเดียวคือใช้จอยเล่นแล้วอนาล็อกขวาไม่ทำงาน แก้ยังไงดีครับจะดูข้อมูลนักเตะกดดูไม่ได้เลย อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ

------------------------------------------------------------

Edit : ได้แล้วครับ ใครมีปัญหาถามได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KingGems : 6th October 2011 เมื่อ 19:55

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    clonedvd เล่นได้ครับ
    ยืนยัน

ยังงง อยู่แฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    ทำไมลงเสร็จแล้วเข้าเล่นเกม กราฟฟิคมันลายๆ หาปรับที่ไหนก็ไม่ได้เลย ถาพมันแตกเล่นไม่หนุกเลย T T