ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    *เพิ่มสำรองให้ เพราะ One2up หลายๆเซิร์ฟเวอร์ล่มบ่อยมาก

Killing Floor 2 v.1005 - [5 Part / Part 1 GB]

ตัวนี้รวม Killing Floor 2 Online + Offline Launcher ไว้แล้ว

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    steam จะไม่เเบนใช่ไหมครับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chana1991 อ่านกระทู้
    ตัวเกมมันไม่เซฟอ่ะ ทำไงดี
    วิธีการ Host แบบ Online + LAN โดยใช้ Launcher แบบ Offline

เซฟเกม แต่ไม่สามารถใช้ Server browser ได้

1. ดาวโหลดและแตกไฟล์ Killing Floor 2 v.1005
    2. เข้าไปที่ _Launcher\offline และ นำไฟล์ ALI213.ini + steam_api64.dll ไปใส่ใน \Binaries\Win64

คน Host ให้ทำตามนี้
    - วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server)

จากนั้นเซต KFGame.ini ใน Documents\My Games\KillingFloor2\KFGame\Config

แก้ 3 บรรทัดเป็นดังนี้

bAuthenticateClients=False
    bAuthenticateServer=False
    bAuthenticateListenHost=False

สำหรับคน Join สามารถใช้วิธีนี้ ในการ Join การ Host server ได้ทุกรูปแบบ แต่จะต้องเป็นเกมเวอร์ชั่นเดียวกัน

วิธีการเล่น Join เซิร์ฟเวอร์ แบบใช้ Console

1. ดาวโหลดและแตกไฟล์ Killing Floor 2 v.1005
    2. เข้าไปที่ _Launcher\offline และ นำไฟล์ ALI213.ini + steam_api64.dll ไปใส่ใน \Binaries\Win64
    3. เข้าเกมจาก \Binaries\Win64\KFGame.exe
    4. จากนั้นทำตามไกด์ด้านล่าง

- วิธี Join เซิร์ฟเวอร์โดยใช้ Console Command

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockthepop อ่านกระทู้
    ตอนนี้เจอห้องแล้ว แต่เข้าไม่ได้
    วิธีการเล่น Join เซิร์ฟเวอร์ แบบใช้ Console
    - วิธี Join เซิร์ฟเวอร์โดยใช้ Console Command

ถ้าใช้แล้วจอยไม่ได้แสดงว่าเป็นที่เซิร์ฟ ทำอะไรผิดครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมผมกดเล่นตัว Offline แล้วทำไมมันไม่มีตัวเกมออกมาอ่าครับ : (

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมเล่นได้แล้วครับ แต่บางทีก็เข้าห้องไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วขึ้นอย่างงี้อะ แอนตี้ไวรัสก้ปิดแล้ว โหลดใหม่ ก้แล้วอ่ะ รหัสก้พิมพ์ถูกน่ะ ซ่อมไฟล์ก้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย non1003 : 24th April 2015 เมื่อ 02:38

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมทำตามที่บอกแล้วนะ แต่ทำไมพอกด เข้าเกม ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยอะ = ="
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    124
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้
    ทำไมผมแตกไฟล์แล้วขึ้นอย่างงี้อะ แอนตี้ไวรัสก้ปิดแล้ว โหลดใหม่ ก้แล้วอ่ะ รหัสก้พิมพ์ถูกน่ะ ซ่อมไฟล์ก้แล้ว
    รหัสผิดป่าว

กล่าวขอบคุณ
    124
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    ผมทำตามที่บอกแล้วนะ แต่ทำไมพอกด เข้าเกม ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลยอะ = ="
    อาการเป็นยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สำหรับคนที่เข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนภาคแรกก็เป็นกันเยอะ ลงไล่โหลด Visual C++ มาลงดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockthepop อ่านกระทู้
    รหัสผิดป่าว
    ไม่ผิดน้ะผมนั่งพิมทีละตัวเลย อ่ะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ non1003 อ่านกระทู้
    ไม่ผิดน้ะผมนั่งพิมทีละตัวเลย อ่ะ T^T
    ตอนนี้มาถึงตรงนี้แหละครับ ขึ้นแบบเนี้ย กำเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    วิธีการ Host แบบ Online + LAN โดยใช้ Launcher แบบ Offline

เซฟเกม แต่ไม่สามารถใช้ Server browser ได้

คน Host ให้ทำตามนี้
    - วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server)

จากนั้นเซต KFGame.ini ใน Documents\My Games\KillingFloor2\KFGame\Config

แก้ 3 บรรทัดเป็นดังนี้

สำหรับคน Join สามารถใช้วิธีนี้ ในการ Join การ Host server ได้ทุกรูปแบบ แต่จะต้องเป็นเกมเวอร์ชั่นเดียวกัน

