ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

[SCP-TRANSLATION PROJECT] SCP-082 ยักษ์ใหญ่ใจดี

ภาพของ SCP-082 ในขณะที่กำลังจู่โจมเจ้าหน้าที่่ระดับ D ซึ่งติดกล้องไว้บนหัว(ติดแบบไฟส่องกบอ่ะ)

เรื่องพวกนี้ในขณะที่พวกคุณอ่าน ไม่ต้องถามว่า
    มันเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าแต่ขอให้อ่านเพื่อความบันเทิงครับ

Codename: SCP-082
    ระดับความอันตราย:Euclid(อาจมีอันตรายแม้ในสภาพปกติ)
    ขั้นตอนการกักขัง

ในตอนแรกอาวุธที่ใช้สงครามไม่สามารถทำอันตรายเจ้า SCP-082 ได้แต่พอทางองกรณ์ลองใช้
    อาวุธชีวภาพปรากฏว่ามันได้ผล มันทำให้เจ้า -082 อ่อนแรงและสงบลง ฉนั้นทางองกรณ์จึงไำด้ทำการ
    ขังมันไว้ที่ เขตกักเก็บอาวุธชีวภาพ ใน Area 14 การขังมันไว้ที่นั่นทำให้มันสงบและนิ่งจึงไม่ต้องการ
    การดูแลอะไรมากมายเป็นพิเศษก็คือปล่อยมันอยู่ของมันเอง

นอกจากนี้เจ้า -082 ยังให้ความร่วมมือแก่การตอบคำถามที่ทางองกรณ์ถามอย่างง่ายดาย
    ง่ายจนน่าสงสัย(น่าจะลองไปเล่นเกมเศรษฐี)
    ทำให้องกรณ์จัดสรรที่อยู่ให้มันอย่างหรูหราเพราะว่าพอใจในตัวมัน รวมถึงจัดบริวาร
    คอยทำความสะอาดพื้นที่ให้มันด้วย ซึ่งพวกขี้ข้าพวกนั้นก็คือ *เจ้าหน้าที่คลาส D นั่นเอง

*เจ้าหน้าที่ D คลาส คือพวกนักโทษที่ได้รับโทษประหาร แต่ทางองกรณ์ได้ขอยืมตัวมาใช้ในงานที่เ้สี่ยงอันตราย
    ก็คือเป็นพวกไร้ค่า ทำความเลวมามาก เป็นพวกเดนตายนั่นเอง

รายละเอียดเกี่ยวกับ SCP-082

ตามลักษณะทางพันธุกรรม SCP-082 คือมนุษย์คนหนึ่ง
    แต่เพื่อความแน่ใจว่ามันเป็นมนุษย์จริงๆองกรณ์ได้ทำอะไรพิศดารกับมันหลายอย่าง
    เช่น การลองใช้สารเคมีกับมัน ,การปลูกมะเร็งลงในตัวมัน หรือแม้กระทั่งการให้คุณริวได้สัมผัสมัน
    ผลการทดลองทุกอย่างล้วนบอกว่ามันเป็นมนุษย์ แต่สิ่งที่ตาของเจ้าหน้าที่หลายๆคนเห็นมันไม่ใช่น่ะสิ
    เพราะว่ารูปร่างของมันไม่ใช่มนุษย์ แต่มันเป็นยักษ์!!! จากน้ำหนักกว่า 310 กิโลกรัมและส่วนสูงกว่า 2.4 เมตร เหมือนกับว่ามันโตอยู่ตลอดเวลาตั้งแต่เกิดจนถึงปัจจุบันมันไม่เคยหยุดโตเลย
    ส่วนใบหน้าของมันก็เหมือนยักษ์ซะไม่มี
    เพราะว่าหัวของมันตรงกลางนั้นสิบแสน กรามและคางใหญ่ผิดปกติ ตามันเป็นสีดำสนิทและกลวงโบ๋
    นอกจากนี้มันยังมีกล้ามเนื้อที่ยอดเยี่ยม กล้ามเืนื้อของมันสมบูรณ์พร้อมมาก
    ทั้งรูปทรงและปริมาณเป็นอะไรที่เหมาะเจาะและสุดยอด ถ้าลงโอลิมปิคคงกวาดเหรียญกระจาย
    ปลายแขน(ช่วงต่ำกว่าศอกลงมาใกล้ๆกับข้อมือ)ของมันล่ำสันและใหญ่ ใหญ่กว่าแขนของจอนอีกนะ
    วัดเส้นผ่านศูนย์กลางได้ 71cm
    กำปั้นตอนกำหมัดวัดได้ 31cm

ผลการ X-ray ร่างกายแทบจะอ่านไม่ได้เพราะกล้ามเนื้อหนาๆของมันปิดบังโครงสร้างภายในไว้
    แต่ว่าการ X-ray ก็ไม่ได้เสียงบไปเปล่าๆปลี้ๆซะทีเดียวเพราะว่่าจากการ X-ray
    ทำให้เห็นกระสุน ,มีด ,หรือแม้กระทั่งดาบ ที่ฝังที่อยู่ในกล้ามเนื้อของมัน
    (1-1 กะหมีท่าจะมันนะไอ้นี่)

