ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

โดนไวรัส cpu100 เล่นงาน แก้หลายอย่างแล้วไม่หาย แนะนำทีครับ

ทั้งรัน anti spy / fix sv / ลอง สแกนหลายอย่างมันไวรัส ก็ลบทิ้งไปหมดแล้ว แต่มันยังไม่หายอ่ะครับ

เหลืออย่างเดียว ลง win ใหม่ยังไม่ได้ไปลอง แต่อย่างลองวิธีอื่นดูก่อนที่จะลง win ใหม่

ใครพอนะแนะโปรแกรมตัวไหนได้บ้างครับ

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    Combofix 2554-09-09

http://data.bn.ac.th/forum/index.php...4.0;attach=593

แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ เหตุที่ไห้เลือกรันใน SafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้นครับ

credit : ครูจรูญคร้าบ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ลองย้อน เวลาเครื่องดูครับ แก้ได้ อันนี้ แก้เบื้องต้นนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    Combofix 2554-09-09

http://data.bn.ac.th/forum/index.php...4.0;attach=593

แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ เหตุที่ไห้เลือกรันใน SafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้นครับ

credit : ครูจรูญคร้าบ
    ทำตามแล้วครับไม่หาย อยากทราบวิธี system restroe ของ win7 อ่ะครับหาวิธีปรับให้มันย้อนไปหลายๆวันไม่เจอ(เหมือนใน xp ที่เลือกวันได้) เจอแต่ก่อนหน้านี้

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองดูว่า process ตัวไหนที่มันรัน cpu อยู่ครับ ส่วน system restore คลิก แต่ถ้าย้อนกลับไปไม่ได้ก็เพราะไม่ได้สร้างจุดย้อนกลับใว้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    วิธี system restore >start>control panel>(โหมด Category นะคับ)System and security>backup and restore>
    recover system setting or you computer>Open system restore>next>เลือกเวลาที่จะย้อนกลับ>next จากนั้นก็ทำตามขั้นตอน
    next ไปเรื่อยๆคับ