ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1

เจอะละเอียด PlayStation Vita 3G/Wi-Fi อีกหนึ่งเครื่อง Console ที่เกมเมอร์รอคอยกันมากที่สุด

เจอะละเอียด PlayStation Vita 3G/Wi-Fi แกะกล่อง Console ที่เกมเมอร์ รอเวอร์ชั้นใหม่มากที่สุด

สำหรับชาวญี่ปุ่นก็ได้เฮกันไปเรียบร้อยแล้วนะครับผม หลังจากที่เจ้า PlayStation Vita ได้วางจำหน่ายไปแล้วเมื่อวันที่ 17 ธันวาคมที่ผ่านมา สำหรับชาวไทยบางคนก็ได้มาอยู่ในครอบครองเรียบร้อยแล้ว ก็แสดงความยินดีด้วย ที่เว็บไซต์ของสื่อเกมชื่อดังของญี่ปุ่น 4gamer ก็ได้ทำการแกะกล่องเจ้า PlayStation Vita รุ่น 3G/Wi-Fi ออกมาให้ชมตัวเครื่องเป็นที่เรียบร้อย ซึ่งผมก็จะนำรีวิวมาให้เพื่อนๆ ได้ชมกันจ้า จะเป็นอย่างไรนั้นไปดูกันเลย

Package

ก่อนอื่นเราก็มาดูกันที่กล่องกันเลย ตัวกล่องถือว่ามีขนาดที่เล็กกว่าที่คาดไว้พอสมควร โดยมีขนาดที่ 202×203×48 มิลลิเมตรเท่านั้นเอง สำหรับรุ่น 3G/Wi-Fi จะมาพร้อมกับ 3G Pre-paid Plan Card ของค่าย NTT Docomo จำนวน 100 ชั่วโมงให้ฟรีๆ กันเลย

เปิดปล่องมาก็จะพบ Quick Start Guide เขียนว่า ようこそ,プレイステーションの世界へ หรือ ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกของ PlayStation พร้อมคู่มือ เมื่อเอาออกมาแล้วก็จะพบตัวเครื่อง PlayStatio Vita, Ac Adapter, สาย USB, คู่มือการให้บริการ 3G ของ NTT Docomo เรียกว่ามาแบบเรียบง่ายธรรมดาดี

ตัวเครื่อง

ต่อมาเรามาดูที่ตัวเครื่องกัน วัสดุของตัวเครื่องด้านหน้าจะมากับพื้นผิวที่มันวาวสวยเลยทีเดียว ส่วนปุ่มนั้นก็มาอย่างครบครัน ได้แก่ D-Pad, อนาลอก 2 ข้าง, ปุ่ม △/○/×/□, Select, Start, ปุ่ม PlayStation พร้อมกล้องหน้าความละเอียด VGA ที่มุมล่างก็จะมีที่คล้องสายข้อมือให้ทั้งสองมุมเลย

ด้านหลังนั้นจะพบกับ Slide Pad อันใหญ่ ซึ่งวัสดุนั้นจะออกแนวมันวาวเช่นเดียวกัน ต่างจากที่จินตนาการไว้ตอนแรกว่าจะเป็นแบบด้านๆ ซะอีก และได้มีการเซาะร่องรองรับนิ้วมือให้จับได้ถนัดขึ้นด้วย ด้านบนก็จะมีกล้องหลักอยู่ตรงกลางเครื่อง

ด้านบนของตัวเครื่องนั้นก็จะมีปุ่ม L/R ปุ่ม Power และปุ่ม Volume มาเป็นปุ่มกลมๆ เรียบง่ายสวยเลยทีเดียว และยังมีช่องใส่เกมการ์ดและพอร์ตเชื่อมต่อ อุปกรณ์เสริม มาพร้อมกับฝาปิดกันฝุ่นดูเรียบร้อยดี

ด้านล่างของตัวเครื่องนั้นก็จะมีช่องเสียบสาย USB ไว้ชาร์จหรือโอนถ่ายข้อมูล น่าเสียดายที่ไม่มีฝาปิดมาให้, ช่องหูฟังขนาด 3.5 mm ถัดมาด้านขวาก็จะมีช่องใส่ Memory Card

สำหรับรุ่น 3G/Wi-Fi ที่ด้านซ้ายของตัวเครื่องก็จะมีช่องใส่ Sim Card เพิ่มเข้ามาอีกหนึ่งช่อง พร้อมถาดสำหรับใส่ซิม

เปรียบเทียบกับ PSP-2000

PlayStation Vita นั้นมีขนาดใหญ่กว่า PSP-2000 อยู่เล็กน้อย โดยมีขนาดตัวเครื่อง 182.0×83.5×18.6 mm ส่วน PSP-2000 นั้นมีขนาด 169.4×71.4×18.6 mm จะเท่ากันในส่วนของความหน้าครับ หน้าจอของ PlayStation Vita มีขนาด 5 นิ้ว ความละเอียดที่ 960×544 ส่วน PSP-2000 นั้นมีขนาดหน้าจอ 4.3 นิ้ว ความละเอียด 480×272

ด้านนํ้าหนักของตัวเครื่องนั้น PlayStation Vita จะมีนํ้าหนักอยู่ที่ 279.5 ใกล้เคียงกับ PSP-1000 ที่มีนํ้าหนักประมาณ 280 กรัม ส่วน PSP-2000 จะมีนํ้าหนักที่ 190.5 กรัม

เรียกว่าทำออกมาได้ดูทีเดียวครับ สำหรับPlayStation Vita ส่วนในด้านของการเล่นเกมและ User Interface ต่างๆ นั้น ไว้มีโอกาสเดี๋ยวผมจะจัดมาให้ได้ชมกันจ้า

ขอบคุณข้อมูล http://www.4gamer.net เเละ http://www.online-station.net

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 24th December 2011 เมื่อ 19:31

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    รอของ US อยู่ >__<
    ปล. อย่าซื้อ 3G นะครับ เพราะว่า ซิมบ้านเราใช้ไม่ได้ มันไม่รองรับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เคร่ื่อง 1 ราคาประมาณเท่าไหรหรอครับ แล้วไทยมีขายยัง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อืม... สวย

ที่ชาร์จ... ใช้อันเดียวกับ Galaxy Miniผมเลยนิ เออ ดี ได้หาง่ายๆ ^^

+ รู้สึกปุ่มกด จะเล็กกว่าPSPพอสมควรนะ ไม่รู้จะถนัดกันรึเปล่า แต่โดยรวมถือว่าทำออกมาดูดีครับ ^^

(ถ้าไม่นับปัญหาจากสินค้าล็อตแรกนะ -3-)

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ปล. อย่าซื้อ 3G นะครับ เพราะว่า ซิมบ้านเราใช้ไม่ได้ มันไม่รองรับ
    บ้านเรามันเป็น micro sim ใช่ปะครับ

มันใส่ไม่ได้เหรอ

สงสัยมันคงต้องมีโปรสำหรับ PS Vita แยกออกมาแล้วละสำหรับ 3ค่าย

ปล.รอตัว Slim+Hack ได้แล้วก่อนค่อยซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    Micro sim มันของไอโฟน4คับ. ส่วนตัว3g ต้องรอดูว่ารองรับคลื่นไหนในไทย

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ก็ต้องซื้อแบบ wifi กันอย่างเดียว~
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมก็รอคอยเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pankfbi99 อ่านกระทู้
    บ้านเรามันเป็น micro sim ใช่ปะครับ

มันใส่ไม่ได้เหรอ

สงสัยมันคงต้องมีโปรสำหรับ PS Vita แยกออกมาแล้วละสำหรับ 3ค่าย

ปล.รอตัว Slim+Hack ได้แล้วก่อนค่อยซื้อ
    มันใส่ไม่ได้ครับ = = เล่นเอาความหวังหวบหาบ
    ปล. อุดหนุนแท้เต๊อะ >__<
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    อืม... สวย

ที่ชาร์จ... ใช้อันเดียวกับ Galaxy Miniผมเลยนิ เออ ดี ได้หาง่ายๆ ^^

+ รู้สึกปุ่มกด จะเล็กกว่าPSPพอสมควรนะ ไม่รู้จะถนัดกันรึเปล่า แต่โดยรวมถือว่าทำออกมาดูดีครับ ^^

(ถ้าไม่นับปัญหาจากสินค้าล็อตแรกนะ -3-)
    ไม่ไงครับเพราะว่าเกมส์ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้ D-pad เล่นอยู่แล้วด้วยครับ อนาล็อคสองข้างหมุนง่ายแค่นี้ก็แจ๋วแล้วครับ >__<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เจอะ หรือ เจาะ ครับ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    ผมรอ PS VITA 2

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ถ้าจะใช้ 3G ด้วยนี่ต้องโซนเอเชียนะครับ ที่นำเข้าจากประเทศ ฮ่องกง และ ไต้หวัน
    ถ้านำเข้าจาก US และ Japan จะล็อคโซน 3G ใช้เฉพาะเครื่อข่ายประเทศเค้าครับ
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    นี่แหละ ไอ้ 3G เนี่ย ก็ ตัวป้องกัน ของ หิ้ว ได้ ดีเลยแหละ เซ็ง

แล้วราคาเข้าได้ก็ ราคาแพง โพดดดดดดดดด ให้เหลือ 4 หลัก จะ ซื้ออยู่ครับ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมรออยู๋น้า รีบเข้าไทยสิ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ตอนนี้คงยังไม่ไหว เพราะ ผมยังไม่มีรายได้เลย เล่น PSP 3xxx ไปก่อนนี้และ ส่วน Vita จะแฮกได้อีกยาว โซนี่ ประสบการณ์เยอะ แผล เต็มตัวเลยป้องกันซะดี TT^TT
    Dota 2
    :: My Facebook ::

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    เขาเขียนว่ามันใช้ 3G ได้ -*-

http://www.gconshop.com/cgi-bin2/sho...tdetail&id=682

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นเครื่องเกมนี้แล้วเกินอาการสั่นอยากได้มากๆ ผมก็เอาตัวเวอร์ชันแรกนี้แหละแต่รอราคาหน่อย เหมือน PSP รุ่นอ้วนผมชอบมากๆเพราะมันจับมาถนัดมือมากๆต่างกับรุ่นSlim ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะมือมากนัก ผมก็คิดว่า PSvita ตัวแรกก็คงเหมือนกัน แต่ไม่ชอบตรงต้องมี mem นี้ซิไอ้เครื่องอาจไม่ถึงหมื่น แต่เอาครบชุดเล่นเกมสบายๆก็คงต้อง 12000+ แน่ๆ -*-
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    รอจัดมาเล่นuncharted แน่นอนเครื่องนี้

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    แม้แต่ PSP ผมยังไม่มีเลย รอให้PS VITA ออกก่อน ผมรอราคา ลดแล้วค่อยสอย ซะ 555 อยากเล่น MONHUNT มากๆอ่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันจะเจ๋งเกินไปแล้ว !!!

กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    เขาเขียนว่ามันใช้ 3G ได้ -*-

http://www.gconshop.com/cgi-bin2/sho...tdetail&id=682

แล้วอันนี้ยังไงตงลง3G ใช้ได้ไหมเนี๊ยเหอะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Ps vita ราคา จากสะพานเหล็ก 13000 บาทนี้แค่เครื่องเปล่า ยังไม่รวมmemoryอย่างต่ำ 4GB 2000บาท และยังไม่รวมเกมอย่างต่ำ 1200+ นี้รุ่น 3G ผมรู้ราคาจากพี่มี่เรียนพิเศษ