นอกจากนี้มันยังบอกว่ามันชื่อ Fernand ซึ่งมันพูดเป็นภาษาฝรั่งเศส
    ก็คือ "Je suis fernand" แต่ว่าก็น่าอนาถแท้ ที่ถึงแม้มันจะพูดภาษาฝรั่งเศสแต่สำเนียง
    มันดันเป็นภาษาอังกฤษซะนี่(สงสัยมันเรียนมาไม่ครบ 555)
    ตอนที่มันพูดนอกจากเจ้าหน้าที่จะตกใจเพราะมันพูดภาษาเมืองน้ำหอมแต่เป็นสำเนียงเมืองผู้ดีแล้ว
    เจ้าหน้าที่ยังได้ตะลึงกับเสียงที่ใหญ่และทุ้มของมัน
    ส่วนฟันของมันนั้นเบียดกันแน่นเหมือนขาดความอบอุ่น
    มันบอกว่าจริงๆแล้ว มันใช้ฟันเพื่อกินและร้องเพลงเท่านั้น ไม่ได้อยากจะพูดกับใคร

จากการสังเกตในชีวิตประจำวันของมันบางครั้งมันจะแหกปากร้องเพลงที่มันชอบอยู่บ่อยๆ
    ซึ่งก็มีตั้งแต่เพลงของ Victorian Era Bar ซึ่งเป็นเพลงที่ชาวโลกยุคปัจจุบันไม่มีใครจำได้แล้ว
    ไปจนถึงเพลงแนวคลาสสิคของยุคปัจจุบัน

ส่วนมากมันจะร้องเพลงในช่วงที่มันทำอาหาร และตอนที่มันนั่งกินอาหาร
    และในชีวิตประจำวันของมันมันจะไม่หวีผมข้างหัวของมันเลย ซึ่งจริงๆแล้วผมมันก็มีแค่อยู่ข้างๆหัวนั่นแหละ ตรงกลางมัน 10 แสน แต่ถึงมันจะไม่หวีแต่ก็ตัดนะซึ่งก็ไม่รู้จะตัดทำไม ยิ่งมีน้อยๆอยู่ด้วย
    ซึ่งอุปกรณ์ที่มันใช้ตัดผมก็คือ มีดหั่นหมูอันเท่าเคสคอมนั่นแหละ ซึ่งไอ้มีดนั่นมันก็ใช้ทำอาหารด้วย-*-
    มันสกปรกจริง - -
    บางทีมันก็จะคลั่งลุกขึ้นมาบีบกรามตัวเองเพื่อให้ฟันติดกันแน่น บางทีมันก็บีบจนเลือดไหลออกตามไรฟัน ซึ่งทางองกรณ์ยังไม่รู้ว่ามันทำเพื่ออะไร แต่ก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้

บุคลิกของ SCP-082 ดูเป็นมิตรมากๆและดูเหมือนว่ามันจะไม่ระวังอันตรายเลย
    บางทีมันก็จะขังตัวเองอยู่ในตู้เสื้อผ้าขนาดยักษ์ของมันเป็นเวลานาน
    เพื่ออะไรน่ะเหรอ? เพราะว่ามันสนุกกับการแต่งตัวน่ะสิ มันเปลี่ยนชุดไปมาในสไตล์ต่างๆ
    อย่างสนุกสนานในตู้เสื้อผ้าของมัน เช่น ชุดแบบทางการก็คือพวกชุดสูทอะไรพวกนีี้
    บางทีมันก็ใส่ชุดทหาร บางทีก็แต่งเป็นตัวตลก หรือแม้กระทั่งแต่งตัวเป็นผู้หญิง
    ซึ่งทางองกรณ์ก็บ้าจี้ คอยจัดหาเสื้อผ้าใหม่ให้ตามที่มันขออยู่เสมอ
    มันพยายามจะทำให้ขี้ข้าที่อยู่ในบริเวณบ้านมันตลก นอกจากนี้เวลาที่คุยกันมันยังคุยอย่างสุภาพนอบน้อม

และมันก็ชอบชวนพวกเจ้าหน้าที่คลาส D ดินเนอร์กับมันบ่อยๆ แต่ไม่ว่ายังไงก็ตามทุกคนที่เข้าไป
    ในพื้นที่ของมันควรระวังทุกการกระทำของมัน ไม่ว่ามันจะแสดงออกยังไง
    ก็จงจำไว้ว่า SCP-082 มันเคยเข้าจู่โจมและกินคนที่ไว้ใจมันมาหลายคนแล้ว

