ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ขอมายืนยันว่า เล่นได้ 100 % !!!!!!!!!!!!!!!!!

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ครับ มีคนมายืนยันอีกเเล้วนะครับ ถ้าลงถูกวิธีก็เล่นได้เเหละครับ ผมว่านะ ^^"
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thankyoucub

..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    เห้อ !! เหนื่อยนะครับเกมส์นี้ มีหลายกระทู้เป็นเหมือนกัน ช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง สุดความสามารถเเล้วครับ ^^"
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ครับ ผมลงเกมแล้ว พอกดเข้าเกมแล้ว มันขึ้นว่า
    An internet connection is required to play this game.Failed to connect to the Ubisoft master servers.please verify that your internet connections is funtional and try again.
    แล้วอยากทราบว่าการลง crack นั้น ให้ copy ไฟล์ assassins_creed_2_1.01_us ไปวางในโฟลเดอร์เกมใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผู้รู้ช่วยทีครับ กดเข้าเกม มันขึ้นหน้าต่าง ubisoft game launcher เล็กๆ โหลดไปซักพัก ก็ขึ้นแบบนี้ครับ
    An internet connection is required to play this game.Failed to connect to the Ubisoft master servers.please verify that your internet connections is funtional and try again.
    เกมนี้มัน offline ไม่ใช่หรอครับ อ่านแล้วงงมาก
    ช่วยทีครับ อยากเล่นมาก หามาหลายเว็บแล้ว พึ่งจะเจอเว็บที่โหลดได้จริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 219
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinkik อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ เกมส์นี้ไม่ สนับสนุน Joy ครับ
    แป่ว แต่หลังจากนั้น ผมลองไปเซ็ตติ้งให้อ๊อฟชั่นดูมันก้อเล่นได้นะครับ แป่ว! แต่รุสึกว่าจะใช้เทรนเนอร์ไม่ได้นะครับ ลองดูแล้วหลายอัน มันไม่ติอ่า ฮ่าๆ
    ง่วงนอน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมสมัครล็อกอินยูบิซอฟแล้ว เข้าเกม มันถามหา product key อ่ะครับ ไม่ทราบหาจากไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    เข้าเล่นได้แล้วครับ ผมทำตามวิธีคุณ foonza1230 แต่มีปัญหาคือตัวสแกนไวรัสผม eset nod32 มันเห็นแคร็กที่โหลดมาใหม่เป็นไวรัสอ่ะครับ ไม่ทราบต้องตั้งค่าตัวสแกนยังไงไม่ให้มันสแกนไฟนี้อ่ะครับ เพราะว่าพอเปิดตัวสแกน มันก็จะลบแคร็กทิ้งทันทีอ่ะ T-T

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ binggie อ่านกระทู้
    พี่ครับ ผมลงเกมแล้ว พอกดเข้าเกมแล้ว มันขึ้นว่า
    แล้วอยากทราบว่าการลง crack นั้น ให้ copy ไฟล์ assassins_creed_2_1.01_us ไปวางในโฟลเดอร์เกมใช่ไหมครับ
    assassins_creed_2_1.01_us ตัวนี้มัน เป็น ตัวอัพเดทนะครับ ส่วน Crack นั้น ชื่อ InstallAC2Crack ลง Crack ก็ดับเบิ้ลคลิด ติดตั้งครับ เเล้วลงไว้ที่ ไดร์ฟ C

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamatell อ่านกระทู้
    เข้าเล่นได้แล้วครับ ผมทำตามวิธีคุณ foonza1230 แต่มีปัญหาคือตัวสแกนไวรัสผม eset nod32 มันเห็นแคร็กที่โหลดมาใหม่เป็นไวรัสอ่ะครับ ไม่ทราบต้องตั้งค่าตัวสแกนยังไงไม่ให้มันสแกนไฟนี้อ่ะครับ เพราะว่าพอเปิดตัวสแกน มันก็จะลบแคร็กทิ้งทันทีอ่ะ T-T

ผมก็ไม่รู้นะครับว่า จะทำยังไงไม่ให้มันเเสกนตัวนี้ เพราะมันไม่รู้จักไฟล์นี้มันเลย ลบทิ้ง รู้เเต่ วิธีปิดตัวสเเกน....

