ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804

PM คืออะไรเหรอ? แล้วฉันจะส่ง PM หาคนอื่นได้อย่างไร?

หลายๆคนคงงว่า PM ที่คนอื่นเค้าพูดๆกันนี่มันแปลว่าอะไรนะ
    และถ้าฉันอยากจะส่ง PM ฉันจะต้องทำยังไงบ้าง???

PM ย่อมาจาก Private Message หรือ Personal Mail ก็ได้ แล้วแต่จะเรียกกันเป็นวิธีส่งข้อความ
    หาผู้ที่เราต้องการจะติดต่อด้วยโดยตรงเลยนะครับ เช่นในกรณีที่ผมตั้งกระทู้หนึ่งขึ้นมาและ
    ไม่ค่อยได้เข้ามาที่กระทู้นั้นเป็นเวลานานๆ ผมก็ไม่รู้ว่ามีใครเข้ามาโพสต์ข้อความอะไรที่สำคัญๆ
    ถึงผมบ้าง เราก็จะใช้วิธีส่ง PM หากันแทนไงหล่ะครับ

วิธีใช้งานของ PM ใน JKG ก็ง่ายๆไม่ยุ่งยากเลยครับ แบ่งเป็น 2 ประเภทคือ

1.ข้อความที่ผู้อื่นสามารถที่จะอ่านและตอบกลับหรือสามารถแชร์ข้อความของเราได้ด้วย
    วิธีส่งหรืออ่านข้อความก็ไปที่แถบบนสุดของคอลัมม์เว็บเพจแล้วเลือกที่ชื่อของเรา

จากนั้นก็จะมีหน้าต่างข้อความที่ผู้อื่นส่งหาเรา ถ้าหากเราต้องการที่จะตอบข้อความกลับ
    ก็สามารถจิ้มที่ชื่อของผู้ที่ส่งข้อความมาหาเราได้เลย

2.ข้อความที่เราและผู้ส่งจะเห็นกันเพียง 2 ฝ่ายเท่านั้น
    วิธีส่งหรืออ่านข้อความก็ไปที่แถบบนสุดของคอลัมม์เว็บเพจแล้วแต่คราวนี้เลือกที่ Notifications แทน
    ก็จะมีหน้าต่างย่อยปรากฏขึ้นมา เช่น กล่องจดหมายเข้า หรือ กล่องจดหมายออก เป็นต้น และการส่งข้อความแบบนี้
    จะจำกัดจำนวนของจดหมายเข้าและออกไว้ที่ 50 ข้อความ ถ้ากล่องข้อความเข้าหรือออกเต็มก็ทำการลบออกด้วยนะครับ
    มิเช่นนั้นแล้วท่านจะไม่สามารถส่งหรือรับข้อความได้เลยนะครับ

จะปรากฏหน้าต่างที่แสดงชื่อผู้ส่งข้อความ/หัวข้อในการส่ง/วันเวลาในการส่งเช่นกัน
    หากต้องการที่จะอ่านข้อความก็ให้จิ้มที่ชื่อหัวข้อใรการส่งได้เลย

และถ้าต้องการจะส่งข้อความกลับไปหาผู้ส่ง ก็ให้พิมพ์ข้อความใส่ในช่อง Quick Reply
    และส่งข้อความกลับได้เลย

เป็นไงครับไม่ยากเลยใช้มั๊ยสำหรับการส่ง PM ต่อไปคงไม่มีใครงงแล้วว่า
    PM คืออะไรนะครับ ถ้ามีอะไรที่น่าสงสัยหรือชวนงงอีกผมก็จะเอามา
    ให้อ่านกันเรื่อยๆนะครับ สวัสดีครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 3rd December 2011 เมื่อ 11:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ดันไปสำหรับคนที่ยังไม่ได้อ่าน

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณทีครับ แหม อยู่บอร์ดใหม่แล้วมันงงๆ

ปล.ฮาแพทย์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342

ลุง.........พีโจ๊กส่งของมาให้หร่อ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้

ลุง.........พีโจ๊กส่งของมาให้หร่อ
    เป็นของขวัญครับ มีหลายสีดัวย

ปล. ลุงหล่อจริงๆ

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    PM เป็นฟังก์ชั่นใช้กันง่ายๆครับและปลอดภัยกว่าเพราะถ้าคุยกันใน Profile คนอื่นสามารถอ่านได้ - -"

แต่ PM คนอื่นอ่านไม่ได้ ' w'

ปกติแล้วผมก็ไม่ค่อยใช้นะครับหากไม่จำเป็นจริงๆ

ขออนุญาติไป Quote ใส่ในกระทู้ผมนะครับ ขอบคุณมากครับ ^ w^~

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ว้ายยย เรามีในนั้นด้วย อายๆ สเปค 55555