มันซ่อนดาบไว้ในรอยยิ้ม คนที่คุยกับมันบ่อยๆ ซึ่งก็มีอยู่หลายคนมักจะถูกมันกัดและกินหัว
    ซึ่งหลังจากกินหัวของคนๆนั้นเสร็จ มันจะกล่าวขอโทษว่า
    "ขอโทษที่เสียมารยาทและขัดจังหวะการคุยครับ"
    SCP-082 มีกรามที่แข็งแกร่งอย่างน้อยก็แกร่งพอที่จะกัดกระโหลดใครสักคนให้แตก
    และดูเหมือนว่ามันจะสนุกกับการทำลายหัวคนอื่น
    ส่วนเรื่องที่ว่ามันกัดหัวคนที่คุยกับมันนั้น ทางองกรณ์หาสาเหตุไม่เจอ เพราะดูเหมือนว่ามันจะเกิดขึ้น
    แบบสุ่มๆ ทำให้ป้ิองกันได้ยาก มองไม่เห็นแรงจูงใจหรืออะไรทั้งนั้น

SCP-082 ไม่สามารถแยกแยะได้ว่าอันไหนเรื่องจริงเรื่องหลอก โดยเฉพาะเมื่อมันอ่านนิยาย
    หรือดูทีวี มันจะไม่สามารถแยกแยะออกเลยว่ามันเป็นเรื่องจริงหรือไม่
    มีหลายครั้งที่มันแสดงท่าทางอยากจะพบคนที่มันชื่นชม
    เช่น ฮันนิบบาล เล็คเตอร์(Hannibal Lecter) มันคิดว่าหนังนั้นสร้างจากเรื่องจริง

แต่ว่าทางองกรณ์ก็ช่วยมันพัฒนาสมอง ด้วยการให้มันจำสิ่งต่างๆเล่นเกม Puzzle
    นอกจากนี้ยังสอนให้มันล้อเลียนและพูดประชัดชัน

ดูเหมือนว่าเจ้า SCP-082 จะเข้าใจเรื่องการโกหกเพราะมีหลายๆครั้ง มันพูดโกหกให้คนอื่นฟัง
    หลายๆต่อหลายครั้ง มันบอกว่าเมื่อก่อนมันเคยเป็นอะไรหลายๆอย่าง
    ซึ่งรวมๆที่มันพูดไว้ก็มีดังนี้
    -เมื่อก่อนมันเคยเป็นแวมไพร์(มันพูดเอง)
    -มันเคยเป็นคนแคระด้วย
    -นกยักษ์มันก็เคยเป็น -*-
    -แม้กระทั่ง Andre The Giant(นักมวยปล้ำ)
    -นโปเลียนก็มีนะ
    -เคยเป็นโอบิลิกด้วย
    -Dr. Bright(ใครหว่า)
    -The Hulk(ให้ตายเถอะ)
    -อเล็กซานเดอร์ มหาราช
    -กับตันฮุก
    -เชอร์ล็อค โฮลมส์
    -เคยเป็นแฟรงเก้น สไตล์ด้วยนะ

วันนี้มาแนวอะไรไม่รู้บอกไม่ถูกแต่ไม่ค่อยน่ากลัวนะครับ 555 เห็นคนโหวดเยอะเลยลองเรื่องนี้ดู
    กว่าจะมีเวลาว่างมาพอที่จะมาทำตรงนี้มันไม่บ่อยเลยกับการที่ผมจะได้อยู่กับสิ่งที่ผมชอบ

แปลโดย:jobpowell
    เผยแพร่ครั้งแรกที่ powelltranslator.blogspot.com
    Support Me
    อ่านจบแล้วผมขออย่างเดียวได้มั้ยครับ ช่วยเม้นท์ให้หน่อยนะครับ คนอื่นจะได้อ่านกันเยอะๆ กดแท๊งมันเมื่อยมือเม้นท์เอาดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 2nd September 2012 เมื่อ 11:20

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ขอบคุณมากๆคับ+1

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ตัวไร้ย่ะ!!!!! [ สำเนียงใต้ๆ ]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    โอ้ กลับ มาแล้วว ฮิฮิ
    อยากรู้ เกี่ยวกับระดับ ของบุคลากร แต่ละ คลาสอะครับ พอมีข้อมูลป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KnocKingMasterM : 1st September 2012 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ยักใหญ่ใจดี เคยเป็นฮัคด้วย!!!
    มองอะไรไม่มีอะไรซ่อนหรอกน่า
    ก็บอกว่าไม่มีไง

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KnocKingMasterM อ่านกระทู้
    โอ้ กลับ มาแล้วว ฮิฮิ
    อยากรู้ เกี่ยวกับระดับ ของบุคลากร แต่ละ คลาสอะครับ พอมีข้อมูลป่าวครับ
    มีครับรอดูได้เลยนะ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ตัวนี้ยังดีนะ ฮึๆ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    สนุกมากๆ ครับ ทำออกมาเยอะๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    ผมว่าตั้งแต่อ่านมา
    ตัวนี้น่ารักสุดละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    751
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    หรือแม้กระทั่งการให้คุณริวได้สัมผัสมัน <<ไม่ให้คุณเจนไปด้วยเลยละครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    นั่นมัน THE HULK ล้อเล่น555
    Now i am the master!!!!

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lay010542 อ่านกระทู้
    นั่นมัน THE HULK ล้อเล่น555
    ก็คล้ายๆอยู่นะเออ