ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    ขอให้ ps3 และ xbox จงหมดไปจากโลกนี้ซะ(คิดดูแล้วก็น่าเจ็บใจอยู่นิดๆ
    คอมเค้ามากันตั้งแต่ยุค microsoft ยังไม่เกิดเลย
    แล้วนี่อะไร
    เกิดมาแค่5-6ปี
    ดันทำอวดเก่ง
    เป็นไปได้ก็ขอให้ PC จงอยู่ยงคงกระพันต่อไป ไปถึงร้อยปีข้างหน้าเลยล่ะกัน)
    ขอร่วมอุดมการ์ณด้วยคนครับ จะไม่มีอะรมาแทน PC ได้
    ปล.แต่ขอ PS3 กับ Xbox ให้หายไปนี่มันยังไงๆอยู่นะครับ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    ขอให้ ps3 และ xbox จงหมดไปจากโลกนี้ซะ(คิดดูแล้วก็น่าเจ็บใจอยู่นิดๆ
    คอมเค้ามากันตั้งแต่ยุค microsoft ยังไม่เกิดเลย
    แล้วนี่อะไร
    เป็นไปได้ก็ขอให้ PC จงอยู่ยงคงกระพันต่อไป ไปถึงร้อยปีข้างหน้าเลยล่ะกัน)
    ไม่เกิน 3 ปี คงตายแน่ครับ แล้วต่อไปก็มีทายาทมาแทนที่ ps4,xbox720 เด๋ว GTA 6 และ read dead 2 ก็คงลงคอนโซลก่อน ชาว PC ก็นั่งลุ้นต่อเหมือนเดิม 555+

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน (คิดเาเองน่ะ)

พูดอย่างนี้คุณเจตนาสร้างดราม่าใช่ไหมครับ ????? ทำไมคุณมาพูดอย่างนี้หละครับ คุณเหมาว่า Console ภาพห่วยได้ไงครับลองไปเล่น FF13,God of war ใน PS3 ก่อนเถอะครับ
    ระดับในคอลโซลมันไม่ได้ Low นะครับมันแค่อาจตัดพวกลบรอยหยักออกและกราฟฟิคกลางๆ ยิ่งถ้าเกม Ex แต่ละค่ายไม่อยากจะบอกว่า PC ยังอายเลยหละ

แล้วนี่อะไร
    อ่าวเห้ย!!!! อะไรของคุณเนี้ย ???? ทำไมพูดอย่างนี้อีกแล้วไม่อยากบอกเลยว่ากำไรของเกมส่วนมากมาจากฝั่งคอลโซลทั้งนั้นเลยนะครับ
    คุณคิดว่าตัวเองไม่มีคอลโซลแล้วจะมาด่าคอลโซลอย่างนี้ไม่ได้นะครับ ตัวผมมีคอลโซลและPC สเปคกลางๆผมไม่เคยสัมผัสอารมณ์ เต็ม MAX เลยสักเกม
    และผมว่ามันก็เป็นไปตามกลไลของตลาดและเวลา อะถ้าคุณอยากให้เขาลง PC ก่อนคอลโซลคุณมีอะไรไปรับประกันให้ Rock star ว่าแผ่นจะขายได้ดีเท่น้ำเทท่า
    การละเมิดน้อยมากๆ คุณกล้ารับรองให้ Rock star ไหมอะครับผมว่าถ้าคุณรับรองได้เขาก็กล้าลงเกมให้ PC ก่อนคอลโซลอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 15th November 2012 เมื่อ 21:34
    It's Good For You !!!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    gta iv รอกัน 4 เดือนมันยังลงเลยนะถ้าผมจำไม่ผิด
    ถ้าไม่ลงก็ทำใจละกัน 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    บนไรกันมากมาย ยังไงไทยก็โดนแบน หุ หุ (แบนทำบ้าไรฟระ !!!! อยากเล่นแท้นะเฟ้ย !!!)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ถึงจะลงแต่ผมก็เล่นไม่ได้ T T

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shizuku อ่านกระทู้
    บนไรกันมากมาย ยังไงไทยก็โดนแบน หุ หุ (แบนทำบ้าไรฟระ !!!! อยากเล่นแท้นะเฟ้ย !!!)
    โดนแบนแต่เราก็หามาเล่นกันได้อยู่ดี 555

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่าลงนะ แต่อาจจะสัก6เดือนหลังคอลโซนออก ให้เค้าเล่นจนปรุทุกซอกทุกมุม ความลับเกมส์ไม่เหลือแล้ว นั้นแหละชาวPcถึงจะได้เล่น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    มันอาจจะเป็นเกมที่ทำรายได้ถล่มถลายบน PC ก็ได้นะ เพราะผมขนาดเป็นพวกเล่นเถื่อนก่อนซื้อทีหลังนี่ อยากจัด ก่อนออกเลยครับ 5555+ คือไม่ต้องลองจากเถื่อนก็รู้มันต้องสุดยอดและคุ้มค่าแน่นอนงะ
    ผมก็ว่างั้นแหละครับ อยากจัดเต็มแก่แล้วจริงๆ PC เนี่ย...ขอกำหนด Pre Order ซักทีเห๊อะ!!!