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ภาคแรกยังเล่นไม่จบเลย
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เข้าเกมได้แล้วครับ
    เห็นหน้าต่าง Assassincreed2 แต่ขึ้นหน้าต่างเกมแล้วก็ ปิดตัวไปเองเลยครับ
    เป็นแบบนี้ทุกครั้ง
    ใครรู้วิธีแก้มั่งอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย binggie : 23rd July 2011 เมื่อ 22:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เล่นได้แล้วคับ ทำตามวิธีแก้

หลังจากที่นั่งเเก้ปัญหาอยู่ประมาณ4ชั่วโมงก้เเก้ได้เเล้วครับ ของผมปัญหาเหมือนของคุณKingGems วิธีการเเก้ของผมคือลงเกมใหม่เเล้วลงเเพทอัพเดทเเล้วให้เข้าไปที่โฟรเดอร์Crystal(โฟรเดอร์เดียวกันกับที่เเคร๊กอยู่)จะเห็นว่ามีไฟล์WinRARที่ชื่อว่าUbisoft Game Launcherอยู่มันจะเเตกไฟล์ไม่ได้ให้กดเข้าไปในไฟล์เลยเเล้วจะเจอโฟรเดอร์Ubisoft Game Launcherให้ลากไปวางคู่กับโฟรเดอร์เกมไม่ใช่วางทับนะครับวางคู่กันเเล้วเปลี่ยนเเคร๊กมาลองใช้ http://www.mediafire.com/?qk54t4aujr29yq8 ดูครับ วิธีการลงเเคร๊กก้ให้นำไฟล ubiorbitapi_r2.dll ไปวางในโฟรเดอร์Ubisoft Game Launcher เเล้วลองเข้าเกมดูครับ เเต่ผมทำเเล้วเล่นได้100% ครับยืนยันเลยครับตอนนี้เล่นถึงด่าน4เเล้วครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่อัพเกมสนุกๆมาให้เล่นนะครับ

^_^ ดีใจ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamatell อ่านกระทู้

ผมเคยได้ใช้วิธีนี้กับเกมนึงมาแล้วได้ผลครับ จะลองเอามาให้ดูนะครับ
    1. เปิดโปรแกรม ESET NOD32 Antivirus ขึ้นมาแล้วไปที่ SET UP
    2. เลือกที่ Enter entire advanced setup tree...
    3. หาหัวข้อ Exclusions
    4. กดปุ่ม ADD.. แล้วเลือก Folder ของเกม ที่เราได้ทำการติดตั้งไว้
    **สามารถตรวจสอบได้โดยการ คลิกขวาที่ Icon เกมที่หน้า Desktop แล้วไปที่ Properties> Find Target...
    ให้ COPY ข้อความ C:\Program Files\... (ไฟล์เกมครับ) แล้วไปวางที่ช่องว่างที่หน้าจอ Add exclusions จากนั้นกด ok แล้วกด ok อีกครั้ง
    5. จากนั้นไปที่ Tool เลือก Quarantine แล้วหาข้อความที่ชื่อ "C:\Program Files\..."
    6. คลิกขวาที่ข้อความแล้วเลือก Restore
    7. จากนั้น คลิก Yes แล้วปิดโปรแกรม ESET NOD32 Antivirus
    เท่านี้ก็เข้าเกมได้ปกติแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้แล้วครับ ^^+ ขอบคุณคุณ binggie มากๆครับ ที่ชี้แนะวิธีล็อกตัวสแกน ผมงมตั้งนานแน่ะ

ส่วนปัญหาของคุณ binggie ที่เข้าเกมแล้วมันแว๊บขึ้นมาแล้วปิด ตอนแรกผมก็เป็นครับ มันเกิดจากเราแคร็กไม่ถูกอ่ะครับ

ให้ทำตามวิธีของคุณ foonza1230 ครับ เล่นได้แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    355
    มีอะไรเราก็ช่วยกันเเบบนี้ สังคมเราจะได้มี คนดีๆ เจริญๆ น่าอยู่กันนะครับ ^^
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเเชร์ความรู้กัน..

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากๆๆๆๆ ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    น่าเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลบเกมแล้วครับ แต่ปัญหาใหม่ก็เข้ามา 555+เริ่มชินกับปัญหาต่างๆแล้ว งงเหมือนกันว่าทำไมคนอื่นเค้าเล่นได้กันง่ายๆ
    พอกด install (ลงเกมใหม่ตามวิธีคุณ foonza1230) มันขึ้นแต่ uninstall ครับ ทั้งๆที่ผมuninstall เกมไปหมดแล้ว สรุปวันนี้ผม uninstall ไป4รอบ มันยังไม่ให้installเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ฮว๊าก ก ก ก ก !!
    ทำไมผมเล่นแล้วมันค้างอยู่ที่ Sequence 1 Memory 5 ตลอดเลยล่ะครับ
    Crack ที่มากับเกมส์ก็ลงแล้ว ตัวใหม่ก็ลงแล้ว มันก็ค้างอยู่ดี ช่วยด้วยครับอับจนหนทางผมอยากเล่นจริง ๆ