3. เข้าเกมจาก \Binaries\Win64\KFGame.exe
    4. จากนั้นทำตามไกด์ด้านล่าง

ถ้าใช้แล้วจอยไม่ได้แสดงว่าเป็นที่เซิร์ฟ ทำอะไรผิดครับ

ขอวิธีเปิดเซิฟออนไลน์ online + เซฟได้หน่อยครับ

ผมลองเปิดเซิฟ แบบออฟไลน์แล้วเข้าห้องไม่ได้
    ผมหา ไฟล์ที่ชื่อ KF2Server.Bat ไม่เจอไม่มีในโฟรเดอร์ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้าเกมส์ยังไงครับ กด KF2launcher.exe แล้วเป็นงี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย glacio : 24th April 2015 เมื่อ 14:08

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ glacio อ่านกระทู้
    เข้าเกมส์ยังไงครับ กด KF2launcher.exe แล้วเป็นงี้ครับ
    ลองลงโปรแกรม ที่อยู่ใน _CommonRedist ให้ครบทุกตัวครับ

ตอนนี้เปิดเซิฟเวอร์แบบเซฟได้แล้ว โดยใช้ วิธี เปิดของ steamcmd

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guomeza1 อ่านกระทู้
    ขอวิธีเปิดเซิฟออนไลน์ online + เซฟได้หน่อยครับ

ผมลองเปิดเซิฟ แบบออฟไลน์แล้วเข้าห้องไม่ได้
    ผมหา ไฟล์ที่ชื่อ KF2Server.Bat ไม่เจอไม่มีในโฟรเดอร์ครับ
    ก็ทำตามนี้เลยครับ ถ้าไม่มี KF2Server.Bat ก็สร้างเองเลยครับ เวอร์ชั่นหลังๆ มันไม่สร้างให้ครับ
    ลองเปิดเซิฟเสร็จ แล้วให้เครื่องตัวเองต่อเข้าดู โดยใช้ console พิม open 127.0.0.1 ดูครับ ถ้าเข้าได้แสดงว่าทุกอย่างพร้อมแล้ว

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    หลังลงโปรแกรม ที่อยู่ใน _CommonRedist ครบทุกตัว กดตัวเกมไม่มีอะไรขึ้นเลยครับ

ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ กดคลิ๊กขวา แล้วตั้งค่าให้ run as admin แล้วก็ vista service pack 1
    แล้ว send ไป shortcut หน้า desktop รันจาก desktop อีกทีถึงจะเล่นได้ครับ

ปล.เล่นแล้ว exp ไม่ขึ้นเลย งงมาก perk commando ขึ้นว่า 0% แจงทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chavalit1997 : 24th April 2015 เมื่อ 23:20
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามหน่อยครับ
    1. วิธี host ห้องแบบ offline อะครับ เราจะรัน bat file ยังไงครับ
    2. คน join นี่เวลาจะพิม console อะครับ กดปุ่มอะไรครับ ผมกดปุ่มเปลี่ยนภาษา มันก็ไม่ขึ้นครับ
    3. ถ้าจะเล่นนี่ คนhost ต้อง forward port ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ounfree อ่านกระทู้
    1. วิธี host ห้องแบบ offline อะครับ เราจะรัน bat file ยังไงครับ
    2. คน join นี่เวลาจะพิม console อะครับ กดปุ่มอะไรครับ ผมกดปุ่มเปลี่ยนภาษา มันก็ไม่ขึ้นครับ
    3. ถ้าจะเล่นนี่ คนhost ต้อง forward port ใช่ไหมครับ
    ข้อ 2 กด F3 ครับ
    ข้อ 3 ใช่ครับ
    ขอ 1 รอผู้รู้

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ounfree อ่านกระทู้
    1. วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server) ถ้าไม่มีกดสร้างเอง แล้วพิมพ์คำสั่งตามเลย
    2. กดปุ่มเปลี่ยนภาษาได้แน่นอน ~+shift กดค้าง ซึ่งปุ่มนี้เป็นค่าตั้งต้น แต่ถ้าไม่ได้ ก็สามารถเปลี่ยนปุ่มได้เอง ถ้าใช้ lancher ปุ่มนี้จะอยูที่ F3
    3. ต้อง Forward port แต่เฉพาะ ถ้าเราจะเล่นแบบ Online ถ้าเล่นแบบ LAN ก็ไม่จำเป็นต้อง Forward port ใดๆทั้งสิ้น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พาท 3 โหลดไม่ได้ครับผม รบกวนแก้ไขให้หน่อยครับ
    (v1.0005)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เซฟเกมอยู่ที่ไหนผมหาไม่เจอเล่นเวลไม่ขึ้นสักที

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keekaksungkung อ่านกระทู้
    เซฟเกมอยู่ที่ไหนผมหาไม่เจอเล่นเวลไม่ขึ้นสักที
    ถ้าใช้ Offline จะอยู่ที่ \Binaries\Win64\Profile

กล่าวขอบคุณ
    124
    เล่น ออนไลน์เวลมันจะขึ้นไหมอะ ผมเล่นหลายรอบละ ไม่เห็นขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    เล่น ออนไลน์เวลมันจะขึ้นไหมอะ ผมเล่นหลายรอบละ ไม่เห็นขึ้นเลย
    ต้องใช้ตัว Offline เล่นแบบออนไลน์แทนครับ แล้วจอยโดยใช้วิธี วิธี Join เซิร์ฟเวอร์โดยใช้ Console Command

เกมของเราจะเซฟทุกอย่างครับ