^ ^" คุ้มแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YamYam อ่านกระทู้
    ผมว่าลงนะ แต่อาจจะสัก6เดือนหลังคอลโซนออก ให้เค้าเล่นจนปรุทุกซอกทุกมุม ความลับเกมส์ไม่เหลือแล้ว นั้นแหละชาวPcถึงจะได้เล่น
    ไม่เป็นไรครับ ยังไงๆซะ ผมก็จะจัดแท้ PC อยู่ดีครับ

^ ^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    โดนแบนแต่เราก็หามาเล่นกันได้อยู่ดี 555
    ถูกครับท่าน...อิอิ

^ ^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    จะจัดแท้กัน ก็ขอให้มันออก PC แน่นอนก่อนเถอะ ชักไม่แน่ใจ ผมก็อยากเล่นบน PC เหมือนกันว้อยยยยยยยยยยยย !
    FC Barcelona Forever ~

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    จะจัดแท้กัน ก็ขอให้มันออก PC แน่นอนก่อนเถอะ ชักไม่แน่ใจ ผมก็อยากเล่นบน PC เหมือนกันว้อยยยยยยยยยยยย !
    รอครับรอ อดใจรอ

^ ^

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน (คิดเาเองน่ะ)
    ไม่จริงครับ ค่ายเกมสมัยนี้ใช้คอนโซลเป็นต้นแบบในการสร้าง แล้วค่อยพอร์ตลง PC อีกที เพราะรายได้จากการขายคอนโซลได้เยอะกว่า PC อยู่มาก
    ที่ออกช้ากว่าคอนโซลเป็นเพราะว่าเกมส์ส่วนใหญ่ที่พอร์ตลง PC จะมีปัญหาเยอะ ยิ่งเกมส์ Open-World ฟอร์มยักษ์อย่าง GTA แล้ว กว่าจะแก้บัคบน PC หมดคงต้องใช้เวลาอย่างน้อยหนึ่งปีหลังวางจำหน่าย

ปล. ขนาด Skyrim ที่เจาะจงเฉพาะ PC แล้วพอร์ตลงคอนโซลทีหลัง ยังมีบัคบานเลยครับ

แล้วนี่อะไร
    เกิดมาแค่ 5-6 ปี? Famicom เคยเล่นหรือเปล่า? หรือเพิ่งเกิดยุค PS2?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 17th November 2012 เมื่อ 16:37

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ไม่จริงครับ ค่ายเกมสมัยนี้ใช้คอนโซลเป็นต้นแบบในการสร้าง แล้วค่อยพอร์ตลง PC อีกที เพราะรายได้จากการขายคอนโซลได้เยอะกว่า PC อยู่มาก
    ที่ออกช้ากว่าคอนโซลเป็นเพราะว่าเกมส์ส่วนใหญ่ที่พอร์ตลง PC จะมีปัญหาเยอะ ยิ่งเกมส์ Open-World ฟอร์มยักษ์อย่าง GTA แล้ว กว่าจะแก้บัคบน PC หมดคงต้องใช้เวลาอย่างน้อยหนึ่งปีหลังวางจำหน่าย

ปล. ขนาด Skyrim ที่เจาะจงเฉพาะ PC แล้วพอร์ตลงคอนโซลทีหลัง ยังมีบัคบานเลยครับ
    +1 ใช่เลยครับ ตอนเล่น skyrim ใหม่ๆนี่บัคเพียบเลย
    FC Barcelona Forever ~

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    แล้วนี่อะไร
    งี่เง่าเต่าเป็ด คอลโซลมันมีตั้งแต่คุณเป็นวุ้นแล้วหล่ะครับ PC มันพึ่งมามีบทบาทในการเล่นเกมไม่กี่ปีนี้เอง ที่ดิ้นๆนี้เพราะอิจฉาคอลโซลหรือเปล่าครับนี้เห็นหลายรายหล่ะ พอเกมไหนไม่ลง PC ก็แช่งชักหักกระดูก Console
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    งี่เง่าเต่าเป็ด คอลโซลมันมีตั้งแต่คุณเป็นวุ้นแล้วหล่ะครับ PC มันพึ่งมามีบทบาทในการเล่นเกมไม่กี่ปีนี้เอง ที่ดิ้นๆนี้เพราะอิจฉาคอลโซลหรือเปล่าครับนี้เห็นหลายรายหล่ะ พอเกมไหนไม่ลง PC ก็แช่งชักหักกระดูก Console
    +1 เลยครับทั้ง ประวัติยาวนานนะ

เครื่องเล่นวิดีโอเกมที่นิยมในแต่ละยุค
    ยุคที่หนึ่ง
    (1972–1977)
    แม็กนาวอกซ์โอดีสซี • ป็อง • โคเลโคเทลสตาร์
    ยุคที่สอง
    (1976–1984)
    โคเลโควิชัน • แฟร์ไชล์ แชนนอล เอฟ • เว็คเทร็กซ์ • อาตาริ 2600 • อาตาริ 5200 • อาร์เคเดีย 2001 • อินเตอร์ตัน วีซี 4000 • อินเทลลิวิชัน • เอสจี-1000 • โอดีสซี²
    ยุคที่สาม
    (1983–1992)
    แฟมิคอม • มาสเตอร์ซิสเตม • อาตาริ 7800 • เกมบอย
    ยุคที่สี่
    (1987–1996)
    ซูเปอร์แฟมิคอม • นีโอจีโอ • พีซี เอนจิน • เมกาไดรฟ์ • เทอร์โบเกรฟซ์-16 • เซก้า เจเนซิส
    ยุคที่ห้า
    (1993–2006)
    3DO • จากัวร์ • แซทเทิร์น • นินเทนโด 64 (ไอคิว) • เกมบอยคัลเลอร์ • พีซี-เอฟเอกซ์ • เพลย์สเตชัน (รุ่นแรก) • เวอร์ชวลบอย • อะมีก้า ซีดี 32 • นีโอ จีโอ พ็อกเก็ท
    ยุคที่หก
    (1998–ปัจจุบัน)
    เกมคิวบ์ • ดรีมแคสต์ • เพลย์สเตชัน 2 (รุ่นแรก) • เอกซ์บอกซ์ • เกมบอยแอ็ดวานซ์ • เอ็นเกจ (รุ่นแรก) • เกมบอยไมโคร • นีโอ จีโอ พ็อกเก็ท คัลเลอร์ • แทบเวฟ โซเดียก • จีพี32 • สวาน คริสเติ้ล • เกมบอยแอ็ดวานซ์ เอสพี • เอ็น-เกจ คิวดี • พานาโซนิค Q • เพลย์สเตชัน (รุ่นที่สอง)
    ยุคที่เจ็ด
    (2005–ปัจจุบัน)
    เพลย์สเตชัน 3 • วี • เอกซ์บอกซ์ 360 • ซีโบ้ • นินเทนโด ดีเอส (ไลท์ / DSi / DSi XL) • พีเอสพี-1000ซีรีส์ • พีเอสพี-2000ซีรีส์ • พีเอสพี-3000ซีรีส์ • พีเอสพี-โก! • พีเอสพี- อี1000 • เอ็นเกจ (รุ่นที่สอง) • เพลย์สเตชัน 2 (รุ่นที่สอง)
    ยุคที่แปด
    (2011–ปัจจุบัน)
    นินเทนโด 3ดีเอส (3DS LL) • เพลย์สเตชันวิต้า • วี ยู
    เครติด วิกิพีเดีย
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีบทวิเคราะห์จากบทความเวปนอก เขาบอกว่า GTA ตั้งแต่ ภาค 3 จะมีปัญหาที่ทางเกมเมอร์ถกเถียงกันว่า PC จะลงไหม

ซึ่งทุกภาคยกเว้นภาคแรกจะลง PC หมด แล้วระยะเวลาที่ห่างจากการลงจากคอนโซล จะ 6-7 เดิอนทุกภาค

ยังไงก็อดใจรอไปก่อนแล้วกัน เล่นเกมอื่นรอไปก่อนก็ได้ อย่างเกม watch dogs ของ ubisoft ที่ออกปีหน้าเนี่ย อย่างเทพเลย เล่นแล้วอาจลืม GTA 5 ไปพักใหญ่ได้เลยครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fantasyaun อ่านกระทู้
    มีบทวิเคราะห์จากบทความเวปนอก เขาบอกว่า GTA ตั้งแต่ ภาค 3 จะมีปัญหาที่ทางเกมเมอร์ถกเถียงกันว่า PC จะลงไหม

ซึ่งทุกภาคยกเว้นภาคแรกจะลง PC หมด แล้วระยะเวลาที่ห่างจากการลงจากคอนโซล จะ 6-7 เดิอนทุกภาค

ยังไงก็อดใจรอไปก่อนแล้วกัน เล่นเกมอื่นรอไปก่อนก็ได้ อย่างเกม watch dogs ของ ubisoft ที่ออกปีหน้าเนี่ย อย่างเทพเลย เล่นแล้วอาจลืม GTA 5 ไปพักใหญ่ได้เลยครับ
    ฮ่าๆ เกมนี้ก็รอเช่นกันครับ Watch dogs แต่ไม่จัดแท้นะ

^ ^"