TT..TT

กล่าวขอบคุณ
    111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foonza1230 อ่านกระทู้
    หลังจากที่นั่งเเก้ปัญหาอยู่ประมาณ4ชั่วโมงก้เเก้ได้เเล้วครับ ของผมปัญหาเหมือนของคุณKingGems วิธีการเเก้ของผมคือลงเกมใหม่เเล้วลงเเพทอัพเดทเเล้วให้เข้าไปที่โฟรเดอร์Crystal(โฟรเดอร์เดียวกันกับที่เเคร๊กอยู่)จะเห็นว่ามีไฟล์WinRARที่ชื่อว่าUbisoft Game Launcherอยู่มันจะเเตกไฟล์ไม่ได้ให้กดเข้าไปในไฟล์เลยเเล้วจะเจอโฟรเดอร์Ubisoft Game Launcherให้ลากไปวางคู่กับโฟรเดอร์เกมไม่ใช่วางทับนะครับวางคู่กันเเล้วเปลี่ยนเเคร๊กมาลองใช้ http://www.mediafire.com/?qk54t4aujr29yq8 ดูครับ วิธีการลงเเคร๊กก้ให้นำไฟล ubiorbitapi_r2.dll ไปวางในโฟรเดอร์Ubisoft Game Launcher เเล้วลองเข้าเกมดูครับ เเต่ผมทำเเล้วเล่นได้100% ครับยืนยันเลยครับตอนนี้เล่นถึงด่าน4เเล้วครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่อัพเกมสนุกๆมาให้เล่นนะครับ
    วิธีนี้ได้ผลครับ อิอิ

ของผมwindows 7 32 bit เล่นได้ครับ

กำลังดีใจที่ได้เล่นแล้ว ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน
    ปัญหาของผมคือ
    1.ลงเกมส์ใหม่ เริ่มจากลบของเก่าออกแบบถอนรากถอนโคน ลบทุกไฟล์ที่มีอยู่ทิ้งหมด แล้วลงใหม่อีกครั้ง ไม่มีปัญหา(ผ่าน)
    2.update patch v.1.0.1 ก็ไม่มีปัญหาอะไร ลองตรวจสอบเวอร์ชั่นดูก็ตรงกับที่ update ไป ไม่มีปัญหา(ผ่าน)
    3.เข้าไปในโฟลเดอร์ crystal (ของผมมันเป็นคนละโฟลเดอร์กันกับ crack อ่ะครับ) แต่ก็เข้าไป เจอไฟล์ rar click เข้าไป ก็เจอโฟลเดอร์ Ubisoft Game Launcher ที่สงสัยคือว่า ให้นำไปวางคู่กับโฟลเดอร์เกม คือโฟลเดอร์ที่ชื่อว่า Assassin's creed II ป่าวครับ หรือว่าต้องเข้าไปข้างใน แล้ววางคู่กับ Ubisoft Game Launcher มีปัญหา(ไม่ผ่าน)
    4.เรื่องของ crack ผมโหลดมาจาก http://www.mediafire.com/?qk54t4aujr29yq8 ตามที่โพสต์ไว้ ที่สงสัยคือว่า copy แค่ ubiorbitapi_r2.dll นี้ แล้วไปวางใน Ubisoft Game Launcher (กรณีถ้าวางคู่กันตามที่บอก มันก็จะมี Ubisoft Game Launcher สองโฟลเดอร์(รึเปล่า) แล้วเราจะเอา ubiorbitapi_r2.dll ไปวางในโฟล์เดอร์ไหน แล้วสงสัยอีกว่า นอกเหนือจากการ crack แบบนี้แล้ว จำเป็นต้องใช้ crack ที่อยู่ในโฟลเดอร์ CRACK++ อีกหรือไม่ แล้วจะเข้าเกมจากไอคอนชื่ออะไร มีปัญหา(ไม่ผ่าน)
    *** เครื่องผม windows 7 32 bit ไม่มีโปรแกรมแสกนไวรัสใด ๆ ทั้งสิ้น Direct X, Visual C++, .NET Framework มีครบ ยังไม่ได้ลองก็แต่ Teamviewer เพราะว่าเห็นคุณ aof00 เล่นได้ก็เลยอยากถามว่าทำยังไง
    หากบอกรายละเอียดตรงไหนไม่ครบ ขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเล่นได้แล้วครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณ มาก ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผม มันเป็นแบบขึ้นที่ server log อ่ะครับ มันขึ้นว่า
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13000 active
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13005 active
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13200 active

แล้วกรอบ ข้างล่างมันเขียนว่า

Status: -Server is running -Game is not running

ช่วยหน่อยครับ

ลงตามวิธีหมดแหละ

กล่าวขอบคุณ
    355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vatchared อ่านกระทู้
    ของผม มันเป็นแบบขึ้นที่ server log อ่ะครับ มันขึ้นว่า
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13000 active
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13005 active
    2011-07-25 17:05:14,874-root-INFO-Listener for port 13200 active

แล้วกรอบ ข้างล่างมันเขียนว่า

Status: -Server is running -Game is not running

ช่วยหน่อยครับ

ลงตามวิธีหมดแหละ
    ลอง Ubisoft Game Launcher ใหม่นะครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ: