ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

Indie Game: The Movie – หนังสารคดีที่คนทำเกมต้องมีไว้ดู!

เชื่อว่าหลายๆ คนคงมีความฝันอยากจะทำเกมขึ้นมาสักเกมนึง มีคนเล่นมากมายทั่วโลก และประสบความสำเร็จในด้านของการทำเกม

ภาพยนตร์สารคดีชิ้นนี้ อาจช่วยสร้างแรงบันดาลใจให้กับเหล่านักฝัน และนักทำเกมมือสมัครเล่นได้ครับ

Indie Game: The Movie เป็นภาพยนตร์สารคดีว่าด้วยชีวิตและประสบการณ์การพัฒนาเกมของ 4 นักพัฒนาเกมอินดี้รางวัล ได้แก่

Edmund McMillen และ Tommy Refenes เจ้าของผลงาน Super Meat Boy กับ 2 ปีในการพัฒนาเกมนี้

Phil Fish ผู้ทุ่มเทเวลาในการคิดค้นและพัฒนาเกม FEZ กว่า 4 ปี และ

Jonathan Blow ผู้สร้าง Braid เกมอินดี้ที่มีคะแนนโหวตสูงสุดตลอดกาล คราวนี้เขากำลังคิดทำเกมใหม่อีกเกมหนึ่ง เราตามมาดูวิธีคิดของเขากัน

ตัวภาพยนตร์สารคดีได้รางวัลชนะเลิศประเภทสารคดีในงาน Sundance Film Festival และได้รับคัดเลือกเป็น Critic’s Pick (แนะนำโดยนักวิจารณ์) ของ New York Times อีกด้วย

แค่นี้ก็การันตีความน่าดูแล้วใช่ไหมล่ะ

สนใจก็ดู Trailer ตัวนี้ไปพลางๆ ก่อนนะครับ

ตัวภาพยนตร์จะวางจำหน่ายวันที่ 12 มิ.ย. 2012 ทั้งแบบกล่อง DVD, Blu-Ray และแบบ Digital Download โดยที่

Digital Download มีให้บริการบน Steam ราคา $9.99 แต่ลดราคาเหลือ $8.99 จนถึง 13 มิ.ย., บน iTunes Store ราคา $9.99 และผ่านทางเว็บ indiegamethemovie.com เอง ในราคา $9.99 เช่นกัน
    DVD, Blu-Ray สามารถดูราคาและรายละเอียดได้จาก http://shop.indiegamethemovie.com/

ใครสนใจแนวทางในอนาคตว่าอยากเป็นคนทำเกม ก็ลองเจียดตังค์ค่าขนมมาซื้อภาพยนตร์ตัวนี้เก็บไว้ดูเลยนะครับ ผมว่ามีประโยชน์มากเลยล่ะ
    เเล้วก็ใครมีเเล้วเอาให้ผมดูด้วยนะ

credit : http://www.noob.in.th/blog/2012/05/3...ame-the-movie/

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ดูแล้วมีกำลังใจมากครับ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อยากซื้อมาดูมั้งจัง แต่ ฟังไม่่รู้เรื่อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ถาม : จขกท. รู้จัก ความหมายของคำว่าอินดี้ไหม?

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    กว่าจะได้เกมมาแต่ละเกมไม่ได้ทำเกมละ 2-3 คน เขาทำกันเป็นบริษัทยังใช้เวลาหลายปี น่านับถือมากครับ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ถาม : จขกท. รู้จัก ความหมายของคำว่าอินดี้ไหม?
    คงจะประมาณ อิสระ ืำตามตัวเอง ไม่ตามใคร มั้งครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้
    คงจะประมาณ อิสระ ืำตามตัวเอง ไม่ตามใคร มั้งครับ
    เสริมอีกนิดว่า ทำตามแบบที่ตัวเราอยากทำ อาจจะไปเหมือนกับคนอื่นก็ได้นะ หรือแบบที่เราชอบก็เป็นแบบเกมอื่น ก็เลยทำตามก็ได้
    แต่เชื่อว่า คนเราเกิดมาแตกต่างกัน ถึงอยากจะทำให้เหมือนคนอื่นยังไง ถ้าทำด้วยความจริงใจ และตั้งใจ ยังไงมันก็ไม่เหมือน มันจะมีความเป็นตัวเราอยู่เสมอ
    คนอื่นที่ได้เล่น ก็จะรู้สึกตัวเราตรงนั้น

(ถ้าเล่นแล้วรู้สึกว่า คนทำมันบ้า มากกว่า คนทำมันทุนเยอะ หรือ คนทำทำสวยกว่าคนอื่น แบบนี้ก็อินดี้)

ส่วนตัวผมชอบกราฟฟิกของ FEZ นะ แต่ขอบอกว่า ผมไม่ชอบเกมเพลย์มันเลยครับ ถึงจะได้รางวัล IGF มาก็เหอะนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อยากให้มีซับไทยอะ ถ้ามี สอยเลยใน steam
    ต้องเดินไปทางสว่าง Alan wake

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ จขกท
    แต่ขอถามท่านว่าเคยเล่น อินดี้ เกมส์ ไหม ?